72 giờ ở Boracay...Có nắng, Gió và rất nhiều cái đó!

cmyk77

Xe điện
Hay quá cụ ơi, nhưng mà gấu đi cùng thì làm sao mà có cái ấy được .... tiếp đi cụ nhóe. Thanks

hieutcnd

Xe điện
Cụ cho hỏi cụ ở Broracay bao lâu ah? Nhà em cũng đã đặt vé trc rồi 26/3 đi, 31/3 về. Nhưng ở Boracay có 2 ngày thôi. Sau đó dự định đi chơi Manila và Tagatay nữa

sieubom

[Tịch thu bằng lái]
Thích ảnh của 2 cố Hàn quốc, Ai chụp cái ảnh đó cũng giỏi ghê?

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Cụ cho hỏi cụ ở Broracay bao lâu ah? Nhà em cũng đã đặt vé trc rồi 26/3 đi, 31/3 về. Nhưng ở Boracay có 2 ngày thôi. Sau đó dự định đi chơi Manila và Tagatay nữa
Nhà cháu ở Boracay gần được 3 ngày ạ, nhưng chưa cảm nhận và khám phá hết mới đi chương trình tour đảo, lặn biển, còn đi bangka ngắm hoàng hôn, đi dù bay, chuối và đi trekking đảo thì chưa vì ko đủ thời gian ạ. Cảnh hoàng hôn là thời điểm lấy nhiều thời gian của nhà cháu nhất vì nó quá đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

hieutcnd

Xe điện
Nhà cháu đi chuyến sáng 28/3 đi Borracay, sáng 30 đã phải quay lại rồi. Đang sợ ít quá :(. Tính ra chơi ở đảo dc có 1,5 ngày

bimbim5656

Xe container
Em hỏi thật ảnh này cụ chụp hay cụ tải trên mạng về ạ
Đố cụ-thợ săn mây biết đấy ;). Chờ mãi chẳng thấy "cái đó" của cụ chủ, tặng các cụ tấm nữa

P/s: đây là ảnh nghệ thuật, không phải xxx, các cụ đừng có mà ...

Chỉnh sửa cuối:

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Nhà cháu đi chuyến sáng 28/3 đi Borracay, sáng 30 đã phải quay lại rồi. Đang sợ ít quá :(. Tính ra chơi ở đảo dc có 1,5 ngày
Ở Station 1 có quán Bar hay lắm cụ ạ, hình như là mít nai bar hay sao ấy nửa đêm nó mở tiệc cả mấy trăm người, mặc đồng phục, hát hò nhảy mua vui lắm, em chỉ nhớ áo đồng phục của nó màu vàng. Nếu có nhã hứng cụ cuốc bộ đến xem sao.

Mokkome

Xe máy
Đố cụ-thợ săn mấy biết đấy ;). Chờ mãi chẳng thấy "cái đó" của cụ chủ, tặng các cụ tấm nữa
Hà Nội đang lạnh mà vào cái thớt này rạo rực quá đi :)) , cảm ơn mợ chủ (b)

P/s: đây là ảnh nghệ thuật, không phải xxx, các cụ đừng có mà ...
em chả thấy nghệ thuật ở cái điểm nào sất , xem mà thấy ngứa mồm thế chứ :-L

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Bữa tối đầu tiên tại chợ hải sản D*Talipapa.
Men theo con đường dọc bờ biển, ánh điện sáng trưng, từ D*mall em rẽ trái và đi đến biển hiệu Victory Divers thì rẽ vào con ngõ nhỏ, có khá nhiều cửa hàng bán mọi thứ từ trên dời dưới bể có cả.
Đến chợ hải sản, nó không hoành tráng và nhiều hải sản như ở ta. Quanh đi quẩn lại chỉ có các loại cá, tôm hùm, tôm sú, nhum, sò, điệp, sò lông, ngao, ốc, hàu...ko nhiều lắm.
Ở chợ này mặc cả là cả một nghệ thuật, Cùng một sạp nhưng mỗi ngày sẽ có một chủ hàng khác nhau đứng bán nên bạn sẽ không mua được giá giống ngày hôm qua.
Sau khi chỉ vào con tôm hùm hỏi bao nhiêu nó bảo 5,200 peso và đưa cho em cái máy tính, em bấm 1500peso nó kêu ầm lên lắc đầu ngao ngán =)), rồi em lại bấm 2000 mà nó chưa bán, cuộc ngã giá bất thành.
Sang sạp khác nhà em mặc cả được hai con cua tầm hơn 1kg tí ti có giá 600peso, mua thêm ít tôm, hàu quát giá 900peso/1kg nhà em trả 100peso nó bán ngay. Sau khi mua bán xong, xung quanh chợ là các nhà hàng, họ mời chào nấu, chế biến, có bảng giá hẳn hoi giao động từ 100 - 200peso tùy món.
Trong giây phút chờ đợi nhà em rửa sạch tay và ko quên lấy ra từ trong túi 3 quả chanh mang từ VN (Chanh ở đây có giá 15peso/1 quả = 7000vnd).

