[Funland] OF Whisky show phiên bản phi thương mại

Zizou-Zidane

Xe tải
chai này giờ bán đc bao nhiêu các cụ nhỉ? Bán lấy tiền mua bia uống cho mát :)

vkthang

Xe container
Em nhìn nhóm của cụ không nhận ra ai quen, nhưng thấy đầy sự học thức, trình độ cao.
Cụ cứ đùa, toàn nông dân cuốc đất, cửu vạn, grab với công nhân thôi cụ ơi. Ăn nhậu quần quật mệt lắm :))

xe đạp Japan

Xe tăng
Cụ cứ đùa, toàn nông dân cuốc đất, cửu vạn, grab với công nhân thôi cụ ơi. Ăn nhậu quần quật mệt lắm :))
Whisky trước nay em toàn thấy doanh nhân, quan chức, lãnh đạo các cấp mới dùng thường xuyên được. Cụ cứ đùa em. :)

danleduc

Xe điện
Cụ nào có công nghệ nấu rượu Bourbon không em muốn đầu tư 1 nhà máy rượu và mua đứt công nghệ này mà khó mua quá.
Cũng là rượu ngô, mà nhìn Mỹ nó nấu ra rượu Bourbon khác bọt hẳn rượu ngô Bắc Hà-Lào Cai hay rượu ngô Tây Bắc VN....hic.
Nguyên liệu ngô thì VN nhiều...em muốn lập 1 thương hiệu rượu ngô VN cạnh tranh rượu ngô Bourbon của Mỹ.

ar3a

Xe điện
Whisky trước nay em toàn thấy doanh nhân, quan chức, lãnh đạo các cấp mới dùng thường xuyên được. Cụ cứ đùa em. :)
Bọn em toàn xe ôm, cửu vạn, ba gác, nông dân mới kiếm rượu NBR chứ qua chức, danh nhân thì đã chơi rượu nhiều tuổi, nhiều tiền. Như em shipper chuyên nghiệp cụ ạ.

ar3a

Xe điện
Cụ nào có công nghệ nấu rượu Bourbon không em muốn đầu tư 1 nhà máy rượu và mua đứt công nghệ này mà khó mua quá.
Cũng là rượu ngô, mà nhìn Mỹ nó nấu ra rượu Bourbon khác bọt hẳn rượu ngô Bắc Hà-Lào Cai hay rượu ngô Tây Bắc VN....hic.
Nguyên liệu ngô thì VN nhiều...em muốn lập 1 thương hiệu rượu ngô VN cạnh tranh rượu ngô Bourbon của Mỹ.
Cụ cạnh tranh với Mỹ thì thua từ khi chưa bắt đầu. Ngô Mỹ rẻ hơn ngô VN. Thùng gỗ sồi làm ở Mỹ cũng rẻ hơn. Lãi suất ngân hàng Mỹ thấp hơn. Thuê đất làm nhà kho bên Mỹ ở các vùng xa cũng rẻ. Công nghệ thì họ nắm hàng trăm năm nay, thị trường cũng là của họ. E chưa rõ cụ định cạnh tranh dựa trên lợi thế gì?

vkthang

Xe container
Nguyên liệu là ngô thì giá cụ không cạnh tranh lại Mỹ đâu, ở ta nguyên liệu đầu vào cái gì cũng đắt hơn. Quy trình thì em nghĩ làm nhiều để chọn được quy trình ưng ý và phù hợp khẩu vị người Việt mình. Vấn đề khó nhất là lên men thì không bao giờ họ chia sẻ đâu cụ ạ.

