[Thảo luận] Ô tô tải 24 tấn vượt đèn đỏ đâm chết người ở Hà Đông

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
cực lực lên án vượt đèn đỏ

Chia buồn với thân nhân gia đình và người xấu số...
Các cụ có vẻ ác cảm với bác tài xe tải quá...
Em thì lại thấy tội nghiệp cho bác ấy, xảy ra một vụ...như thế này nhiều khi nó ám ảnh cả đời ấy chứ... Đa số các tài xế xe tải cũng vì miếng cơm, manh áo...nuôi vợ, nuôi con phải làm công việc nặng nhọc, đối diện với bao mối nguy hiểm trên các cung đường.
Mỗi chuyến đi...vợ con hay bố mẹ họ ở nhà đều cầu cho họ thượng lộ bình an..., nửa đêm nghe điện thoại reo lại giật mình...
Đáng trách ở đây, ngoài trách nhiệm của người cầm lái còn có trách nhiệm của bộ máy quản lý nhà nước về giao thông... Luật thì không nghiêm, lệ nhiều hơn luật... Bản thân tài xế họ cũng muốn chở đúng tải, chạy vừa an toàn, vừa nhàn nhã..., cũng muốn đi đúng tốc độ, đúng luật để khỏi bị phạt, khỏi làm người khác bực mình..., nhưng vì xe nặng nên đành nghênh ngang giữa đường cho nó an toàn, rồi áp lực tăng chuyến, tranh thủ thời gian trốn trạm...gì gì đó nữa nên họ đành phải...
Híc...em lạc đề mất rồi.
Một lần nữa chia buồn với nạn nhân và gia đình.
Lên án hành động vượt đèn đỏ, chứ không chê gì nghề lái xe tải

peterlau8x

Xe hơi
Hx nhìn thấy run chia buồn cùng gd nạn nhân

trqthanh

Đi bộ
Ảnh nhìn khiếp quá. Chia buồn với gia đình nạn nhân.

xe 2 bánh

Xe đạp
Chia buồn với gia đình người bị nạn. Vái mấy ông xe to chạy trong phố như đua xe ấy.

Tran Thanh Tung

Xe điện
Ngã tư này công an đứng suốt ngày, mà sao dám vượt đèn đỏ nhỉ. 6h sáng đã có CAGT trực rồi mà,

Matizcoi

Xe cút kít

Vụ việc vừa diễn ra cách đây ít phút. Sáng ngày 14/8, xe ô tô tải vượt đèn đỏ ở ngã tư Văn Phú – Hà Đông đã đâm vào 1 phụ nữ đi xe máy. Cú đâm làm nạn nhân tử vong tại chỗ.
Theo Tung Anh otofun
Quá căm phẫn với mấy tay hung thần xa lộ này.
Tuyến đường này gần đây liên tục xảy ra tai nạn liên quan đến ô tô tải siêu trường, siêu trọng.
Kinh hãi quá các cụ ạ @@
1. Đây ko phải xe 24t, mà là xe trộn bê tông.
2. Đoạn ngã tư này xxx đứng lúc nào cũng đông hơn mọi nơi, vì vậy việc dám vượt đèn đỏ của ô tô phải nói là điếc ko sợ pháo. Theo ảnh hiện trường thì ô tô đã vượt gần hết đường, nên có khi nào xe máy vượt đèn vàng ko, vì em chưa thấy ai tường tận thông tin từ đầu chứng kiến cả.
3. Lúc trưa hôm í em ngang qua thì còn mỗi cái xe ô tô với cái xe máy, ko có người, ko tiền lẻ, ko bát hương, thậm chí ko vết máu? Có khi nào người đã được mang đi cấp cứu ko ạ?

Du coi _ bg

Xe đạp
Mấy cụ lái xe tải ấy ẩu lam.cứ phi ầm ầm

Bin_2013

Xe hơi
Chia buồn với nạn nhân xấu số

mrducpru88

Xe buýt
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân :(

RR Evoque

Xe tăng
1. Đây ko phải xe 24t, mà là xe trộn bê tông.
2. Đoạn ngã tư này xxx đứng lúc nào cũng đông hơn mọi nơi, vì vậy việc dám vượt đèn đỏ của ô tô phải nói là điếc ko sợ pháo. Theo ảnh hiện trường thì ô tô đã vượt gần hết đường, nên có khi nào xe máy vượt đèn vàng ko, vì em chưa thấy ai tường tận thông tin từ đầu chứng kiến cả.
3. Lúc trưa hôm í em ngang qua thì còn mỗi cái xe ô tô với cái xe máy, ko có người, ko tiền lẻ, ko bát hương, thậm chí ko vết máu? Có khi nào người đã được mang đi cấp cứu ko ạ?
Chuẩn rồi ạ, ngã tư này luôn luôn có CSGT túc trực từ sáng sớm cho tới tận chiều muộn:(. Thậm chí còn linh hoạt chạy từ đường bên này sang bên kia để "nhắc nhở" người tham gia giao thông.
Theo ảnh em nhìn thì có lẽ bạn gái kia ko đội MBH và hình như lao vào bên cạnh của xe tải.

winterfell

Xe tải
Gây tai nạn vì cố tình vượt đèn đỏ nói riêng và các lỗi cố ý khác khi tham gia giao thông nói chung mà gây chết người thì coi như tội cố ý giết người, mức xử phạt tù tăng nặng như tội giết người thì may ra mới có tác dụng răn đe các lái xe chạy ẩu được
thằng này phải cho tiêm thuốc độc

kduc

Xe container
Chia buồn với thân nhân gia đình và người xấu số...
Các cụ có vẻ ác cảm với bác tài xe tải quá...
Em thì lại thấy tội nghiệp cho bác ấy, xảy ra một vụ...như thế này nhiều khi nó ám ảnh cả đời ấy chứ... Đa số các tài xế xe tải cũng vì miếng cơm, manh áo...nuôi vợ, nuôi con phải làm công việc nặng nhọc, đối diện với bao mối nguy hiểm trên các cung đường.
Mỗi chuyến đi...vợ con hay bố mẹ họ ở nhà đều cầu cho họ thượng lộ bình an..., nửa đêm nghe điện thoại reo lại giật mình...
Đáng trách ở đây, ngoài trách nhiệm của người cầm lái còn có trách nhiệm của bộ máy quản lý nhà nước về giao thông... Luật thì không nghiêm, lệ nhiều hơn luật... Bản thân tài xế họ cũng muốn chở đúng tải, chạy vừa an toàn, vừa nhàn nhã..., cũng muốn đi đúng tốc độ, đúng luật để khỏi bị phạt, khỏi làm người khác bực mình..., nhưng vì xe nặng nên đành nghênh ngang giữa đường cho nó an toàn, rồi áp lực tăng chuyến, tranh thủ thời gian trốn trạm...gì gì đó nữa nên họ đành phải...
Híc...em lạc đề mất rồi.
Một lần nữa chia buồn với nạn nhân và gia đình.
Cụ thật nguy hiểm, cái đúng là cái làm theo luật nhé.

Ocnuong

Xe buýt
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân. R.I.P

zLangTuz

Xe hơi
Thế này thì còn gì là người nữa hix

mopmi

Xe tăng
Xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân. Cầu mong cho người quá cố đc siêu thoát.

Hungtantien

Xe buýt
Cụ thật nguy hiểm, cái đúng là cái làm theo luật nhé.
Vâng! Em cũng mong là mọi cá nhân, tổ chức phải thượng tôn pháp luật...
Tuy nhiên đã là xã hội thì có thế này, thế khác... "không ai nắm tay được từ sáng đến tối"...
Em chi muốn nói là mọi người nên nhìn nhận sự việc một cách khách quan, biện chứng hơn trước khi đưa ra lời phán xét..., nhất là khi thông tin chưa hẳn đã chuẩn xác và được kiểm chứng cụ thể

superdrives

Xe điện
Có vẻ như không bị cán nhưng bị đâm chính diện bay ra đập đầu xuống đường. Cơ mà mũ BH đâu nhỉ? nếu như có mũ chưa chắc đã ra đi đâu nhỉ? Cầu mong cho nạn nhân siêu thoát!
Vượt đèn đỏ thì rõ ràng là cố ý vi phạm pháp luật gây hậu quả chết người rồi! xử tù thật nặng!