[Funland] Phông bạt thì mới được việc.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Trí tuệ kiểu gs Ngô Bảo Châu thì lại k giàu cụ à
Ngô bảo châu lương năm cả 200k đô thì thuộc loại khá giả ở mỹ rồi. Tuy nhiên nghe cậu ta nói cứ hướng dẫn nghiên cứu sinh nào cũng hỏng nghiên cứu sinh đó, vì bỏ dở giữa chừng nên e ko cảm tình lắm. Đó ko hẳn là một người có thể giúp người khác. A ta toả sáng cho bản thân mình mà thôi.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Theo như logic thì trước khi giàu thì cũng là nghèo, cũng thuộc dạng bần tiện nhỏ nhen như bao người khác. Các cụ nói "qua sông đấm bờ vào sóng" phỏng cụ. Keke.
Nói như thế là đúng nhưng chưa đủ. Bởi vẫn có người xuất thân giàu có sinh ra bố mẹ đã là đại gia. Bản thân sung sướng nên cách nhìn nhận về vật chất cũng sẽ khác. Nếu sinh ra trong khó khăn thì rất ke re cắc rắc về tiền bạc sau này, còn sinh ra tỏng giàu có cũng sẽ khác. Vậy mới có chuyện ăngghen đem tiền đi nuôi bạn là cacmac sau này hai ông đều nổi danh. Hay nguyễn thượng hiền con một quan lại rất giàu có mang tiền giúp ban là phan bội châu.

TieuFu

Xe container
E thì lại chả quan tâm lắm đội giàu bằng trí tuệ. Cái e quan tâm là cách đối đãi với anh e thế nào thôi. E thấy đội = trí tuệ thì lại khá chắc lép, ăn ko ai biết làm ko ai hay. Vì vậy khoe mẽ hay ko cũng chả quan trọng với e lắm. Còn đừng phông bạt xong đi lừa là được. Chứ trí tuệ quá xong cũng chả giúp đueocj anh e bạn bè thì cái giản dị đó để mà làm gì
Phông bạt đẻ cho vui thôi phỏng cụ ? thế thì đại gia quá rồi, thừa cả thời gian lẫn tiền bạc ! các anh ý mà giúp được anh em bạn bè thì nhẽ 90% là giúp tiêu tiền hộ người anh em !

LuckyCar

Xe container
Từ ngữ, xét về hàm ý biểu cảm, thì có 3 loại. 1 là loại từ mang tính tích cực; 2 là từ mang tính tiêu cực; 3 là từ trung tính, không tiêu cực cũng không tích cực. Từ "phông bạt" thuộc loại 2, loại mang tính tiêu cực, từ này mang hàm ý hành động nhằm mục đích không tốt. Còn vẫn là hành động đó, nhưng không nhằm mục đích xấu thì dùng từ khác các cụ ạ.

ZARG

Xe container
Ko đi Mer S với đeo đồng hồ Patek Philip người ta ko biết mình giàu hả cụ? Chắc cụ trẻ nhà vừa bán đc mảnh đất hả?
Em thấy có tiền thì chả tội gì phải dùng đồ rẻ.

Mình lao tâm khổ tứ kiếm tiền. Đối đãi bản thân tốt chẳng có gì là sai!

Dacia90

Xe tăng
Phông bạt như nào thì các mợ rõ nhất :)

DCCHA

Xe tải
Em thấy có tiền thì chả tội gì phải dùng đồ rẻ.

Mình lao tâm khổ tứ kiếm tiền. Đối đãi bản thân tốt chẳng có gì là sai!
Thế Mer S với Pantek là kiểu mẫu của người giàu hả cụ?

Diep1979

Xe điện
Phông bạt mới được người ta kính nể, vay ngân hàng mới dễ chứ ạ

Entropy

Xe buýt
Càng ngày đám cưới ở quê làm phông bạt đẹp lắm các cụ nhé.