ductru_auto

Xe tải
Cụ cạnh tranh với Mỹ thì thua từ khi chưa bắt đầu. Ngô Mỹ rẻ hơn ngô VN. Thùng gỗ sồi làm ở Mỹ cũng rẻ hơn. Lãi suất ngân hàng Mỹ thấp hơn. Thuê đất làm nhà kho bên Mỹ ở các vùng xa cũng rẻ. Công nghệ thì họ nắm hàng trăm năm nay, thị trường cũng là của họ. E chưa rõ cụ định cạnh tranh dựa trên lợi thế gì?
Ơ, sao em thấy mấy sếp hay mua ích ky ở VN xách sang bển uống rẻ hơn hay sao đó😆

thanhlam171

Xe tăng
Em theo dõi thớt từ 2021 đợt dịch mà năm nay rượu tăng giá hầu như tất các loại ấy các cụ nhỉ? Hồi 2021 tầm 1 củ nhiều lựa chọn. Giờ cầm hơn 1tr khó phết.

Marble Trans

Xe buýt
Em theo dõi thớt từ 2021 đợt dịch mà năm nay rượu tăng giá hầu như tất các loại ấy các cụ nhỉ? Hồi 2021 tầm 1 củ nhiều lựa chọn. Giờ cầm hơn 1tr khó phết.
Cụ mua Jameson, Glen Turner, Teeling,... em thấy cũng được. Hoặc cụ hỏi nick Fadco gì đó xem cụ ấy hay uống loại nào. Mỗi lần thấy cụ ấy post về Whisky em cảm thấy cụ ấy hình như nghiện rượu Whisky thì phải ?. Giống Paul Merson của đội Aston Villa ngày trước.

chieuminh

Xe buýt
Cụ mua Jameson, Glen Turner, Teeling,... em thấy cũng được. Hoặc cụ hỏi nick Fadco gì đó xem cụ ấy hay uống loại nào. Mỗi lần thấy cụ ấy post về Whisky em cảm thấy cụ ấy hình như nghiện rượu Whisky thì phải ?. Giống Paul Merson của đội Aston Villa ngày trước.
Merson của arsenal chứ

NonameNonick

Xe điện
Cụ thấy cái nick Fadco chắc không đoán được cái tên rồi. Là viết tắt của: F.uck and Drink Corporation: Tập đoàn ăn nhậu và hái đào! Cụ này cầm đầu cái tập đoàn ăn chơi và hái đào thành thần đó cụ ạ. Whisky thì ngập nặng rồi! Em mới thấy uống bia no bụng xong đi tè, đây uống whisky no rồi đi tè. Nát lắm! :))

thanhlam171

Xe tăng
Không hiểu sao các cụ nhà mình cứ hô hào nhãn rượu nào thì sao thời gian nó tăng vùn vụt. Chịu thật.
Khéo chai glen tuner ko tuổi ấy sau cũng tăng
Em hay thấy cụ Vulcan V70 hay giới thiệu nhiều chai mới. Hóng biết nhiều nhãn phết mặc dù ít uống

chieuminh

Xe buýt

• Whisky trước nay em toàn thấy doanh nhân, quan chức, lãnh đạo các cấp mới dùng thường xuyên được. Cụ cứ đùa em. :)
    Cụ cứ nhìn mấy anh bán rượu mặc vest trịnh trọng nâng ly whisky lên trông còn bằng mấy quam chức ấy chứ.

thanhlam171

Xe tăng
KLQ đến vấn đề bác hỏi, nhưng mấy năm nay em thấy rượu xách tay hàng miễn thuế từ sân bay Charles-de-Gaulle về rất nhiều.
Nhà cháu được cho mấy chai Macallan ( trong đó có 2 chai LUMINA và QUEST như của bác) cũng đóng bao DFS sân bay Charles-de-Gaulle ( những chai này nhận từ nhiều người khác nhau ).
Có thể ở sân bay này giá rượu whisky tốt hơn các sân bay khác nên tiếp viên xách về nhiều chăng?
Em lôi lại câu hỏi của bác Vul. Tết rồi em có việc ra ngoài hàng lấy mấy chai 21 toàn đóng bao sân bay pháp. Không biết do cửa hàng nhập rẻ hay không?