[Thảo luận] 13/9/2011-Quá bức xúc với xxx!

filmonline

Xe điện
Sao cụ chủ không nghĩ là xxx cô gái đi cùng thằng xxx đấy nhỉ? "chả thù" kiểu thế đỡ mệt hơn nhiều :D

dapvocaydan

Xe điện
Quen thói côn đồ dọa dẫm dân rồi, oánh bủ mợ nó đi

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Ui.
Thằng này mặc đồ dân.
Oánh bỏ mother nó đi.
Khi nó lộ chân tướng là xxx ra đường oánh dân thì nó còn chết nữa.
Nó phải mất hàng chục củ cho các loại sếp lớn, sếp bé nhà nó mới được yên thân.

luugutv1

Xe tăng
Sơ đồ để các cụ dễ hình dung: em: 2b bầu dục đỏ đang dừng đèn đỏ chờ rẽ trái, xxx: 4b chữ nhật đỏ đang muốn đi thẳng. Chỗ này trước chỉ cho rẽ trái nhưng giờ đã bổ sung thêm mũi tên cho đi thẳng rồi các cụ nhé

Cụ thể là thế này: em đang đi bên phải xxx (tuy em đi 2b mà vẫn đúng làn nhé), thấy đèn rẽ trái đỏ đèn đi thẳng xanh nên đang định dừng thì qua trái để cho xxx đi 4b dễ đi thẳng luôn. Tuy nhiên xxx do căn đường quá kém nên đã dúi vào mít em. Em nhìn lại thì thấy xxx chỉ tay, ra vẻ bực lắm. MK, tức mình em cứ đứng nguyên thì 1 đ/c cũng đứng tuổi (chắc tầm trên 50) mở cửa nhay xuống, hỏi "thế nào, mày thế nào?". Quá đỗi ngạc nhiên em mới bảo "Ông đi sai ko xin lỗi còn nói cái Đ j! " xong nhìn xuống thấy đeo dây lưng CA em mới đoán là xxx, cãi nhau 1 hồi em mới bảo: "ông là ca đã đi ngu còn chẳng hiểu đ gì về luật". Thế là xxx bảo em xỉ nhục hắn, dọa đánh, lôi cả cái đen đen dài khoảng 50cm ra kêu mày thích chết ko. Lại còn cô con gái chắc học c2-3 gì đấy xuống cãi giúp bố nhưng em ko tiếp vì hội đấy chắc cũng chưa hiểu gì. xxx dọa căng lắm, em thì em cũng đang cay cú vụ cụ Đông ki sốt nên cũng máu để xem có đánh thật ko, em thanh niên trẻ khỏe (30t cao 1,7m nặng 73kg) chẳng lẽ lại sợ. Nhưng rất tiếc sau 15p sự việc lại chỉ dừng ở việc dọa dẫm, 2 bố con lại lên xe đi, vừa đi vừa bảo em thích chết thì cứ đợi đấy. Vừa lúc ấy cũng có đèn xanh rẽ nên em cũng đi kẻo tắc đường.
Sự việc cũng qua rồi nhưng ngồi ngẫm lại em thấy vẫn cay, xxx sao giờ lại như thế, chẳng có lẽ mình sai? :(
Vụ va chạm giao thông theo tường trình của cụ là thế này:
1. Trên làn đó (làn xảy ra va chạm với xe cụ) các phương tiện được rẽ trái và đi thẳng.
2. Lúc đó đèn tín hiệu báo đi thẳng và ko được rẽ trái thì xxx được đi, cụ phải nhường đường.
3. Cụ từ bên phải xe xxx vòng sang bên trái xe xxx khi xxx đang tiến thẳng và kit nhau.
=> Lỗi: Trước hết là do cụ cản trở giao thông, nếu có dừng thì cũng dừng gọn vào cho người ta đi (em đi toàn gặp những trường hợp này, họ nghĩ là họ đến trước mình 1s nên thích cho ai qua thì qua). Thứ hai là lỗi của xxx, tông vào xe khác là không làm chủ được tốc độ roài (nhưng cụ gây cho họ). Thứ 3 là lỗi của cụ đứng ỳ ra không cho họ nhích lên (nếu ko sao thì cụ tránh ra cho người ta đi là hết, chẳng mất time và chẳng thêm bực vào người). Cụ 73kg nhưng gặp thằng 37kg mà lắm hoa cải nó vãi lên tấm thân ngọc ngà của cụ thì xong -Không tin cụ cứ giữ cách đó để hành xử trong các trường hợp tương tự.
=> Tóm lại em ko bình luận ji nữa.

