[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

oldfashion

Xe tăng
Cụ có tin là quận HK mà ở mấy chỗ chung cư khu Lý Thường Kiệt hay mấy khu trên phố vẫn là chỗ đang sống nhất k :D
Hoàn Kiếm và Lý thường Kiệt đúng là đáng sống nếu diện tích tầm 60m2 cho gia đình 4 người cụ ạ (bất kể là căn hộ hay đất). Chứ nó như cái tổ chim, chui ra chui vào bẩn thỉu hôi hám, hàng xóm thì mất dạy thì em cũng vái. Hàng xóm nhà em trong Hà Đông đầy người ở phố cổ với phố Pháp vào ở đấy cụ ạ. Ít tiền mà thích ở rộng thì chỉ có ra ngoài. Còn 100m2 chỗ Hoàn Kiếm với Ba Đình thì ai chẳng muốn.

oldfashion

Xe tăng
sợ hãi âu cũng là sự trải nghiệm mà cụ :@)
Em không sợ cụ ạ. Em chỉ thấy tức giận, bất lực và mệt mỏi, giống một cô gái bị hấp diêm nhưng mà không thấy khoái cảm vì thằng hấp diêm là một thằng già hôi hám, bẩn thỉu và ngu dốt.

091090098

Xe điện
sợ hãi âu cũng là sự trải nghiệm mà cụ :@)
kể cũng sợ thật, cái lần tai nạn 2 người chết ấy, trời mưa, buổi chiều em lại phải xuống Hà Đông, để đón anh Phòng TNMT quận Hà Đông, xuống thẩm định mảnh em đang xin sang tên. Em lại chui dưới nó các cụ ah ... May ko sao

Mảnh đấy, em cũng chưa cần làm gì, kế hoạch 10 năm nữa mới dùng, hy vọng mọi thứ như cụ chủ thớt nói, để em về Hà Đông sống, đường sắt chắc cũng xong lâu rồi.

sony_2010

Xe điện
Em không sợ cụ ạ. Em chỉ thấy tức giận, bất lực và mệt mỏi, giống một cô gái bị hấp diêm nhưng mà không thấy khoái cảm vì thằng hấp diêm là một thằng già hôi hám, bẩn thỉu và ngu dốt.
cố gắng 1 năm nữa cụ ạ, tàu điện xong, hầm chui ngã tư khuất duy tiến xong cầu HĐ đến Ngã 4 sở chỉ 10' là cùng

sony_2010

Xe điện
kể cũng sợ thật, cái lần tai nạn 2 người chết ấy, trời mưa, buổi chiều em lại phải xuống Hà Đông, để đón anh Phòng TNMT quận Hà Đông, xuống thẩm định mảnh em đang xin sang tên. Em lại chui dưới nó các cụ ah ... May ko sao

Mảnh đấy, em cũng chưa cần làm gì, kế hoạch 10 năm nữa mới dùng, hy vọng mọi thứ như cụ chủ thớt nói, để em về Hà Đông sống, đường sắt chắc cũng xong lâu rồi.
(like)
ko phải hy vọng cụ ạ, đó là sự thật. Chỉ 1 năm nữa thôi, bộ mặt đường Nguyễn Trãi đẹp nhất thủ đô đấy ạ...rồi lại lên ti vi suốt (like)

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật nhá.
Em làm trong phố.
F1 nhà em học trong phố.
Ông già, bà già em ở trong phố.
Có họa điên tự dưng em mới chạy ra ngoài ngoại thành mờ ở.
Ở cách Bờ hồ 400m, 2 giờ sáng em vưỡn ra ngoài kiếm được đồ ăn, đồ uống, gọi được bạn đi nhổng.
Đi xa 1 tí, chỉ tới Linh đàm thời đã về nhà chắc ít ai tính chuyện ra đường :(

Xế Độp

Xe điện
Nói thật nhá.
Em làm trong phố.
F1 nhà em học trong phố.
Ở cách Bờ hồ 400m, 2 giờ sáng em vưỡn ra ngoài kiếm được đồ ăn, đồ uống, gọi được bạn đi nhổng.
Ái zà, đêm lão toàn đi ăn mảnh nha :)

oldfashion

Xe tăng
cố gắng 1 năm nữa cụ ạ, tàu điện xong, hầm chui ngã tư khuất duy tiến xong cầu HĐ đến Ngã 4 sở chỉ 10' là cùng
Ngay bây giờ đi từ Bưu điện Hà Đông đến Ngã tư khổ còn chưa đến 10 phút ấy chứ cụ. Từ cầu Trắng, thẳng một mạch Tây Sơn, Nguyễn Lương Bằng đến Lăng Bác là đúng 10km, đi hết tối đa là nửa tiếng vào giờ bình thường.

oldfashion

Xe tăng
Nói thật nhá.
Em làm trong phố.
F1 nhà em học trong phố.
Thật sự là kiếm đồ ăn ban đêm không phải là lí do để em chọn nơi định cư cụ ạ. Hà Đông quê em thì giờ nào mà chẳng mua được đồ ăn. Thằng KFC nó mở 24/24 mà. Bây giờ trong phố mà muốn đi chợ hơi khổ. Siêu thị bé tí, chợ xanh không có, còn mỗi chợ Hôm với chợ Đồng Xuân. Chui rúc trong mấy cái ngõ vừa nhỏ hẹp, vừa bẩn. Em cũng rất thích phố cổ với phố PHáp, thường xuyên lên phố để cà phê cà pháo, ngồi vỉa hè ngắm người qua lại, nhưng mà có thời điểm thôi. Còn hàng ngày sáng em đi làm, tối về nhà em ở Mỗ Lao, không khí trong lành, yên tĩnh, không có hàng xóm mất day nấu cơm bếp than tổ ong với lại hát karaoke. Cuộc đời mình có phải chỉ để ngồi vỉa hè uống cà phê ngắm phố đâu? thỉnh thoảng thôi chứ. Có phải đêm nào cũng phải ăn lúc 2h sáng đâu, chỉ một năm vài lần thôi chứ.
Mà nói thật em cũng chẳng mong có thêm người vào Hà Đông nữa đâu. Cứ như bây giờ nó còn thoáng.

Chỉnh sửa cuối:

sony_2010

Xe điện
Thật sự là kiếm đồ ăn ban đêm không phải là lí do để em chọn nơi định cư cụ ạ. Hà Đông quê em thì giờ nào mà chẳng mua được đồ ăn. Thằng KFC nó mở 24/24 mà. Bây giờ trong phố mà muốn đi chợ hơi khổ. Siêu thị bé tí, chợ xanh không có, còn mỗi chợ Hôm với chợ Đồng Xuân. Chui rúc trong mấy cái ngõ vừa nhỏ hẹp, vừa bẩn. Em cũng rất thích phố cổ với phố PHáp, thường xuyên lên phố để cà phê cà pháo, ngồi vỉa hè ngắm người qua lại, nhưng mà có thời điểm thôi. Còn hàng ngày sáng em đi làm, tối về nhà em ở Mỗ Lao, không khí trong lành, yên tĩnh, không có hàng xóm mất day nấu cơm bếp than tổ ong với lại hát karaoke. Cuộc đời mình có phải chỉ để ngồi vỉa hè uống cà phê ngắm phố đâu? thỉnh thoảng thôi chứ. Có phải đêm nào cũng phải ăn lúc 2h sáng đâu, chỉ một năm vài lần thôi chứ.
vẫn tư tưởng bám phố thế thì dự án di dời đợt 1 này e rằng khó đây :))

Ôi, em vẫn vote cho Cầu Giấy quê em các bác ạ :D
Nhà ở khu Dịch Vọng, làm ở Keangnam thì còn gì bằng :D

tamanguyen

Xe điện
Mà nói thật em cũng chẳng mong có thêm người vào Hà Đông nữa đâu. Cứ như bây giờ nó còn thoáng.
Nói thật nhá.
Em làm trong phố.
F1 nhà em học trong phố.
mỗi người mỗi điều kiện , hoàn cảnh và tư duy khác nhau với lại cái thói quen sinh hoạt và đặc thù công việc của mỗi người nó ảnh hưởng rất lớn đến việc quyết định nơi sống.
em ở quê ra chiu rúc trong phố cũng hơn 10 năm, mãi mới mua đựoc cái tổ chim trên cao ở hà đông lên em thấy hp lắm rồi, nếu sau nhỡ đâu em phất lên thì em lại chuyển chỗ khác. nhà ở thì e nghĩ chỉ có đất ông cha để lại, thờ cúng hưong hỏa thì khó thay đổi , còn không thì như cái phuơng tiện thôi.

Chỉnh sửa cuối:

091090098

Xe điện

nói thật em cũng chẳng mong có thêm người vào Hà Đông nữa đâu. Cứ như bây giờ nó còn thoáng.
Giọng cụ có vẻ hằn học?, ko nên thế.
Nước sông ko phạm nước giếng, cụ cứ Ah Q đi cho nó dễ sống,

Sự thực là rất nhiều người cố bám lấy cái ngõ nhỏ, hẹp, bẩn đấy để kiếm sống.
Mà cũng chả hiểu nó có cái gì mà Tây lớn Tây bé phải cố đến thăm.

Chúng ta nên tôn trọng 1 tý.

Iem nói thế ko có ý gì, vì em ở gần cái khu phố cổ chui rúc,( nhưng em ko phải chui rúc ) và em cũng lại có đất ở Hà Đông từ hồi cụ chưa ở Mỗ Lao cơ !!!

091090098

Xe điện
Quên em chưa nhắc đến cái chợ Hà Đông to chẳng kém chợ Hôm.
Mỗ Lao sao đi chợ Hà Đông hả cụ?
Cụ còn chịu khó lên phố cổ uống cafe, chứ nếu ko có việc, ít khi em xuống Hà Đông lắm.
Ah sắp mấy hôm nữa xuống thăm Ông bà em ở nghĩa trang Hà Đông rồi,!!!

Chỉnh sửa cuối:

NhanF

Xe tải
Em ở Hà Đông đây, sáng nào cũng khổ vì Nguyễn Trãi hay LVL. Một đống BDS ở Hà Đông còn bỏ hoang, nếu về ở hết thì phải thêm vài con đường nữa. Bệnh viện khu vực này thì ko có cái nào ra hồn hic

Juel0109

Xe hơi
Em ở Hà Đông đây, sáng nào cũng khổ vì Nguyễn Trãi hay LVL. Một đống BDS ở Hà Đông còn bỏ hoang, nếu về ở hết thì phải thêm vài con đường nữa. Bệnh viện khu vực này thì ko có cái nào ra hồn hic
Có 103 ok mà cụ :) có điều là có tiền thì giải quyết nhanh :))
E thấy HĐ vẫn đáng sống thơ lời cụ chủ thớt thật, vì k xô bồ như nội thành, vẫn còn tình làng nghĩa xóm hơn trên phố, giá cả đỡ đắt đỏ ...
P/s: đang ở gia lâm nhưng vẫn muốn về Hà Đông xây nhà sống :)

091090098

Xe điện
Hoàn Kiếm và Lý thường Kiệt đúng là đáng sống nếu diện tích tầm 60m2 cho gia đình 4 người cụ ạ (bất kể là căn hộ hay đất). Chứ nó như cái tổ chim, chui ra chui vào bẩn thỉu hôi hám, hàng xóm thì mất dạy thì em cũng vái. Hàng xóm nhà em trong Hà Đông đầy người ở phố cổ với phố Pháp vào ở đấy cụ ạ. Ít tiền mà thích ở rộng thì chỉ có ra ngoài. Còn 100m2 chỗ Hoàn Kiếm với Ba Đình thì ai chẳng muốn.
Cụ xem cái nhà em ở Hoàn Kiếm nhá, nhân tiện em có bài trên OF. Mà em cũng có mảnh rộng tương đương ở trong Hà Đông, ông chú em mảnh bên cạnh mà cho thuê rồi lên NTKhổ ở đấy.

Em toàn xuống Hà Đông bằng đường Giảng Võ - Láng Hạ, Vạn Phúc. Nhanh ah !!
http://www.otofun.net/threads/806096-chinh-chu-can-thue-dat-xuong-tai-tinh-can-cho-thue-van-phong-tai-quan-hoan-kiem?highlight=

Nói thật nhá.
Em làm trong phố.
F1 nhà em học trong phố.
Như cụ Vịtxanh thì còn chả có lý do gì ra khỏi Trung tâm, ko giống em, ko có gì năm cũng phải ít nhất 1, 2 lần xuống thắp hương, nộp thuế đất ...
trong phố công nhận tiện: cưới xin mọi người hay tổ chức gần khu TT này, nhà em thì 3 bước là đến 1 loạt Chi nhánh Ngân hàng, đến hơn 10 cái chứ ko ít.
Đúng là kiếm cái Đại siêu thị là khó, thậm chí kiếm cái cây xăng cũng khó hơn trước,

Chỉnh sửa cuối:

NhanF

Xe tải
Có 103 ok mà cụ :) có điều là có tiền thì giải quyết nhanh :))
E thấy HĐ vẫn đáng sống thơ lời cụ chủ thớt thật, vì k xô bồ như nội thành, vẫn còn tình làng nghĩa xóm hơn trên phố, giá cả đỡ đắt đỏ ...
P/s: đang ở gia lâm nhưng vẫn muốn về Hà Đông xây nhà sống :)
Em ko bít 103 ổ chỗ nào, vào vài lần mà chưa một lần thấy ổn.