PCX bán đúng giá niêm yết, E ko hiểu liệu có cái gì đó ko các Cụ...

depalendoc

Xe tải
Tình hình là lần đầu tiên các HEAD của Honda bán giá xe đúng với giá niêm yết, các Cụ mua PCX trước đấy có thấy bị hớ ko ạ. E thì chẳng hiểu thế nào liệu có XYZ trong cái vụ này ko ???

Sáng nay, 18/9, các đại lý của Honda VN đã gây “sốc” cho rất nhiều người tiêu dùng khi chính thức bán xe PCX 125 mới với…đúng giá niêm yết của Honda – 50 triệu đồng chẵn. Hiện tại trong 4 màu, màu vàng “hot” nhất, trong khi màu đỏ bán chậm hơn cả.

http://www6.vnmedia.vn/newsdetail.asp?NewsId=200654&CatId=305Theo ghi nhận của các phóng viên VnMedia sáng nay, PCX đã bắt đầu chính thức có mặt tại tất cả các đại lý ủy nhiệm của Honda. Do mới là ngày đầu tiên nên lượng hàng nhập về mỗi đại lý mới chỉ hạn chế ở mức vài chiếc.

Có thiết kế rất mới mẻ và được trang bị nhiều công nghệ hiện đại nên PCX nhận được nhiều phản hồi khá tích cực từ phía người tiêu dùng. Một số đại lý cho biết ngay từ ngày 15/9 khi Honda tổ chức họp báo ra mắt PCX, rất nhiều khách hàng đã đến đặt mua trước những chiếc đầu tiên. Ngày hôm nay, có đại lý vừa xếp xe lên kệ bày buổi sáng thì đến buổi trưa đã hết hàng.

Dạo qua các đại lý của Honda trên phố Láng Hạ, Giảng Võ và Lê Duẩn ở Hà Nội, chúng tôi nhận thấy đa số các đại lý chỉ còn lại một đến hai chiếc bày mẫu và đã có chủ.

Trong 4 màu, PCX màu vàng đang bán chạy nhất. ảnh HT

Đặc biệt, trái với dự đoán ban đầu của rất nhiều người, hầu hết các đại lý Honda đều bán PCX với mức giá niêm yết được làm tròn (50 triệu đồng chẵn). Trước đó, một số luồng thông tin cho rằng các đại lý sẽ "hét" giá khoảng 55-57 triệu đồng/chiếc đề "bù" vào việc bán xe SH đang bị thấp hơn khoảng 3-4 triệu đồng so với giá niêm yết.

Một người am hiểu về thị trường xe máy cho biết: “Tôi bị “sốc” vì lần đầu tiên, các đại lý Honda bán đúng giá niêm yết ngay từ khi ra mắt. Các mẫu xe tay ga trước đều bán chênh vài triệu đồng”.

Trong khi đó, chẳng rõ vì chân tình hay một chiêu kích cầu mà một số nhân viên tại các đại lý “bật mí” cho chúng tôi: “Đây là giá thăm dò khách hàng, nếu có nhu cầu anh nên mua luôn không sắp tới lại tăng giá đấy”.

Sáng nay, một khách hàng yêu thích PCX màu vàng đã “chạy” khắp các đại lý ở Hà Nội nhưng không mua được xe; một số đại lý chỉ còn PCX màu đỏ để bán. Theo chủ các đại lý ở đây, khách hàng muốn mua phải đợi sang tuần sau mới lấy được xe.

Nguồn Vn Media

Daniel_Nguyen

Xe hơi
Ac, bán không đúng giá cũng bị kêu mà bán đúng giá cũng bị nghi ngờ xyz. Em mà là Head của Honda, em cứ tăng giá lên bán vì kiểu gì cũng phải đối mặt dư luận, kiếm thêm chút bỏ túi sướng hơn ...<:-P

Cappuchino

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các đại lý bán đúng giá thì cụ phải mừng cho người tiêu dùng vì có thể được sở hữu 1 chiếc xe phù hợp với nhu cầu sử dụng và kinh tế của mình chứ sao phải nghĩ ngợi ?

