Thảo luận 2024, có nên mua GLA200 2016 không ạh

Dih32654

Xe đạp
Em xin chào các anh,
Tình hình là trước tết e vừa tiễn maz6 2015, e hiện đang nhắm tới Gla200 2015-2017 ạh
Lý do e chọn Gla là vì gầm cao, kiểu dáng cũng vui vui và e gđ e cũng nhỏ, chỉ có vchong e và 2 con nhỏ nên cũng không quá yêu cầu về không gian….
Giá gla200 đang trong khoảng loanh quanh 600
Thế chi phí mua về rồi bảo dưỡng tất tần tật nó vào dưới 100 không ạh (đặt giả định là chất xe tương đối, bảo dưỡng gầm, máy, số, và điều hoà)
Về di chuyển thì mỗi năm e di chuyển chắc cao lắm là 5000 cây, nên mua về bảo dưỡng tổng quát hết thì có thể tạm ổn trong mấy năm ạh….
Em xin chân thành cám ơn các anh

j23

Xe container
Thế chi phí mua về rồi bảo dưỡng tất tần tật nó vào dưới 100 không ạh (đặt giả định là chất xe tương đối, bảo dưỡng gầm, máy, số, và điều hoà)
Cụ dự trù gần 20% với trường hợp này là quá thoải mái rồi, chúc cụ sớm tìm đc vợ mới :)

Dih32654

Xe đạp
Cụ dự trù gần 20% với trường hợp này là quá thoải mái rồi, chúc cụ sớm tìm đc vợ mới :)
Vâng em chưa thực sự sở hữu chiếc xe Đức nào nên cũng lăn tăn dự phòng kha khá trước khi mua cho chắc ạh, với e có tham khảo merc cơ bản lành hơn bim do máy bim thường hđ ở nhiệt độ khá cao, chi tiết cao sư nhựa trong khoang máy sẽ kém hơn merc nên e mới nhắm qua merc thay vì bim ạh

SuBong2018

Xe hơi
e thấy tính ra cụ cũng bỏ ra đến 700 rồi, cụ cân nhắc các dòng đời cao xe hàn đi cho yên tâm và chi phí bảo dưỡng ít như tucson 2021 hoặc cx5 2021.
tuy nhiên cụ thích merc thì cũng xác định chi phí sử dụng sẽ cao hơn so với xe hàn, dù gì xe cũng 7-8 năm rồi
chúc cụ chọn được xe tốt.

sony_2010

Xe điện
Em đang đi GLA250 đời 2016 chạy gần 10 năm song song với đó em đã đổi 3 đời xe: CX5, CRV, Camry
Ưu điểm xe nhập hơn hẳn xe trong nước nhé, nhỏ gọn chạy mượt, đi xa ~300km thoải mái, xe lành như đất thay dầu, lọc gió, nc làm mát...Chi phí bảo dưỡng đồ đạc bây giờ nhiều ko chát như lời đồn
Còn 1 chi tiết nữa 10 năm qua em vẫn thích em nó là cảm giác lái rất phấn kích mỗi lần vần vô lăng ko hề nhàm chán như xe Nhật+Hàn

Chỉnh sửa cuối:

Dih32654

Xe đạp
e thấy tính ra cụ cũng bỏ ra đến 700 rồi, cụ cân nhắc các dòng đời cao xe hàn đi cho yên tâm và chi phí bảo dưỡng ít như tucson 2021 hoặc cx5 2021.
tuy nhiên cụ thích merc thì cũng xác định chi phí sử dụng sẽ cao hơn so với xe hàn, dù gì xe cũng 7-8 năm rồi
Xe Hàn với Nhật e đi mấy đời rồi bác ah, xe Nhật thì nó thực dụng, xe Hàn thì kiểu nồi lẩu thập cẩm nhưng toàn đồ bình dân chứ ko có đặc sản, option miên man nhưng toàn những thứ thường thường, e thì lại ko cần bác ạh, nên tính đổi sang xe Đức vọc vạc tí cho vui ạh

