Phải chăng chúng ta chỉ biết chửi?

ilu251

Xe tải
Website
www.leduyhoang.com
Em thấy thời gian vừa rồi cứ thớt nào liên quan đến chính quyền, đến giao thông, đến anh # thì có rất ít ý kiến phân tích mang tính chiều sâu, khách quan. Chủ yếu chửi, chửi và chửi. Nhiều comment thấy mọi người chửi thì cũng chửi theo, nhiều lúc chưa cần đọc nội dung nó ntn.
Vậy cụ phân tích cho em tường, em thấy toàn thử nghiệm với chuột bạch mà thực sự là thấy cái nào có chút tác dụng

Ngay như vấn đề giao thông, trong lúc nhà nước đang từng bước đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng, tuyên truyền VH giao thông...thì chúng ta làm gì. Chúng ta chửi và lại chửi.
Đang từng bước khá chậm rãi?! Cụ ngồi taxi, đường cao tốc vắng tanh, đang có việc gấp mà nó cứ 20km/h phóng cụ cảm thấy ntn??

Em xin hỏi một câu, ofers chúng ta có bao nhiêu người tự giác chấp hành luật giao thông, có bao nhiêu người thể hiện văn hóa đẹp khi tham gia giao thông?

Các bác có thể chia sẻ cho em, cho mọi người biết được ý thức tự giác của mình đến đâu được không? Các bác có thường xuyên lấn làn hay không? Có chủ động nhường đường cho người đi bộ sang đường đúng luật hay không? Các bác có bật pha khi đi trong phố hay không? Các bác có thường xuyên bóp còi hay không?...
Dân ta ra nước ngoài rất chấp hành luật giao thông đấy cụ ạ. Chúng nó thu phạt để phục vụ hạ tầng giao thông, còn VN thì được bao nhiêu % khoản thu phạt sẽ được đầu tư? "Tại mẹ thì con mới hư"

MsMuong

Xe tải
chửi mà còn ko dc nữa thì em chả hiểu mình được quyền làm gì nữa :((
Dạ. Được quyền khen Cụ ạ.
E khen # 1 câu này:
- Bác # rất giỏi làm cho dân khổ.
- bác # dám chịu trách nhiệm. (Chỉ có điều chưa biết trách nhiệm như thế nào)
Các Cụ khen tiếp giúp E nhé

LifeArt

Xe tải
Theo tt vỉa hè thì dc # 4\ chắc chắn ngồi ghế ptt, rất có khả năng tt trong kỳ tới. Các cụ cứ chuẩn bị đi nhé :D

MyMac

Xe điện
http://vnexpress.net/gl/ban-doc-viet/2012/02/doi-gio-hoc-gio-lam-tai-chau-au/

Đây, theo em muốn làm gì thì làm, không được phép làm ảnh hưởng đến đời sống và sức khỏe của nhân dân. Các lãnh đạo nhà mình coi thường điều này quá. Xuất thân từ bần cùng nên chỉ coi cái lợi trước mắt chứ không đặt vị trí con người lên hàng đầu. Điều này ăn sâu vào trí não các vị rồi. Em vốn là phận đàn bà, phải mềm mỏng nhưng mà với những cải lùi của anh # này thì không chưởi cũng phải chưởi anh í là ngu.

kenshire

Xe tăng
Xe đi nháo nhào, loạn hết cả làn, dù e đi xe máy. Tư tưởng văn hóa làng, đường rộng thì ta đi. Mấy năm trước có ai đó đã nói " HN là 1 cái làng lớn" quả ko sai.

ktphong

Xe tăng
Chúng em vẫn biết chửi chả mang lại hiệu quả gì nhưng vẫn thích chửi, cho nó nhẹ cái bụng, sướng cái tay. Cụ chủ ko thích chửi thì cứ tự nhiên mà đâm đơn, viết báo, tổ chức biểu tình các kiểu. Chúc cụ may mắn.

