Pajero Sport - Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

Maybach Tàu

Xe container
Điều hòa của xe PS là dạng Auto khi cụ chỉnh nhiệt độ 25 chẳng hạn nếu ngoài trời nóng hơn 25 độ thì nó chuyển sang giàn lạnh, còn nếu ngoài trời 18 độ như hôm cụ đi thì nó chuyển sang giàn nóng hoặc quạt gió thôi ah.
Cảm ơn cụ, em hai lúa không biết vụ đó cứ thắc mắc mãi vì xe trước của em dùng cơm, các nút nóng lạnh nó rõ ràng :D

nguyenanhson

Xe buýt
Điều hòa của PSG Ultimate còn có cái cảm biến ánh sáng ngay trên táp lô chỗ gần chân kính. Nếu Ánh sáng gay gắt thì điều hòa cũng chạy làm mát nhanh hơn.

Râu Minh

Xe buýt
Đồng ý với nhận xét của cụ Maybach Tàu khi ngồi hàng ghế sau ( hàng thứ 2 ) của PS. Êm phết\:D/

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Muốn xài auto điều hoà thì phải thêm 1 cảm biến nữa

glare

Xe điện
Không giỏi giang gì ở cái tốc độ xe trên đường cả, chậm nhưng chắc đó là phương châm chung.
Xe càng nhỏ em càng chạy chậm ạ. Ngày xưa đi ctac nhìn thấy lắm tai nạn quá, bản thân cũng xèo đầu vài lần nên giờ chột. Đi xa bây giờ nhát chết em tuyền thuê xe to, lý do chính là nhà giờ chạy xe nhỏ :P

truongvantien

Xe tải
Xe càng nhỏ em càng chạy chậm ạ. Ngày xưa đi ctac nhìn thấy lắm tai nạn quá, bản thân cũng xèo đầu vài lần nên giờ chột. Đi xa bây giờ nhát chết em tuyền thuê xe to, lý do chính là nhà giờ chạy xe nhỏ :P
2 cụ thật chí lý, nếu ai cũng được như 2 cụ thì thật tuyệt vời, mới học lái như em cũng tự tin phóng xe ra đường rồi :))

nguyenanhson

Xe buýt
Xe PSG của em chạy hơn 2 năm rồi nên cũng muốn thay cái lọc gió điều hòa các cụ ạ. Nhưng thấy giá hãng chát quá so với giá trị thực của cái lọc gió điều hòa. Có cụ nào có nguồn cung cấp ngon bổ rẻ cho anh em xin báo em với ạ.

BiK

Xe điện
Em định rình sắp tới trời lạnh tiếp sẽ chạy lên Sapa xem tuyết, nhưng đi PS D 4x2 nên thấy hơi ngại không biết đi máy dầu có bị khó khởi động với thời tiết lạnh như thế. Theo em biết dầu diesel bắt đầu bị đông ở 0 độ C, hôm nọ xem báo lại thấy có chú County phải đốt cả lửa sấy thùng NL. Vậy có bác nào chạy PS máy dầu lên Sapa đợt rồi có vấn đề gì về máy không ạ ? Liệu có phụ gia nào có thể đổ vào thùng nhiên liệu để giảm nhiệt độ đông của diesel xuống thấp hơn không, hay chỉ có biện pháp thay dầu bôi trơn có độ nhớt khởi động lạnh thấp không? Thanks các cụ.

pdkhoajp

Xe điện
Xe PSG của em chạy hơn 2 năm rồi nên cũng muốn thay cái lọc gió điều hòa các cụ ạ. Nhưng thấy giá hãng chát quá so với giá trị thực của cái lọc gió điều hòa. Có cụ nào có nguồn cung cấp ngon bổ rẻ cho anh em xin báo em với ạ.
Bác xem ở đây: http://psc.vn/forum/showthread.php?t=520

KatieKat

Xe đạp
Xe nhà em mùa đông này thỉnh thoảng sờ vào cánh cửa cứ giật tung người lên, cả nhà ai cũng đã từng bị vài lần, em để ý nhất là hôm nào mặc áo len hay áo dạ là giật rất mạnh, nẩy cả người, mùa hè không thấy bị. Các cụ cho em hỏi làm thế nào để hiện tượng này hết được ạ? Cám ơn các cụ trước ạ

pdkhoajp

Xe điện
Xe nhà em mùa đông này thỉnh thoảng sờ vào cánh cửa cứ giật tung người lên, cả nhà ai cũng đã từng bị vài lần, em để ý nhất là hôm nào mặc áo len hay áo dạ là giật rất mạnh, nẩy cả người, mùa hè không thấy bị. Các cụ cho em hỏi làm thế nào để hiện tượng này hết được ạ? Cám ơn các cụ trước ạ
Đây chỉ là hiện tượng truyền điện do tĩnh điện từ quần áo, ko v.đề gì bác ah, chỉ giật mình tí.

