Phốt chung cư Hateco Hoàng Mai

Gamuda_CiTy

Đi bộ
:((:((:((:((:(( . Em tưởng mỗi Bác Gamuda có phốt hóa ra bác hàng xóm cũng bị.Nói chung dự án nào cũng có cái hay cái dở của nó

Ms Hoang Yen

Xe đạp
em đi đâu, ở đâu cái quan trọng đầu tiên em xem là nước ăn uống, tắm giặt, nước mà bẩn như cụ tả thì thôi, em vái cả nón, không dám dùng

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Nước bị bọt trắng là do trong đấy có khí thôi , để 1 tẹo là hết ! Có khi bọn họ dùng bơm cổ lỗ sĩ bị hở ba xê tút .Chẳng ảnh hưởng gì hết nhá ! Còn nước để mà bị nhớt là độ cứng nước đấy thấp , ít can xi và ma nhê càng đỡ hại thận !
cụ am hiểu thế, nghe cụ giải thích lại thấy yên tâm

notabk

Xe máy
Phốt của cái chung cư này còn cái mục là khi bàn giao có chục cái gạch đầu dòng về các chi tiết cần sửa, nhưng kéo dài vài tháng éo thèm sửa, em thì bận tối mắt tối mũi nên chẳng có thời gian mà theo đòi nữa nên nhắm mắt dọn đến ở.

Xét nghiệm nước đầu nguồn cấp:

Theo mẫu xét nghiệm của em thì nó chỉ gấp 4, còn theo mẫu này gấp mẹ nó 5 lần rồi.
Xét nghiệm như này thì hết bao tiền các cụ nhỉ?

max89j

Xe hơi
Chung cư Hateco Hoàng Mai em thấy được đánh giá tốt lắm mà.
Tầm giá đó ở cũng thích mà đầu tư cũng sinh lời r

huyhoang9986

Xe tải
Em đang ở hateco đây. Nước dạo này ổn rồi. Còn cái nhà máy nước nó cung cấp cho cả khu vực chứ đâu riêng hateco. Xét nghiệm nước mới nhất sao cụ ko up lại up cái từ bao giờ thế, còn chung cư mới bàn giao thì sao mà ổn định ngay được. Cụ giật cái quả ko bằng chung cư anh Thản em sợ quá. Chắc cụ đang sale cái nhà ở xã hội tam trinh nên dìm hateco hả :))))

thongnv

Xe điện
Em đang ở hateco đây. Nước dạo này ổn rồi. Còn cái nhà máy nước nó cung cấp cho cả khu vực chứ đâu riêng hateco. Xét nghiệm nước mới nhất sao cụ ko up lại up cái từ bao giờ thế, còn chung cư mới bàn giao thì sao mà ổn định ngay được. Cụ giật cái quả ko bằng chung cư anh Thản em sợ quá. Chắc cụ đang sale cái nhà ở xã hội tam trinh nên dìm hateco hả :))))
có nhiều người về ở chưa cụ :D

huyhoang9986

Xe tải
có nhiều người về ở chưa cụ :D
Thưa cụ là tầng em về 15/18 hộ rồi. Còn về nhiều hay ko tối cụ cứ qua ngó rồi qua so sánh với gamuda gần đấy bàn giao cùng thời điểm là biết ngay. Em chả hiểu cụ bảo cô lập với đìu hiu là cái kiểu ji nữa :)))

Ảnh này của 1 cư dân chụp hôm 24/2/2017 tức là 3 tháng sau khi bàn giao. Cụ có thấy đìu hiu quá ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Lê Khương

Xe máy
Mình cũng đang ở tòa A Hateco đây. Nói chung, chung cư nào cũng đều có "phốt" theo cách nói và cách hiểu của mọi người, ngay cả Vin cũng vậy thôi. Thế những nếu ai cũng giữ tâm thế "bới bèo ra bọ" thì có lẽ lên mặt trăng sống là hoàn hảo nhất bởi nhà ở VN đã là đắt đỏ nhất hành tinh rồi.
Vụ nước nhiễm A sen gì đó thì em cũng có nghe nói, và trong một ngày đã có người chào bán các thể loại lọc nước bấm chuông cửa rồi. Về nước em ứ biết gì, nhưng các cụ ạ! Các cụ cứ xem thằng Kagaro nó bán bình lọc nước khủng khiếp thế nào thì biết rằng ở HN hay các thành phố lớn nhà nào cũng nên sắm bình lọc nước để đảm bảo ít nhất về mặt tinh thần cho gia đình.

