[Thảo luận] Phạm luật GT được tặng hoa hồng hoặc dây chuyền

gàmờ

Xe máy
,
Trung Quốc:
Chiêu tặng hoa hồng cho tài xế phạm luật
Cập nhật lúc 26/11/2010 04:30:42 PM (GMT+7)

Ở thành phố Đạt Châu, tỉnh Tứ Xuyên, Trung Quốc, khi vi phạm luật giao thông và bị cảnh sát dừng xe, các lái xe sẽ được các nữ cảnh sát xinh đẹp tặng một bông hoa hồng cùng với lời nhắc nhở tránh tái phạm đối với nam tài xế. Còn các nữ tài xế vi phạm luật sẽ được tặng một dây chuyền.

TIN BÀI KHÁC

Hàng chục nữ cảnh sát xinh đẹp đã được lựa chọn để tham gia chiến dịch này. Đây là ý tưởng lãng mạn nhằm nâng cao ý thức tuân thủ luật lệ giao thông của người dân, đặc biệt là giới trẻ.

Các nữ cảnh sát xinh đẹp tặng hoa hồng cho nam tài xế phạm luật (Ảnh: Orange)

Chúng tôi muốn các lái xe cảm thấy thoải mái hơn và họ sẽ tự giác chấp hành luật giao thông. Các lái xe sẽ có thái độ tích cực hơn khi nhận một bông hoa từ một cô gái xinh đẹp, thay vì nhận vé phạt vì đi quá tốc độ” – người phát ngôn của Sở cảnh sát Đạt Châu cho biết.

Chiến dịch này do Sở cảnh sát phối hợp với Hội phụ nữ địa phương phát động, dự định sẽ tặng hết 100.000 bông hoa hồng và 100.000 dây chuyền từ nay đến hết năm 2010.

• Phương Linh (theo Orange)
Biết bao giờ mới được thế đây...biết bao giờ ...

quangdieu05

Xe buýt
Biết bao giờ mới được thế đây...biết bao giờ ...
Cháu chả dám mong được thế ạ.
Chỉ dám mong các bác xxx làm đúng chức trách của mình và không có hối lộ... nữa là tốt lắm rồi.

pipilazi

Xe tăng
Ở mình mà thế này thì các cụ nhà mình vi phạm suốt để được nhận hoa nhể. Thôi em té ... :P

Foxy

Xe hơi
Hehe, ở mình mà cứ vi phạm là được tặng hẳn 1 em nữ xxx xinh đẹp thì hay nhỉ? Lúc đó, chả cụ nào chửi xxx nữa =))

Dư lày chẳng hạn:

Chỉnh sửa cuối:

hungbm

Xe điện
Kiểu này mà áp dụng tại VN thì bệnh viện đầy xác chết và người bị thương vì hoa hồng và dây chuyền.

bocun

Xe buýt
Kiểu này mà áp dụng tại VN thì bệnh viện đầy xác chết và người bị thương vì hoa hồng và dây chuyền.
Dân số TQ nhiều gấp mình bao nhiêu lần cụ có biết ko????? Vậy mà nó vẫn làm đấy thôi. Cái này là do ý thức người tham gia GT thôi. Phạt nhiều, phạt nặng chưa chắc đã phải là hay. Em nghĩ là phải tuyên truyền và hướng dẫn cụ thể tỉ mỉ cho người dân mình hiểu cơ ạ. Chứ cứ chỉ phát động ATGT qua loa rồi anh hùng núp để phạt thì còn lâu mới giải quyết được bài toán GT ở nước mình

soc1202

Xe tải
Đúng là TQ đông dân nên nhiều thằng giỏi, nghĩ ra chiêu này tuyệt cú mèo! Em nghe kể, ngày xưa (thời Pháp) vé phạt vi phạm hành chính là xổ số. Em nghĩ nên học theo kiểu này chắc chắn nạn hối lộ CSGT sẽ hết. Các cụ vi phạm bị bắt mua vé số thì kể cả tiền triệu cũng ok, biết đâu trúng giải thì tuyệt :))

Sophia

Xe đạp
Nếu mà không bị phạt tiền còn được tặng hoa và dây chuyền từ các nữ xxx xinh đẹp thì bà còn mình còn thích vi phạm :x

thrang

Xe tải
bên đấy mới được mùa hoa hồng đó còn dây chuyền chắc bị ế nhiều quá ;))