Ổ cứng di động. Heo mi!

Leila

Xe buýt
Kính các cụ ly voska rồi thưa chuyện cùng các cụ.

Chả là nhà cháu hôm trước định li dị con Nec 6201 để cưới em Vaio cho nó đẳng cấp. Nhưng trước khi kí đơn cháu chạy lên đây để thỉnh giáo ý kiến của các cụ xem nên hay không. Sau mười mấy bài phân tích thì các cụ tư vấn cho cháu là "không ai đánh kẻ chạy lại", thôi thì cho nó cơ hội trở về tái hòa nhập cộng đồng để cứ hàng tối lại lên OF họp chi bộ với các cụ cho vui mặc dù nó cũng chưa được hoàn thiện lắm.

Dạ, cháu nghe lời khuyên của các cụ cũng có tình có lý. Vả lại nhu cầu sử dụng của cháu ko lớn lắm ngoài việc lướt net và cho gấu con tập tọe vài ba cái game giáo dục. Mà những game của gấu con cũng nặng lắm (mỗi một game là hơn 30 chục cái đĩa CD). Mà ngặt một nỗi thì mỗi game hay một kiểu nên cháu chẳng muốn bỏ vào thùng rác game nào của gấu con cả. Vì vậy, hôm nay cháu xin được kính các cụ 1 ly voska để lại nhờ các cụ tư vấn dùm cháu xem nếu bây giờ cháu đầu tư thêm cái ổ cứng di dộng nữa thì có nên không? Nếu đtư ổ cứng di động thì mua loại nào? Dung lượng và chất lượng? Giá cả hợp lý?

Mong các cụ bớt chút thời gian đoái thương kẻ mù lòa IT như cháu đây để cho cháu xin vài lời vàng ngọc ạ.

bes

Xe lăn

Chả là nhà cháu hôm trước định li dị con Nec 6201 để cưới em Vaio cho nó đẳng cấp. Nhưng trước khi kí đơn cháu chạy lên đây để thỉnh giáo ý kiến của các cụ xem nên hay không. Sau mười mấy bài phân tích thì các cụ tư vấn cho cháu là "không ai đánh kẻ chạy lại", thôi thì cho nó cơ hội trở về tái hòa nhập cộng đồng để cứ hàng tối lại lên OF họp chi bộ với các cụ cho vui mặc dù nó cũng chưa được hoàn thiện lắm.

Dạ, cháu nghe lời khuyên của các cụ cũng có tình có lý. Vả lại nhu cầu sử dụng của cháu ko lớn lắm ngoài việc lướt net và cho gấu con tập tọe vài ba cái game giáo dục. Mà những game của gấu con cũng nặng lắm (mỗi một game là hơn 30 chục cái đĩa CD). Mà ngặt một nỗi thì mỗi game hay một kiểu nên cháu chẳng muốn bỏ vào thùng rác game nào của gấu con cả. Vì vậy, hôm nay cháu xin được kính các cụ 1 ly voska để lại nhờ các cụ tư vấn dùm cháu xem nếu bây giờ cháu đầu tư thêm cái ổ cứng di dộng nữa thì có nên không? Nếu đtư ổ cứng di động thì mua loại nào? Dung lượng và chất lượng? Giá cả hợp lý?

Mong các cụ bớt chút thời gian đoái thương kẻ mù lòa IT như cháu đây để cho cháu xin vài lời vàng ngọc ạ.
Nếu chỉ đơn thuần để lưu trữ thì cụ xơi con ổ 3.5" 1TB cho rẻ, muốn đẹp thì chén con 2.5", nhỏ gọn thi thoảng còn mang đi xin film fullHD.
Theo em làm con 3.5" elements là chuẩn. Hợp lý trong tầm tiền so với nhu cầu.

ninhtran

Xe buýt
Nếu chỉ đơn thuần để lưu trữ thì cụ xơi con ổ 3.5" 1TB cho rẻ, muốn đẹp thì chén con 2.5", nhỏ gọn thi thoảng còn mang đi xin film fullHD.

mụ BES đã nói cấm có sai bao giờ lại đc cái đại tiện cơ hehe :6::6::6::6:

múc đi bác giá bi giờ cũng mát mẻ lắm mà hihi :41:

Leila

Xe buýt
mụ BES đã nói cấm có sai bao giờ lại đc cái đại tiện cơ hehe :6::6::6::6:

múc đi bác giá bi giờ cũng mát mẻ lắm mà hihi :41:
Có con nào hạt rẻ hơn không cụ?

Chỉnh sửa cuối:

Leila

Xe buýt
Cụ làm con ổ Western Digital WD My book Essential Edition 1 TB (1000 GB):
http://www.wdc.com/en/products/Products.asp?DriveID=353

Hoặc WD element desktop 1 TB:
http://www.wdc.com/en/products/Products.asp?DriveID=353

Lưu thoải mái game, movie, music.. Giá thì bên em khoảng 90~99 euro, không biết giá ở VN bây giờ bao nhiêu.
Cụ ở đâu thía ạ? Cụ cho cháu cái đánh giá xem gửi bên đó về hay mua ở nhà rẻ hơn.

hilo

Xe buýt
Ah quên một điểm nữa là cụ lưu ý cả nguồn cấp của nó nữa nhé,có một số loại nó có thêm 1 cái dây nữa gọi là PSU,loại này nếu cắm vào cổng USB ko đủ điện thì nó sẽ ko chạy đc,do đó khi mua cụ nên mua loại dùng Power duy nhất từ USB port thôi.Theo em cụ ko nên tham rẻ mà nên chọn thuơng hiệu nó uy tín ý,em thấy nên mua của Seagate,tốt nhất là dùng Lacie vì nó tản nhiệt tốt,còn em khuyên cụ đừng mua WD vì nó dễ vỡ lắm.
Loại 3.5" thì luôn phải chạy nguồn ngoài cụ ạ, còn loại 2.5" mới chạy nguồn usb. Hàng Lacie ngon nhưng em không biết ở Vn có phổ biến không. Loại WD 3.5" cũng không dễ vỡ đâu, mà đã là 3.5" có mấy khi mình vác đi loăng quăng đâu mà sợ vỡ. Nhìn chung là loại 1T usb 2.0 hãng nào bây giờ cũng chỉ tầm dưới 100e thôi.

@like - no -others: em ở cùng với các cô gái Hà Lan cụ ợ.

bes

Xe lăn
Có con nào hạt rẻ hơn không cụ?
Rẻ nhất cụ làm cho em 1 cái ổ 1TB khoảng 2tr và mua 1 cái HDD box USB 2.0 giá khoảng 200K. Công dụng tương đương những cái bộ kia, trông xấu hơn tý vì cái vỏ box là của bạn Hồ Cẩm Đào (không thể rẻ hơn trừ khi mua được HDD rẻ hơn)
Mà em đọc lại rồi, cụ chỉ cần HDD 500GB là nhoè nhoẹt rồi. 30CD = 1.4GB thôi mà. 500GB thì rẻ hơn kha khá đây

Leila

Xe buýt
Cảm ơn các cụ nhiệt tình tư vấn. Vì là kinh tế thế giới suy thoái làm cho kinh tế hộ gia đình cũng lao đao. Vì vậy em muốn dùng cái loại nào mà "thơm - ngon - mát - bổ - rẻ" nhưng vẫn phải đảm bảo chất lượng.

Phiền các cụ cho em hỏi ngu thêm phát nữa. Em có thằng em bên đang học bên Đức có nên nhờ nó mua hộ cho không? Còn nếu mua ở HN thì mua ở cửa hàng nào là ngooăn nhứt ợ?

hehehe. em dốt IT mừ.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
em xin lỗi cụ
chứ game mà cụ chạy trên ổ USB thì chịu không đuọc đâu
ít nhất cụ phải dùng ổ dùng chuẩn IEEE 1394 và ổ phải là ổ loại 3.5" S ata thfi càng tốt
loại này thfi riêng cái hộp đã đắt gấp 2 lần cái hộp cao tiền nhất của USB

toycar

Xe máy
Website
www.huychip.com
Nếu em ko nhầm thì Nec 6201 dùng ổ Sata, theo em Bác ra hàng Máy tính mua con ổ khoảng 320G ( < 1,7Tr, bảo hành 3 năm), cộng với 1 cái BOX cho nó. Sau đó bác thay ổ mới vào, còn ổ cũ làm HDD di động,(cái này ở cửa hàng làm miễn phí) như thế là bác tha hồ lưu trữ game và film cho gấu trên máy.
Còn nếu bác tính mua loại ổ lắp ngoài để lưu game thì không tiện, mỗi lần chơi lại phải cắm vào.

Leila

Xe buýt
Nếu em ko nhầm thì Nec 6201 dùng ổ Sata, theo em Bác ra hàng Máy tính mua con ổ khoảng 320G ( < 1,7Tr, bảo hành 3 năm), cộng với 1 cái BOX cho nó. Sau đó bác thay ổ mới vào, còn ổ cũ làm HDD di động,(cái này ở cửa hàng làm miễn phí) như thế là bác tha hồ lưu trữ game và film cho gấu trên máy.
Còn nếu bác tính mua loại ổ lắp ngoài để lưu game thì không tiện, mỗi lần chơi lại phải cắm vào.
Em het voska roi. tks bac vay. Sorry bac vi type tieng viet ko dau.