Stent

Xe điện
Ý cụ chủ thớt là chúng ta đừng chửi nữa! Hãy thể hiện bằng hành động đới mà!
Hành động gì Quăn? ở nước ngoài thì có biểu tình, bạo động, đốt xe cảnh sát và xe công, phá trụ sở công...Còn ở mình thì biết hành động giề nhể? :-?:-?:-?

Leopon

Xe tăng
Em thấy thời gian vừa rồi cứ thớt nào liên quan đến chính quyền, đến giao thông, đến anh # thì có rất ít ý kiến phân tích mang tính chiều sâu, khách quan. Chủ yếu chửi, chửi và chửi. Nhiều comment thấy mọi người chửi thì cũng chửi theo, nhiều lúc chưa cần đọc nội dung nó ntn.

Ngay như vấn đề giao thông, trong lúc nhà nước đang từng bước đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng, tuyên truyền VH giao thông...thì chúng ta làm gì. Chúng ta chửi và lại chửi.

Em xin hỏi một câu, ofers chúng ta có bao nhiêu người tự giác chấp hành luật giao thông, có bao nhiêu người thể hiện văn hóa đẹp khi tham gia giao thông?

Các bác có thể chia sẻ cho em, cho mọi người biết được ý thức tự giác của mình đến đâu được không? Các bác có thường xuyên lấn làn hay không? Có chủ động nhường đường cho người đi bộ sang đường đúng luật hay không? Các bác có bật pha khi đi trong phố hay không? Các bác có thường xuyên bóp còi hay không?...
Chửi là đúng. Người dân lao động để nuôi mấy ông chính quyền, mấy ông ấy không làm được theo " nguyện vọng của dân" thì dành phải chửi tạm trên mạng thôi. chửi vỗ mặt có khi lại bị xử lý vì hành vi lăng mạ chính quyền đấy chứ. Thời buổi này chả biết ai là chủ, ai là tớ nữa.

chaobuoisang07

Xe đạp
Em thì nghĩ ràng sắp tới anh # lại nổ nếu:" tại nạn giao thông ở Việt Nam 3 năm tăng liên tiếp thì cắt chức thủ tướng luôn" thế với gọi là nổ chứ.

tehuyen1996

Xe tăng

Cụ đọc cái này đi, đọc xong cụ không chửi em mới thấy lạ
http://danlambaovn.blogspot.com/2011/10/inh-la-thang-la-ai.html

Cu_in_Car

Xe điện
Cụ hỏi ít thế... #:-s

Theo em cụ cứ tự hỏi bản thân mềnh trước đê ạ :P
Cụ chủ chả tự hỏi được mềnh nên hỏi thiên hạ rồi đem ra so sánh kê kê kê :P Lói đùa vậy thôi chứ em cũng hình dung ra cụ chủ đang vấn người để "manh nha" 1 ý tưởng nào đó rất hay ho tỉ dụ dư làm con chym đầu đàn, tiền phong gương mẫu cho văn hóa GT chẳng hạn
Cái văn hóa GT ở VN nói chung và ở cái đất ngàn năm văn vật này nói riêng đều thế cả, có kẻ này người nọ. Trước khi hỏi người hãy ngẫm chính mình đã "nghiêm" tới mức nào phỏng các cụ.
Nói ra thì hay nhưng để thực hiện là cả 1 vấn đề vì điều kiện khách quan sẽ chi phối và tác động nhiều, em tin rằng nếu chấp hành đúng bảng biển, luật GT thì chắc chắn cụ không thể di chuyển được ở đất nước hình chữ S này trong điều kiện bình thường (tính như 1 công chức xuống đường buổi sáng, về nhà vào chiều tối ở 1 đô thị abc nào đó)
Ở đây em biết có những cụ lao vào các topic đánh giặc mồm ầm ầm nào là nêu cao, đấu tranh, hướng tới, chung tay... hay tem cờ dán lằng nhằng ở mông đấy mà vưỡn chém làn, vượt láo, đá pha loạn xị khi không cần thiết đấy. Vậy những thành phần này xử lý thế nào? Và không phải những người không có tem OF, không dán slogan thì đi không văn hóa nhé!