60Hz

Xe buýt
Vụ va chạm giao thông theo tường trình của cụ là thế này:
1. Trên làn đó (làn xảy ra va chạm với xe cụ) các phương tiện được rẽ trái và đi thẳng. Đúng luôn
2. Lúc đó đèn tín hiệu báo đi thẳng và ko được rẽ trái thì xxx được đi, cụ phải nhường đường. Đúng 1 phần vì: em đã ép trái nhường đường, có lẽ cụ chưa đọc hết, và giả sử em đi 4b thì sao?
3. Cụ từ bên phải xe xxx vòng sang bên trái xe xxx khi xxx đang tiến thẳng và kit nhau.
=> Lỗi: Trước hết là do cụ cản trở giao thông, nếu có dừng thì cũng dừng gọn vào cho người ta đi (em đi toàn gặp những trường hợp này, họ nghĩ là họ đến trước mình 1s nên thích cho ai qua thì qua). Thứ hai là lỗi của xxx, tông vào xe khác là không làm chủ được tốc độ roài (nhưng cụ gây cho họ). Thứ 3 là lỗi của cụ đứng ỳ ra không cho họ nhích lên (nếu ko sao thì cụ tránh ra cho người ta đi là hết, chẳng mất time và chẳng thêm bực vào người). Cụ 73kg nhưng gặp thằng 37kg mà lắm hoa cải nó vãi lên tấm thân ngọc ngà của cụ thì xong -Không tin cụ cứ giữ cách đó để hành xử trong các trường hợp tương tự.
=> Tóm lại em ko bình luận ji nữa.
"họ nghĩ là họ đến trước mình 1s nên thích cho ai qua thì qua" em không đồng ý với cụ ở điểm này, em đến trước, đèn đỏ em không đi được thì em phải dừng, cụ đến sau vướng em mà không đi được thì cụ phải chịu chứ ạ, chẳng lẽ vì không đi đựoc mà cụ húc mít em? tuy nhiên như đã nói, em đã có ý thức nhường đường nhưng do lái dở nên xxx đã hit mít em, đã ko có lời xin lỗi thì thôi lại còn thái độ với em thì việc gì em phải nhịn ạ? còn v đề hoa cà thì em cũng nói thật, sợ thì cũng sợ nhưng nhịn thì không ạ.

Chỉnh sửa cuối:

streetwalker

Xe tải
Lần sau cụ chủ nhớ mang theo khẩu hoa cải theo người nhé :21:

Congsau

Xe tải
bác không nhờ ai đó quay video rồi up lên đây cho anh em được rõ.

tuanzs

Xe container
Tình huống thực tế xảy ra thì em không rõ nó như thế nào tuy nhiên chỗ rẽ này khá lộn xộn.

Ngày nào em cũng rẽ chỗ này cho cu con vào trường Nghĩa đô nên em biết chỗ này đèn đỏ cho đi thẳng còn 20s thì đèn cho rẽ trái xanh, đèn cho rẽ trái về 0s thì đèn đi thẳng mới xanh.

Chấp gì bọn XXX, bỏ qua đi cụ.
Lần sau cụ đi chỗ này nên cẩn thận hơn nhé, va chạm là không hay rồi nhất là khi mình đi 2b thường hay thua thiệt.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Tình huống thực tế xảy ra thì em không rõ nó như thế nào tuy nhiên chỗ rẽ này khá lộn xộn.

