Phân biệt Camry LD và Camry nhập khẩu

zaiquang

Xe đạp
các cụ cho em hỏi giá của dòng camry nhỉ.2.4 LD;2.5 LE;3.5 Q.
Giá ở thời điểm hiện tại nha
Thanks các bác trc

Isu_zu

Xe container
bác nên mua xe 2.4 ld . xe tích hợp nhiều tính năng thi lái xe sẽ êm dịu và thoải mái hơn.nhưng về độ an toàn thì không thể bằng xe co 10 túi khí được
Cụ cho e biết những tính năng nào của 2.4 ld mà khi lái sẽ êm dịu hơn xe nhập? Cám ơn cụ, e muốn biết trước khi quyết định.

whitefang

Xe tải
Các cụ cho e hỏi camry nhập hay LD thì option về âm thanh thế nào ạ, có những lựa chọn gì và hãng sản xuất ạ. E xin cảm ơn các cụ trước.

bckien

Xe hơi
Cam Mỹ ngon đấy bác ạ. Còn phải xét tiêu chuẩn của bang nào ở Mỹ nữa cơ. Bác chịu khó check anh gúc nhé.

xe goong

Xe đạp
:([..]
Em gõ thiếu :D

xe LD đi không"vọt" bằng xe Mỹ ạ. Có nghĩa là hệ thống này nó luôn thường trực để phanh hộ Bác . Nếu Bác nào chạy Mec rồi thì biết khi tắt ESP
xe vọt khác hẳn khi ko off.

Bác ơi phần "Vehicle Stability Control - with Traction Control " là "O" có nghĩa là Optional mà. Chỉ có riêng phiên bản XLE 3.5 thì mới được trang bị tiêu chuẩn thôi.

saigonpad

Xe đạp
Em ủng hộ Toy LD

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Ở bên Mỹ xe Camry 2.4 LE cũng có cổng Code link giống bản của Việt Nam tuy nhiên hệ thống VSC thì lại không có,VSC,VSA,DSC hay ESP là tên gọi của hệ thống cân bằng điện tử trên xe hơi. Hệ thống này bao gồm 04 cảm biến tốc độ tại 4 bánh xe, 1 cảm biến đo tốc độ xoay của thân xe nằm ở giữa xe ( yaw sensor), 01 cảm biến góc lái ( steering angle sesor) nằm trên trục tay lái, và bộ não điều khiển ECU điều khiển áp lực dầu phanh nén xuống xi lanh phanh bốn bánh. Từ các tín hiệu nhận được của các cảm biến-máy tính tính toán và ra quyết định can thiệp kịp thời vào hệ thống phanh. Một bánh xe nào đó sẽ được hãm lại một cách độc lập (không phải do người lái đạp phanh) để đảm bảo cho xe không bị drift.
Các bác xem thêm qua đường link này nhé: http://www.youtube.com/watch?v=sFxwkezPy6I
Ngoài ra khi các bác mua xe LD thì xe của các bác đương nhiên được bảo hành miễn phí thời gian đầu,do vậy em kết luận rằng bác nên mua Cam LDt cho lành

hungson127db

Xe máy
xe nhâp tiêu chuẩn cao hơn xe ld nhiều bác oi

Isu_zu

Xe container
Ở bên Mỹ xe Camry 2.4 LE cũng có cổng Code link giống bản của Việt Nam tuy nhiên hệ thống VSC thì lại không có,VSC,VSA,DSC hay ESP là tên gọi của hệ thống cân bằng điện tử trên xe hơi. Hệ thống này bao gồm 04 cảm biến tốc độ tại 4 bánh xe, 1 cảm biến đo tốc độ xoay của thân xe nằm ở giữa xe ( yaw sensor), 01 cảm biến góc lái ( steering angle sesor) nằm trên trục tay lái, và bộ não điều khiển ECU điều khiển áp lực dầu phanh nén xuống xi lanh phanh bốn bánh. Từ các tín hiệu nhận được của các cảm biến-máy tính tính toán và ra quyết định can thiệp kịp thời vào hệ thống phanh. Một bánh xe nào đó sẽ được hãm lại một cách độc lập (không phải do người lái đạp phanh) để đảm bảo cho xe không bị drift.
Các bác xem thêm qua đường link này nhé: http://www.youtube.com/watch?v=sFxwkezPy6I
Ngoài ra khi các bác mua xe LD thì xe của các bác đương nhiên được bảo hành miễn phí thời gian đầu,do vậy em kết luận rằng bác nên mua Cam LDt cho lành
LE 2.5 ko thiếu cái gì cụ ơi. Vả lại, người Mỹ đã chấp nhận, thì sao VN lại chê? hay tiêu chuẩn VN cao hơn.

piaggio1234

Đi bộ
Ai bảo bác xe Cam Mỹ ngon hơn xe LD ạ, xe Camry Mỹ là dòng xe dành cho thị trường Mỹ, bên đó Camry là loại xe phổ thông hướng đến người có thu nhập trung bình nên option bị giảm bớt để hạ giá thành xe.Còn bên VN mình là dòng xe sang trọng nên option ngon hơn xe Mỹ là cái chắc

Isu_zu

Xe container
Ai bảo bác xe Cam Mỹ ngon hơn xe LD ạ, xe Camry Mỹ là dòng xe dành cho thị trường Mỹ, bên đó Camry là loại xe phổ thông hướng đến người có thu nhập trung bình nên option bị giảm bớt để hạ giá thành xe.Còn bên VN mình là dòng xe sang trọng nên option ngon hơn xe Mỹ là cái chắc
Option xe LD hơn, nhưng sao Cam Mỹ máy 2.5, 6 số AT, cửa sổ trời, cruise control...hay máy 2.4, AT 5 số của cam LD sang hơn? chưa kể nước sơn, khung vỏ, xuất xứ linh kiện nhé bác.

CuChuoi12g

Xe điện
em thiết nghĩ là xe LD cũng đáp ứng được nhu cầu của vn rồi , em đang đi hàng LD cảm nhận cũng rất được, hôm em đi trên lạng sơn về tối,bám *** mấy anh xe 16 chỗ vào cua 90km/h ok. Em cảm nhận như thế là cũng được,nhiên liệu ăn không nhiều lắm,8l/100 km(xe em đời 2011)cũng không ồn lắm, nội thất tạm được, em có lắp thêm cái màn hình DVD và camera lùi,và con bass 10 thấy cũng khá hay rồi

thanhaudio99

Xe đạp
em thấy xe ld vẫn hơn .
1. giá rẻ hơn .
2. đủ đồ hơn
3. bảo hành
4. mua phụ tùng dễ hơn
5 ......
nói thật ra thì 2.4 vn cũng chưa thấy ai phàn nàn gì sau khi sử dụng 1 thời gian dài .

isa

Xe tải
Option xe LD hơn, nhưng sao Cam Mỹ máy 2.5, 6 số AT, cửa sổ trời, cruise control...hay máy 2.4, AT 5 số của cam LD sang hơn? chưa kể nước sơn, khung vỏ, xuất xứ linh kiện nhé bác.
Nước sơn hơn cái gì vậy bác? nước sơn của LD và nhập là 2 nước sơn khác hẳn nhau, ví dụ cùng màu đen thì màu đen của xe nhập là màu đen bóng, trong khi LD là màu đen ánh kim (metallic) hoặc sơn mờ (mattel), nó có giống nhau đâu mà so sanh cái này hơn hay cái kia hơn, còn muốn xem nó hơn như nào thì vào hãng, sơn lại cùng 1 diện tích thì xem cái nào mất nhiều tiền hơn.

Isu_zu

Xe container
Nước sơn hơn cái gì vậy bác? nước sơn của LD và nhập là 2 nước sơn khác hẳn nhau, ví dụ cùng màu đen thì màu đen của xe nhập là màu đen bóng, trong khi LD là màu đen ánh kim (metallic) hoặc sơn mờ (mattel), nó có giống nhau đâu mà so sanh cái này hơn hay cái kia hơn, còn muốn xem nó hơn như nào thì vào hãng, sơn lại cùng 1 diện tích thì xem cái nào mất nhiều tiền hơn.
Hoơn ở chỗ nào, cụ hỏi anh Tạch thì biết ngay :D

mynn020484

Xe tải
Cho em hỏi chút với. Cam LD với cam nhập Đài Loan thì Cam nào hơn?

CAODUONG

Xe hơi
Cho em hỏi chút với. Cam LD với cam nhập Đài Loan thì Cam nào hơn?
Cam Đài thì option nhiều hơn, có 3 màn hình và ghế chỉnh cơ tuy nhiên Cam ld thì máyy và ghế chỉnh điện