Dih32654

Xe đạp
Em đang đi GLA250 đời 2016 chạy gần 10 năm song song với đó em đã đổi 3 đời xe: CX5, CRV, Camry
Ưu điểm xe nhập hơn hẳn xe trong nước nhé, nhỏ gọn chạy mượt, đi xa ~300km thoải mái, xe lành như đất thay dầu, lọc gió, nc làm mát...Chi phí bảo dưỡng đồ đạc bây giờ nhiều ko chát như lời đồn
Còn 1 chi tiết nữa 10 năm qua em vẫn thích em nó là cảm giác lái rất phấn kích mỗi lần vần vô lăng ko hề nhàm chán như xe Nhật+Hàn
Vâng, e coi sơ sơ đánh giá thì merc nói chung lành tính ạh, e di chuyển cũng ko nhiều nên mong là mua về bảo dưỡng lớn phát là đi được 2-3 năm mà ko lăn tăn gì thêm ạh

BMW_X7

Xe điện
Em xin chào các anh,
Tình hình là trước tết e vừa tiễn maz6 2015, e hiện đang nhắm tới Gla200 2015-2017 ạh
Lý do e chọn Gla là vì gầm cao, kiểu dáng cũng vui vui và e gđ e cũng nhỏ, chỉ có vchong e và 2 con nhỏ nên cũng không quá yêu cầu về không gian….
Về di chuyển thì mỗi năm e di chuyển chắc cao lắm là 5000 cây, nên mua về bảo dưỡng tổng quát hết thì có thể tạm ổn trong mấy năm ạh….
cứ nên MEC hay BIM là ngon rồi, em thì ngại đi xe đời sâu, nên nếu mua MEC cũ thì em sẽ lấy Nhật- Hàn mới.
vừa rồi cũng xem 1 số xe Đức cũ tài chính tầm 1 tỷ, xong cuối cùng lại ra chốt CX5 mới.
vì em không có time đi bảo dưỡng, sửa chữa, xe cũ thì chắc ko tránh được

SuBong2018

Xe hơi
Xe Hàn với Nhật e đi mấy đời rồi bác ah, xe Nhật thì nó thực dụng, xe Hàn thì kiểu nồi lẩu thập cẩm nhưng toàn đồ bình dân chứ ko có đặc sản, option miên man nhưng toàn những thứ thường thường, e thì lại ko cần bác ạh, nên tính đổi sang xe Đức vọc vạc tí cho vui ạh
đặc sản là nồi lẩu thập cẩm còn gì cụ,,,, tiền nào của nấy thôi cụ.

tungpr123

Xe buýt
thực ra xe cũ mua về chả xe nào là ngon cả, cụ xác định bỏ ra 150tr đập vào đồ hãng sau cứ thế mà diễn , k phải lo nghĩ gì.
- còn tkiem dùng đồ ngoài, kiếm gara tin tưởng theo nó từ đầu.
- còn cứ kiểu thấp thỏm lỗi này lỗi nọ thì mệt lắm,
đời xe cụ có nhiều thứ phải làm cấp bảo dưỡng lớn rồi.
vdu: chân máy số, 4 cây giảm sóc, van hằng nhiệt, dầu số, dầu cầu, full càng gầm,... dàn lạnh điều hòa..

j23

Xe container
Cụ ấy còn cưỡi hẳn phân khúc D và hàng Nhật rồi mà cụ, giờ sao có thể hạ cấp được :D

j23

Xe container
em thấy bác chủ chưa sở hữu xe Đức, nhưng phán xe Hàn là đồ bình dân....
Thì em nghĩ cụ thớt cũng tính toán và đủ kiến thức cân nhắc rồi thì mới chốt phương án như vậy. Cụ ấy cũng xác định là làm BD lớn luôn mà, để đi cho sướng và nhàn ko phải nghĩ, thế nên bỏ thêm 15-20% cho cái xe cũng là điều dễ hiểu và chuẩn chỉ

Dih32654

Xe đạp
em thấy bác chủ chưa sở hữu xe Đức, nhưng phán xe Hàn là đồ bình dân....
Thực tế e ko có ý chê xe Hàn bình dân cụ ah, e cũng có ghi rõ tchinh e cứ loanh quanh 6-700 e chơi vòng vòng trong đó, bán xe hụt đi tí e lại bù vào cho lên tầm đấy rồi chơi…nên có lẽ e chưa được đi xe Hàn tiền tỷ nên chưa biết cụ ah, trước e có thời gian đi optima 2014, mấy con 2014 dù đức hay hàn thì mua về cũng phải đóng vào 1 cục (Đức thì cục to hơn) thì nó mới ổn được cụ ah, xe Hàn Nhật giờ nó cũng nhiều công nghệ nên chắc chắn 5-10 năm sau nó cũng có cái để hành ah cụ ơi, những dòng xe nhật hàn thời trc thực ra nó ko có nhiều option nên nó nồi đồng cối đá ko có gì để hư….

