[Funland] Phát hạt mùi miễn phí tại viện Nhi, Xanh Pôn. Chia sẻ bài thuốc nam phòng sởi

chandai.toinack

Xe điện
Hạt mùi đã rang, các cụ mợ phát cho mọi ng, rồi ng nhà bệnh nhân giã ra ngâm vs rượu hoặc pha nc sôi như pha trà hay đun tiếp ạ ( nhóm mình đun/ người nhà bệnh nhân đun)

Vì em nghe bé nó kêu ko biết rang kiểu gì, lúc đầu rang kĩ thì bị cháy chút, mà 5kg rang liu riu như vài lạng thì làm ko đc, chảo bé nữa, nên nó rang kiểu lửa to và hạt bốc hết hơi nước, se sắt lại một chút ( kiểu rang sơ thôi). Ủ vào cho " chín" thêm, nên khi nguội sờ hạt ko đc khô rang như phơi. Cá nhân e thấy, rang kiểu này ngâm nước lạnh hạt mùi cũng bai màu ra được.

E thấy các cụ mợ trc khi cho hạt mùi nên rửa và rang là đúng, vì để Team nhận một lsc mấy chục cân, ngồi R2 ( rửa, rang) cũng ốm. BÉ nó kêu, chả hiểu kiểu gì mà e rửa 1 mẻ 10 nước vẫn thấy bẩn. :((:D

Chúc mọi ng sáng TƯƠI NHƯ HOA NGẬM SƯƠNG NHONG NHANH NHÁ %%-

tôi yêu ô tô

Xe container
xin lỗi các cụ/ mợ. hôm nay em có chút việc bận ko ra giao hạt cho cụ eay được đành để gấu em mang ra. nhà e đang có bé mới dc 2 tháng nên ko tham gia dc mong các cụ, mợ thông cảm nhé

EyeStorm

Xe điện
Hạt mùi đã rang, các cụ mợ phát cho mọi ng, rồi ng nhà bệnh nhân giã ra ngâm vs rượu hoặc pha nc sôi như pha trà hay đun tiếp ạ ( nhóm mình đun/ người nhà bệnh nhân đun)

Vì em nghe bé nó kêu ko biết rang kiểu gì, lúc đầu rang kĩ thì bị cháy chút, mà 5kg rang liu riu như vài lạng thì làm ko đc, chảo bé nữa, nên nó rang kiểu lửa to và hạt bốc hết hơi nước, se sắt lại một chút ( kiểu rang sơ thôi). Ủ vào cho " chín" thêm, nên khi nguội sờ hạt ko đc khô rang như phơi. Cá nhân e thấy, rang kiểu này ngâm nước lạnh hạt mùi cũng bai màu ra được.

E thấy các cụ mợ trc khi cho hạt mùi nên rửa và rang là đúng, vì để Team nhận một lsc mấy chục cân, ngồi R2 ( rửa, rang) cũng ốm. BÉ nó kêu, chả hiểu kiểu gì mà e rửa 1 mẻ 10 nước vẫn thấy bẩn. :((:D

Chúc mọi ng sáng TƯƠI NHƯ HOA NGẬM SƯƠNG NHONG NHANH NHÁ %%-
Tấm thiệp của mợ yêu quá ^^ thanks mợ nhé. He he he...
Cơ mà.mợ càng rửa hạt mùi càng đen là đúng rồi, càng ngâm nước nó càng thôi ra mà :P :P :P
xin lỗi các cụ/ mợ. hôm nay em có chút việc bận ko ra giao hạt cho cụ eay được đành để gấu em mang ra. nhà e đang có bé mới dc 2 tháng nên ko tham gia dc mong các cụ, mợ thông cảm nhé
Hị hị hị... cụ cực cẩn thận nhá. 3-4 lớp nilon bọc ngoài ý. Hì hì...

Chỉnh sửa cuối:

Thaihoa_88

Xe đạp
tình hình các cụ các mợ dư nào rùi mà ko thấy gì nhỉ.thành công chứ ah

hoalocvung

Xe điện
Em cũng cùng câu hỏi, không biết công việc của các cụ mợ sao rồi, vừa cv hàng ngày vừa thêm việc này chắc là cũng mệt sức

Yến Đinh

Xe tăng
Quảng Ninh quê em vùng mỏ đẹp giàu bao la....
Website
www.facebook.com
Em cũng cùng câu hỏi, không biết công việc của các cụ mợ sao rồi, vừa cv hàng ngày vừa thêm việc này chắc là cũng mệt sức
:) mây hôm mải hóng chuyện ông anh hàng xóm, em quên mất không cập nhật ạ. Nhưng em phải cảm ơn cụ thật nhiều vì dự đoán của cụ thật chính xác, không còn những còm phản đối, cạnh khóe nữa và việc của chúng em thành công ngoài mong đợi ạ. :)

Yến Đinh

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nếu được em xin giúp 1 chân nhá
Cảm ơn cụ thật nhiều ạ, chúng em đã phát được 2 đợt hạt mùi, và giờ chúng em chưa có kế hoạch gì tiếp theo ạ :). Khi nào có kế hoạch gì, rất mong cụ tham gia cùng chúng em ạ. :)

Kymui1979

Xe buýt
em đi tìm cái thớt "Trẻ em với Dịch sởi" mà không thấy , có phải nick của em bị khóa 1 phần không được vào 1 số thớt phải không ạ ?!

