Khoe xe 1972 Toyota Celica Ta22 - Tây chơi được thì ta sợ gì ?

chimcu_gay

Xe máy
Em đọc bài của cụ từ đầu đén giờ mà ko chán :

young_Vietnam

Xe tải
Cụ ManhTran tư vấn giúp em về con hàng của em với, em mới bập bẹ mà dính ngay em củ khoai này, hiện tại em nó bị xuống cấp cầu sau, xe đi bị ù từ phía sau dội vào khung và khoang lái, gara ngoài Bắc thì chỉ hứa hẹn tìm xe cùng đời luộc cầu về thay thế, tìm đồ trên mạng thì khó quá vì em không biết về máy móc cũng như tên phụ tùng, cụ xem em nên dọn em nó như thế nào với, em vodka cụ trước
Cầu nó bị hú hả bác ?

Nếu hú cầu thì bác tìm thay bộ sọ khỉ - bánh răng, trục giữa là được
Có thể tìm của các xe cùng dung tích cầu sau , máy dọc của toyota là được , chủ yếu kiểm tra tỉ số truyền nó là bao nhiêu thôi !

nghệ an

Xe máy
Chào các bác !

Thấm thoát đã hơn 1 năm từ ngày em post topic tìm xe Celica mà tìm mãi không được xe ưng ý , xe thì có mà chiếc thì mất hết nội thất, ,chiếc là độ lại dàn đồng nên chơi trước 1 em KE10 cho đỡ ghiền !

http://http://phoxe.phomuaban.vn/index.php?mod=detail&id=640201&cat=995&sub=996

Xe đang dọn lỡ dở thì bận công việc , lại để nằm ở gara , em cũng nguôi ngoa được vài tháng thì bỗng vô tình thấy ảnh của anh bạn đi chơi lên Bình Phước lòi ra 1 em Celica !

Xin contact chủ xe, nhắn tin hỏi thăm mà cả tháng sau mới trả lời ,chỉ sau 1 ngày nói chuyện với chủ xe là em có mặt trên Bình Phước và đón em ấy về !

Đầy bình là thẳng tiến thành phố

Việc đầu tiên khi về đến nhà là cho ẻm vào gara kiểm tra rotuyn , thước lái , dầu nhớt vào tháo bỏ 1 số chi tiết !

Thay rotuyn , làm cao su , canh chỉnh thước lái , xe gin dùng bốt lái nhưng xe này đã độ thước lái và có trợ lực dầu

Kiểm tra dàn gầm

Canh chỉnh bình xăng con

Kế bên là con quái thú của anh bạn , dự án 5 năm

Hiện tại dung nhan của em nó

Xe này được cái dàn đồng còn gin , mới vá 1 phía hốc bánh sau 1 chút ngoài ra rất liền lạc , 2 cửa, capo , cốp sau rất khít và cứng cáp , đấy là cái quan trọng nhất , vì đồng sai làm ko đúng rồi rất tốn nhiều tiền để phục hồi mà vẫn không đẹp và chuẩn như nguyên bản

Nội thất lai tạp 1 số thứ nhưng quan trọng là dàn taplo còn gin & đầy đủ , Vô lăng của Celica 1995 có túi khí

Toàn bộ phần này là của xe khác chế vào

Việc cần làm đầu tiên là phải đi tìm được các chi tiết thiếu để hoàn thiện nội ngoại thất

1. Bộ cản trước sau , trên xe là cản inox gò tay khá đẹp và chi tiết nhưng cá nhân em hơi cầu kỳ nên phải thay đồ gin

2. Dàn vô lăng , hộc đồ giữa

3. cặp gương phía trước kiểu JDM

4. Các chi tiết nhỏ như viền kính , cao su , xi nhan , đèn hông...

Xem ra đây là dự án rất dài hơi , các bác cùng đón xem nhé !
Nhìn như kiểu tay súng miền tây bác nhể

young_Vietnam

Xe tải
Mấy hôm nay bận bịu công việc gia đình nên em tạm gác lại cái thú chơi !

Nay , thảnh thơi , em lại tiếp tục , mời các bác tiếp tục theo dõi và góp ý !