Món cua sốt cay cực ngon.
Lần đầu tiên em được ăn cái nước sốt nó sền sệt đậm đà ngon đến như vậy, mới nhìn thôi mà em đã mướt hết cả chân răng rồi nuột nước bọt cứ ừng ực.

Ở D*Mall có rất nhiều nhà hàng mà người việt có thể ăn.
Điển hình là Mcdonal khá rộng, sạch sẽ ngay tại cổng chính của D*mall. Em đi lang thang một lúc các cửa hiệu ở đây cái gì cũng có, tuy nhiên giá có nhỉnh hơn ở D*talipapa.

Rồi thì nhà em cũng dừng lại một tiệm bán Kem. Phải nói kem ở đây quá khủng, có phần cho đại gia đình 500peso, có phần cho 4 người, 300peso, riêng nhà em chỉ dùng 150 peso gồm có kem, socola, trà xanh, gạp nếp rang, các loại trái cây thập cẩm, đá xay...ăn rất lạ và ngon đến giọt cuối cùng.

Ở cuối của D*mall hướng ra biển là trung tâm ẩm thực, ăn uống mang đậm phong vị của nhiều quốc gia. Chỉ cần lướt qua nhà hàng em đã đoán được ngay đâu là nhà hàng Ấn Độ hay Thái Lan.
Điểm đặc biệt em muốn nhấn mạnh ở trung khu này là sự khác biệt nằm thọt lỏm trong con hẻm nhỏ thự sự khó tìm nhưng ẩm thực ở đây rất tinh tế, nó không giống những nhà hàng khác chế biến theo kiểu công nghiệp. Smoke Resto quán chuyên các món của người Phil.

Kaopad là món đặc sản ở đây.
- Kaopad thịt lợn
- Kaopad thịt gà
Ngoài ra em cũng có thể yêu cầu thêm, bớt nhiều gia vị sao cho giống của VN mình. tuy nhiên cứ để đầu bếp chế biến là ngon nhất.

Món mỳ xào cực hấp dẫn vì nó ngon quá mà em quên mất cả tên gọi.

Quầy bếp!

Không hổ danh là quán khói, cũng giống như quán bún chả ở Hà Nội. Khói nghi ngút quện lẫn bao thứ mùi ám vào đầu tóc, quần áo, da. Nhân viên rất xinh và thân thiện, nhà em xin quả quất mà nói họ ko hiểu, chỉ khi small lemon mấy cô mang ra ngay.

Để tìm được quán em có chỉ dẫn như sau.
- Quán nằm trên trục chính của D*Mall đi từ MCdonal vào thì nó ở cuối đường, gần bãi biển.
- Đi từ đường ven biển vào chỉ cần qua nhà hàng của Thái, rẽ trái là đến.

Khi nhìn thấy biển hiệu: Palawan Pawnshop là tới quán Smoke.

Ngoài kia là biển vắng. Nói là vắng vào thời điểm ăn trưa khá nắng, cát trắng tinh, sóng nhẹ nhàng khung cảnh cứ mê man hút vào tầm mắt.

Chỉnh sửa cuối:

vodkahn

Xe đạp
Đi với gấu thì có cái đó cũng chả để làm gì cụ chủ ạ!:-??

donnisco

Xe hơi
Cam đoan trong máy cụ còn rất nhiều ảnh nữa chứ ko phải mỗi 2 e korea ấy đâu.cơ mà Săn chắc thât

Me_chuot

Xe đạp
Lạy các cụ hạ mấy cái ảnh XXX xuống, bữa trưa mà các cụ làm em sốc quá..xuýt ọe ra bàn phím

hieutcnd

Xe điện

bimbim5656

Xe container
Lạy các cụ hạ mấy cái ảnh XXX xuống, bữa trưa mà các cụ làm em sốc quá..xuýt ọe ra bàn phím
Em hỏi thật, mợ có bao giờ dừng mắt nhiều hơn 3s trước những anh chàng ngực trần 6 múi không, như Cris Ronaldo hay Beckham chẳng hạn? Nếu cụ chủ phản đối em sẽ hạ ảnh xuống ngay.
Em đã cân nhắc rất kĩ trc khi đưa những bức ảnh này lên, vì em thấy treo đầy trên phố Nguyễn Thái Học, chỉ tôn vinh vẻ đẹp của phụ nữ chả có gì là xxx cả. Chỉ có những cái đầu xxx thôi!