Phòng khám Trung Quốc - Đôi điều cần chú ý!

JamesB

Xe buýt
Sao bẩu bác là Dr mà :102:

Sao lại đi gặp lang băm thế

Em thề, người nhà em không bao giờ cho vào những chỗ như thế

:77::77::77::77::77:
Em cũng thề là em chẳng bao giờ tin cái quảng cáo của nó cả và chẳng bao giờ dám vào các phòng khám như thế này, nhất là của Khựa thì lại càng khiếp:77::77::77::77::77:

Optia

Xe tải
Sao bác phải xin lỗi nếu như sự thực nó đúng như thế ạ. Em đoán bác cũng là bác sĩ vì có chữ dr và bác đoán ngay ra loại thuốc dùng cho bà cụ. Nếu em đoán đúng thì bác đã phí toi mất 6,5tr và một ngày làm việc rồi. Đã vote cho bác vì thông tin hữu ích. Em thì chả bao giờ tin có một thằng tung của mín dẩn nào ra hồn làm thuốc ở VN ạ vì đơn giản vài lý do là nó phải cần phiên dịch mà phiên dịch Tiếng Trung của mình không thể chuyển tải hết ngôn ngữ của y học được + 1 tệ nó bằng 2500 VND nhà mình ạ. (b)

fotocopy

Xe tăng
TSB bọn tung của:mad:

oto2banh1618

Xe điện
Ngộ phải lói thế lào để các lỉ tin ngộ lây...Tại dân Việt các lỉ gọi ngộ sang thì ngộ sang kiếm tí châu đó thôi...các lỉ chửi thì chửi mấy cái bọn môi giới ngộ sang ấy nha, ây dza :21:

Ruabo

Xe buýt
Sao cách chữa bânhj của mấy phòng khám Trung Quốc này giống nhau thế, đều tiêm 1 phát, đều lấy mấy trăm nghìn, đều uông 30 thang, mỗi thang 300.000 đ, :77::77::77:, em là em tránh xa

anhvu1

Xe hơi
em nghe qcao trên TV đã thấy ngứa 2 con mắt rồi, thế mà chuyên môn là Doctor cũng mang phụ huynh vào, thất vọng với cụ quá Dr Bac ạ. đáng nhẽ vote - cụ 1 cái :mad::mad:

VINAOTO

Xe hơi
Bọn này ko đủ trình hành nghề tại TQ nên mò sang VN kiếm ăn đấy mà.
Dân mình lại cứ thích tin quảng cáo.
@ cụ chủ thớt: thế cái giá để thuốc để làm cảnh hả cụ, em thấy cụ nói toàn thuốc viên mà.

spyder911

Xe tải
Bọn khựa tởm thật

Cuccung_20

Xe tải
Hay chuyến này bác sang bển cũng làm như thế này:102:

Em làm phiên dịch cho bác, kiếm ối bác nhảy :)):)):))

Tây Độc

Xe điện
Bác này cả tin nhỉ? Em mà nghe giá tiền thế, nghi ngờ thế thì còn lâu mơí mua, thiếu gì cách đánh tháo. Mà cũng đừng hòng để nó tiêm như thế, vớ vẩn lợn lành hoá lợn què như chơi.

Mà cụ cũng lạ, đã nghi đến thế rồi mà vẫn răm rắp nghe nó, đoạn trên thấy cụ mắng nhân viên của nó tưởng cụ quyết đoán. :(

Em_Bes

Xe hơi
Hơ hơ, thế này thì em thề là khác gì mấy ông lang băm việt nam ngày xưa đâu? Bệnh nào cũng thế, đều uống cùng 1 loại thuốc. Hài vãi :21:

HUNGSMUN

Xe container
Các bác thử thống kê xem hiện tại ở HN, Hà Đông có bao nhiêu phòng khám bệnh đông y Trung Quốc, em xin lỗi nhé: toàn là lừa đảo thôi ạ, nếu nó làm ngon lành thì ngay tại đất nước với hơn 1,3 tỷ dân việc của nó đã làm không xuể rồi chứ đừng nói sang Vn mở phòng mạch:102::102::102:

Truongvk

Xe tải
Thanks cụ chủ thớt vì đã cung cấp thông tin hữu ích, nhưng ko đồng tình với cách xử lý của cụ tại PK, đáng lẽ ko để cho bọn lang băm ấy tiêm thuốc cho bà cụ, ko mua thuốc bịp bợm ấy của bọn nó. Và nếu cụ là bsĩ thì phải cảnh cáo bọn nó về cách làm ăn bố láo ấy, và nói cho các bệnh nhân khác ở đấy ko bị mắc lừa nữa chứ. Bà con mình còn nhiều người nghèo lắm, cả nghèo tiền lẫn nghèo thông tin nên dễ bị bọn nó lừa bằng mấy chiêu quảng cáo đó.:^):^):^)

