Hội khác OF - Nam định - Tin Offline - Tin từ thiện hội

Linhthuynd

Xe buýt
Mọi người vui vẻ ấm áp nhá. Đầu năm thì E mới đi đâu ra khỏi HN được. Cuối năm là E chịu. E thề
Cuối năm cụ bận thì mới có nhiều xiền chứ, đầu năm mời cụ về NĐ giao lưu nhé.

Oetsmolen

Xe hơi
Hôm nay rảnh rỗi em up ảnh chương trình Bánh chưng xanh đêm 24 tết.

Luộc bánh:

Chuẩn bị phông chương trình:

Chương trình văn nghệ của các bạn thanh niên tình nguyện và các cháu thiếu nhi

Em đại diện cho OF Nam Định phát biểu :)

Chuẩn bị quà:

Đại diện UBND phường Văn Miếu phát quà tết cho các hộ nghèo trên địa bàn TP Nam Định

Và cuối cùng là đêm hôm đó em và các bạn thanh niên tình nguyện tìm đến các mảnh đời lang thang trên từng con phố, ngõ hẻm, chia sẻ 1 chút ấm áp, 1 chút yêu thương, trong cái lạnh giá và tết cổ truyền đang đến đến gần.

Và sau cùng một lần nữa em xin thay mặt ban tổ chức chương trình gửi lới cám ơn đến tất cả các cụ đã có lòng hảo tâm ủng hộ chương trình thành công tốt đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

Linhthuynd

Xe buýt
Quả là ý nghĩa và thiết thực! Cảm ơn cụ oét đã thay mặt anh em cùng với BTC thực hiện chương trình thành công tốt đẹp!

Oetsmolen

Xe hơi
Quỹ từ thiện OF Nam Định.

Báo cáo các cụ các mợ trong OF Nam Định, hoạt động từ thiện là một trong những hoạt động không thể thiếu trong sinh hoạt cộng đồng trên tất cả các diễn hiện nay.

Đây là một trong những hoạt động mang tính chất nhân văn nhất - trong một xã hội thị trường sôi động và mọi vấn đề về giá trị đạo đức đang bị xuống cấp như hiện nay.

Khi mà đất nước chưa có một nguồn phúc lợi xã hội đầy đủ để chia sẻ với những cuộc sống khó khăn, những mảnh đời bất hạnh. Thì chúng ta những con người gặp chút may mắn hơn trong cuộc sống, đang tạm thời có một cuộc sống no đủ, chúng ta hãy cùng nhau chia sẻ và đùm bọc lấy những mảnh đời thiếu may mắn cũng gọi là 1 chút phúc phận để lại cho con cháu mai sau.

Hôm nay, tôi đại diện cho anh chị em OF Nam Định thành lập quỹ này để tạo một nguồn kinh phí hỗ trợ cho các hoạt động từ thiện tại quê hương Nam Định nói riêng và các chương trình trên OTOFUN nói chung. Những anh chị em quê hương Nam Định khắp mọi miền đất nước hãy chung tay cùng với chúng tôi vun đắp và xây dựng công việc ý nghĩa này.

Quỹ từ thiện OFND tính đến ngày 24/2/2013 hiện đang có: 2.500.000 đ (Hai triệu năm trăm ngàn đồng chẵn)
- 1 triệu đồng từ ủng hộ của OF Hải Dương hôm giao lưu du xuân chợ Viềng tại Nam Định.
- 500.000 đ tiền dư từ buổi off tất niên của OF Nam Định.
- Cá nhân tôi xin ủng hộ quỹ 1 triệu đồng.

Mọi việc đóng góp, chi tiêu quỹ sẽ được cập nhật công khai và thường xuyên tại topic này.

Linhthuynd

Xe buýt
Em lôi thớt lên, Chùa Cổ Lễ:
Tòa tháp

Chùa phía trước

Chùa phía sau

Cầu từ chùa trước ra chùa sau

Phía sau chùa nhìn từ gác chuông.

Chỉnh sửa cuối:

biaba

Xe đạp
Đẹp quá! Nam Định còn nhiều chỗ rất đẹp, các cụ, mợ có ảnh thì post lên cho xôm thớt.

HoangTung_auto

Xe hơi
Sơ sơ tính da đã 4 ki lồ....có lẽ cuối tháng ọp phát thịt chó để bàn bạc cho quỹ phát triển mạnh:))

rampart

Xe đạp
Nam Định vào thu!

Em thích nhất tấm hình này ....nhớ hồ laket lúc nhỏ vùng vẫy bơi lội ngày hè, nhớ quê hương quá

Oetsmolen

Xe hơi
Sơ sơ tính da đã 4 ki lồ....có lẽ cuối tháng ọp phát thịt chó để bàn bạc cho quỹ phát triển mạnh:))
Cộng ngược, cộng xuôi cũng chỉ thấy có 2,5 kilô sao cụ tính tới 4 kilô, chắc phần thiếu cụ định ủng hộ quỹ? Sao mãi chưa thấy góp :)

ơ dưng mờ muốn ủng hộ thì chuyển vào đâu ợ???
Cụ chuyển giúp vào TK: 0107988599 Ngân hàng DONGA BANK, Chủ TK: Nguyễn Phong Phú
Xin cám ơn cụ!

doanhlilama691

Xe điện
Nhà em ở 22 Hàn thuyên cụ ạ!
Còn em thường xuyên ngồi ở xưởng 60/1 Trần Phú (Gần ngã 6 Năng Tĩnh) cụ nhá! Cụ còn ở NĐ thì mai em mời cụ cafe nhé!
ko phải cái này cụ ơi, ý iem là địa chỉ của chủ tài khoản cơ, chuyển liên ngân hàng thì phải có đầy đủ thông tin chứ.

Hai Lúa

Xe tải
Em hóng cái... các cụ cho em hỏi tham gia chi hôi nam định ở đâu nhể??? Em tìm mãi mà thấy cái hội bình định nam nhưng k có ds thành viên tỉnh mình là dư lào??

biaba

Xe đạp
Bình Định Nam là ghép của 3 chi hội cụ ạ. Chi hội Nam Định, anh em vẫn thường gặp nhau. Cụ cho cái SĐT để khi nào ọp anh em gọi cho cụ.

Everest1368

Xe hơi
[/IMG]
Nam Định vào thu!

Em thích nhất tấm hình này ....nhớ hồ laket lúc nhỏ vùng vẫy bơi lội ngày hè, nhớ quê hương quá
Cung cấp thêm vài tấm hình về Nam Định nhé.

Chỉnh sửa cuối:

trọng văn

Xe tải
ngày nào cháu cũng đi qua bờ hồ các cụ up ảnh lên đẹp thật

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E chào các cụ, e có thớt bên Funland về thằng nhân viên cuỗm tiền của e rồi bỏ trốn. Link đây ạ:http://www.otofun.net/threads/506231...ong-giup-e-voi
E đã cho nó một đường sống là nhắn tin riêng cho nó (may mà e tìm đc facebook chứ 2 số đt nó đã khóa), nhưng nó k biết điều, k những k trả e mà nó còn đặt điều cho e khi các bạn nó hỏi là e k trả lương cho nó. Hichic. E sẵn sàng đối chất với nó về việc này vì nó là thằng suốt ngày phải tạm ứng trước, lần nào mang tiền về cho e nó cũng tiêu âm vào khi thì 100, khi thì 200k.
Tuy nhiên, e k muốn mang nó ra CA mà muốn nó tự động đến trả tiền e vì nhờ CA thì đi lại cũng vất vả, mất công, rồi chi phí thì cũng hết mà nó lại vướng vào vòng lao lý.
Nhưng e k có cách nào liên lạc với gia đình nó để thuyết phục cả. Trường hợp bần cùng, e vẫn phải cho nó ra pháp luật để còn răn đe, k thể để nó nghĩ thích cầm tiền ng khác bỏ trốn là đc.
Mong các cụ đồng hương giúp đỡ e với ạ.
E rót vodka mời các cụ trc ạ.

Chidokato

Xe tải
Em cũng xin bon chen ít ảnh quê mình^^
Vườn quốc gia xuân thủy

Đò sang chùa keo - thái bình

Đã có cụ nào mất quần khi qua đây chưa

1 góc xuân trường

Chỉnh sửa cuối: