[Funland] Ở đây có nhiều cụ bị trĩ ko?

Hanamlut

Xe buýt
Em có hiện tượng thế này, không biết phải trĩ không. Mỗi lần đi vệ sinh thì phân lúc đầu rắn, sau lỏng dần. Cứ khoảng một vài tháng là lại bị chảy máu một lần ( do phân rắn, cọ sát). Em ăn rất nhiều rau, nhưng hình như không tác dụng. Em thấy, tốt nhất là đi vệ sinh thường xuyên. Như em thì có cần khám xét gì không ạ

Dzutuananh

Xe máy
Táo bón và trí đúng là có liên quan nhé các cụ. Táo nhiều gây trĩ.
Để tránh táo bón cần uống nhiều nước như các cụ đã nói, và phải đi đại tiện hàng ngày, không nên nhịn mà cần vào nhà vệ sinh ngay khi có cảm giác muốn đại tiện.
Trường hợp bị táo bón liên tục mặc dù các cụ đã kiêng đồ nóng và đã uống nhiều nước, mà tâo nón không giảm, có thể sử dụng thuốc trị táo bón Ovalax, rất rẻ, chưa tới 10k một hộp khoăng 8 viên cho 1 đợt điều trị, mặc dù câc cụ có thể k cần dùng hết cả 8 viên.
Ovalax như em đề cập bên trên là để xứ lý tâo bón lâu ngày lặp đi lặp lại nhé.
Còn táo bón ít bị thì các cụ dùng thuốc nam như sắc phan tả diệp để uống thì lành tuyệt đối.

Dzutuananh

Xe máy
Em có hiện tượng thế này, không biết phải trĩ không. Mỗi lần đi vệ sinh thì phân lúc đầu rắn, sau lỏng dần. Cứ khoảng một vài tháng là lại bị chảy máu một lần ( do phân rắn, cọ sát). Em ăn rất nhiều rau, nhưng hình như không tác dụng. Em thấy, tốt nhất là đi vệ sinh thường xuyên. Như em thì có cần khám xét gì không ạ
Do phân gần trực tràng bị mất nước nên đi vệ sinh khúc đầu rắn khúc sau lỏng. Để tránh phân khô do trực tràng hút nước thì phải tăng đi vệ sinh. Chảy máu khi vệ sinh do phân khô răn mà chưa thấy có búi trĩ thì chưa trĩ ngoại đâu, nhưng phải xử lý câu chuyện phân rắn táo bón sớm chừng nào tốt chừng dấy cụ ạ.

thichrauxanh

Xe điện
Em bị trĩ nội độ 1, chữa 2 lần ở BV ĐH Y mà chưa khỏi hẳn, mấy năm rồi, ăn uống cứ phải kiêng khem, cứ hôm nào phân rắn là lại đau, lại uống Daflon.

Thấy bảo bệnh này nhiều người bị lắm, ko biết nên ăn gì khỏi dứt điểm nhỉ? nghe nói ăn đu đủ hàng ngày sẽ khỏi?
Rửa sạch bằng nc muối sinh lý e thấy bảo có khả năng khỏi hẳn.

dongich

Xe hơi
Em là bệnh nhân của BS Thợi đây mà, cụ cũng hứa với em là sẽ trả lại chất lượng cuộc sống cho em, bảo hành trọn đời. Sau 10 năm em giờ bị lại, may khi nào trở trời trái gió, nó lòi ra một tí thì uống dấp cá là ok ngay. Không biết dăm năm nữa có ok không hay lại phải đi lần nữa.
Được 10 năm là ok rồi ạ!

Hanamlut

Xe buýt
Do phân gần trực tràng bị mất nước nên đi vệ sinh khúc đầu rắn khúc sau lỏng. Để tránh phân khô do trực tràng hút nước thì phải tăng đi vệ sinh. Chảy máu khi vệ sinh do phân khô răn mà chưa thấy có búi trĩ thì chưa trĩ ngoại đâu, nhưng phải xử lý câu chuyện phân rắn táo bón sớm chừng nào tốt chừng dấy cụ ạ.
Theo cụ, hướng xử lí thế nào ạ. Em cũng sợ, khi vệ sinh rách, ra máu thì có thể nhiễm trùng, hoặc ảnh hưởng nào đó.