Két nước nhôm 3 hàng ống dày 56mm so với 1 dàn ống của gin theo xe , giúp chứa được nhiều nước làm mát hơn , giải nhiệt tốt hơn

Bầu ống xả Flowmaster - Made in USA với lỗ 3" inch , cho tiếng nổ trầm ấm

Bộ Coilover Kit giúp hạ gầm tuỳ ý , ngoài ra tăng khả năng điều khiển , giúp xe vận hành êm ái , đặc biệt khi chạy tốc độ cao , vào cua , đường xấu

Bộ Mâm WORK EQUIP 1 ,15X 8J ở phía trước, 15 X9J ở phía sau

Lắp lên xe nó sẽ ntn

Đây là ảnh 1 chiếc xe dùng bộ mâm này + bộ coilover kit

Hoặc nếu đường đẹp có thể hạ thấp hết cỡ

Sir.Alex

Xe hơi
Mỗi lần nâng hạ gầm vất vả nhỉ...
cụ chủ cho mình hỏi, bạn mình có 1 con Daihatsu Charade đời 88 89 gì đấy, 3 cửa,đang để trong kho, nhìn hay hay mà xuống cấp lắm rồi, dòng đấy phụ tùng tìm dễ không nhỉ... cụ biết gara nào có 1 kinh nghiệm rebuitl mấy xe dạng này không, thanks...

Dai Nam

Xe hơi
Lại đổi bầu và mâm hở bác? Trước thấy mua rồi mà!

young_Vietnam

Xe tải
Mỗi lần nâng hạ gầm vất vả nhỉ...
cụ chủ cho mình hỏi, bạn mình có 1 con Daihatsu Charade đời 88 89 gì đấy, 3 cửa,đang để trong kho, nhìn hay hay mà xuống cấp lắm rồi, dòng đấy phụ tùng tìm dễ không nhỉ... cụ biết gara nào có 1 kinh nghiệm rebuitl mấy xe dạng này không, thanks...
Bác thử xem ebay xem có ko ? 3 cửa dáng cũng ok đấy bác !

Nếu dung cả bộ coilover thì bác có ghể tự tăng chỉnh được theo ý mình, cũng dễ ạ !

young_Vietnam

Xe tải
Lại đổi bầu và mâm hở bác? Trước thấy mua rồi mà!
Vâng, nhưng mâm 14' lại hơi bé nên e đổi lên 15' cùng bộ coilover cho vừa ý !

Bầu bô cũ hơi bị nhỏ so với công xuất máy nên tiếng hơi rát, e đổi bầu này cho tiếng nó trầm ấm hơn

young_Vietnam

Xe tải
Hàng đã về đến tay em các bác ạ !

Racing Aluminium 3 row radiator - Két nước giải nhiệt dành cho máy công xuất cao , 3 hàng ống , tăng dung tích chứa nước làm mát !

Nặng 7kg cả thùng, cả phí ship là 350$

Bầu pô của FLOWMASTER 2,5" INCH cho tiếng nổ trầm ấm , nặng 14 lbs , đến tay em là 180$

BaQuang

Xe hơi
Bác đúng dân chơi đấy

young_Vietnam

Xe tải
cụ cho em hỏi giá em này sau khi về tay cụ là bao nhiêu thế ạ
Xe em mua , giấy tờ là 7.500$ , còn làm máy, mua đồ đến thời điểm này ko là 11.000$ rồi ạ, dự toán đồng sơn lại mới luôn tổng 25$k cho dự án này !

Xe em mua , giấy tờ là 7.500$ , còn làm máy, mua đồ đến thời điểm này ko là 11.000$ rồi ạ, dự toán đồng sơn lại mới luôn tổng 25$k cho dự án này !
cám ơn bác, e cũng thích mấy dòng xe như này mua về rồi tự lên đồ cho xe, e vẫn phải học hỏi và tham khảo các bác nhiều

Dai Nam

Xe hơi
Sắp khởi động đồng sơn chưa bác?

DucCD

Xe hơi
Cụ chủ làm xong đi ngoài đường nhiều người lại tưởng xe sang=D>, công nhận kỳ công thật.

tunglh99

Xe đạp
đọc hết từ đầu đến cuối bài của cụ chủ mà phê quá, chúc cụ nhanh hoàn thiện cho anh em trên này được ngắm nghía tí :)