Thảo luận 2024 Có nên xuống tiền mua VF8?

Ngô.Tường

Xe tăng
Em chỉ ghé đọc cái thớt đó, mấy tầng đầu ok nhưng các tầng sau thì thấy 1 đội anti vào móc xoáy kích động kháy nhau như kẻ thù. Ngay thớt này cũng thế , mới tầng 4 mà các cụ ấy đã nổi đóa rồi giải phóng ra đủ các thứ này bị rồi.
E tham gia rất nhiều thớt, từ xe, chiến tranh , chính trị, việc thớt bị đi sai mục đích, cãi chửi nhau ầm ĩ bị xóa gặp khá nhiều .
Nhưng kỳ lạ là trên này thớt nào về Vin loạn quá bị xóa là y như rằng auto đổ cho đội Vin trong khi việc xóa là của mod. :))
Các cụ kia cứ kêu phải công tâm nhưng hễ ai trải nghiệm thấy tốt lên chia sẻ tốt là lại vào sồn sồn lên . Như vậy là sao ạ? Giờ cụ nào có toy ko may đụng túi khí ko bung bị chấn thương chắc cũng lên bài doạ đánh truyền thông này nọ với đi chửi bất kỳ ai muốn mua Toy ạ? Nv là hay ko các cụ?
Trong hàng chục nghìn người thì 1 số ít trả nghiệm ko tốt hãng nào chả có, cứ vào mấy trung tâm bảo hành bảo dưỡng từ Đức Hàn Nhật là rõ, nhưng cũng đừng để từ việc ko hài trở thành cực đoan quá thể , rồi lúc thớt bị xóa cái lại đổ do “bưng bít”
Chửi theo thói quen mà cụ, kiểu như chí phèo

poiuy

Xe cút kít
Em chỉ ghé đọc cái thớt đó, mấy tầng đầu ok nhưng các tầng sau thì thấy 1 đội anti vào móc xoáy kích động kháy nhau như kẻ thù. Ngay thớt này cũng thế , mới tầng 4 mà các cụ ấy đã nổi đóa rồi giải phóng ra đủ các thứ này bị rồi.
E tham gia rất nhiều thớt, từ xe, chiến tranh , chính trị, việc thớt bị đi sai mục đích, cãi chửi nhau ầm ĩ bị xóa gặp khá nhiều .
Nhưng kỳ lạ là trên này thớt nào về Vin loạn quá bị xóa là y như rằng auto đổ cho đội Vin trong khi việc xóa là của mod. :))
Các cụ kia cứ kêu phải công tâm nhưng hễ ai trải nghiệm thấy tốt lên chia sẻ tốt là lại vào sồn sồn lên . Như vậy là sao ạ? Giờ cụ nào có toy ko may đụng túi khí ko bung bị chấn thương chắc cũng lên bài doạ đánh truyền thông này nọ với đi chửi bất kỳ ai muốn mua Toy ạ? Nv là hay ko các cụ?
Trong hàng chục nghìn người thì 1 số ít trả nghiệm ko tốt hãng nào chả có, cứ vào mấy trung tâm bảo hành bảo dưỡng từ Đức Hàn Nhật là rõ, nhưng cũng đừng để từ việc ko hài trở thành cực đoan quá thể , rồi lúc thớt bị xóa cái lại đổ do “bưng bít”
Nếu cần xoá cái gì do tranh cãi quá đà thiết nghĩ chỉ cần xoá nội dung đâu cần xoá cả thớt, thậm xoá nhầm vài nội dung cũng đâu có sao.
Còn chuyện nếu chuyện DN chi tiền để xoá nội dung trên mạng em thấy bình thường. Là em em cũng làm thế.

cap3hk

Xe tăng
Thôi bỏ qua đi các cụ ạ. Sau cái topic kia em được cả trăm người add zalo hỏi thăm về kinh nghiệm sử dụng xe / có nên mua xe VF điện không.
Khi có thời gian em vẫn từ tốn giải thích cho từng người. Nhận được cả trăm lời cám ơn vì chia sẻ thực và ... can ngăn đúng lúc.
Cũng offline gặp được 2 cụ làm trong ngành liên quan, hợp tác giúp em kéo được một hợp đồng 6 tỉ =)), rất tuyệt vời.
Chốt lại là em đã giúp được khá nhiều anh em OF sáng suốt tỉnh ngộ lựa chọn sang xe khác (logo silip với 4 anh có điều kiện) ,cx5 (theo em trai em đang cày) , VF lux a (em đang sử dụng trực tiếp). Tránh khỏi các rủi ro, khó chịu có thể gặp phải để yên tâm công tác, làm việc, trả cái xe về đúng vị trí của nó là một phương tiện đi lại không mất quá nhiều thời gian quan tâm.

Thôi thì

Để cho người ta sống với
-- trích Hoàng Thùy Linh --

Sống tiếp tốt hay không tùy vào sự cầu thị của người ta thôi, mình muốn cũng chẳng giúp được. Các cụ nhỉ.

