[Camera] 1 vài tình huống e đi Hải Phòng hôm 20/05

ubisapro

Xe trâu
Chủ nhật rùi, e và ngan già tí tởn xuống Đồ sơn đổi gió. Có vài tình huống hầu các cụ mợ ợ:D

1. E taxi đi láo, lấn vạch vàng liền định chen lên trước nhưng ko được, đổi xi nhan sang rẽ trái. Nó lấn vạch đôi liền vượt e, đúng lúc e chuẩn bị rẽ trái. Tí e hôn nó. Trong clip, xe e chờ đèn đỏ vừa hết đoạn đôi liền. E chờ 2 đỏ đèn mới qua đoạn này, nếu để clip từ đoạn vạch đôi liền trước thì dài quá. E tả mồm cho ... nhanh, các cụ đỡ phải xem clip dài lê thê;))

2.

2a.
E morning Van biển HP đi lò dò. E nháy pha rất nhẹ nhàng, mỗi lần 1-2 nhát cách quãng xin đường. Mãi mới cho vượt. Việc cũng chẳng có j to tát vì nhường đường ở VN mình còn là khái niệm xa xỉ. Cơ mà sau khi nhường e xong, thì bám mít e bật pha dí (trước đó ko bật pha). E tự hỏi, e xin vượt có j sai sót ko, các cụ mợ thông nào dùm e.

2b. Khi chờ đèn đỏ, vẫn e Morning Van bật xi nhan trái chờ đèn ở làn rẽ trái. Điều rất bình thường ;)). Nhưng đèn gần hết, e nó tắt xi nhan và ... đi thẳng, phóng bạt mạng chứ ko rùa bò như lúc e xin vượt. E chả hiểu nổi? :(

3. Lần đầu lái xe, e ... nghe thấy tiếng nổ lốp xe tải ngay bên cạnh.Dù xe đang kín kình mà e vẫn giật hết cả mình, may mà tim e giật, nhưng tay ... thì ko. Mấy e xe con như xe e đều ngơ ngác, vài xe dừng lại ngó nghiêng xem xe mình bị làm sao :((. Sau khi về xem lại clip cam sau, mới rõ tình huống e tải nổ lốp sau. E nó mà nổ lốp trước thì e chả dám hình dung. Ko e thì cụ đi sau e khả năng cao dính đòn. E soi mít xe e, còn nguyên vết cao su bánh xe bám vào sau mít, bên phải. Kinh dị :((

Cảm trước:

Cam sau:

ubisapro

Xe trâu
uầy, gần 200 lượt đọc và ko cụ nào còm. Chả có nhẽ tình huống e chẳng có j :((

0914014354

Xe điện
Th1 e thấy taxi ở đâu chả đi như này, nó định rẽ trái hay sao mà cụ ?!
Th2 , e thấy cụ muốn vượt nhưng xa xe trước quá, nháy đèn 5-6 lượt nó tưởng cụ trêu nó , à mà hình như cụ ko xi nhan xin vượt , nó đâu hiểu cụ muốn gì... hoặc hiện nay lắm cụ dân chơi lắp đèn sáng đi đưởng cứ vẩy lên vẩy xuống nhức mắt chả để làm gì, nó tưởng cụ trêu nên nó đùa lại xíu. Còn cụ bảo đỗ làn rẽ trái đâu phải, nó đi thẳng cụ cũng đi thẳng, tuân thủ đèn gt mà ?!

revolymmah

Xe hơi
Cụ chủ cho em hỏi Đồ Sơn giờ còn ngon không ạ?
Giờ em mới vào xem CỤ đăng gì đây!

sunvoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ xin vượt khi ở xa quá (không biết có bật xi nhan không) nên khả năng nó nghĩ cụ trêu ngươi nó.

HTlangtu

Xe điện
Bọn e cũng rung tim, thì còm mịa gì cụ, khú khú:D. e fun
May nó không nổ lốp trước, mừng cụ thoát nạn. Cơ mà e thấy cụ đã vượt qua nó 1 đoạn mà, nếu có sơ xẩy chắc cụ sau dính đòn

ubisapro

Xe trâu
Th1 e thấy taxi ở đâu chả đi như này, nó định rẽ trái hay sao mà cụ ?!
Th2 , e thấy cụ muốn vượt nhưng xa xe trước quá, nháy đèn 5-6 lượt nó tưởng cụ trêu nó , à mà hình như cụ ko xi nhan xin vượt , nó đâu hiểu cụ muốn gì... hoặc hiện nay lắm cụ dân chơi lắp đèn sáng đi đưởng cứ vẩy lên vẩy xuống nhức mắt chả để làm gì, nó tưởng cụ trêu nên nó đùa lại xíu. Còn cụ bảo đỗ làn rẽ trái đâu phải, nó đi thẳng cụ cũng đi thẳng, tuân thủ đèn gt mà ?!
uầy, TH2: ko phải e morning (biển thường) đỗ trước e đâu. Đèn đỏ còn 15s, e morning Van mới vào làn rẽ trái. Đường dưới HP, đa phần làn bên trái chỉ dành cho rẽ trái thôi cụ ợ:D

