[Funland] Ông Lưu Bình Nhưỡng bị bắt

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Đôi khi còn chưa mạnh dạn trong việc thể hiện khả năng chuyên môn thực sự của mình mà cố tình để tạo cơ hội cho đồng nghiệp trẻ :)) Nhược điểm lớn nhất của đồng chí là không nhìn thấy các ưu điểm của chính mình :)) Cuối cùng mới đến cái đoạn của cụ: nhược điểm cuối là quá lo nghĩ cho cơ quan và anh em nên xem nhẹ sức khoẻ bản thân, đây cũng là tài sản quý nhất của cơ quan nên vô hình chung làm tổn thất đến nội lực thực sự của cơ quan, như thế là hoàn toàn k chấp nhận được. :))
Ưu điểm của đồng chí là không có nhược điểm gì, còn đồng chí có nhược điểm lớn là toàn ưu điểm :))

SubmarineTH

Xe buýt
Gật nhiều mà, k thì cũng lều mớm cho. Nhưng chất vấn thì em thích chị Phong Lan.
Trừ 1 số ít đại biểu cho vào QH để đủ thành phần, thì còn lại toàn người có kiến thức cả đấy, ko phải vấn đề chuyên môn nên họ ko nói thôi. QH bàn nhiều vấn đề, nhiều lĩnh vực nên có sự phân nhóm chuyên môn đại biểu để phát biểu hay chất vấn.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều thằng em phục nó khả năng nói k ngượng mồm cụ ạ, mình k thể nói được! Trước em ngồi xem 1 thằng đánh tennis với 1 cốp già, ông cụ lập bập vụt được 1 quả căng cũng vừa vừa, nó lao theo “cứu bóng” lăn đùng ngã ngửa rồi lúc fail đứng dậy bảo: “chú đánh thế này Nadal cũng chịu” :))) thú thật là em phải quay mặt đi khạc nhổ vì quá buồn lôn :))
:)) Quá nể. Mà số này không ít, e cũng gặp nhiều rồi, chỉ biết cười trừ và chửi thầm trong bụng thôi :))

Mytv

Xe điện
Trừ 1 số ít đại biểu cho vào QH để đủ thành phần, thì còn lại toàn người có kiến thức cả đấy, ko phải vấn đề chuyên môn nên họ ko nói thôi. QH bàn nhiều vấn đề, nhiều lĩnh vực nên có sự phân nhóm chuyên môn đại biểu để phát biểu hay chất vấn.
Đại biểu chuyên trách họ có năng lực chuyên môn thật đó. Nhưng nhiều khi ý kiến của họ vẫn phải lái theo j j đó. Thực tế là ccnn ko ít thậm chí rất nhiều ngừoi tài. Nhưng do thể chế nó vận hành như vậy rồi nên họ ko "toả sáng" đc thôi.

dheIa

Xe điện
Nhìn cái nhà ông ấy ở Quê thì em hết tin ông ấy là người liêm khiết. Nếu cùng 1 giuộc thì không nên to mồm nhỉ. Giờ vào trại các Thày chửi cho sống cũng không bằng con vật đâu
Những cái khác em ko dám có ý kiến. Vì ko biết gì cả. Nhưng nói cái nhà như của bác í là sản phẩm của tham nhũng thì hơi khiên cưỡng. Cá nhân em thấy nó giản dị hơn muôn phần so với những khu nhà mà như lăng tẩm của những vị khác. Có mỗi đôi cánh cổng là có vẻ hoành tí :D

Như của "đồng chí" K dưới Hải Phòng mới gọi là bố của kinh quá:-ss

minhvtv3

Xe tăng
Cụ nhầm đấy, vi ở VN thì đương nhiên UVBCT là đại biểu QH( có thông qua bầu) nên cụ thấy vậy thôi. Về hiến pháp thì ĐBQH là do dân bầu là đại diện cho nhân dân, nên có quyền miễn trừ truy tố (vì truy tố ĐBQH là truy tố nhân dân) nên muốn truy tố phải bãi bỏ tư cách ĐBQH.
Trích:
Đại biểu Quốc hội có quyền miễn trừ khi làm nhiệm vụ. Không được bắt, giam, giữ, khởi tố đại biểu Quốc hội, khám xét nơi ở và nơi làm việc của đại biểu Quốc hội nếu không có sự đồng ý của Quốc hội hoặc trong thời gian Quốc hội không họp, không có sự đồng ý của Ủy ban Thường vụ Quốc hội. Việc đề nghị bắt, giam, giữ, khởi tố, khám xét nơi ở và nơi làm việc của đại biểu Quốc hội thuộc thẩm quyền của Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao.

