[Funland] Phở ngon Hà Nội

tuctuc2010

Xe điện
Nước đậm do phở nước dùng bánh dày hơn phở xào nên nếu nước nhạt sẽ có cảm giác hơi "chuội", em nghĩ thế :)
Không phải cụ ơi, nước phở bao giờ cũng phải có nước mắm nó mới dậy mùi

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Phở Thịnh ở Tôn Đức Thắng có cụ nào ăn chưa ợ,thấy bẩu quán này gũng lâu năm, 40k một bát tái gầu. E thấy bt.

glare

Xe điện
Không phải cụ ơi, nước phở bao giờ cũng phải có nước mắm nó mới dậy mùi
Đậm nhạt thì liên quan gì tới mùi cụ ơi. Dùng mắm cho dậy thì ok rồi nhưng nếu chỉ là mùi và cần nhạt thì mắm cốt là lên mà cụ :)

tuctuc2010

Xe điện
Đậm nhạt thì liên quan gì tới mùi cụ ơi. Dùng mắm cho dậy thì ok rồi nhưng nếu chỉ là mùi và cần nhạt thì mắm cốt là lên mà cụ :)
Cơ mà cho nó lên mùi thì phải nhiều nước mắm, có liên quan không cụ

glare

Xe điện
Cơ mà cho nó lên mùi thì phải nhiều nước mắm, có liên quan không cụ
Cụ xem lại comt của em :P ko phải cứ muốn tăng cái gì là đổ nhiều cái đó, "chất" nó hơn "lượng" cụ ạ
Nước trong mới là chuẩn các cụ ạ.
Tại sao "trong" lại là chuẩn, và làm thế nào để nước phở trong hả cụ ???

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Nước trong mới là chuẩn các cụ ạ.
Các hàng phở ngon cố phấn đấu làm nước trong đi bằng cách cho thêm sá sùng khi nấu phở. Nhưng phở ngon nấu bằng nước xương nên chỉ trong được đến 1 độ nhất định thôi. Còn các hàng phở trong vắt như phở 24 thì họ sẽ bớt xương, thêm mì chính, bột ngọt,... thậm chí có khi còn sử dụng nước phở của TQ.
Các quán phở ngon nổi tiếng như kiểu Bát Đàn, phở Cáu, phở Tư Lùn, phở Thìn nước đều đục chứ không trong vắt.

glare

Xe điện
Các hàng phở ngon cố phấn đấu làm nước trong đi bằng cách cho thêm sá sùng khi nấu phở. Nhưng phở ngon nấu bằng nước xương nên chỉ trong được đến 1 độ nhất định thôi. Còn các hàng phở trong vắt như phở 24 thì họ sẽ bớt xương, thêm mì chính, bột ngọt,... thậm chí có khi còn sử dụng nước phở của TQ.
Các quán phở ngon nổi tiếng như kiểu Bát Đàn, phở Cáu, phở Tư Lùn, phở Thìn nước đều đục chứ không trong vắt.
Sá sùng từ 2-4tr/kg thì chỉ để nấu ở nhà thôi cụ ạ :) Nhà em trc đc cho suốt, ngọt nhưng ko thần thánh đến mức 1 nồi ~150l cho vài lạng vào là ko cần xương đâu :P Ở nhà mẹ e giờ nấu bún thang vẫn dùng sá sùng hoặc mực vì bún thang yêu cầu nước trong mới đẹp và mùi nó hấp dẫn hơn nhưng cũng là nấu nhà ăn thoai. 6 người mất 1 con mực, ngon thì 2 con chưa kể xương, vậy ngoài hàng phải bán giá thế nào đây :) Mấy cái xác sá sùng ở hàng phở "nước trong" em sợ dùng làm cảnh là chính.
@ cụ Especen : Ở Ấu Triệu gần ks cụ cũng có 1 hàng phở ăn cũng khá đấy chứ

Chỉnh sửa cuối:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Sá sùng từ 2-4tr/kg thì chỉ để nấu ở nhà thôi cụ ạ :) Nhà em trc đc cho suốt, ngọt nhưng ko thần thánh đến mức 1 nồi ~150l cho vài lạng vào là ko cần xương đâu :P Ở nhà mẹ e giờ nấu bún thang vẫn dùng sá sùng hoặc mực vì bún thang yêu cầu nước trong mới đẹp và mùi nó hấp dẫn hơn nhưng cũng là nấu nhà ăn thoai. 6 người mất 1 con mực, ngon thì 2 con chưa kể xương, vậy ngoài hàng phải bán giá thế nào đây :) Mấy cái xác sá sùng ở hàng phở "nước trong" em sợ dùng làm cảnh là chính.
@ cụ Especen : Ở Ấu Triệu gần ks cụ cũng có 1 hàng phở ăn cũng khá đấy chứ
Đúng rồi, phở nước trong giờ ko tin được đâu.
Quán phở Ấu Triệu cụ nói chính là phở Cáu, con gái nhà phở Tư Lùn đấy ạ.

glare

Xe điện
Phở Thịnh ở Tôn Đức Thắng có cụ nào ăn chưa ợ,thấy bẩu quán này gũng lâu năm, 40k một bát tái gầu. E thấy bt.
Em ko biết phở Thịnh, nó ở đoạn nào hở cụ ? Nhưng ở TĐT có 1 hàng ở cái ngõ xéo Đoàn thị Điểm trông sang thì kinh hồn. 1 lần em tình cờ ăn ở đó mà thấy họ để cả chậu mỳ chính trên mặt bàn, mỗi bát cho 1 muỗng công khai luôn :(
Đúng rồi, phở nước trong giờ ko tin được đâu.
Quán phở Ấu Triệu cụ nói chính là phở Cáu, con gái nhà phở Tư Lùn đấy ạ.
Oh thế mà em ko biết tên đâu nhé mặc dù cả tuần trông Gấu mổ trên đó ngày nào cũng ăn :)
Thôi em tắm rồi đi ăn phở đây. Chúc các cụ 1 tuần vui vẻ, ngon miệng :)

bobiva

Xe tải
Em ko biết phở Thịnh, nó ở đoạn nào hở cụ ? Nhưng ở TĐT có 1 hàng ở cái ngõ xéo Đoàn thị Điểm trông sang thì kinh hồn. 1 lần em tình cờ ăn ở đó mà thấy họ để cả chậu mỳ chính trên mặt bàn, mỗi bát cho 1 muỗng công khai luôn :(

Oh thế mà em ko biết tên đâu nhé mặc dù cả tuần trông Gấu mổ trên đó ngày nào cũng ăn :)
Thôi em tắm rồi đi ăn phở đây. Chúc các cụ 1 tuần vui vẻ, ngon miệng :)
Phở Thịnh nổi tiếng là phở sôt vang, quán này lâu năm ăn cũng được

dealer-ck

Xe tăng
Phở tự do cầu gỗ chuyển đi đâu rồi các bác nhỉ

4x2=8

Xe đạp
Phở Thìn Lò Đúc nữa cụ a. 50k/bát đầy ự, đắt sắt ra miếng.

AMATAX

Xe điện