XSim

Xe container
Thôi bỏ qua đi các cụ ạ. Sau cái topic kia em được cả trăm người add zalo hỏi thăm về kinh nghiệm sử dụng xe / có nên mua xe VF điện không.
Khi có thời gian em vẫn từ tốn giải thích cho từng người. Nhận được cả trăm lời cám ơn vì chia sẻ thực và ... can ngăn đúng lúc.
Cũng offline gặp được 2 cụ làm trong ngành liên quan, hợp tác giúp em kéo được một hợp đồng 6 tỉ =)), rất tuyệt vời.
Chốt lại là em đã giúp được khá nhiều anh em OF sáng suốt tỉnh ngộ lựa chọn sang xe khác (logo silip với 4 anh có điều kiện) ,cx5 (theo em trai em đang cày) , VF lux a (em đang sử dụng trực tiếp). Tránh khỏi các rủi ro, khó chịu có thể gặp phải để yên tâm công tác, làm việc, trả cái xe về đúng vị trí của nó là một phương tiện đi lại không mất quá nhiều thời gian quan tâm.

Thôi thì

Để cho người ta sống với

Sống tiếp tốt hay không tùy vào sự cầu thị của người ta thôi, mình muốn cũng chẳng giúp được. Các cụ nhỉ.
Cái chiến dịch truyền thông chống Vin bịt miệng khách hàng của cụ đến đâu rồi, có trên FB không để em hóng nào :D

cap3hk

Xe tăng
Cụ ấy bảo đang lên kế hoạch cho trận đánh lớn mà nên em hóng kịch vui xem thế nào :))
Thôi em xin đầu hàng vì đồn không có địch cụ ạ :(. Research keyword thấy cả tháng được có tí tí lượt tìm kiếm chả bõ công đè SEO.
Em xin phép thua nhé :)

XSim

Xe container
Thôi em xin đầu hàng vì đồn không có địch cụ ạ :(. Research keyword thấy cả tháng được có tí tí lượt tìm kiếm chả bõ công đè SEO.
Em xin phép thua nhé :)
Cụ tiền hậu bất nhất quá :D

tykhanguyenn18

Xe hơi
Tầm này chỉ băn khoăn khoản giá thuê pin, giá điện, giá sạc tăng thôi chứ xe giờ gần như là hoàn thiện.

Đi Jây

Xe tăng

Thôi thì

Để cho người ta sống với

Để cho người ta sống với :D chứ chửi nhiều anh ấy dỗi đem xe ra nước ngoài bán hết thì các cụ làm gì còn cơ hội đc 1 lần mãnh liệt trong đời nữa.

Đại lý sắp mở khắp toàn cầu rồi, xe ngon lại cho tây lông nó hưởng hết.

Gừng

Xe container
- Liên tục viết tiếng Việt không có dấu
- Ngôn ngữ không phù hợp
Ban nick 07 ngày, dừng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Gừng

Xe container

Duyvu2019

Xe hơi
Nếu cần xoá cái gì do tranh cãi quá đà thiết nghĩ chỉ cần xoá nội dung đâu cần xoá cả thớt, thậm xoá nhầm vài nội dung cũng đâu có sao.
Còn chuyện nếu chuyện DN chi tiền để xoá nội dung trên mạng em thấy bình thường. Là em em cũng làm thế.
À , thế thì phải góp ý với mod chứ.
Nói như cụ thì việc đó là quy luật rồi nhỉ, như phương Tây Mỹ chống Nga ấy, lúc nào cũng tự do dân chủ nhưng cái gì nói tốt cho Nga dù là người dân hay thể thao Nga cũng bị chặn.
Chứ mấy thớt về chính trị chiến tranh xưa e hay đọc chuyện bị cắt tầng hay đùng cái xóa luôn thớt ko lẽ cũng do doanh nghiệp làm.
Còn diễn đàn nào mà DN làm như vậy đc thì các hãng khác cũng làm nv đc, sao cứ phải làm ầm quá thể nv nhỉ? Ông A ko hài lòng share lên ae thông cảm đồng cảm, nhưng lại 1 đống ông XYZ ảo ma vào mô kích tổ lái ra đủ thứ trên trời dưới bể chả liên quan mại gì đến cái lỗi muốn share .
Diễn đàn có nội quy, đến face phổ biến thế còn cấm đoán đủ kiểu , member kích động quá đi quá giới hạn thì bị loại thôi . Chứ DN nó muốn chơi nó trả tiền cho mà kiểm duyệt từ trứng nước, ai đời nó cho xây tầng chán chê mới đi chi tiền, vừa màn tiếng lại còn bị chửi .
Nếu cụ là DN mà có sự cố lại để nó bung bét mới chi tiền dẹp cụ thấy có đúng đắn ko?
E chỉ lạ là có đầy thớt bị xóa, nhưng cứ ông Vin dính vào là bị mỉa mai khiếp nv. Nhiều ng chả liên quan mà cứ làm như kẻ thù ko đội trời chung ko bằng :))

Ngô.Tường

Xe tăng
Các Cụ nghĩ sao về những bài viết như này, nếu như ông Thành kia mà nói là VF8 thì chắc nhiều cụ chửi lắm, nhưng không may lại xuyên tạc VF7 đến giờ vẫn chưa giao được con nào cho khách hàng mà Ông ấy đăng bài sử dụng đc 1 năm.

Chỉnh sửa cuối:

Arsephan

Xe tăng
Các Cụ nghĩ sao về những bài viết như này, nếu như ông Thành kia mà nói là VF8 thì chắc nhiều cụ chửi lắm, nhưng không may lại xuyên tạc VF7 đến giờ vẫn chưa giao được con nào cho khách hàng mà Ông ấy đăng bài sử dụng đc 2 năm.
1 năm bảo hành 2 lần.
Kể cả có VF8 thì cũng như nhiều hãng khác, tỷ lệ xe lỗi là vẫn có, đặc biệt là xe điện.