cháu lên 3

Xe container
Kính thưa cụ chủ thớt, từ khi em sinh ra và nhận biết là mình đang sống ở VN thì trong em đã hình thành văn hóa chửi rồi ạ, sống ở VN mà ko chửi thì ko chịu được ạ, nhiều cái chướng tai gai mắt lắm ạ ^:)^
vấn đề cụ # thì em cũng chả muốn chửi, nhưng quyền lợi của em chẳng được hưởng là bao mà em tốn nhiều tiền quá nên em cứ chửi đấy, thằng nào làm gì thì làm

cwise

Xe container
[

Ý cụ chủ thớt là chúng ta đừng chửi nữa! Hãy thể hiện bằng hành động đới mà!
Em đồng ý với bác chủ thớt. Các bác cứ bình tĩnh đọc kỹ lại bài của bác chủ thớt. Ý của bác chủ thớt theo em hiểu là: Bác ấy không hề phê phán việc chửi, ít nhất bác chủ thớt cũng phải chửi cho chửi 1 lần trong đời (vì bác là con người) và liên quan đến giao thông. Chắc chắn. Việc ai chửi thì cứ chửi, có nhiều cách chửi, chửi để giải tỏa, để phản biện. Nhưng gần đây rõ ràng xã hội có nhiều bức xúc nhiều bác không kiềm chế được, nên chửi một cách trực tiếp theo nghĩa đen. Điều này anh em OF tự thân thông cảm với nhau. Tuy nhiên, OF là tập hợp của một số người không phải ít, là một bộ phận của xã hội. Thay vì chửi ta hãy tập trung vào VHGT http://www.otofun.net/threads/322570-chung-tay-xay-dung-va-phat-dong-phong-trao-van-hoa-giao-thong hoặc một mặt ta cứ chửi nhưng ta vẫn tự chính bản thân mình tuân thủ luật giao thông và có đóng góp vào việc xây dựng VHGT cho chính OF trước cái đã. Đó là thông điệp mà chủ thớt muốn gửi gắm.

cwise

Xe container
[
Kính thưa cụ chủ thớt, từ khi em sinh ra và nhận biết là mình đang sống ở VN thì trong em đã hình thành văn hóa chửi rồi ạ, sống ở VN mà ko chửi thì ko chịu được ạ, nhiều cái chướng tai gai mắt lắm ạ ^:)^
vấn đề cụ # thì em cũng chả muốn chửi, nhưng quyền lợi của em chẳng được hưởng là bao mà em tốn nhiều tiền quá nên em cứ chửi đấy, thằng nào làm gì thì làm
Bác đừng lôi bác # ra đây làm gì, vì topic này không liên quan gì cả. Văn hóa chửi em còn có sớm hơn bác là khác. :P Vấn đề là ta cứ chửi nhưng vẫn tuân thủ luật khi tham gia giao thông hàng ngày và nhắc nhở những người khác, hoặc bác hãy đóng góp cho chương trình VHGT của OF http://www.otofun.net/threads/322570-chung-tay-xay-dung-va-phat-dong-phong-trao-van-hoa-giao-thong; đóng góp mồm cũng cực kute luôn. Tại sao NGười Việt Nam không sử dụng tính hiếu kỳ, thích xem đánh nhau vào việc xây dựng văn hóa giao thông?

