[Thảo luận] Phải làm gì khi bị CSGT dừng xe kiểm tra

htlongbien

Xe điện
Cảm ơn cụ chủ về những kinh nghiệm và tính pháp lý cụ đưa ra cho anh em học tập

zhao

Xe tải
Dài quá ! Đọc mãi chả nhớ được gì, cứ như học ôn thi đại học ý.
Có phải CSGT nào cũng xấu đâu ?
Tôi toàn gặp các chiến sỹ rất đáng yêu ( Ví dụ chiến sỹ Duy Phương, canh ở chốt Phạm ngọc thạch - Chùa Bộc ) Tôi phạm lỗi nhưng đ/c đó rất nhẹ nhàng nhắc nhở và cho đi , thậm chí còn chúc lái xe an toàn .

chienvietthai

Đi bộ
Khi bị CSGT dừng xe có nên xuống xe không hay vẫn ngồi trên xe? tối qua tôi bị dừng xe ở cuối Bà Triệu rẽ ra Lê Đại Hành. Tôi không xuống xe và có hỏi: "Tôi vi phạm lỗi gì" CSGT không nói, tôi cũng không xuống xe, như thế có nên không? nhờ mọi người chỉ giáo.

minck

Xe container
Trường hợp mình bị xxx bắt lỗi vượt đèn đỏ nhưng mình chắc chắn và khẳng định không vượt thì làm thế nào hả cụ chủ?
Để chắc chắn không bị vịn láo lỗi này thì cụ lắp Cam hành trình là ổn.

dungce912

Xe điện
Tôi toàn gặp các chiến sỹ rất đáng yêu ( Ví dụ chiến sỹ Duy Phương, canh ở chốt Phạm ngọc thạch - Chùa Bộc ) Tôi phạm lỗi nhưng đ/c đó rất nhẹ nhàng nhắc nhở và cho đi , thậm chí còn chúc lái xe an toàn .
Tên: Lê Xuân Linh
Cấp bậc: /***
Bảng số: 126-106
cụ may thôi, em gặp đồng chí này cãi nhau đến mệt, em rẽ phải khi đèn xanh, ko chẹt vạch, đúng làn, signal đầy đủ, đc ấy bắt tội vượt đèn đỏ ^:)^