Yến Đinh

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Tròn 1 tuần sau lần 2 phát hạt mùi, hôm nay nghe ti vi công bố dịch Sởi đã được dập... Vẫn biết còn nhiều trẻ vẫn phải nằm viện do sởi nhưng thông tin đó cũng làm ấm hơn chút nào...
2 lần phát hạt mùi trong vòng 12 ngày, với 45kg hạt, không có vất vả vì có bao người bên cạnh, nhưng có va chạm, có nước mắt, có sự sẻ chia...tất cả...sẽ là một dấu ấn mà có lẽ suốt đời chẳng thể quên.
Các anh, các chị, các em...mọi người đã cùng bên nhau, cùng chia sẻ với nhau, cùng sẻ chia với mọi người, cùng tập nói, tập giải thích và tập hướng dẫn cho người nhà bệnh nhân...sau những câu chuyện, ai cũng trưởng thành hơn...
Cùng nhau xông vào vùng dịch, cũng nhòm qua cửa kính như người nhà bệnh nhân, cũng nhấp nhổm phòng cấp cứu như có ai đang ở trong đó...rồi chia nhau ra, gặp từng người, thông báo cho từng người về phát hạt mùi miễn phí, thấy từng nét lo âu, từng ánh mắt cảm kích, từng niềm vui chia sẻ của nhẽng người nhà với nhau...mọi thứ...nhỏ thôi, nhưng ấm áp lắm...
Những người bạn chưa kịp quen, những người bạn mới quen...tất cả đều bên cạnh nhau, thậm chí còn lo mình bị đau họng, bị viêm mũi, bị hắt hơi...bị đói...không có tiền bạc hay vật chất nào mua được. Ofer chúng mình đấy, tấm lòng, nhiệt huyết, động viên, chia sẻ và không bỏ rơi đồng đội... Đã thấy mình không sai khi tham gia vào gia đình OF này...
Những chuyện đã qua, nhiều, không thể viết hết, kể hết được, nhưng sẽ không bao giờ quên những tấm lòng của mọi người, của bà, của em hàng nước, của bác xe ôm, của chị xổ số, cảm động vì gói mùi cuối cùng dành cho 1 Ofer có con bé tẹo, nhưng anh ấy vẫn chạy theo người nhà bệnh nhân để đưa nốt phần của mình, và dù rằng vừa trải qua hành trình 2000km nhưng có thể đến ngay khi mọi người cần...
Là một Ofer trẻ măng, chưa va vấp bao giờ, chưa biết đến sởi bao giờ nhưng cũng xông vào tâm dịch đủ 2 lần, ngay sau chặng đường từ TN xuống...
Một Ofer luôn sát cánh cùng mình, dí dỏm, nhiệt huyết và luôn giúp mình mọi thứ...và là một anh đầu bếp cừ khôi ( ngưỡng mộ lắm)
Một Ofer cùng chồng cùng con ra động viên tinh thần anh chị em dù rất bận việc gia đình...
Một đôi Ofer mới cưới cũng chẳng nề hà đóng hạt mùi ra phát cùng anh em...
Nhiều Ofer khác nữa, cùng nhau đóng gần 700 túi hạt mùi, cùng nhau ngồi cổng viện phát hạt...
Nhiều Ofer khác nữa, động viên, chia sẻ những cân hạt mùi, những tình cảm gửi đến các bé...
Tất cả chúng mình đều là những Ofer... Không chỉ có off, có nhậu nhẹt, có chuyện xe cộ, dầu mỡ, mà có tất cả mọi thứ : tinh thần đồng đội, niềm tin và nhiệt huyết và tấm lòng... Sau mỗi chuyến đi, mỗi câu chuyện, tất cả mọi thứ sẽ còn đọng mãi trong mỗi người...
Đã thấy không sai khi chọn OF làm nơi đặt niềm tin...
Yêu lắm! :)
Công việc sẽ tạm thời dừng lại, nhưng nếu cần, kể cả những việc khác, Ofer chúng mình vẫn luôn sát cánh bên nhau, vẫn luôn cùng niềm tin và cùng nhiệt huyết... Vì chúng mình là Ofers!

197716102003

Xe container
Nếu còn có những chương trình khác ở lần sau chị sẽ làm tốt hơn lần này Yến ạ.Cám ơn em,em cũng cho chị thấy đc 1con ng,chơi hết mình và công việc cũng hết mình luôn.Cám ơn những ng đã đồng hành cùng nhóm để em
thấy tình thân ái,tính cộng đồng còn nhiều lắm trong cuộc sống này.

pain

Xe ba gác
Úi, rắn rỏi lên nào! Mít ướt quá đi:)

Hic...mềnh muốn khóc ... cảm động trước những tấm lòng ! @};-@};-@};-

Chúc các cụ mợ luôn khỏe mạnh và vui vẻ ! :63:

Rolland

Xe điện
Hic...mềnh muốn khóc ... cảm động trước những tấm lòng ! @};-@};-@};-

Chúc các cụ mợ luôn khỏe mạnh và vui vẻ ! :63:
Khóc đê Lú ời! :)) Mà lạ... mình đang cười mà sao mắt cụng ầng ậng nước như đau mắt hàn thế này?!

Rolland

Yến Đinh

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em xin chính thức khép chương trình tại đây nhé, xin phép min, mod đừng xóa thớt của em, dù không muốn nhưng biết đâu sau này sẽ cần dùng đến nữa. Em cảm ơn tất cả mọi người đã bước cùng chúng em trên con đường này. :)

buicongchuc

Tháo bánh
Em lại lang thang vào đây để rót vodka vì những gì mợ làm cho trẻ em.