Trường hợp đại biểu Quốc hội bị tạm giữ vì phạm tội quả tang thì cơ quan tạm giữ phải lập tức báo cáo để Quốc hội hoặc Ủy ban Thường vụ Quốc hội xem xét, quyết định.

Đại biểu Quốc hội không thể bị cơ quan, tổ chức, đơn vị nơi đại biểu công tác bãi nhiệm, cách chức, buộc thôi việc, sa thải nếu không được Ủy ban Thường vụ Quốc hội đồng ý./.
Ai bảo cụ UVBCT thì đương nhiên là ĐBQH? Khoá này cụ Nên bí thư SGN có tham gia QH đâu!!!

hatinh5760

Xe điện
E thấy CV anh này toàn luật, mà anh ý cụng dẫm vạch nhỉ.

TÔN

Xe container
Báo chí đăng mập mờ. E vẫn chưa hiểu ông Triều Tiên này liên quan gì đến thằng mặt quắt kia ( nó béo chả quắt tí nào :)) )

Donxa

Xe buýt
Nhà thờ Họ nhà ông mà ông đắp cả đôi rồng chầu nhật nguyệt trên mái thì cũng giống đám trọc phú quê em thôi..Tưởng thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

Donxa

Xe buýt
Nhà thờ như vậy ở quê giờ thiếu gì đâu. Quê đất hương hoả các cụ để lại 2-3 ngàn m2 là chuyện thường. Quê em giờ toàn đua nhau biệt thự mái thái, mái nhật.
Cái nhà ngứa mắt nhất em thấy là của cái lão răng chắc, ặc bền, " trồng cây gì, nuôi con gì". Nom 2 cái ghế mà ngán ngẩm.
Cụ cho em xem cái ảnh ạ. Em chỉ thấy có ảnh cái ghế với phù điêu sau ghế. Nhìn đúng là văn hóa...

dheIa

Xe điện
Nhà thờ như vậy ở quê giờ thiếu gì đâu. Quê đất hương hoả các cụ để lại 2-3 ngàn m2 là chuyện thường. Quê em giờ toàn đua nhau biệt thự mái thái, mái nhật.
Cái nhà ngứa mắt nhất em thấy là của cái lão răng chắc, ặc bền, " trồng cây gì, nuôi con gì". Nom 2 cái ghế mà ngán ngẩm.
Vâng. Nhẽ vì cái nhà (nhà thờ họ?) nó ko có gì đặc biệt nên chỉ niêm phong 2 cánh cổng cụ nhỉ :-/

savisevic

Xe hơi
Những cái khác em ko dám có ý kiến. Vì ko biết gì cả. Nhưng nói cái nhà như của bác í là sản phẩm của tham nhũng thì hơi khiên cưỡng. Cá nhân em thấy nó giản dị hơn muôn phần so với những khu nhà mà như lăng tẩm của những vị khác. Có mỗi đôi cánh cổng là có vẻ hoành tí :D

Như của "đồng chí" K dưới Hải Phòng mới gọi là bố của kinh quá:-ss
Nhà ông Nhưỡng ở Xuân la bình thường mà.
Còn nhà ở quê thì của cả họ nên ko nói được gì

HungThuy7699

Xe buýt
Thớt này sẽ nhiều cụ dính đinh, em hóng 😛

thanh040506

Xe trâu
Bổ sung thêm: Không bắt cán bộ thì bảo bao che, bắt thì bảo triệt hạ vây cánh. QH họp cả tháng, bao nhiêu đại biểu chất vấn, hỏi thì ko quan tâm, biết mỗi 1 vài ông làm màu, cứ như ko có mấy ông ấy thì QH họp 1 ngày là giải tán vì ko có ai phát biểu. Em cá chưa có offer nào bỏ thời gian xem QH họp gì, bàn gì nhưng chém kinh, toàn bảo nghị gật.
Còn thêm cái loại lấy 1 vài vụ án oan sai để vụ nào cũng nghi ngờ C.A bắt sai, trong khi án oan sai nước nào chả có, đến Mỹ được chúng nó ca ngợi dân chủ mẫu mực còn oan sai đầy.
Nói chung cái loại bất mãn với xã hội và chính quyền toàn loại đếch làm gì được cho đời. Có cho vào vị trí nào đó thì có khi còn tham lam, nhũng nhiễu gấp mấy lần ấy chứ.
Cụ chuẩn ạ.