Ngày nào em cũng rẽ chỗ này cho cu con vào trường Nghĩa đô nên em biết chỗ này đèn đỏ cho đi thẳng còn 20s thì đèn cho rẽ trái xanh, đèn cho rẽ trái về 0s thì đèn đi thẳng mới xanh.

Chấp gì bọn XXX, bỏ qua đi cụ.
Lần sau cụ đi chỗ này nên cẩn thận hơn nhé, va chạm là không hay rồi nhất là khi mình đi 2b thường hay thua thiệt.
Chó nó cắn cho là phải đi tiêm đới.
Đau lém :P

tazzan_man

Xe tăng
Em biết chỗ này, ngày nào em chả đi qua.
Cụ chủ không sai đâu cụ Lưu gù nhé!

ngvbang

Xe buýt
Nếu thế thì nản thật, xxx cũng chưa chắc là nắm chắc luật đâu. Thế sao không hỏi theo xxx thì rẽ trái phải dừng chờ ở đâu? Số bác đen rồi gặp thằng dở hơi không biết mình là ai...

bmw1226

Xe tải
Kiều gì nó cũng sẽ đi qua đường đó nhiều lần nữa! Quân tử chờ đợi vài năm cũng chưa muộn!

báo cáo với cụ là ban đầu em định dừng bên phải (bên phụ của xe hắn, vẫn đúng làn nhé) nhưng mà như thế thì các xe ô tô vì vướng em sẽ ko thê đi thẳng đc nên em sang trái, ko có chuyện em tạt đầu vì lúc ấy các xe đi cực chậm ạ.
xe ấy là xe nissan x-trail ạ, xe tư, chắc cũng có chỗ đào thì mới mua đc. biển thì quả thật em ko nhơ rõ vì mải đấu võ mồm quá. cũng chẳng có gì to tat nếu có 1 câu xin lỗi và xin đường, ngày nào em chẳng đi làm về qua chỗ này nên chuyện nép sát vào bên trái nhường ô tô đi thẳng là chuyện thường xuyên.

em bổ sung ở #1 rồi nhé, mới thêm mũi tên cho đi thẳng rồi cụ ạ
Nếu em nhớ không nhầm thì tín hiệu đèn cao hơn vạch kẻ đường, vì thế nếu có 2 đèn dành cho 2 hướng khác nhau thì phải tuân thủ tín hiệu đèn chứ nhỉ?

60Hz

Xe buýt
Nếu em nhớ không nhầm thì tín hiệu đèn cao hơn vạch kẻ đường, vì thế nếu có 2 đèn dành cho 2 hướng khác nhau thì phải tuân thủ tín hiệu đèn chứ nhỉ?
thì đúng thế nhưng em biết phận 2b nên cũng nhường cho ng ta qua thôi ạ, em đang tính chiều nay về mà gặp đèn đỏ thì mình đứng ở đâu đây

Lái gà

Xe đạp
thì đúng thế nhưng em biết phận 2b nên cũng nhường cho ng ta qua thôi ạ, em đang tính chiều nay về mà gặp đèn đỏ thì mình đứng ở đâu đây
Gặp đèn đỏ qua chỗ em làm vại Quại bác ơi:)

HUNGSMUN

Xe container
Sao bây giờ c..hó dại thả rông nhiều thế, đề nghị bà con cẩn thận kẻo bị nó cắn.

TL_Vietnam

Xe lăn
Không chỉ mặt chửi bới kụ ah :-B Bắt tay làm hòa - mỉm cười ghé vào tai nó "đờ cờ mờ nhà mày" nó nổi khùng lên thì tốt, im đi kụ lại ghé tai nói nhỏ với nó.. cứ thế mọi người chung quanh sẽ làm chứng cho kụ là công dân gương mẫu - tội vạ đâu thằng kia chịu hết :P