truongvantien

Xe tải
Em định rình sắp tới trời lạnh tiếp sẽ chạy lên Sapa xem tuyết, nhưng đi PS D 4x2 nên thấy hơi ngại không biết đi máy dầu có bị khó khởi động với thời tiết lạnh như thế. Theo em biết dầu diesel bắt đầu bị đông ở 0 độ C, hôm nọ xem báo lại thấy có chú County phải đốt cả lửa sấy thùng NL. Vậy có bác nào chạy PS máy dầu lên Sapa đợt rồi có vấn đề gì về máy không ạ ? Liệu có phụ gia nào có thể đổ vào thùng nhiên liệu để giảm nhiệt độ đông của diesel xuống thấp hơn không, hay chỉ có biện pháp thay dầu bôi trơn có độ nhớt khởi động lạnh thấp không? Thanks các cụ.
Cụ ơi cụ lo cũng phải thôi ạ, thời tiết sapa giờ thì máy dầu cự kì khó nổ đấy ạ. Đầeseiessel không bị đông ở 0 c đâu cụ nhé. Có điều là dầu bôi trơn nó sẽ bị tạo một lớp màng, và không khí trong buồng đốt quá lạnh khó khởi động ạ.

namtrung478

Xe tải
Em mới lấy xe PS chạy được 2000km, số sàn máy dầu 2015.Đi thì rất tiết kiệm nhiên liệu, lái sướng em dùng thay xe máy để đi làm vì nó quá tiết kiệm và dễ dàng sử dụng trong phố (trước em chạy Pajero GLS lái hơi vất vả)nhưng em đang đau đầu về vụ ù và bưng tai.... các cụ ở HN cho em xin địa chỉ cụ thể để ra tết em mang xe đến sử lý.
Đội ơn các cụ.(Số điện thoại của em 0912055779)

namtrung478

Xe tải
Có vài cách:
- Đơn giản nhất là nới ốc gầm ra 1 chút.
- Hơi mất chút ngân lượng: thay thanh cân bằng trước bằng UltraRacing, vì Ultr nó cứng hơn nên làm thay đổi spring rate, tần số rung khác đi, ra khỏi ngưỡng khó chịu của tai cụ.
- Hơi tốn kém: Thay lò xo và hoặc giảm xóc khác.
P/S: những xe to thùng lớn mà hệ treo mềm, êm ái ít nhiều đều có hiện tượng này, kể cả xe tương đối "xịn".
Cụ ơi vụ này làm ở đâu cho em địa chỉ với ?
Đội ơn cụ.

Maybach Tàu

Xe container
Em mới lấy xe PS chạy được 2000km, số sàn máy dầu 2015.Đi thì rất tiết kiệm nhiên liệu, lái sướng em dùng thay xe máy để đi làm vì nó quá tiết kiệm và dễ dàng sử dụng trong phố (trước em chạy Pajero GLS lái hơi vất vả)nhưng em đang đau đầu về vụ ù và bưng tai.... các cụ ở HN cho em xin địa chỉ cụ thể để ra tết em mang xe đến sử lý.
Đội ơn các cụ.(Số điện thoại của em 0912055779)
Thay lốp hịn một tí và cứ đi sau 5k KM sẽ tự hết:D

namtrung478

Xe tải
Thông báo với các bác PSC,

Hôm nay em tranh thủ giờ nghỉ trưa và tiến hành làm theo PPManhcuong2 và kết quả là :)) :)) :)) thôi nói bằng lời không diễn đạt hết ý đâu. Bác nào muốn test thì ới em. Em chỉ có thể nói rằng xe đi cực êm, giờ chỉ còn tiếng động cơ vọng vào mà thôi. Kết quả này mang lại sự chắc chắn chứ không bồng bềnh như trước đây em làm.
Tất nhiên ppmanhcuong2 cũng được em modify tý xíu nhưng vẫn bám vào pp này là chủ yếu :D - Em xin phép bảo lưu bản quyền này của bác Cường ngoài HN nhé.

Bác nào muốn trải nghiệm PS chạy êm và không ồn thì cứ ới em, ngoài ra bác nào muốn xử lý như xe em thì báo cho em trước nhé. Sau tết em sang Thái lấy vật tư về :))
Bác cho em xin số máy và địa chỉ với.

Ducthien83

Xe tải
Cụ cho hỏi xe này đời 2015 đã có đồng hồ đa chức năng chưa

pdkhoajp

Xe điện