Winstorm07

Xe container
Bài của mấy anh Tàu là cấp thuốc thật nhiều, thời gian uống thuốc điều trị tính bằng tháng bằng năm mới khỏi bệnh - Đấy là nói thế chứ chả ai theo được đến đoạn đó nên giữa chừng hầu như là bỏ ngang- mà bỏ ngang thì thuốc hết tác dụng.
Cái trò này em thấy đúng như kiểu Hoài Linh chữa bệnh trong Thúy Nga: "Tôi bảo chồng bà uống thuốc trong 3 tháng mà mới uống có 1 tháng ổng đã nghẻo rồi thì đâu phải lỗi tại tôi.."

Các bác cứ thử tính số người chạy quay vòng trong vài tháng với từng đó thuốc uống triền miên thì mấy anh Tàu kiếm được bao xiền thì kết luận được là có lừa đảo hay kô.:redface::redface:

drbacgms

Xe tăng
Bác này cả tin nhỉ? Em mà nghe giá tiền thế, nghi ngờ thế thì còn lâu mơí mua, thiếu gì cách đánh tháo. Mà cũng đừng hòng để nó tiêm như thế, vớ vẩn lợn lành hoá lợn què như chơi.

Mà cụ cũng lạ, đã nghi đến thế rồi mà vẫn răm rắp nghe nó, đoạn trên thấy cụ mắng nhân viên của nó tưởng cụ quyết đoán. :(
Kính thưa với các cụ, em thú thật là em đã không dám khai em là DR trước khi e post bài này rồi vì em thấy em xấu hổ quá, thế mà các cụ là tó em ra, em lại càng ức, thứ nhất là vì em đã can mãi, mà các cụ nhà em KHÔNG NGHE, đúng là dao sắc không gọt được chuôi ạ, các cụ nhà em cứ tin vào VTV ạ, khổ quá....:102:
Thứ 2 là khi mà em đã chịu để cho các cụ đến đấy,em chỉ làm mỗi nhiệm vụ là im lặng quan sát, cái gì khó chịu quá thì em nói, còn 3 cái vụ thuốc men kia, em biết thừa bọn nó để cái tủ thuốc làm trò rồi bán thuốc viên, nhưng em vẫn phải NÍN, vì em mà mở mồm ra, gdinh em lại được phiên họp toàn thể ngay hôm qua rồi ạ:102:
Và cuối cùng em post bài lên với tinh thần anh em chia sẻ thông tin khách quan, vì em là DR và hơn nữa đây lại là ng nhà em, các cụ thấy thông tin có ích cho các cụ, các cụ VOTE+ cho em nhé:21:....còn cụ nào mà có ng nhà muốn đi chữa như thế, các cụ lhe với em, hoặc in bài của em ra, chắc ng nhà các cụ chạy mất dép luôn ạ:))

drbacgms

Xe tăng
Thanks cụ chủ thớt vì đã cung cấp thông tin hữu ích, nhưng ko đồng tình với cách xử lý của cụ tại PK, đáng lẽ ko để cho bọn lang băm ấy tiêm thuốc cho bà cụ, ko mua thuốc bịp bợm ấy của bọn nó. Và nếu cụ là bsĩ thì phải cảnh cáo bọn nó về cách làm ăn bố láo ấy, và nói cho các bệnh nhân khác ở đấy ko bị mắc lừa nữa chứ. Bà con mình còn nhiều người nghèo lắm, cả nghèo tiền lẫn nghèo thông tin nên dễ bị bọn nó lừa bằng mấy chiêu quảng cáo đó.:^):^):^)
EM thề với bác là khi vào đấy, các cụ nhà em nghe thằng TÀU như là em nghe cô giáo dạy bảo hồi em còn đi học lớp 1 ạ, (các cụ nhìn ảnh thì biết) còn em , thú thật là các cụ nhà em lúc đấy có còn biết em ở đâu nữa đâu, :77:

tieuquy

Xe đạp
dạ thưa kụ cháu có thấy mấy kiểu khám bệnh này rồi nhưng không thấy quảng cáo rầm rộ như ở đây... :77:

tieuquy

Xe đạp
nhưng không biết dưới HP có thế không các cụ nhỉ?!!