Dih32654

Xe đạp
Thì em nghĩ cụ thớt cũng tính toán và đủ kiến thức cân nhắc rồi thì mới chốt phương án như vậy. Cụ ấy cũng xác định là làm BD lớn luôn mà, để đi cho sướng và nhàn ko phải nghĩ, thế nên bỏ thêm 15-20% cho cái xe cũng là điều dễ hiểu và chuẩn chỉ
E cũng xác định món nào tự thay được thì tự thay, đại loại là những món đơn giản như bugi, mobin, mấy cái đấy thì mua về tự thay chi phí cũng rẻ cụ ah, cái nào phải lên cầu thì ra gara, càng, rotuyn các kiểu thì xài oem (ko ngon bằng hãng nhưng chấp nhận được) phuộc thì hàng ngoài như bilstein

Dih32654

Xe đạp
cứ nên MEC hay BIM là ngon rồi, em thì ngại đi xe đời sâu, nên nếu mua MEC cũ thì em sẽ lấy Nhật- Hàn mới.
vừa rồi cũng xem 1 số xe Đức cũ tài chính tầm 1 tỷ, xong cuối cùng lại ra chốt CX5 mới.
vì em không có time đi bảo dưỡng, sửa chữa, xe cũ thì chắc ko tránh được
Ko kiếm được gla thì e cũng kiếm con cx30 ah cụ, maz thì e đánh giá lái khá hay, volang đánh rất chính xác, mỗi tội cái nội thất chục năm nay cứ na ná nhau….

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em xin chào các anh,
GLA/CLA/A class đời này cụ thay full dàn gầm chắc cỡ 50tr, các vấn đề khác như chân máy, chân số (hơi nhiều chân, do máy này thiết kế thế) bơm lọc xăng, xử lý chảy dầu nếu có, và bảo dưỡng cơ bản chắc không quá 80tr đâu cụ ah. Mà không mấy xe phải thay tất cả như thế đâu. Đời này máy cuxng ko có nhiều vấn đề đáng ngại.

Nhưng với gia đình cụ 2 vợ chồng và 2 con nhỏ, đi form này khá chật và sóc đó. Treo của GLA/CLA/A cực kì đơn giản (như xe Nhật) nên đi rất sóc và cứng, cụ nên chạy thử và cân nhắc kĩ :D

BMW_X7

Xe điện
Ko kiếm được gla thì e cũng kiếm con cx30 ah cụ, maz thì e đánh giá lái khá hay, volang đánh rất chính xác, mỗi tội cái nội thất chục năm nay cứ na ná nhau….
vâng CX30 dáng đẹp, nội thất bản nâng cấp mới nhất 7.0 đẹp, xe nhập nữa nên E nghĩ ngon, em c ũng định lấy CX30 cho gấu nhưng phòng gấu có 1 con rồi, nên ko muốn đụng hàng, nên gấu lấy CX5.
có điều CX30 ngồi sau hơi chật thì phải

Website
phutungotoducmy.com
GLA forn này thì cơ bản cũng oke ko có j đắt, Đồ thay thế cũng sẵn và dễ mua, giá ổn. Chỉ ktra kĩ cái cầu sau nó hay bị lỗi nha cụ.

Dih32654

Xe đạp
GLA/CLA/A class đời này cụ thay full dàn gầm chắc cỡ 50tr, các vấn đề khác như chân máy, chân số (hơi nhiều chân, do máy này thiết kế thế) bơm lọc xăng, xử lý chảy dầu nếu có, và bảo dưỡng cơ bản chắc không quá 80tr đâu cụ ah. Mà không mấy xe phải thay tất cả như thế đâu. Đời này máy cuxng ko có nhiều vấn đề đáng ngại.

Nhưng với gia đình cụ 2 vợ chồng và 2 con nhỏ, đi form này khá chật và sóc đó. Treo của GLA/CLA/A cực kì đơn giản (như xe Nhật) nên đi rất sóc và cứng, cụ nên chạy thử và cân nhắc kĩ :D
Vâng cám ơn bác, đúng là e chưa ngồi qua bao giờ, vụ chật thì e có coi sơ qua, đối với gđ e thì bth ạh, còn sóc thì chắc để e kiếm xe chạy thử