[TNGT] 1 tai nạn thương tâm

quabidao

Xe đạp
xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân. mấy thằng xe đất thật vô ý thức

anhtho

Xe ngựa
Cụ nói cứ như thể cụ bỏ mấy đồng lẻ là một nghĩa cử ấy nhỉ!!!!

Cụ chắc ít vào 4r, mấy hôm trước có thớt cực lực phản đối hành động này đấy.

Mà cụ có biết bỏ tiền lẻ để làm gì không??? hay thấy người ta bỏ thì mình cũng bỏ???
Em nghĩ người ta bỏ tiền lẻ ko vì nghĩa cử, và em chắc cụ chủ thớt bỏ tiền cũng chẳng vì cái tiếng hão đó. Nhưng trong lòng có cái gì đó yên tâm hơn.
Trong xã hội, nhiều việc ta làm mà không biết nó xuất phát từ đâu nhưng thấy người khác làm là làm theo: có thờ có thiêng, có kiêng có lành mà. Cụ đã chắc các việc cụ làm cụ đều biết tường tận? Em thấy nhiều xe đám ma cứ rải tiền lẻ ra đường, em cũng ko hiểu, cụ hiểu thì cụ nói cho em và nhiều cụ chưa biết hiểu với !
Cuối cùng, cụ ko nên nặng lời với cụ chủ thớt như thế !

MÃI MÃI !

Xe buýt
Cụ nói cứ như thể cụ bỏ mấy đồng lẻ là một nghĩa cử ấy nhỉ!!!!

Cụ chắc ít vào 4r, mấy hôm trước có thớt cực lực phản đối hành động này đấy.

Mà cụ có biết bỏ tiền lẻ để làm gì không??? hay thấy người ta bỏ thì mình cũng bỏ???

bỏ tiền lẻ khi gặp người chết là hành động ko văn minh mà đa số chẳng mấy ai biết ...........:-??

me oto

Xe tăng
Mia cái bỌn cấp phép cho xe chở đất

mach nha

Xe tải
Tại mấy bác xe tải để bùn ra đường đây mà. Cầu cho linh hồn người đã khuất siêu thoát! Xin chia buồn cùng gia quyến!

hoangtuangts

Xe máy
Chỉ biết nói một câu quá thương tâm, cầu mong linh hồn người bị nạn sớm siêu thoát

mr_hieu1

Xe điện
tết nhất đến nơi rồi , ra đường cứ đi cẩn thận vì mình và vì mọi người

hadt4b

Xe hơi
Đọc mà thấy thương tâm quá! Đi ra đường tết nhất đên nơi rồi mà sợ quá!

noname281

Xe tải
thành thực chia buồn cùng gia đình nạn nhân, cực lực lên án bọn hung thần

hoangtuangts

Xe máy
Cầu cho vong linh của chị ấy đc siêu thoát ,thật oan uổng quá .Sao những kẻ vô lương tâm vô trách nhiệm vô văn hóa dó ko bị pl trừng trị và ông trời đày đọa đi nhỉ ?hay đến đời con cháu chúng nó mới bị?
Người lái xe tải gây tai nạn là tai bay vạ gió, người chở đất gây đổ đất ( chắc là mùn khoan cọc nhồi rồi) là người gián tiếp gây ra tai nạn, có một phần lỗi lớn hơn, còn đâu là quy định công trường, trách nhiệm quản lý của đơn vị thuê / nhận thuê, và trách nhiệm nhiều nhất là cơ quan chức năng làm không đủ nghiêm minh, nếu họ làm đủ nghiêm minh, xử phạt mạnh những hành vi như thế thì chắc cũng không xảy ra chuyện vận chuyển vật liệu xd, đất, bùn rơi vãi gây nguy hiểm và bẩn thỉu cho môi trường như vậy, .... cứ nhìn mấy đồng chí công an cứ tuýt còi, vào làm tiền lái xe rồi cho đi thì sẽ thấy trách nhiệm phần nhiều thuộc về họ, và cả trình độ nhận thức chung của xã hội còn thấp nữa .. .... !!!!!!!! vài lời suy ngẫm.

HAITT

Xe tải
Hự tết nhất đến nơi rồi mà ....
chia buồn với gia đình nạn nhân ...

2Bdoc_2Bngang

Xe đạp
sáng sớm nay 6h ngày 26-1 em đưa khách sang vĩnh yên
từ Hoàng Quốc Việt đi ra Phạm Văn Đồng thì bắt
đầu thấy ở trên đường cứ 1 đoạn ngắn thì có 1 vệt
bùn to và dài độ 2-3m cao độ 10-15cm, em đang nghĩ ko khéo ôtô
đi vào thì mất lái còn xe máy thì xoè ngay lập tức
mới đang nghĩ vậy và cẩn thận đi sát giải phân cách
thì cách độ 1km thấy mọi người ùn lại chỉ trỏ dự rằng
có ai ngã gì đây. nhưng rất buồn hậu quả nghiêm trọng
hơn rất nhiều thấy 1 chị đi xe lead đầu vẫn đội mũ bảo hiểm
kiểu của beeline nằm ngay giữa đường, bên cạnh đã cắm 1 nắm
hương rồi, sát lề đường thấy mấy chú xxx đang đo đạc phía trước chỗ
nạn nhân nằm là 1 dải bùn lớn cũng cao độ 10-15cm kéo dài độ 10m
phía sau cách đó 30m thấy 1 xe tải 2,5t lao sát giải phân cách
em hạ kính hóng 1 tý thì hình như là xe máy bị ngã do đống bùn
rồi lao vào xe tải đi bên cạnh em chỉ kịp bỏ mấy đồng lẻ rồi đi luôn
xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân và xin cảm thông cùng bác xe tải
đúng là hoạ vô đơn chí và xin lên án mấy thằng hung thần trở đất
đấy là nguyên nhân chính gây ra tai nạn thương tâm này x-(
Xin chia buồn với gia đình nạn nhân.
Nói ra thì bảo ác, em chỉ mong chính người nhà thằng lái xe chở đất đó bị y như thế cho nó sáng mắt ra.

