[Funland] 4 năm hùng hổ của BD Thái Lan không bằng 1 năm hưng thịnh của BD VN

dream007

Xe buýt
Hãy tôn trọng đối thủ và trân trọng những gì mình có được. Nhìn rộng và xa hơn để tiến lên chứ đừng thẩm du quá mức.

Kinh tế. Việt Nam nghèo hơn TL.
Văn hoá ứng xử. Việt Nam tồi hơn TL.
Bóng đá mọi cấp bậc. Việt Nam thấp hơn TL.

Em không tự ti. Chỉ gặm nhấm niềm vui của đội tuyển để mong từng bước tiến nhỏ trong mọi lĩnh vực để Việt Nam được đứng đúng vị trí của mình!
Nếu cụ đã nói thể cụ trả lời em xem. Sao Mỹ kinh tế số 1 thế giới mà bóng đá k phải là số 1.

iwashiroxen

Xe buýt
Nói gì thì nói mình vẫn cửa dưới so với Thái, nhìn cách nó đường hoàng bước vào vòng trong so với việc nhặt vé vớt mà phải nhờ đến vài đội trợ giúp.
Nếu Thái ở bảng của mình xem Thái có dc bao nhiêu điểm :D chẳng qua em thấy bảng nó dễ thở hơn. Vả lại ko phải do may mắn mà vn chỉ để thua iraq 3-2 mà đáng ra là hoà. Em thấy giờ Thái có tung đội mạnh nhất đá với Việt Nam cũng chưa chắc ăn dc

duongbinh07

Xe điện
Nếu Thái ở bảng của mình xem Thái có dc bao nhiêu điểm :D chẳng qua em thấy bảng nó dễ thở hơn. Vả lại ko phải do may mắn mà vn chỉ để thua iraq 3-2 mà đáng ra là hoà. Em thấy giờ Thái có tung đội mạnh nhất đá với Việt Nam cũng chưa chắc ăn dc
ko thể nói trước dễ thế.
VN ở bảng kia thì cũng chưa biết ntn.
Trận Iraq, hiệp 2 hoàn toàn là của Iraq.

Thành công của VN là thua 2 đội kia với tỷ số thấp nhất có thể rồi.
Nếu Hòa được iraq thì cũng chỉ là do may mắn, chứ thực lực ko bằng

nguyenhuy2210

Xe điện
Bóng đá là 1 môn thể thao sinh ra với ý nghĩa phi chính trị, phi chiến tranh, đại diện cho tinh thần hòa bình yêu thể thao, cụ chủ thớt ở trên đem thái lan mang ra so sánh kẻ thù thì ko hay lắm (thậm chí ai đó nói TQ, bóng đá là bóng đá, chính trị là chính trị, ko liên quan). Bất kỳ tuyển nào cũng thời đi lên lúc đi xuống, thái lan đã có thời kỳ thống trị ĐNA, đá giải khu vực mà như đi dạo lượm cúp. Giờ bóng đá vn đang ở thời điểm hưng thịnh, hy vọng mình định hình phóng cách chơi bóng đặc sắc và vươn lên top 4 châu lục. Mục tiêu không quá xa nhưng cũng không phải dễ dàng, chỉ biết là chúng ta đang đi đúng đường.

coindesar

Xe buýt
So sánh bóng đá VN với TL thì hiện tại tuy thành tích Việt Nam trội hơn so với TL nhưng chưa dám khẳng định là hơn vì chưa được đối đầu trực diện và VN nói khách quan ngoài nỗ lực tuyệt vời của đội tuyển vẫn còn có một chút may mắn nữa.

Giờ chỉ mong sao sau giải này xuất khẩu được 1 số đi ra thành danh ở các CLB nước ngoài cho các bạn Thái đỡ Hawaii. Cá nhân em lấn cấn nhất điểm này, có khoảng 2-3 cháu thành danh ở nước ngoài là có thể vỗ thẳng mặt các bạn Thái được rồi.

zaisev

Xe tăng
Mịa, thằng nào góp mặt ở wc trước, thằng ấy là vua

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Diễn đàn các cụ đặt ra Tàu nô, Mỹ nô, theo em giờ nên thêm Thái nô nữa.

Nhìn Thái đá thì không thể nói họ đẳng cấp được. Rời rạc, tự phát. Trong khi đó VN đá nhìn như MU. Đó chinh là sự khác nhau về đẳng cấp. Trong QK mình thua Thái đôi khi cả vì bán độ nữa chứ chả phải do thấp kém hơn.

VietCK

Xe tăng
Sao khg so với Nhật, Hàn, lấy đó làm điểm mốc để vươn tới
mà lúc đé nào cũng phải so với thg Thái dúi nhể
nhọc vãi

mazda3_pro

Xe lăn
Cứ lấy được cup seagame đi đã rồi nói, chứ chưa gì đã hét ầm lên là không được. :D

vuongtay123

Xe tải
Nói gì thì nói mình vẫn cửa dưới so với Thái, nhìn cách nó đường hoàng bước vào vòng trong so với việc nhặt vé vớt mà phải nhờ đến vài đội trợ giúp.
Cụ có thể cúi gằm mặt đi cả đời, nhưng ko có nghĩa những người VN khác phải giống cụ.

Tonydo

Xe buýt
Đây có thể coi là thế hệ vàng của thái lan: VĐ seagame, Aff cup 2,3 lần gì đó, vào vòng loại cuối cùng woldcup châu á... Tuy nhiên đến giờ thì đa số đã lớn tuổi, chỉ còn chơi đỉnh cao 1 vài năm nữa là về vườn, thế hệ kế cận cũng chỉ trùng bình khá.
Còn VN chúng ta các em còn trẻ tuổi đời mới 20-24t, mà đã vượt cả thế hệ lão làng của Thái => Như vậy chắc chắn 1 điều từ giờ trở đi là thời của BĐ VN, Thái đã chính thức vào dĩ vãng.

Mandalord

Xe điện
Diễn đàn các cụ đặt ra Tàu nô, Mỹ nô, theo em giờ nên thêm Thái nô nữa.

Nhìn Thái đá thì không thể nói họ đẳng cấp được. Rời rạc, tự phát. Trong khi đó VN đá nhìn như MU. Đó chinh là sự khác nhau về đẳng cấp. Trong QK mình thua Thái đôi khi cả vì bán độ nữa chứ chả phải do thấp kém hơn.
Cụ chủ quan quá, cụ mới nhìn có 1 năm đã ra đẳng cấp rồi thì không ổn. Đội nào chả có lên có xuống. Lịch sử thiếu gì các đội vọt lên 1-2 năm rồi thôi, và ngược lại các đội tèo 1-2 chục năm rồi lại vọt lên. Ông Park cũng mới về đây được 1 năm, lứa CP mới là lứa đầu, tiến bộ nó cũng phải từ từ chứ.

ngochuanit

Xe buýt
Đé.o nói nhiều, Việt Nam vào Tứ kết, Thái về cmnr

Trong mắt tôi bây giờ đé.o có Thái, chỉ đang xem chú nào gặp mình trận tới, Arab Saudi hay JAV, trận sau nữa là Iran hay China
Cụ chuẩn đấy, em éo hiểu sau trận hôm qua rồi vẫn có những còm kiểu Việt Nam cửa dưới thái cửa trên, mịa thế chắc hôm qua Thái nhường Tàu, JOR nhường VN. Bố khỉ, VN làm gì mà đc anh em nhường kinh thế nhỉ.

freeway

Xe hơi
Nói thì cũng phải nhìn chứ, vòng bảng thằng Thái đá với ai còn Việt Nam đá với ai!?

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Nếu các ông bầu tư nhân tiếp tục đổ tiền vào đào tạo cầu thủ trẻ, bỏ tiền thuê HLV xịn thì VN không chỉ có 1 năm hưng thịnh thôi đâu. Nên nhớ độ tuổi trung bình của tuyển VN hiện nay chỉ là 23.1, trẻ nhất giải châu Á, nghĩa là chúng ta còn có thể giỏi hơn nữa. 4 năm sau, khi lứa cầu thủ này đạt tới đỉnh cao phong độ thì đã có lứa mới kế thừa. Chỉ sợ là các ông bầu không đủ tiền thôi.
Nếu cụ nào chơi bóng đá thường xuyên sẽ thấy là người VN ( từ cầu thủ nghiệp dư đến chuyên nghiệp ) đa số là chuộng kỹ thuật, lối đá phối hợp đẹp mắt, ít dùng sức. Lý do là người Việt kém sức lực nên phải dùng kỹ thuật bù lại. Thể lực thì người Thái có thừa nhưng tư chất kỹ thuật trời phú để chơi bóng thì có thể thấy là tuyển Thái hiện nay thua xa VN. Thái lúc trước dùng ưu thế thể lực và tốc độ thống trị ĐNA, nhưng khi đá châu Á thì lối đá đó thảm bại do ưu thế thể lực không còn.
Thành công của VN hiện nay nếu nhìn ở một góc độ hẹp, có thể thấy là nhờ ưu thế kỹ thuật đối với các đội ở ĐNA lẫn một số đội Tây Á. Cầu thủ VN chạm bóng, đi bóng cự ly ngắn, phối hợp nhỏ, chuyền cự ly trung bình rất tốt. Dĩ nhiên chúng ta chưa lên tới tầm Iran, Hàn hay Nhật được, những đội này thể lực tốc độ hơn hẳn nhưng cũng chuộng kỹ thuật như ta. Nhưng con đường bóng đá VN phải đi lên như thế nào, bây giờ chúng ta đã biết rõ. Vấn đề là chúng ta có tập trung đủ tiền bạc, sức lực, tinh thần để đi hay không.
Với trình độ kỹ thuật của Thái Lan hiện nay, nếu họ không thay đổi thì chúng ta có thể an tâm mà đi đá các giải châu Á một mình.
Chuẩn cụ
Comment của cụ đúng bản chất luôn
Trước đây sợ Thái Lan vì đá cố sống cố chết cũng không có cửa ăn.
Chứ thời điểm này thì 5-5 thôi

Jamebonds

Xe container
Cười người hôm trước, hôm sau người cười
E nghĩ cứ để thực tế chứng minh thôi, chỉ cần biết là ta vào được 4 kết, ấm thân m là đc rồi.
Thái nó thua nhưng chừng nào vẫn thắng VN thì chừng đó nó vẫn chế diễu m đc

dau-tay

Xe tăng
Cứ chém gió. Chờ seegame hãy hay các cụ ah.

Vulq71

Xe container
Thôi, em nghĩ không nên có những quan điểm kiểu thế này. Hãy cứ vui với những kết quả ta đang có. Em thấy kiểu này nó cứ bẩn bẩn hèn hèn kiểu gì ấy.

Filip Nam

Xe tải
Cứ chém gió. Chờ seegame hãy hay các cụ ah.
Seagame thì ko lấy làm thước cho về tính mạnh yếu của đội tuyển quốc gia bạn à. Thế giới chỉ công nhận nhưng giải đấu của tuyển quốc gia để đánh giá nền bóng đá đó. Seagame thì là giải đấu của đội trẻ thôi, nên cụ đừng mang seagame ra đây làm thước đo để suy xét hai nền bóng đá. Oke