Về Hateco, đây là dự án đầu tiên của Cty này. Vậy nên khách quan đánh giá đây sẽ là dự án mà Hateco cố gắng làm tốt nhất có thể để xây dựng uy tín, thương hiệu ...
Chủ quan thấy rằng với tầm giá đó, và chất lượng nhà cũng như tiêu chuẩn bàn giao như vậy thì là hợp lý.
Có cụ so sánh với nhà của anh "điếu cày". Thưa với cụ, em cũng nhận 1 cái ở đó tòa HH2C, cụ mà nói Hateco same same như thế là em xin phép nói rằng cụ đếch biết về "điếu cày" - Linh Đàm rồi. Nó tởm vãi ra từ đầu tới chân. bàn giao thì ko có cái gì hết, lởm chởm, chỗ nào cũng phải sửa từ nhà vs ra đến bancon, và các phòng. trần thì chưa có, sàn cũng ko, tường thì hơi va đồ vào phát là sứt mẻ. Tởm nhất là vụ vừa nhận nhà được 15 ngày khi mà còn rất rất ít người ở thì mùi hố ga bốc qua nhà vs nhức hết đầu rồi. Chưa kể vụ thang máy mấy ngày đầu nhận và sửa nhà thì ... hỡi ơi thanh thản. rồi đến vụ làm cái gì cũng mất tiền với bảo vệ hay quản lý tòa nhà gì đó. mỗi hạng mục như trần thạch cao, sàn ... là 5 lít/ hạng mục (vô lý ko tưởng ).
Sorry các cụ, nhắc đến điếu cày là em lại không thể ... thanh thản được :)

xe xe

Xe hơi
CN thông tin CS khủng nhất từ trước đến nay của Hateco Hoàng Mai phải update ngay, chia sẻ để các có thêm 1 trong vài sự lựa chọn tốt nhất khi mua căn hộ khu Phía nam HN
1. Hỗ trợ vay mua nhà với lãi suất 0% trong 18 tháng liên tiếp:
Với căn góc 3 phòng ngủ trị giá 1,8 tỷ, chỉ cần bỏ ra số vốn ban đầu là 540tr nhận nhà ở ngay chủ đầu tư hỗ trợ lãi suất 0% trong 18 tháng, khách hàng sẽ được lợi khoảng 150 triệu đồng không phải đóng lãi khi vay.
2. Chiết khấu ngay 10% giá trị căn hộ dành cho khách hàng thanh toán sớm 95%( lợi từ 170-200tr/ căn)
3. Ưu đãi trả góp trong 5 năm không tính lãi suất
Khách hàng sẽ đóng 30% giá trị căn hộ khi ký hợp đồng và được nhận nhà vào ở ngay, 20% giá trị căn hộ được đóng tiếp sau 2 tháng. 50% còn lại được trả góp trong vòng 5 năm với lãi suất 0%. Như vậy, các khách hàng chỉ phải thanh toán khoảng 15 triệu đồng mà không mất lãi suất gì trong suốt 5 năm.
4. Tặng chuyến du lịch Thái Lan khi đặt mua căn hộ từ 15/04 - 30/4

thongnv

Xe điện
CN thông tin CS khủng nhất từ trước đến nay của Hateco Hoàng Mai phải update ngay, chia sẻ để các có thêm 1 trong vài sự lựa chọn tốt nhất khi mua căn hộ khu Phía nam HN
1. Hỗ trợ vay mua nhà với lãi suất 0% trong 18 tháng liên tiếp:
Với căn góc 3 phòng ngủ trị giá 1,8 tỷ, chỉ cần bỏ ra số vốn ban đầu là 540tr nhận nhà ở ngay chủ đầu tư hỗ trợ lãi suất 0% trong 18 tháng, khách hàng sẽ được lợi khoảng 150 triệu đồng không phải đóng lãi khi vay.
2. Chiết khấu ngay 10% giá trị căn hộ dành cho khách hàng thanh toán sớm 95%( lợi từ 170-200tr/ căn)
3. Ưu đãi trả góp trong 5 năm không tính lãi suất
Khách hàng sẽ đóng 30% giá trị căn hộ khi ký hợp đồng và được nhận nhà vào ở ngay, 20% giá trị căn hộ được đóng tiếp sau 2 tháng. 50% còn lại được trả góp trong vòng 5 năm với lãi suất 0%. Như vậy, các khách hàng chỉ phải thanh toán khoảng 15 triệu đồng mà không mất lãi suất gì trong suốt 5 năm.
4. Tặng chuyến du lịch Thái Lan khi đặt mua căn hộ từ 15/04 - 30/4
Khuyến mại hấp dẫn