trungnd195

Xe tải
Em đánh dấu khi nào rảnh vô đọc tiếp. voka cụ chủ nào

capnong67

Xe máy
Cụ chú ý,ko phải cứ cho đi là đáng yêu mà phạt mình là đáng ghét đâu nhớ.
Nhưng trường hợp của cụ thì e dự là cũng đúng dù e ko may mắn đc như cụ.số là thế này ạ:
Chỗ chùa bộc cụ dính đấy với thái hà chỗ e bị lâu lâu trước là do đội csgt số 3 quản lí,nếu xxx vàng ở quanh đấy đều là đội 3 đấy.ko biết xxx duy phương ấy có phải cụ nhìn nhầm tên ko hay ở đội đấy còn có cậu xxx là duy phúc nữa,mặt mũi cũng hiền lành nhưng làm việc pro ra phết ạ.e dừng xe ở đầu ngõ 178 thái hà,cái chỗ cắt với phố thái hà ấy(nói là dừng để chữa thẹn với các cụ thôi chứ e chờ gấu vào mua cái đthoai,13h nên e nghĩ xxx nghỉ trưa ko làm,luc bị ktra cũng phải ở đấy dc 15,20p rồi)
Xxx này đi cùng 1 xxx nữa trên con bồ cu nhẹ nhàng signal,dừng trước đầu xe e,yêu cầu e xuống xe làm việc
Xxx:chào đúng điều lệnh.a dừng đỗ xe thế này ko đc rồi,a cho mình kiểm tra gt xe nào(sau này e mới thấy câu này của xxx khôn quá)
E:(hùng hổ) báo cáo với a là tôi ko sai,ở ngõ này ko có biển cấm đỗ,biển cấm ở tít chỗ siêu thị thái hà cơ,mà đến ngõ này có biển nhắc lại đâu,tôi đi từ ngõ 178 ra nên ko thấy biển cấm nào cả.
E tiếp: và tôi nói với a nhé: tôi cũng chỉ đang dừng xe thôi,xe tôi vẫn nổ máy,signal đàng hoàng nhé,sát vỉa hè nhé,sao bảo tôi sai đc,tôi ko sai!
Xxx:cười tươi!?!a cứ bình tĩnh đi,tôi nói ngay từ đầu rồi là a dừng hay đỗ xe thế này là ko đúng quy định chứ tôi có bảo a đc dừng hay đc đỗ hay a đang dừng,đang đỗ j đâu ạ
E:thế là sao?tôi ko biết lý lẽ của các a,nhưng tôi nói lại là tôi chỉ dừng xe thôi nhá,tôi ko đỗ đâu đấy
Xxx:thế này nhé,a đã có bằng lái xe rồi đúng ko?dù a chưa xuất trình gt nhưng tôi nghĩ là a có thôi,chứ nếu ko có bằng là xe a bị về bãi đấy nhá(dọa e ạ).còn tôi nói a dừng,đỗ xe ko đúng vì đây là ngã 3,là nơi đường giao nhau,thế nên tính từ 2 mép 2 bên ngõ 178 trong phạm vi 5 mét là a ko đc dừng đỗ xe đâu.nđ 34 quy định rõ rồi a phải nghiên cứu thêm nhé.còn bây giờ a sai rồi đấy a cho mình ktra đầy đủ gt đi
E:sao tôi chưa biết quy định nào như thế nhỉ?a dẫn chứng ra đi,với lại đâu là mép đường và xe tôi có ở trong phạm vi đấy ko?a lấy thước ra đo đi xem nào(đoạn này e tự nhận là e hơi cùn và chống chế,vì e biết là e toi rồi ợ,nếu bắt lỗi này thì e toi thật,xe e cách ngõ chả đến 1m)
Xxx:vâng,đây là quy định(đưa e quyển 34)chỗ đánh dấu bằng bút dạ đấy.còn bây giờ mình đo cho a....!lấy trong túi áo cái thước dây luôn ạ(cbi ghê quá,e cũng bất ngờ với ông này)kqua là 84cm là đến ngõ 178.cậu này còn lấy ip ra chụp ảnh đoạn thước rồi chụp xe của e,chụp số nhà....
A lấy giấy tờ để ktra đi a(nói tỉnh bơ,vẫn rất hòa nhã nhé)
E đành chui vào xe lôi ra
Xxx lập bb e các cụ ạ,e cũng chẳng xin nữa,vì thực ra lúc đấy e chưa vào diễn đàn nên cũng chả biết tinh thần of,chie nghĩ là đã hùng hổ thế mà bây giờ quay ra xin thì hèn quá.e chỉ nói với cậu xxx này là tôi nghĩ buổi trưa,xe đi qua lại ít nên mới dừng ở đây chút thôi chứ ko cố tình phạm luật,còn tôi làm quản lí hãng taxi nên cũng biết là lỗi dưng đỗ sẽ bị treo bằng 30 ngày,sẽ khó đi lại nên nếu có "cách nào khác" thì các a giúp cho tiện
Xxx ko nghe bảo e kí,uh,thì kí,e lấy giấy hẹn,7 ngày sau lên chỗ 1234 đường láng,xác định mất 800k và đi 2b mất 1thag
Khi e lên thì lại vô tình gặp đúng cậu này đi làm về,cậu ta nhìn thấy e trước,chủ động chào và hỏi e:"có phải a bị e lập bb hôm trước ở 178 thái hà ko?e có in hình ảnh xe a để hồ sơ trong phòng xử lí ấy,nếu a cần xem thì bảo chị T.. cho xem"
"còn xem j nữa,tớ đã lên đến đây rồi thì tớ chấp hành thôi.có điều nhiều khi thủ tục phức tạp quá,gần tháng nữa ko có bằng để đi,lỡ hết việc." e cũng chỉ phàn nàn thế thôi,nhưng cậu xxx này lại đứng lại hỏi han e làm ở đâu,a,b,c.sau khi nghe e nói xong cậu ta ko nói j nữa,chỉ bảo "dc rồi,nếu giúp đc thì e sẽ hộ a lấy cái bằng ra sớm"
E ra 99 trần đăng ninh(kho bạc) nộp xong cầm 2 cái biên lai về lại đấy thù thấy cậu này ngồi trong phòng làm việc,sau khi e ký cá mấy loại giấy tờ thì cầm bằng lái đưa cho e,bảo "đây,hnay sếp phó trực,dễ tính nên e xin cho a luôn,a ko phải bị tước bằng nữa nhưng lần sau ko a ko..."như thế" nhé.e cũng ko hiểu "như thế" là ko cãi nữa hay ko vi phạm nữa nhưng cho e xin thì e cảm ơn,e cũng làm cao,cảm ơn thôi chứ ko tỏ thái độ j mừng rỡ cho lắm(chứ thực ra cũng sướng lắm,đỡ bị trói chân mất tháng trời)
E có đặt vđe "cảm ơn" và mời đi ăn trưa nhưng xxx ko đồng ý,cũng ko cho e số đth,từ chối khéo bảo bọn e đi làm có đc dùng dth đâu.
Từ hôm đấy e cũng ko gặp lại xxx này nữa....

blackpaint

Xe container
Bài này của cụ có nhiều ý tốt, tuy nhiên trùng với bài Cẩm nang tác chiến của cụ nghiemhung rồi đới.

racer 1

Xe hơi
Rất hữu ích, mời cụ 1 ly và thưởng cụ thêm 1 ly cho phê

minck

Xe container
Bài này của cụ có nhiều ý tốt, tuy nhiên trùng với bài Cẩm nang tác chiến của cụ nghiemhung rồi đới.
Chào cụ sơn đen :27:
Cụ xem thớt của em Mở vào 8/5/2012 còn bài " Cẩm nang tác chiến" của cụ nghiemhung đến 16/5 2012 mới mở cụ ợ ...:))
Những tư tưởng "bảo vệ công lý" gặp nhau thôi chứ ko ai lấy ý tưởng của ai nhá nhá nhá ...:))
Có lẽ trước đây em và cụ chỉ " Lơ đễnh lướt qua nhau " . Sau mấy làn "đấu khẩu" nên mới có ấn tượng phải ko cụ ???
Em đang chờ tin của cụ "chiến đấu với cối xay gió" đấy nhá...

Chỉnh sửa cuối:

scud122

Xe tăng
hay quá, vote cho cụ 1 thùng ballenties hoặc maccallence

101010

Xe hơi
Bảo bối này bên thớt của cụ gì đấy có in thành file rồi. Thanks cụ đã nhắc nhở em cũng ghi cái số đt làm bảo bối

caicocsut

Xe đạp
hay quá anh ạ. cảm ơn anh, chúc anh rượu. :D