cwise

Xe container
Cụ chủ chả tự hỏi được mềnh nên hỏi thiên hạ rồi đem ra so sánh kê kê kê :P Lói đùa vậy thôi chứ em cũng hình dung ra cụ chủ đang vấn người để "manh nha" 1 ý tưởng nào đó rất hay ho tỉ dụ dư làm con chym đầu đàn, tiền phong gương mẫu cho văn hóa GT chẳng hạn
Cái văn hóa GT ở VN nói chung và ở cái đất ngàn năm văn vật này nói riêng đều thế cả, có kẻ này người nọ. Trước khi hỏi người hãy ngẫm chính mình đã "nghiêm" tới mức nào phỏng các cụ.
Nói ra thì hay nhưng để thực hiện là cả 1 vấn đề vì điều kiện khách quan sẽ chi phối và tác động nhiều, em tin rằng nếu chấp hành đúng bảng biển, luật GT thì chắc chắn cụ không thể di chuyển được ở đất nước hình chữ S này trong điều kiện bình thường (tính như 1 công chức xuống đường buổi sáng, về nhà vào chiều tối ở 1 đô thị abc nào đó)
Ở đây em biết có những cụ lao vào các topic đánh giặc mồm ầm ầm nào là nêu cao, đấu tranh, hướng tới, chung tay... hay tem cờ dán lằng nhằng ở mông đấy mà vưỡn chém làn, vượt láo, đá pha loạn xị khi không cần thiết đấy. Vậy những thành phần này xử lý thế nào? Và không phải những người không có tem OF, không dán slogan thì đi không văn hóa nhé!
Ctm của bác là trí tuệ. Em đánh giá cao. Về thực chất cái gì to tát cũng cần phải sự đồng bộ, phối hợp của cả một đống các thể loại ban ngành, tổ chức. OF chỉ là một bộ phận nhỏ, nhưng mỗi người một tí sẽ ra vấn đề bác ạ. Trong 10 ngừoi tham gia giao thông, có 1 người có văn hóa là đã mừng lắm rồi, và đương nhiên càng nhiều càng tốt. Thông điệp của chủ thớt tiếp tục nằm ở đây.

cwise

Xe container
OFER cũng là con người, ngoài văn hóa chửi ra :P họ cũng đi bậy vì nhiều nguyên nhân chủ quan, khách quan, rồi tình và lý mâu thuẫn nhau, vì họ là con người. Vậy ngoài việc ta chửi thì ta nên cũng tự trấn áp mình thông qua những việc đó. Nếu hùa theo thì không phải văn hóa GT nữa. Một ý mà chủ thớt muốn truyền tải theo em hiểu.

cwise

Xe container
Chửi là đúng. Người dân lao động để nuôi mấy ông chính quyền, mấy ông ấy không làm được theo " nguyện vọng của dân" thì dành phải chửi tạm trên mạng thôi. chửi vỗ mặt có khi lại bị xử lý vì hành vi lăng mạ chính quyền đấy chứ. Thời buổi này chả biết ai là chủ, ai là tớ nữa.
Các bác bức xúc quá, tức giận nhầm sang vẫn đề khác. Bác cứ chưởi cho lỗi nòng được an ủi. Còn vô số vấn đề khác luôn cần phải bị chửi. Ý của chủ thớt là song song với việc chửi ta hãy cứ làm những việc nho nhỏ hàng ngày như tuân thủ luật giao thông và hãy ủng hộ phong trào Chung tay xd VHGT của OF (trong phạm vi OF) bằng mọi phương tiên, bằng mồm, bằng bánh xe,...:P

vudinhquang

Xe container
Không chửi thì ráng mà chịu mọi thay đổi! Ngoài ra mang xiền lên ngân hàng mà lộp 20-50 củ 1 năm luôn đê! Ủng hộ luôn bằng hành động ý, cho ló sang!

Hitaydao

Xe máy
Cháu lại xin phép chửi đổng phát trong này vì nói trên báo mạng thì ý kiến mình chẳng được đăng, vậy là chỉ còn cách chửi.
Đu Cây Mận nhà thèng si giáng

vudinhquang

Xe container
Cháu lại xin phép chửi đổng phát trong này vì nói trên báo mạng thì ý kiến mình chẳng được đăng, vậy là chỉ còn cách chửi.
Đu Cây Mận nhà thèng si giáng
Con đấy ló ngu cơ mà cái từ đỏ đỏ chắc ló hiểu đới cụ ạ! Vì hình như ló biết cầm guiter!