Xep

Xe tăng
Thì ai chả nhìn ngoài vào trong ;))

Ishilt

Xe máy
Phông bạt qua tiếp xúc gần biết được bên trong trống rỗng, không có gì thực sự thì cũng ko giải quyết đc việc.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đọc Thread này, thấy một số cụ ý kiến: " vì sao phải phông bạt, thể hiện làm gì để rồi vào tù vì vài tỷ"

Nhưng em nghiệm thấy, không Phông bạt thì không xong việc. Quen thấy dạ, lạ thấy áo quần. Mình không PR bản thân thì làm sao người khác biết mà trân trọng.
Xã hội: trọng người có học, nể người có tiền, và sợ người có quyền. Mình không có cả 3 thứ ấy thì đâu là lý do để đối tác hợp tác với mình.

Thực tế em thấy: ai cũng mong được gần đèn cho sáng, nên nếu mình ko tỏ vẻ sáng tí, thì ít người muốn giao lưu, kể cả là người thân. Chưa kể, người luôn tỏ ra yếu thế, yếu đuối thì luôn gặp thiệt thòi và trái ngang, chứ đừng mong sự nhân từ, nhường nhịn.

Vậy nên, sống nên phông bạt một tí, làm được thì nên khoe. Để người thân hài hòa với mình, bạn bè thân thiện với mình, đối tác gắn bó với mình, và kẻ thù tránh mình ra.

Đỉnh cao của phông bạt là chân thành nên Cụ nào đang phông bạt mà không thành công chọn luôn chân thành vừa nhanh vừa dễ làm, hiệu quả lại hơn là mong đợi. Hehe

phihanhgia

Xe điện
Ngô bảo châu lương năm cả 200k đô thì thuộc loại khá giả ở mỹ rồi. Tuy nhiên nghe cậu ta nói cứ hướng dẫn nghiên cứu sinh nào cũng hỏng nghiên cứu sinh đó, vì bỏ dở giữa chừng nên e ko cảm tình lắm. Đó ko hẳn là một người có thể giúp người khác. A ta toả sáng cho bản thân mình mà thôi.
Cụ chém linh tinh bậy bạ. Việc hướng dẫn NCS các chuyên ngành khó thì NCS bỏ giữa chừng là rất bình thường. Không theo được vì quá khó, hoặc có biến cố cá nhân, hoặc có cơ hội công việc khác, họ bỏ là bình thường.

GS Châu đã hướng dẫn thành công được 5 NCS quốc tế trong đó có 1 NCS VN là cháu Hồ Phú Quốc quê Quảng Nam. Sau NCS cháu Quốc làm postdoc ở Áo và hiện tại đã là giáo sư ở đại học khoa học công nghệ Hong Kong. 4 người khác mà bác Châu hướng dẫn là Bouthier (đang ass prof. ở Pháp), Cheng (postdoc ở Michigan), Johnstone (ass. prof. Minnesota), Jingren Chi (hiện là gs Toán ở viện hàn lâm khoa học TQ). Cả 5 người này đều có năng lực cao, không phải loại vớ vẩn.

GS Châu đang và đã từng hướng dẫn NCS 6 người khác, trong đó có 2 cháu khác từ VN là P.N.H. Minh và T.M. Tâm. Những người này đang làm, nhưng chưa xong. Muốn theo GS Châu phải có năng lực. Dốt thì làm công tác đoàn đội, vẫn giữ ghế cao như thường.

Chỉnh sửa cuối:

xdthienha

Xe điện
Hay ho gỉ cái trò phông bạt mà kêu dễ làm ăn. Cắm mặt vào làm ko ăn ai, bày đặt phông bạt. Xem tiktok hơi nhiều.

user06032024

[Tịch thu bằng lái]
Mấy thằng sv rách ở trọ với lũ vozer vàng vẩu còn khè nhau con Laptop với cái iPhon mà các cụ :D
Mà em thấy Ofo giò nó ko còn là xa xỉ phẩm nữa
Các cụ ko nhanh nhanh lập web biệt thự liền kề fun, chung cư cao cấp fun, sợ lại chậm chân với tương lai .
Em thấy đội nào bắt đầu đi đội nấy rồi
Thớt cầm tiền giờ là tiêu sản chỉ còn đội liền kề và CCCC thôi
Thớt vàng lại lên ngôi thì thượng vàng hạ cám :D
kkkkkk