[Funland] Ở Ciputra có sướng không các cụ

Federer

Xe tải
chả ai đi so Vinhomes riverside với Ciputra

chanquayxoan

Xe buýt
sống trên nghĩa địa mà chịu khó đốt vàng mã, phất lắm kụ ạ. hồi trc ở chợ 19/2 , chợ Âm phủ, dân buôn nhang khói suốt ngày, ai ai khắp chợ cũng giầu, mặc dù biết là đang ngồi trên rất nhiều hài cốt. sau này làm đường, xây Tttm, mới đào xuống 5 phân là thấy cốt rồi.

trangthienxa

Xe đạp
em đây...ở gần thôi..tháng 7 giữa đêm, gần sáng nghe vui lắm..thỉnh thoảng uống rượu đêm về xón ***..(đi bộ). nhưng được cái khu này văn minh lắm, vào đấy được ngắm toàn tây, cứ sáng sáng em vào tập thể dục nhờ..hái ổi trộm ;))..ngoài cái nghĩa địa ra thì ở đây nói chung là k chê dc..
còn cái Vinhomes riverside thì nhìn như hollywood ấy...đẹp mê luôn, chiều nay mới ở bển về..khu vực lý tưởng cho mấy thím chụp ảnh cưới...làm phim

The Civic Art

Xe tải
Cụ đúng là nằm mơ bằng giá Viêt Hưng. Ciputra nó nằm giữa 2 đường vành đai 2 và 3 giao thông của nó phải nói là cực thuận lợi, chưa kể tương lai tàu điện ngầm nó cũng có ga ở CPT. Một số cụ so sánh CPT với phú Mỹ Hưng thì không hợp lý vì PMH là khu đô thị mở còn CPT là khu đóng và với tiện ích của PMH hiện có thì CPT còn cách xa, quy mô diện tích PMH cũng gấp đôi CPT, PMH là khu hoàn chỉnh từ y tế, giáo dục, thương mại, mua sắm .. hiện tại VN chưa có khu nào hơn
Cụ nói chuẩn. Tuy nhiên ở Pmh thì mọi người cũng phàn nàn về quản lý và bảo trì kém. Em thì cho là nó là kđt tốt nhất vn thời điểm này.

The Civic Art

Xe tải
Nhiều ng nói VHR là tốt thì em nghĩ 1 là PR, 2 là ếch ngồi đáy giếng, hì hì.

trangthienxa

Xe đạp
Nhiều ng nói VHR là tốt thì em nghĩ 1 là PR, 2 là ếch ngồi đáy giếng, hì hì.
cụ cứ đưa ra nhận định cụ tỷ hơn đi...em mới có dịp qua đấy, chưa dc thực địa nhiều..còn Ciputra thì dc ở gần nên biết chút

newmtc

Xe tăng
cụ cứ đưa ra nhận định cụ tỷ hơn đi...em mới có dịp qua đấy, chưa dc thực địa nhiều..còn Ciputra thì dc ở gần nên biết chút
bán 1 căn ciputra mua được 2 căn ở Vhr là đủ hiểu.

g_d

Xe buýt
bán 1 căn ciputra mua được 2 căn ở Vhr là đủ hiểu.
Thực tế cho thẫy rằng cách đây 3 năm ai mua Ciputra thì đang đánh rơi tiền và ngược lại mu bên VHR đang nhặt đc ít tiền. Và tương lai cũng sẽ tiếp tục chứng minh, một bên là CĐT không chịu đầu tư gì thêm, cái shopping mall cứ để hoang tàn mãi; một bên miễn phí dịch vụ 10 năm, vẫn tiếp tục đầu tư thêm... Việc đầu tư này sẽ mang thêm giá trị cho VHR.
Nhà em ở Việt Hưng, ngày nào đi ngay qua VHR cũng thầm ao ước :)

tuan.tgd

Xe hơi
Đẹp đó chứ, chỉ mỗi tội giá kinh quá bác à. Với giá này cũng còn quá nhiều lựa chọn

