[Funland] 42 tuổi tự đi tìm vợ khó khủng khiếp!

Mytv

Xe điện
kể 42 mà thu nhập 44 củ thì thiếu gì nhỉ, haiz, như e 44 mà thu nhập có 4.4 củ đây, đang tính tìm vợ mà khó quá
Bằng tuổi cụ e chỉ có 2 củ lạc thôi đây này. :D Lại còn lạc héo sắp thối nữa.:((
Ông thu nhập 44 củ tháng lên đây hỏi cách tán gái mới haiz.

Mytv

Xe điện
4 xịch thì chả cần giàu, chỉ cần hoà nhã sạch nước cản, công việc ổn gái nó nhìn có tương lai tốt thì cua khối em 26-30 cụ. Nhưng đây lên of buôn than U42 thì khó rồi :D
Tiến sĩ. Lương 44 củ mà thiếu gái nghe nó cứ haiz haiz thế nào cụ ạ. Các e tầm 28-32 h chưa chồng đầy. Nghe pờ rô phai như thế chả lao vào ngay. Trừ phi...

phuongmit

Xe cút kít
Quà ngon chả còn đến trưa, lên đến đây bán báo rao rong cũng tồn kho oánh rơi chìa khóa rồi lại còn bốc phét nữa thì tối về qwerty thoy ;))

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Quà ngon chả còn đến trưa, lên đến đây bán báo rao rong cũng tồn kho oánh rơi chìa khóa rồi lại còn bốc phét nữa thì tối về qwerty thoy ;))
Em nghĩ nếu là tiến sỹ, lương 44tr/tháng lại là trai tân chưa vợ chỉ vì mải mê nghiên cứu học tập, công tác chứ không phải vì bệnh tật hay tâm sinh lý rối loạn thì tìm vợ trong tầm 26-35 quá đơn giản. Đồng nghiệp hay bạn bè họ giới thiệu, gái nó đến bế đi lâu rồi :))

alceste

Xe điện
Em nghĩ nếu là tiến sỹ, lương 44tr/tháng lại là trai tân chưa vợ chỉ vì mải mê nghiên cứu học tập, công tác chứ không phải vì bệnh tật hay tâm sinh lý rối loạn thì tìm vợ trong tầm 26-35 quá đơn giản. Đồng nghiệp hay bạn bè họ giới thiệu, gái nó đến bế đi lâu rồi :))
Riêng cái lương 44 triệu ko cần đính kèm tiến sỹ, nếu tinh thần bình thường ko quá vô duyên hay xấu xí, ám tật thì cũng bế đi lâu rồi cụ ơi.

Mytv

Xe điện
Riêng cái lương 44 triệu ko cần đính kèm tiến sỹ, nếu tinh thần bình thường ko quá vô duyên hay xấu xí, ám tật thì cũng bế đi lâu rồi cụ ơi.
Quả TS lương 44 củ này cháu mạnh dạn đoán bị ám ảnh sự hoàn hảo. Nhìn đâu cũng thấy mặt xấu. Yêu cầu lại cao quá. Có thể còn thêm một vài yếu tố khác nên gái nó chưa đến bế đi nên ế đến h.

hd2022

Xe tải
Quả TS lương 44 củ này cháu mạnh dạn đoán bị ám ảnh sự hoàn hảo. Nhìn đâu cũng thấy mặt xấu. Yêu cầu lại cao quá. Có thể còn thêm một vài yếu tố khác nên gái nó chưa đến bế đi nên ế đến h.
😆😆

deverlex

Xe buýt
Nay em cạo râu sạch sẽ, ăn mặc gọn gàng ra siêu thị big C, chủ yếu là đi dạo ngắm nghía cho vui vẻ và tình cờ đi qua shop kem đánh răng gội đầu! Thấy một em gái khá trẻ trung ưa nhìn em phân vân một lúc rồi lại bắt chuyện làm quen để xin số điện thoại. Nhưng em ý chỉ hỏi anh cần loại kem đánh răng nào, sau em nói muốn trò chuyện làm quen với em ý và xin số đt làm bạn thì em ý khuẩy tay ngay!

42 tuổi đi làm quen kiểu này đúng là tịt :) chắc phải nhờ mai mối cho cô nào 34 35 đang cần cưới ck thôi:(
42 tuổi thì cụ đăng cái ảnh đại diện đứng cạnh chồng tiền xếp cao ngang đầu cụ thì các em trẻ trung tự đến thôi, cách nhau 20-30t k là vấn đề gì đâu nha cụ. Quan trọng ở tuổi U50 là phải có nhiều tiền trc, còn cỡ 20-30 thì phải đẹp trai trc

Shadow381

Xe điện
Ngon thế thì bị gái oánh đánh bả chết luôn :))
Em lại nghĩ tầm 44 tự nguyện chết chứ thừa khôn đánh bả khó. Bạn bè em đầy ông kiểu 44, tiến sỹ lương 40 củ chưa vợ, chả phải vấn đề gì chỉ là ở cái tuổi dựng vợ gả chồng thì mải mê sự nghiệp, phấn đấu, có ông tuổi ấy lại bị làm thư ký, mà thư ký thì sáng đến cơ quan từ 7h, 9h tối mới về nhà thời gian đâu tìm gái; hết thời gian làm thư ký chuyển qua làm sếp thì hết xử nó tuổi, lúc đó loanh quanh 35 - gần 4 sọi rồi, lại quen làm việc nên ko giảm cường độ được nữa. Thế là vẫn ngày 7h lên cơ quan, hết giờ đi nhậu hoặc thể thao, tối về chuẩn bị cho ngày hôm sau đi làm… Bạn em đầy ông như nghiện cơ quan, cuối tuần cứ phải lên, nghỉ Tết chỉ nhong ngóng mồng 4 đã mò lên; như 1 thói quen; thế thì ế là đúng!
Mà tuổi ấy rồi, nếu ko gặp ai đó thật sự làm rung động thì cũng chả mặn mà tìm vợ bởi thời gian rảnh luôn thiếu: ông thì mải mê thể thao, tập Gym, đạp xe, bơi lội; cuối tuần thì golf; nuôi sugerbaby (tính ra rẻ bởi ko phải quà cáp, hờn dỗi..). Có ông thì tiếp tục đầu tư cho sự nghiệp nên thời gian, tiền bạc cá nhân chả còn! Có vợ thì vẫn phải chia sẻ thời gian, tiền bạc cho gia đình chứ đâu toàn tâm toàn ý đầu tư sự nghiệp nữa?

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Em nói thật, không biết các cụ mợ nghĩ ntn chứ ở cái đất Hà Nội này thì hôn nhân để đi vào cuộc sống gia đình, chỉ cần vợ chồng có công việc chắc chắn, ổn định và phát triển với mức lương của vợ từ 10tr, chồng từ 20tr cũng đã tốt lắm rồi!