nguyenanhtuan1986

Xe đạp
Website
www.hateco-xuanphuong.vn
Mình cũng đang ở tòa A Hateco đây. Nói chung, chung cư nào cũng đều có "phốt" theo cách nói và cách hiểu của mọi người, ngay cả Vin cũng vậy thôi. Thế những nếu ai cũng giữ tâm thế "bới bèo ra bọ" thì có lẽ lên mặt trăng sống là hoàn hảo nhất bởi nhà ở VN đã là đắt đỏ nhất hành tinh rồi.
Vụ nước nhiễm A sen gì đó thì em cũng có nghe nói, và trong một ngày đã có người chào bán các thể loại lọc nước bấm chuông cửa rồi. Về nước em ứ biết gì, nhưng các cụ ạ! Các cụ cứ xem thằng Kagaro nó bán bình lọc nước khủng khiếp thế nào thì biết rằng ở HN hay các thành phố lớn nhà nào cũng nên sắm bình lọc nước để đảm bảo ít nhất về mặt tinh thần cho gia đình.

Về Hateco, đây là dự án đầu tiên của Cty này. Vậy nên khách quan đánh giá đây sẽ là dự án mà Hateco cố gắng làm tốt nhất có thể để xây dựng uy tín, thương hiệu ...
Chủ quan thấy rằng với tầm giá đó, và chất lượng nhà cũng như tiêu chuẩn bàn giao như vậy thì là hợp lý.
Có cụ so sánh với nhà của anh "điếu cày". Thưa với cụ, em cũng nhận 1 cái ở đó tòa HH2C, cụ mà nói Hateco same same như thế là em xin phép nói rằng cụ đếch biết về "điếu cày" - Linh Đàm rồi. Nó tởm vãi ra từ đầu tới chân. bàn giao thì ko có cái gì hết, lởm chởm, chỗ nào cũng phải sửa từ nhà vs ra đến bancon, và các phòng. trần thì chưa có, sàn cũng ko, tường thì hơi va đồ vào phát là sứt mẻ. Tởm nhất là vụ vừa nhận nhà được 15 ngày khi mà còn rất rất ít người ở thì mùi hố ga bốc qua nhà vs nhức hết đầu rồi. Chưa kể vụ thang máy mấy ngày đầu nhận và sửa nhà thì ... hỡi ơi thanh thản. rồi đến vụ làm cái gì cũng mất tiền với bảo vệ hay quản lý tòa nhà gì đó. mỗi hạng mục như trần thạch cao, sàn ... là 5 lít/ hạng mục (vô lý ko tưởng ).
Sorry các cụ, nhắc đến điếu cày là em lại không thể ... thanh thản được :)
1 bài chia sẻ rất hay từ khách hàng đã trải nghiệm thực tế cả 2 dự án

Em vẫn thường chia sẻ với kh khi họ so sánh Hateco HM và bên HH Linh Đàm

Nhưng kh ta thường là bị mờ mắt bởi sự đông vui bên Linh Đàm mà không quan tâm đến chất lượng căn hộ,cũng như hạ tầng hiện tại của nó

p/s: Hateco HM vẫn còn 1 số căn đẹp,bác nào quan tâm thì ới em dẫn đi xem thực tế ạ. Thông tin em ở dưới chữ ký đó

hung65

Xe tải
Khu ngoại thành, dùng nước giếng tự khoan thì phải nhề?

leson.0693

Xe hơi
e đang nghiên cứu khu này mà nghe bác nói chán quá

nguyenanhtuan1986

Xe đạp
Website
www.hateco-xuanphuong.vn
e đang nghiên cứu khu này mà nghe bác nói chán quá
em nói thật với bác luôn là: nếu thích bới lông tìm vết thì chung cư nào cũng phốt cả,kể cả thằng vin,cũng đầy phốt

dự án này nó được cái hợp lý về giá (18 - 19tr/m),lại nhận nhà ngay

xin lỗi bác tìm chung cư cả cái quận hoàng mai,cũng chả có cái chung cư nào nhận nhà ngay mà có giá đó cả

Về vấn đề nguồn nước thì đã có kết quả kiểm tra tốt rồi nhé các bác

Cường Đèn Quạt

Xì hơi lốp
Em không ở Hateco nhưng tối đi làm về qua cũng thấy các căn hộ ở đó cũng sáng nhiều rồi mà :)