E đi xa chút bởi vì e ngại bám gần, có tình huống j thì lại dồn toa. E nghĩ nháy đèn là đủ hiểu rùi chứ nhỉ? Đi đường e cũng toàn thấy xin đường kiểu nháy pha, sẽ nhanh hơn nhiều. Bình thường cụ nào nháy e là e né về làn phải nhường ngay. Chả có nhẽ khó hiểu ợ?

ubisapro

Xe trâu
Cụ chủ cho em hỏi Đồ Sơn giờ còn ngon không ạ?
Giờ em mới vào xem CỤ đăng gì đây!
Ngon j hở cụ ;)) E đi với ngan già nên chỉ ăn và trà đá hóng gió thôi:D. Ah, CSGT dưới Đồ sơn làm việc nhiệt tình lắm nhá, các cụ đi cẩn thận. Bắn tốc độ có, cẩu xe đỗ lung tung cũng có. Ăn thì về khu bãi 1 e thấy ăn ngon hơn bãi 2.

Được cái, biển báo dưới HP e xuống vài lần, thấy đều dễ nhìn và rõ ràng. Chỉ cần ko đi ẩu, ko mất tập trung thì đi dễ cụ ợ.

ubisapro

Xe trâu
Cụ đưa ngan già đi chơi thì tập trung vào chơi cho nó hết mình đi, cứ đi soi lỗi giao thông của xe khác thế à :))
khú khú, ko có cái món nổ lốp xe tải thì e cũng ko up clip làm j. Hi vọng các cụ khác chưa dình như e đỡ giật mình. Nổ nghe hoành tráng lắm ợ. Trong clip còn thấy rung cả cam hành trình của e đó :((

ubisapro

Xe trâu
Bọn e cũng rung tim, thì còm mịa gì cụ, khú khú:D. e fun
May nó không nổ lốp trước, mừng cụ thoát nạn. Cơ mà e thấy cụ đã vượt qua nó 1 đoạn mà, nếu có sơ xẩy chắc cụ sau dính đòn
Mít xe e cũng dính cao su cụ ợ. Khả năng lúc mít xe e vừa qua cái bánh nổ đó thì bùm. Nên e cũng chả dám chắc nếu nổ lốp trước có lạng vào e ko:( Nhưng phải thừa nhận, tiếng nổ nghe to thật. Trước e cũng xem nhiều clip nổ lốp xe tải rùi, mà dính thực tế cũng giật thót tim:(

Nổ lốp, mà vài xe con dừng lại để ngắm xe mình. Có cụ mợ còn đi quanh xe ngắm xem xe làm sao. Xe đi trước e, sau đó dừng bên làn trái là ví dụ đó ợ. :D

Muon_biet

Xe cút kít
uầy, TH2: ko phải e morning (biển thường) đỗ trước e đâu. Đèn đỏ còn 15s, e morning Van mới vào làn rẽ trái. Đường dưới HP, đa phần làn bên trái chỉ dành cho rẽ trái thôi cụ ợ:D

E đi xa chút bởi vì e ngại bám gần, có tình huống j thì lại dồn toa. E nghĩ nháy đèn là đủ hiểu rùi chứ nhỉ? Đi đường e cũng toàn thấy xin đường kiểu nháy pha, sẽ nhanh hơn nhiều. Bình thường cụ nào nháy e là e né về làn phải nhường ngay. Chả có nhẽ khó hiểu ợ?
Nháy pha chỉ áp dụng khi xi nhan mãi mà xe trước không để ý nên không nhường đường thôi.

NKQA

Xe buýt
Ở 1 và 2 cụ đi chậm quá. Để khoảng trống trước xe quá lớn không cần thiết, gây khó chịu cho người đi sau.