viciv

Xe buýt
Cái vụ chở đất, e có nghe một thằng bạn làm xây dựng ở Sing nói chuyện là : nếu xe chở đất ra khỏi công trường mà còn làm rơi đất đá ra đường thì không những lái xe bị phạt, mà còn bị giữ xe 1 tháng (đánh vào chủ xe), và bản thân công trường cũng bị phạt nặng, nó tính sơ sơ bằng khoảng lương 6 tháng của một thằng rửa xe. Chính vì lý do đó mà ở các công trường của Sing, dù là giữa thành phố nhưng xung quanh không hề có bụi bẩn. E nghĩ VN hoàn toàn có thể phạt các đối tượng như thế, bao gồm : lái xe, chủ xe và công trường xây dựng.

viciv

Xe buýt
Người lái xe tải gây tai nạn là tai bay vạ gió, người chở đất gây đổ đất ( chắc là mùn khoan cọc nhồi rồi) là người gián tiếp gây ra tai nạn, có một phần lỗi lớn hơn, còn đâu là quy định công trường, trách nhiệm quản lý của đơn vị thuê / nhận thuê, và trách nhiệm nhiều nhất là cơ quan chức năng làm không đủ nghiêm minh, nếu họ làm đủ nghiêm minh, xử phạt mạnh những hành vi như thế thì chắc cũng không xảy ra chuyện vận chuyển vật liệu xd, đất, bùn rơi vãi gây nguy hiểm và bẩn thỉu cho môi trường như vậy, .... cứ nhìn mấy đồng chí công an cứ tuýt còi, vào làm tiền lái xe rồi cho đi thì sẽ thấy trách nhiệm phần nhiều thuộc về họ, và cả trình độ nhận thức chung của xã hội còn thấp nữa .. .... !!!!!!!! vài lời suy ngẫm.

Cụ nói chuẩn.

pro8386

Xe tăng
gần tết rồi mà nhiều tại nạn quá,vào thớt này đọc mà buồn,lại có gd mất tết rồi,xin chia buồn cùng gd nạn nhân

AT76

Xe điện
vụ tai nạn này sáng qua VOV cũng có nói đến, nạn nhân là nữ sinh năm 89, đi từ trong rẽ thì gặp đám bùn đầy đường lên trượt ngã vào đầu xe tải đang đi tới. đúng là thương tâm quá, nạn nhân còn quá trẻ mà phải ra đi vì thói tắc tránh của một số kẻ hám lợi mà hay làm liều, ẩu
Đọc mô tả của các cụ mà em choáng quá. Em gái em cũng đi Lead và cũng làm cho beeline, may mà không phải. Sợ thật.

bangpt

Xe tải
Cái vụ chở đất, e có nghe một thằng bạn làm xây dựng ở Sing nói chuyện là : nếu xe chở đất ra khỏi công trường mà còn làm rơi đất đá ra đường thì không những lái xe bị phạt, mà còn bị giữ xe 1 tháng (đánh vào chủ xe), và bản thân công trường cũng bị phạt nặng, nó tính sơ sơ bằng khoảng lương 6 tháng của một thằng rửa xe. Chính vì lý do đó mà ở các công trường của Sing, dù là giữa thành phố nhưng xung quanh không hề có bụi bẩn. E nghĩ VN hoàn toàn có thể phạt các đối tượng như thế, bao gồm : lái xe, chủ xe và công trường xây dựng.
Ở nước khác làm được vì xe chở đất không có bảo kê còn ở mình thì như các bác thấy đấy Chủ xe chở đất là ai????? Mà lái xe chở đất coi thường tất cả kể cả xxx đứng đường. Đằng sau doanh nghiệp xe tải chở đất là ai ??? mà đường cấm nào cũng vào được.... Cho nên đăờng đất mình mới nhiều bùn đất trong mỗi buổi sáng như thế. Các bác xem suy nghĩ như vậy liệu có hợp lý không?

dungphan

Xe tải
Website
dungphancorp.com
Mấy ngày sát tết này em thấy tai nạn thương tâm nhiều quá. Mà toàn là xe máy cặp với ô tô. Hố ga, còi, giải phân cách lệch...và giờ thì thêm cả bùn nữa... Em không biết nói gì hơn. Xin chia buồn với gia đình nạn nhân

haivong

Xe tải
gần tết rồi sao nhiều tai nạn đáng tiếc thế :(
xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân :-<

echkep

Xe tải
Xe chở đất từ BCA ra đấy cụ chủ ạ