search

Xe điện
Thông thường những ng ko ở đây, thỉnh thoảng đến chơi, khi vào đều phải công nhận khu này đẹp, đi vào thì thích mê vì nó khác hẳn cuộc sống bt ở HN, xanh sạch đẹp, an ninh....
Thực tế em thấy những người ở đây hoặc có khả năng ở đây em biết thường có mấy nhóm:
Nhóm 1 rất nhiều người có nhà trong đấy, thậm chí ko phải 1 mà nhiều cái (BT nhé ko phải CC) họ vẫn ko ở, cho thuê thậm chí có cái bỏ không vì chưa cho thuê được, với những người này tiền bạc ko phải vấn đề nhưng hiện tại ko ở
Nhóm thứ 2 là đã chuyển về đây ở được 1 thời gian lại ko ở nữa (lại cho thuê) quay về trung tâm ở, nhóm này cũng ko phải vì tiền nong, thông thường khi được hỏi sao ko ở nữa thì thường nghe trả lời là buồn lắm, nhiều cái bất tiện nên ko ở nữa
1 nhóm khác ở đó, tương đối happy, tuy nhiên thi thoảng vẫn kêu là đi lại hơi xa, khá mất thời gian, nhóm này thường là người trẻ và thông thường nhóm này có bố mẹ cũng ở cùng trong khu này luôn.
Một lượng lớn ở đấy là khách nước ngoài thuê, thường phải tầm Trưởng đại điện doanh nghiệp, tổ chức lớn ở vn, cả gia đình sang ở, nhóm này thì ko phải dân VN nên ko quan tâm các yếu tố khác, cứ xanh sạch đẹp, an ninh là người ta ở.
Nói chung quan điểm vô cùng, nhưng có 1 thực tế em biết là khá nhiều người nhiều tiền (nói chung là thừa năng lực để ở đây) ko chuyển về đây ở vì nhiều lý do, lý do hay nhắc đến nhất là xa, chắc là xa kụ rùa, xa cái cảm giác phố phường nhộn nhịp và cái thường xuyên nhất hàng ngày là xa chỗ làm nên đi lại mất nhiều thời gian quá (đối tượng này hầu hết đều có lx riêng nhé)
Các kụ nhà em cũng ko thể thuyết phục để lên đây ở vì lý do đơn giản là buồn lắm, xa bạn bè, nhiều thứ muốn nhưng nếu ở trong đây thì chịu, mình chưa già ko biết liệu già có nghĩ thế ko nhưng đấy là thực tế đấy ạ. Cũng thông cảm các kụ vì nhiều khi giới trẻ cũng vậy thôi, nhiều người thừa năng lực cho con học trường quốc tế (đk vật chất hơn hẳn) nhưng họ vẫn thích cho học các trường công nhà nước 1 lớp 5-60 học sinh, đk vật chất thì kém hơn hẳn, vào học còn phải chạy chọt, đưa đón thì quá mệt mỏi :)
Nói ra để thấy nhiều kụ nói những ng ko ử đây chẳng qua ko đủ đk tài chính để ở, chứ có ai cũng sẽ ở ngay là ko phải, nhiều người là khác, lý do thì muôn vàn :)

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thực tế cho thẫy rằng cách đây 3 năm ai mua Ciputra thì đang đánh rơi tiền và ngược lại mu bên VHR đang nhặt đc ít tiền. Và tương lai cũng sẽ tiếp tục chứng minh, một bên là CĐT không chịu đầu tư gì thêm, cái shopping mall cứ để hoang tàn mãi; một bên miễn phí dịch vụ 10 năm, vẫn tiếp tục đầu tư thêm... Việc đầu tư này sẽ mang thêm giá trị cho VHR.
Nhà em ở Việt Hưng, ngày nào đi ngay qua VHR cũng thầm ao ước :)
Kiếm được ít xiền và chất lượng cuộc sống nó khác nhau chứ bác.
Vinhomes ko thể có mặt bằng rộng như Ciputra được, và nó tương đối độc lập nhờ tường rào + bảo vệ.