namphongcs

Xe hơi
đúng là ng VN có khác, ng ta bán đúng giá thì lại nghi ngờ, nếu bác ko tin thì mua xe PCX 50t thi tra ng ta 55t cho no yen tam truoc khi ra ve, met that

hoanptp

Xe điện
Heeeeeeee nghi ngờ vì bất ngờ thôi cụ ạ, em cũng đc cái may mắn đi nhiều nơi nhưng nói thật không ở đâu người có tiền lại khổ như ở Việt Nam. Cứ ví dụ cụ muốn mua một cái kính mắt xịn cũng rất khó mà giá bao giờ cũng rất chát. Em thấy ở nước ngoài đồ hiệu nhiều lại rẻ, giá thì đã đc niêm yết chả sợ hàng giả và bị làm giá cụ ạ. Còn con PCX này giá 50triệu em xơi 1 con màu trắng, sáng mai chủ nhật em đi xem xe, heee con này nhìn thật đẹp lắm cụ ạ

SieuSIM

[Tịch thu bằng lái]
Hic, giờ thì hết hàng mất rồi..hu..hu.

depalendoc

Xe tải
Ac, bán không đúng giá cũng bị kêu mà bán đúng giá cũng bị nghi ngờ xyz. Em mà là Head của Honda, em cứ tăng giá lên bán vì kiểu gì cũng phải đối mặt dư luận, kiếm thêm chút bỏ túi sướng hơn ...<:-P
E thấy lạ nên mới nói vậy, chứ đã là người tiêu dùng ai chẳng muốn mua hàng chất lượng đảm bảo với giá phải chăng. Vì từ trước tới giờ HEAD có bao h bán xe đúng với giá niêm yết của cty đâu...

Latte

Xe tăng
Bán đúng giá đấy cụ, em vừa ở hãng Honda sáng nay, xe Thai nhập là 75T.

automen

Xe buýt
Ở đâu còn lâu mới nói...Nói ra để toi à...
Website
www.phimcachnhiet.vn

anhtt10

Xe buýt
Chịu các bác thật, bán kênh giá thì phàn nàn mà đúng giá lại nghi ngờ!
anhtt10

boom_boom

Xe tải
Thì giờ hãng nó trợ giá cao hơn cho HEAD nên HEAD ko lo lỗ cho các xe khác nữa nên bán đúng giá thôi :D
Thực tế PCX này giá niêm yết đã được đưa lên cao nhiều rồi, nên giá bán ra cứ đúng giá niêm yết thôi là HEAD đã lãi nhiều rồi. HDVN còn lãi nhiều hơn :D

traubovt85

Xe tăng
xe này màu vàng đẹp thật, ko biết chất lượng thế nào, vận hành có êm được như SH ko nhỉ ?

coolfacemsu

Đi bộ
Ai bảo là bán đúng giá niêm yết. Sáng nay em vừa ra head honda bảo hành con xe AB của em, tiện em hỏi giá là 60tr. Thực ra Head chẳng liên quan j nhiều với honda cả đâu các bác ạ. Head chỉ hơn các cửa hàng bán xe ở trên Bà Triệu hay Phố Huế là có 1 cái contract với Honda mà thôi chứ thực ra cơ chế của honda và Head là mua đứt bán đoạn mà. Tóm lại là 2 bên ăn rơ với nhau hết, chỉ có người tiêu dùng như chúng ta là bị thiệt thôi. E cũng đang định đổi xe, nếu mà HD VN giá 60tr thì em bỏ thêm tiềm mua nhập khẩu con hơn.

dunlopillo

Xe buýt
Giải tán bọn Honda. Có nó mà xe cứ đắt lòi ra. Cái xe rẻ tiền như Airblade mà cũng 40.5 triệu.

cafetoi

Xe tải
các bác nào biét giá em nó bay giờ ntn không?

toanthangcs

Xe điện
Giá của PCX Việt Nam là... vô giá. Vì không có hàng, hoặc có hàng thì nó được ưu tiên cho người sao Hỏa.

pham

Xe hơi
PCX đúng là vô giá thực, em đăng ký mấy tháng mà vẫn chưa có.

uaz_mui_tran

Xe máy
Hội chứng dân ta mà cụ, chẹp!