0914014354

Xe điện
@ cụ chủ.
E vuốt 2 cụ này.
Ý e là như 2 cụ trên đã nói.
Cụ chỉ nháy pha , nếu e đi trước e sẽ ko cho là cụ muốn vượt, mà nghĩ cụ mới độ đôi đèn và muốn "chơi" một chút xem độ sáng của nó ntn .
Trừ phi cụ xinhan xin vượt 1 đoạn mà xe trên chưa nhường thì mới nên (hạn chế) nháy pha , mà phía trước ko vượt đc là nhiều xe họ ko nhường đâu vì nguy hiểm chung (có thể cụ nhan trái vượt họ cũng nhan trái luôn, để báo là họ cũng đang vượt và đồng nghĩa cụ hẵng chờ 1 lát ) , khi đã có thể vượt đc họ sẽ chủ động nhường cụ vượt thôi, hoặc họ sẽ vượt trước sau đó tấp vào làn phải nhường cụ lên, ko đi đâu mà vội.

Nháy pha chỉ áp dụng khi xi nhan mãi mà xe trước không để ý nên không nhường đường thôi.
Ở 1 và 2 cụ đi chậm quá. Để khoảng trống trước xe quá lớn không cần thiết, gây khó chịu cho người đi sau.
Cụ xin vượt khi ở xa quá (không biết có bật xi nhan không) nên khả năng nó nghĩ cụ trêu ngươi nó.

ubisapro

Xe trâu
Nếu xe phía trước vướng xe, or cũng đang chờ vượt thì ko bao giờ e xin vượt. E thấy trên đường, thường nháy pha thì xe trước dễ biết hơn. Chứ xi nhan trái, có khi xe trước có lòng nhường nhưng ko biết mà nhường là chuyện bt cụ ợ.

Dù sao, qua đây e cũng rút kinh nguyệt. Sau này nháy pha xin vượt 1 lần, rùi xi nhan trái. Bản thân e ko thích bám sát mít xe trước quá nếu ko cần thiết. Nên nhiều cụ nghĩ e bỏ khoảng cách xa. Như TH 1, e thấy e đi vậy bt, cũng chẳng nhanh được cái đoạn qua giao cắt, phía trước 1 loạt xe mà phải vội.

@ cụ chủ.
E vuốt 2 cụ này.
Ý e là như 2 cụ trên đã nói.
Cụ chỉ nháy pha , nếu e đi trước e sẽ ko cho là cụ muốn vượt, mà nghĩ cụ mới độ đôi đèn và muốn "chơi" một chút xem độ sáng của nó ntn .
Trừ phi cụ xinhan xin vượt 1 đoạn mà xe trên chưa nhường thì mới nên (hạn chế) nháy pha , mà phía trước ko vượt đc là nhiều xe họ ko nhường đâu vì nguy hiểm chung (có thể cụ nhan trái vượt họ cũng nhan trái luôn, để báo là họ cũng đang vượt và đồng nghĩa cụ hẵng chờ 1 lát ) , khi đã có thể vượt đc họ sẽ chủ động nhường cụ vượt thôi, hoặc họ sẽ vượt trước sau đó tấp vào làn phải nhường cụ lên, ko đi đâu mà vội.

vip tien sinh

Xe ngựa
Hơi nguy hiểm.

TrongDuc_HP

Xe tải
em xem thấy cụ nháy khoảng chục nháy. làn đường bên phải vắng có thể vượt được không nhất thiết cứ phải vượt trái .
Em xem cũng thấy ức chế với cụ

echnikj

Xe container
Đúng là nháy gì thì nháy cũng vẫn phải bật xi nhan.

Mr.Tùn

Xe buýt
Website
www.incensetravel.com
Cụ học luật kiểu gì, kinh nghiệm lái thế nào mà xin vượt bằng cách nháy pha mà không xi nhan? Bố thằng tây nó cũng không biết cụ muốn gì!

ubisapro

Xe trâu
em xem thấy cụ nháy khoảng chục nháy. làn đường bên phải vắng có thể vượt được không nhất thiết cứ phải vượt trái .
Em xem cũng thấy ức chế với cụ
Thế cụ có biết, đường này phân làn tốc độ ko? Làn giữa 60, làn trái 70? Trong video chả nhẽ ko có? Tùy cụ ức chế, nhưng nếu cụ đi như e morning Van trong video, đi lò dò 57-60, thì làm ơn vào làn giữa dùm e khi người khác nháy pha. Chứ đừng có kiểu suy nghĩ, tại sao e không vượt làn giữa. Nhá ;)) E thì luật bất thành văn từ trước đến nay, nếu e rõ biển thì ko bao giờ e vi phạm, dù đường có vắng tanh 1 mình e đi trong đêm hôm, cụ nhá. Nên đừng có xúi e đi làn giữa trên 60, đặc biệt đang bơ vơ ở miền xa ;))

Mà lái xe, ức chế cái kiểu, dí pha bám mít lại, thì e đánh giá chả cao đâu. Trẻ trâu lắm :D

Chỉnh sửa cuối: