[Funland] 4 năm hùng hổ của BD Thái Lan không bằng 1 năm hưng thịnh của BD VN

Nói gì thì nói mình vẫn cửa dưới so với Thái, nhìn cách nó đường hoàng bước vào vòng trong so với việc nhặt vé vớt mà phải nhờ đến vài đội trợ giúp.
Nói gì thì nói mình đã vào vòng trong còn nó thì về nghỉ sớm
Còn nói tiếp chuyện vé vớt thì cụ nê nhớ mình đã phải chung bảng với 2 ông lớn,còn thái thì khác

Vậy mà em vẫn thích cái cúp đấy. Khu vực mình còn thua mỗi nó cái đấy thôi. Nên chúng nó cứ nói nhiều.
Từ giờ tốt nhất cử U19 đi đá asiad và seagame nhờ :))
Em nghĩ Seagames năm 2019 này có cơ đấy nếu để Quang Hải, Văn Hậu, Đình Trọng... đá U23
Nhưng hình như các bạn ấy sẽ không đá để làm nhiệm vụ ở đội tuyển

kankyovietnam

Xe hơi
48TT8B khu đô thị Văn Quán Hà Đông Hà Nội
Website
www.kankyo.com.vn

kirby 173

Xe buýt
Em méo quan tâm Thái với Tàu đá bóng thế nào. Nhưng từ năm 2018, cái thằng Kiatisuk giờ mà nc về bóng đá Việt Nam là nó méo dám chem nữa rồi. Sau đận Asian cup này, cả hội Hồng Sơn, Huỳnh Đức khi tham gia bình luận cũng phải nhìn trước ngó sau rồi, cả một thế hệ gọi là vàng mà k có cái cup nào, chỉ bán độ là giỏi
có khi đài truyền hình mà mời thì mấy anh thế hệ vàng đấy ko dám lên, chém gió nhầm là đủ gạch xây biệt thự luôn.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Lại tự sướng rồi, một khi chưa lấy được Cup Seagame thì có nói gì cũng vô tác dụng thôi. Muốn làm được việc lớn trước tiên hãy làm việc nhỏ cho xong đi đã. Mọi lý do để cho rằng việc nhỏ không làm được chỉ là ngụy biện.
Seagame cũng không còn xa nữa, em đợi lứa này xem có làm nên chuyện hay không :D VN đợi quá lâu rồi :D
Tự sướng gì cụ? Sea Games là cái giải thế nào thì ai cũng biết. Dột và nát! Em nói thẳng, thà chọn vào bán kết U23 châu Á 2020 còn hơn ăn 5 cái HCV Sea Games. Vào bán kết U23 châu Á là auto dự Olympic, mấy cái HCV Sea Games tuổi gì hơn?

Nên coi giải đấu này là nơi luyện quân chứ ko phải là nơi lấy thành tích. Ông Park cũng ko dẫn giải này là đủ hiểu mục tiêu mà ông ấy hướng tới là Olympic kìa.

haidangdo

Xe hơi
Em nói nhanh cho nó vuông là giờ các em các cháu đá tự tin và hết mình như thế này thì chả việc qué gì phải nâng bi thằng em dại Thái Lan cả.
các cụ cứ xùng bá nó chứ bao năm nay nó có bao giờ quá được cái vòng tứ kết Châu á đâu .

Ở Châu Á giờ em thấy Việt Nam chỉ dưới tầm : Hàn , Nhật , IRan
còn lại em thấy cứ đá tự tin hết mình như cả năm vừa rồi thì chả ngán ông nào đâu các cụ ah.

Babetta6868

Xe tăng
Nói gì thì nói mình vẫn cửa dưới so với Thái, nhìn cách nó đường hoàng bước vào vòng trong so với việc nhặt vé vớt mà phải nhờ đến vài đội trợ giúp.
Cụ màu mè thế? Luật chơi nó vậy thì mình được vào vong trong với cái danh "vé vớt, may mắn", chẳng nhẽ mình được vào nhưng dí puồi vào tham gia nữa, bố phải đàng hoàng vào cơ! Chưa kể bảng mình khoai hơn nhiều so với các bảng khác. Trong bóng đã lúc thịnh lúc suy cũng bình thường. Với Thái Lan, em tôn trọng họ, lối đá của họ hiện đại văn minh!

mazda3_pro

Xe lăn
Tự sướng gì cụ? Sea Games là cái giải thế nào thì ai cũng biết. Dột và nát! Em nói thẳng, thà chọn vào bán kết U23 châu Á 2020 còn hơn ăn 5 cái HCV Sea Games. Vào bán kết U23 châu Á là auto dự Olympic, mấy cái HCV Sea Games tuổi gì hơn?

Nên coi giải đấu này là nơi luyện quân chứ ko phải là nơi lấy thành tích. Ông Park cũng ko dẫn giải này là đủ hiểu mục tiêu mà ông ấy hướng tới là Olympic kìa.
Khổ nhắm, đã tham gia thì nên lấy HCV nếu đủ trình độ cụ ợ. Còn nếu chê thì thôi đừng có tham gia. :D

Future 141.48

Xe buýt
Luật nó viết ra, đội nào đáp ứng đủ thì vào thôi. Cần gì phải trên với dưới đội nào .

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Khổ nhắm, đã tham gia thì nên lấy HCV nếu đủ trình độ cụ ợ. Còn nếu chê thì thôi đừng có tham gia. :D
Em mà đc quyết định thì em cho đám U19 tham gia ý chứ ;)) . Cả giải có lèo tèo vài đội mà mình bỏ giải thì bọn khác nó lại kêu ;))
Còn HCV SG này chả nói lên đc điều gì khi mà mình đã giành đc những thành công còn lớn hơn thế. Cụ xem tennis sẽ thấy ko phải lúc nào các tay vợt lớn tham dự giải nhỏ cũng là để vô địch mà chủ yếu để duy trì cảm giác nhắm vào những giải lớn. U22 tham gia SG sẽ là hạt nhân đá U23 châu Á năm sau với mục đích đự Olympic nên các em cần đc lựa chọn điểm rơi phong độ vào giải quan trọng hơn thay vì căng sức đá 1 giải nhàm chán như thế.

Rong Ruổi

Xe container
Bóng đá châu Á chia làm mấy level sau:
1: Iran, Hàn, Nhật, Úc, Saudi
2: Iraq, Qatar, UAE, Trung quốc, Uzbek
3: JorrOman, Syria, Barahn, Việt, Thái, Ấn, Triều tiên + vài thằng Trung Á
4: Malay, Phi, Yemen, Myanmar, Palestine, Triều tiên + vài thằng gen to cao đen hôi
5: bọn lít nhít chíp hôi.

Trong cùng level thì đá ngang ngửa nhau. So sánh thì có khác biệt nhưng không chênh lệch nhau mấy. Ăn nhau từng trận tùy theo hlv + phong độ, tinh thần.
Còn khác level thì thể hiện rõ sự chênh lệch.

Đấy nên Thái hay Việt mà muốn chứng minh mình đẳng cấp hơn đội kia thì cố chen vào level 2, đá ngang ngửa ổn định trong level đấy đi rồi hẵng chém.
Chứ gọi là đẳng cấp hay vươn tầm thì nó cũng có các mức khác nhau chứ chém mồm cho vui thì cứ vui thôi :D
Ông Triều Tiên cụ cho nằm cả 2 nhóm 3 và 4 à?

Mũi tên bạc

Xe container
Cái mà Mình khó bằng Thái nhất theo em vẫn chỉ là thể hình và thể lực. Còn trình độ bóng đá Thái bây giờ ko thể bằng Việt Nam đc!

xegiacmo

Xe container
Nằm dưới đá cho thoải mái tâm lý cũng có sao

mmxhung

Xe điện
Bóng đá thì có thể ngang ngửa hoặc nhỉnh hơn Thái, nhưng cơ sở hạ tầng, quy mô kinh tế, trình độ dân trí... thì còn thua Thái vài chục năm.

Fan_Nadal

Xe buýt
Thái mà tìm được 1 HLV phù hợp là lại ngon ngay. Nói j thì nói chất lượng cầu thủ của Thái vẫn nhỉnh hơn VN mình 1 ít, đấy là nhận xét khách quan của e :D
Cụ nói thế nào em thử vài vị trí cho cụ

Thằng Imthinthit Songrasanbay trình sao bằng Quang Hải
Thằng Thủ môn Thái sao bằng Văn Lâm
Thằng Đít tan lỗ sao bằng Hoàng Bò (2 pha kiến tạo rồi nha)
Thằng Supachai sao bằng công Phượng
Có thằng nào hơn Đình Trọng Duy Mạnh Quế nữa cụ cho cái ví dụ đi :))

Mat Mia

Xe hơi
Hãy công bằng với đội tuyển vì mọi so sánh đều khập khiễng.

Meo Meo Meo

[Tịch thu bằng lái]
Nói như cái cc. Dưới thì biến mẹ sang thái mà ở.