Cái Shopping Mall thì mùa quýt mới xây được, vì dân số trong đó + xung quanh quá ít. Còn cả 1 Bệnh viện trong đó nữa, tình trạng tương tự.
Phí dịch vụ ko phải là vấn đề, vì tôi thấy Phí trong đó đâu phải là cao, cỡ 1.5 triệu / Căn hộ 180sqm.

2 tai 8 banh

Xe container
... Có vị kiến trúc sư, nhờ có tầm ảnh hưởng đã ra đời khu đô thị này nên sở hữu ngôi nhà lớn, vị trí đẹp, nhưng ông vẫn khóa cửa mà quay về căn nhà ít tiện nghi hơn nhiều khu phố cũ. Nhiều năm sau khi nghỉ hưu, ông vẫn không tiếc lời tán dương cái mô hình đô thị mới, nhưng chính ông lại không ở. ...
http://vietnamnet.vn/vn/kinh-te/1758...-ca-duong.html

đến người vẽ ra nó còn khó ở thì em cũng né cho lành ạ ..
ngoài vấn đề tâm linh, thì còn vấn đề thói quen nữa - khó thay đổi lắm ạ

search

Xe điện
Cảnh quan Vin hơn CPT mỗi cái mương đào, thấy nước đỡ khô khan nhưng như nhiều kụ nói theo phong thủy là là điểm yếu còn lại Cpt cảnh quan hơn hẳn, đường xá rộng hơn quy hoạch cây xanh đẹp hơn nhiều. Ngay vỉa hè CPT có 1 dải cây bụi, lối đi rồi mới đến sân BT, hàng rào thấp, đúng theo kiểu bọn nước ngoài. Vin thì đường bé, vỉa hè cũng bé khô khốc lát đá hết, mấy mét có 1 cái hố trồng 1 cái cây trông chẳng thi vị gì cả :) Hiện tại thì như thế tương lai thì chưa biết thế nào, a V thì khó nói lắm :D

ihuhu4u

Xe hơi
Chuẩn nhất là có 1 nhà trên phố và 1 nhà ở CPT ạ :D

henryvu

Xe máy
ở Ciputra là sướng rồi. ai hợp đất ở đâu thì ở đó. Không hợp cũng dễ bị vong theo

Tran Thanh Tung

Xe điện
http://vietnamnet.vn/vn/kinh-te/1758...-ca-duong.html

đến người vẽ ra nó còn khó ở thì em cũng né cho lành ạ ..
ngoài vấn đề tâm linh, thì còn vấn đề thói quen nữa - khó thay đổi lắm ạ
Cái link của cụ nó tèo rồi.
Chuyện người vẽ ra nó không ở thì quá bình thường. Ở đâu là do sở thích và thuận tiện thì họ ở. Mỗi người/gia đình có 1 điều kiện và lối sống khác nhau.
Ông KTS hay ông chủ đầu tư cứ làm xong 1 công trình rồi phải chuyển vào đó ở thì ông chuyển nhà liên tục à :D

2 tai 8 banh

Xe container
Cái link của cụ nó tèo rồi.
Chuyện người vẽ ra nó không ở thì quá bình thường. Ở đâu là do sở thích và thuận tiện thì họ ở. Mỗi người/gia đình có 1 điều kiện và lối sống khác nhau.
Ông KTS hay ông chủ đầu tư cứ làm xong 1 công trình rồi phải chuyển vào đó ở thì ông chuyển nhà liên tục à :D
em vưỡn vào được mà cụ

http://vietnamnet.vn/vn/kinh-te/175822/biet-thu-vuon-dao---quy-toc--ep-nghia-trang--nan-ca-duong.html

còn chuyện thói quen, sở thích, thuận tiện ... thì khó nói lắm ạ :D