[Funland] 1001 các thể loại rượu ngâm, ngâm rượu các bác ơi

Trạng thái
Thớt đang đóng

vankhuonthep

Xe tăng
Ngâm rượu ngay chua không ngon đâu cụ ạ, em chơi món nay gần 20 năm rồi em biết
Vậy ngâm thế nào Cụi ơi, có lần em ngâm đường khoảng 1 tháng rồi vớt lấy quả cho vào ngâm rượu (nước cho gấu và f1 uống) sau uống cứ có vị ngọt ngọt em lại không thích, uống cứ phải thơm thơm chát chát mới khoái Cụ ạ.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Vậy ngâm thế nào Cụi ơi, có lần em ngâm đường khoảng 1 tháng rồi vớt lấy quả cho vào ngâm rượu (nước cho gấu và f1 uống) sau uống cứ có vị ngọt ngọt em lại không thích, uống cứ phải thơm thơm chát chát mới khoái Cụ ạ.
Cụ ko thích ngọ thì cứ ngâm đường khoảng 1 tuần để nó ra bớt nước chua đi rồi cụ chăt nước ra cho mọi người dùng dần, còn quả cụ rửa rượu sạch rồi cho vào ngâm sẽ ko chua nữa mà thơm sánh, cụ ngâm khoảng 3 năm uống tuyệt vời luôn, nhà em có nhữn bình 7 - 10 năm uống thì thôi rồi

vankhuonthep

Xe tăng
Cụ ko thích ngọ thì cứ ngâm đường khoảng 1 tuần để nó ra bớt nước chua đi rồi cụ chăt nước ra cho mọi người dùng dần, còn quả cụ rửa rượu sạch rồi cho vào ngâm sẽ ko chua nữa mà thơm sánh, cụ ngâm khoảng 3 năm uống tuyệt vời luôn, nhà em có nhữn bình 7 - 10 năm uống thì thôi rồi
Vâng cảm ơn Cụ đã chia sẻ, có lẽ phải làm vài cân nữa theo cách của Cụ, mà năm ngoái e mua táo ở Hàng Khoai hỏng nhiều quá, năm nay nhờ mua ở sl hỏng có mấy quả, giá cả thì tương đương nhau.

xe beet

Xe buýt
Em biết mỗi 2 cách ngâm:
1. Táo mèo về rửa sạch cắt đôi ra xong cứ thế ngâm, lưu ý không bỏ hạt.
2. Táo mèo rửa sạch, bổ đôi xong ngâm với đường (như ngâm mơ), tầm 1 tháng vớt ra 1 rồi đổ rượu vào ngâm. Cái xiro kia để gấu với gấu con thưởng thức còn mình vẫn có 1 hũ rượu táo mèo mà không lo bị hạnh họe :D
Em tuyền ngâm cách thứ 2. Chúc cụ có một hũ rượu vừa ý!
em làm giống cách 2 của cụ, nhưng em chỉ ngâm đường khoảng 3 ngày thôi. ngâm lâu như cụ sau này em e rượu không còn độ chua.
ps: ngâm khoảng 1 tháng em cho thêm tí long nhãn vào khi uống rượu sánh, màu vàng đẹp....chẹp :69:

boemcun

Xe tăng
E bảo này! cụ có biết nhà máy rượu hn mới lắp lò ủ ko? Trước toàn pha ra rồi dung máy lọc để lọc các chất đôc. Các cụ uống vào tối về sót ruột với khô họng mà ko thắc mắc nhỉ, em thấy cụ nào cũng bị nhưng lại mặc nhiên nghĩ là rượu uống phải thế chứ các bác sành rượu thì toàn đặt rượu thửa để uống thôi!

hình như mợ nhầm về công nghệ sản xuất rượu ở nhà máy rệu hà nội
:D :D,

Một số cụ bẩu mua rệu Vodka của nhà máy về ngâm hỏng có khi là do mua phải rệu dởm, chứ rệu chính hãng của của nhà máy sản xuất thì không phải đâu nhé.

boemcun

Xe tăng
Cụ nói thế nào ý chứ.
Cụ đi các nhà máy xem họ chưng rượu bằng gì? Có phải mua gạo về nấu cơm rồi ủ rồi chưng lên không?
Riêng riệu chưng thủ công e ít khi khuyên mọi người mua về uống liền vì dù có kỹ đến đâu vẫn có hàm lượng độc tố đó là điều ko tránh khỏi.
Nhưng nếu cụ ko tin rượu truyền thống ko ngon và an toàn hơn rượu nhà máy cụ cứ qua nhà e, bởi vì rượu e bán ko chỉ là rượu mà nó còn cả thú vui, là văn hóa, là lưu giữ cho tinh hoa rượu cổ truyền thui.
Kiến thức e có là kiến thức chuẩn. Dùng phương pháp tháp chưng có giảm độc tố nhưng về mùi hương ko đc lưu giữ.
Nếu chỉ để uống say mềm ở bàn nhậu là một chuyện nhưng nếu dùng rượu như một vị thuốc hay thưởng thức thì lại là chuyện khác mừ
: D, :D,

Rượu nhà máy không an toàn ở điểm gì hở mợ :D

Còn rệu đem vào ngâm với thuốc bắc, thuốc nam, hay ngâm động thực vật thì lại là vấn đề khác ,

supporter

Xe điện
Cụ ở đâu? Em đang ở giữa đất táo mèo đây, CN em có mặt HN, nếu cụ cần mật thư cho em, em mua giúp cho, loại ngon giờ khoảng 100k/kg nhé!
Em cũng định làm chục cân, nhưng sao mà đắt thế nhỉ. HN có 3 chục/kg là sao nhỉ

fordka

Xe buýt
Nhà cháu oánh cái dấu để học các cụ ngâm ít cao gạo.

civictau

Xe tăng
Giá này từ gần 2 tháng trước rồi cụ ơi. Em vừa mua chiều qua xong, hàng chị Lụa cửa quán vàng Thành Thu cũ.
Em cũng vừa làm mấy kí tại cửa hàng rừng vàng tây bắc, giá 30 khìn/kg. Hay táo của em mua làm bằng nhựa nhỉ? :D

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn

XichLoCasper

Xe máy
Nếu có ngâm táo mèo mà chặt ra làm đôi ..khuyến cáo các cụ nên cởi trần ko cho F1 ngồi gần nghịch .Làm xong đc 10kg táo mất toi bộ quần áo thể thao và 1 bộ F1 .Nhựa vào miền tẩy

XichLoCasper

Xe máy
! bài bổ ích về vứt ngày mấy bình nhựa ở nhà

thongo

Đi bộ
Muốn có thêm huơng vị thì các cụ cho chút vỏ cam, bưởi, hay quế hồi vào.

maihainam

Xe tăng
2/9 vừa rồi cháu về nhà cũng mang được ít táo bắc yên xuống làm quà. cho đi gần hết rồi còn lại một ít để lại ngâm mà mưa gió quá chưa đi mua bình được, táo này nhìn bé bé xấu xấu mà thơm lắm các cụ ạ để trong phòng thơm lừng mùi táo

Duy Trọc

Xe buýt
Đọc được 10 trang em chịu hết nổi,em đi uống rượu đây

supporter

Xe điện
Cụ nào mua được táo mèo chuẩn thì mua giúp em dăm cân với

Trạng thái
Thớt đang đóng