Dzutuananh

Xe máy
Theo cụ, hướng xử lí thế nào ạ. Em cũng sợ, khi vệ sinh rách, ra máu thì có thể nhiễm trùng, hoặc ảnh hưởng nào đó.
Cụ dùng thuốc bôi trĩ xem (thuốc tân dược chứ không dùng thuốc của lang băm nhé), chống nhiễm trùng kháng viêm hiệu quả lắm.
Còn đợt tới bị táo bón thì uống Ovalax thử xem nhé.

Chỉnh sửa cuối:

hiepchiken82

Xe tăng
Em bị trĩ nội độ 1, chữa 2 lần ở BV ĐH Y mà chưa khỏi hẳn, mấy năm rồi, ăn uống cứ phải kiêng khem, cứ hôm nào phân rắn là lại đau, lại uống Daflon.

Thấy bảo bệnh này nhiều người bị lắm, ko biết nên ăn gì khỏi dứt điểm nhỉ? nghe nói ăn đu đủ hàng ngày sẽ khỏi?
cái này do ăn uống cụ ah, hạn chế ko ăn cay, ăn ít cơm, cụ ăn đu đủ thì thi thoảng thôi ko vàng da. e cứ bưởi 5 roi mà táng đảm bảo nát bét, kết hợp chuối, ăn nhiều rau mềm. hôm nào ăn sướng cái mồm thì đau cái đít. À cụ ngâm nước nóng đun và trà xanh nhiều cho nó co lên với lại mềm chỗ ass. chứ uống nhiều thuốc sau nó nhờn ko có tác dụng

Kinnnnn

Xe tải
Các cụ cho em xin dấu hiệu ban đầu dù là nhỏ nhất nhưng khả năng cao bị trĩ là gì để em phòng trước với. Ngồi vp nhiều em nghi trc sau gì cũng mắc không bệnh trĩ thì cũng thoát vị đĩa đệm :D

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em đã từng bị đại tràng + trĩ nội độ 2 và bắt đầu chớm lòi ra trĩ ngoại, thời kỳ 2016-2019 ăn uống giao lưu rượu nhiều quá không chú ý sức khỏe.
Có đợt con em bên Nhật xách về hộ hơn 30 triệu các loại đặt/ uống thì đỡ rồi lại bị tái.
Sau 2020 em cắt giảm rượu bia, tập thể dục đều, bổ sung xơ hòa tan, nước lọc, ăn ngủ điều độ nên giờ ngon lành.
Cụ chú ý ăn uống ngủ nghỉ và thể dục sẽ ổn !

Trần Đô 91

Xe tải
Cháu hóng kinh nghiệm các cụ. Bố cháu bị trĩ mà bs103 bảo ko nên cắt. Tuy nhiên cụ đi nặng vẫn bị lòi ra.

nvtung1

Xe tăng
Bây h em thấy bảo có công nghệ mới cắt không đau, ra viện trong trong hoặc sau 1 ngày. Cụ nào đã làm rồi chia sẻ giúp em với.

danleduc

Xe điện
Thế mới biết đội diễn viên phim người lớn chúng nó có hậu môn tốt thật. Cứ phằm phằm, thọc - móc - bành - rặn lòi cả búi trĩ....rồi lại thụt được vào, thế mà chả sao . Ghê thiệt các cụ nhề. =))

Giangkpi

Xe buýt
Bây h em thấy bảo có công nghệ mới cắt không đau, ra viện trong trong hoặc sau 1 ngày. Cụ nào đã làm rồi chia sẻ giúp em với.
ông anh rể em làm xong lái xe và kết quả đau viêm cả tháng

nvtung1

Xe tăng
Cám ơn các Cụ. Để em nghiên cứu thêm. Nghe tác dụng phụ ghê phết vì vị trí này rất hiểm. Em ngày xưa cũng thắt trĩ theo phương pháp của bác Thợi rồi. Nhưng đúng là đau ám ảnh.

Đó là Phẫu thuật Longo cụ ah. Nếu bác sĩ khám thấy phù hợp họ sẽ tiến hành theo phương pháp này, nếu phức tạp thì có thể kết hợp phương pháp khác.
Link tham khảo: https://www.vinmec.com/vi/tieu-hoa-gan-mat/thong-tin-suc-khoe/phau-thuat-longo-su-lua-chon-cho-benh-nhan-bi-tri/
E thấy bảo có tác dụng phụ.
ông anh rể em làm xong lái xe và kết quả đau viêm cả tháng

xecub49

Xe điện
Em thấy quảng cáo TOTRI này do anh Thắng mũi to phát biểu. Không biết có tốt không?