Thảo luận 6 tháng, 4 lần ra thay lốp, vá lốp mà vẫn hàng tuần phải bơm

Thành Meng

Đi bộ
Em có tình huống này các bác cho xin ít kinh nghiệm với:
0. Em mua con Kia Carnival đầu 2022. Giữa năm vợ leo bánh lên gờ cao, sắc nên nổ lốp. Em ra Kia Mỹ Đình thay lốp mới và câu chuyện bắt đầu 😅
1. Ngay sau khi thay về, lốp mới ấy xuống hơi chậm => hàng tuần em phải bơm thêm hơi.
E gọi điện than phiền ngay, nhưng vẫn để đi. Hơn 2 tháng sau e ra bảo dưỡng, họ (Kia Mỹ Đình) bảo do van và họ đã chỉnh lại rồi.
2. Lại ngay sau đó, lốp vẫn xuống hơi chậm như vậy, e lại gọi luôn trong tuần để report nhưng mấy tháng sau e mới lại ra Kia MD => họ vá lốp.
3. Lại vẫn xuống hơi. Lại gọi. Lại bơm hàng tuần. Tháng sau lại ra.
Lần này e bảo "Kiểm tra kỹ 2 lần cho anh. A trả gấp đôi tiền cũng đc nhưng đây là lần thứ 4 rồi mà a về vẫn phải bơm xe hàng tuần thì a k bao giờ đến đây nữa".
Họ kiểm tra và nói thủng nhỏ 5 chỗ nhưng họ k có sẵn lốp nên khuyên e ra Kia Phạm Văn Đồng để thay.
4. Hết báo cáo 😅

Cho e hỏi:
1. E thấy 3, 4 lần ra hãng mà ngay sau khi về vẫn phải bơm hàng tuần thì chất lượng dịch vụ của Kia Mỹ Đình là không tốt. Nhận định này đúng không hay là tình huống của e là bình thường và các bác vẫn hay gặp?
2. Lần 4, e thấy mấy chỗ châm kim đều ở khe lốp phía ngoài (phía có van). Liệu nguyên nhân do đâu? - để e có thể đề phòng về sau.

k66473

Xe tăng
Thủng hẳn thì dễ xử lí.
Kiểu xuống chậm như thế này rất khó dò tìm và nên mang ra cửa hàng chuyên lốp thì họ có kinh nghiệm hơn là hãng, vốn chuyên các món đặc thù hơn.

Cách đây khoảng 10 năm, xe em cũng bị xuống hơi chậm 1 lốp. Mang ra 2 cửa hàng lốp thì chỉ có 1 cửa hàng lốp là xử lí được. Bệnh gì em cũng quên mất rồi. Cửa hảng xử lí được lỗi của xe em là cái Đích Lốp gì đó, chỗ ngã 4 Cầu Giấy, bây giờ cũng chuyển đi chỗ khác rồi hay sao đó./.

datld

Xe tải
Nghe cụ tả thì em nghiêng về vành của cụ có lẽ hơi méo, móp ( vì khi leo vỉa, hoặc đi qua ổ gà mà lao nhanh cũng rất dễ gây ra hiện tượng méo vành), nên lốp dễ bị ra hơi, đặc biệt khi cụ đỗ chân cao chân thấp sẽ dễ thấy lốp xuống hơi càng nhanh do áp lực của xe dồn xuống lốp, hơi xì ra càng nhanh. Cụ đi ra hàng lốp uy tín nhờ kiểm tra vành + cân bằng luôn thì em nghĩ ok.

dracula_bg

Xe điện
một là sau quả nổ đầu tiên lazang bập vỉa gây méo mên ko khít lốp nên bị xì khe, khe mà khít thì cụ chủ xem liệu quanh nhà có đội bắn vít tôn hay xây dựng gì không chứ thủng gì mà lắm thế :D , vá lốp xong kiểm
tra xì có gì đâu, xịt nước xà phòng vào biết ngay, vá xong ko xì nhưng vài hôm sau bị xì thì do lốp hoặc ăn đinh mới thôi

Dotting

Xe tải
Táng mạnh quá lỗi la zăng rồi cụ.

Love4ever

Xe hơi
Kinh nghiệm của e là không nên vá lốp ở trong hãng mà nên ra các cửa hàng hoặc gara chuyên về lốp sẽ tốt hơn.

Lốp ô tô Duy Trang

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
lopotoduytrang.com.vn
có thể lazang của cụ sau khi bị va chạm có khả năng bị méo, nếu cụ ở gần tam trinh qua cửa hàng em các bạn kỹ thuật xử lý cho cụ ạ

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Thủng hẳn thì dễ xử lí.
Kiểu xuống chậm như thế này rất khó dò tìm và nên mang ra cửa hàng chuyên lốp thì họ có kinh nghiệm hơn là hãng, vốn chuyên các món đặc thù hơn.

Cách đây khoảng 10 năm, xe em cũng bị xuống hơi chậm 1 lốp. Mang ra 2 cửa hàng lốp thì chỉ có 1 cửa hàng lốp là xử lí được. Bệnh gì em cũng quên mất rồi. Cửa hảng xử lí được lỗi của xe em là cái Đích Lốp gì đó, chỗ ngã 4 Cầu Giấy, bây giờ cũng chuyển đi chỗ khác rồi hay sao đó./.
Đích Lốp giờ về Trung Kính, ngay gần ngã tư rẽ tay phải từ Hạ Yên Quyết vào vào cụ ạ. Em cũng hay ra đây xử lý các vấn đề liên quan đến lốp

Vn-Index

Xe tải
Xe em K3 mới tinh mà cũng bị 1 lốp xuống hơn chậm, cứ tầm 2 tuần phải bơm 1 lần mà không rõ nguyên nhân à

Thudovang

Xe buýt
Bình thường cả năm chỉ phải bơm 2-3 lần là nhiều

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
0. Em mua con Kia Carnival đầu 2022. Giữa năm vợ leo bánh lên gờ cao, sắc nên nổ lốp. Em ra Kia Mỹ Đình thay lốp mới và câu chuyện bắt đầu 😅
1. Ngay sau khi thay về, lốp mới ấy xuống hơi chậm => hàng tuần em phải bơm thêm hơi.
E gọi điện than phiền ngay, nhưng vẫn để đi. Hơn 2 tháng sau e ra bảo dưỡng, họ (Kia Mỹ Đình) bảo do van và họ đã chỉnh lại rồi.
2. Lại ngay sau đó, lốp vẫn xuống hơi chậm như vậy, e lại gọi luôn trong tuần để report nhưng mấy tháng sau e mới lại ra Kia MD => họ vá lốp.
Lần này e bảo "Kiểm tra kỹ 2 lần cho anh. A trả gấp đôi tiền cũng đc nhưng đây là lần thứ 4 rồi mà a về vẫn phải bơm xe hàng tuần thì a k bao giờ đến đây nữa".
Họ kiểm tra và nói thủng nhỏ 5 chỗ nhưng họ k có sẵn lốp nên khuyên e ra Kia Phạm Văn Đồng để thay.
4. Hết báo cáo 😅

Cho e hỏi:
1. E thấy 3, 4 lần ra hãng mà ngay sau khi về vẫn phải bơm hàng tuần thì chất lượng dịch vụ của Kia Mỹ Đình là không tốt. Nhận định này đúng không hay là tình huống của e là bình thường và các bác vẫn hay gặp?
2. Lần 4, e thấy mấy chỗ châm kim đều ở khe lốp phía ngoài (phía có van). Liệu nguyên nhân do đâu? - để e có thể đề phòng về sau.
riêng làm lốp thì e ra chỗ chuyên lốp làm thích hơn hãng

Tungbk75

Xe hơi
Em nghi vành của cụ có vấn đề rồi nên mới xuống hơi từ từ. Cụ mang ra cửa hàng lốp chuyên dùng họ bơm xong họ quét nước xung quanh xem có bị sủi bọt ko?

Mrkhanh2987

Đi bộ
4. Hết báo cáo 😅

Cho e hỏi:
E làm thường thấy nguyên nhân xuống hơi chậm do lazang bị móp méo , hoen gỉ gây tiếp xúc không kín giữa tanh lốp và bề mặt lazang và chân van bị rò gỉ dẫn đến xuống hơi .Nếu ăn đinh thì thường lốp ko trụ được 2-3 tuần do khi di chuyển lỗ đinh sẽ bị tác động trực tiếp gây xuống hơi nhanh ( tầm 2-3 ngày ). Hi vọng giúp ích dc cho cụ chủ. Chúc cụ giải quyết dc rắc rối của mình