[Funland] Phụ nữ Ucr tuyệt vời quá...

QUANG1970

Xe lăn
Bác này có vợ Tây quá tuyệt vời...

Các anh em trai trẻ VN cố mà kiếm các em nữ Ucraina mà cưới làm vợ. Giờ thu nhập dân VN ta tương đương dân Ucraina rồi nên chắc cũng không khó nhỉ :)
Bác hỉ là đám "vọng ngoại" Theo em, Phụ nữ Việt còn tuyệt vời hơn! :D

Đây là lời kể của lũ lều báo thôi!

Còn đây mới là từ chính miệng người chồng được vợ thương nhé! Chồng liệt mà vợ nuôi thi là một nhẽ, đằng này chồng không liệt lại khỏe mạnh bình thường mà vợ nuôi mới là ........... đáng quý! :P

Quanh năm buôn bán ở mom sông,
Nuôi đủ năm con với một chồng.
Lặn lội thân cò khi quãng vắng,
Eo sèo mặt nước buổi đò đông.
Một duyên, hai nợ, âu đành phận,
Năm nắng, mười mưa, dám quản công.
Cha mẹ thói đời ăn ở bạc:
Có chồng hờ hững cũng như không!
Tú Xương​

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xe lăn
-Đc đây bác: Nhà hàng CCCP, chủ là chị Svietlana Nguyễn, 103 Tập thể Mác-Lê nin, ngõ 84 Ngọc Khánh, Ba Đình, HN. Đt 0772283339. Lưu ý là Sveta chỉ nói đc tiếng Nga, ko nói đc tiếng Việt và tiếng Anh.

Theo lũ lều báo, chị ấy "toàn tâm toàn ý" lo cho chồng thì còn thời giờ đâu mà học tiếng Việt, tiếng Anh cho ........ tốn não! :))

kienvinh

Tháo bánh
Chuyện đã đăng kể trên thì cũng ra gì đấy.

Nhưng Mỹ nó có chương trình truyền hình 90 day fiancé, ai xem thì sẽ có cái nhìn gần với thực tại hơn.

Phụ nữ CCCP cũ nay toàn thợ đào mỏ (gold digger) cự phách.

Kênh TLC cho bạn nào tò mò.

114hangbong

Xe lăn
Thật may mắn có được người vợ như thế.
Ai đó có nói "Phụ nữ Liên xô (cũ) nhân hậu" - rất đúng trong trường hợp này.
Thật cảm phục, chắc hẳn nhiều lúc cô ấy nhớ bố mẹ và anh chị em, nhớ quê lắm.
--------------------------------
Nhiều Cụ đang cợt nhả không đúng chỗ đấy.
Đọc bài báo này mới biết chị ấy chỉ hơn mình mấy tuổi mà trông già quá. Nhìn chị ấy ở quán trông gần bằng tuổi bà ngoại nhà mình chắc là quá vất vả. Chị phục vụ rất nhiệt tình, chụp hộ mấy cái ảnh mà xem lại chị ấy bắt mình phải cười tươi hơn để chị bấm lại. Hết dịch nhà mình lại đến ủng hộ tiếp. Món bắp cải cuốn thịt hấp, bánh crepe nhân thịt, kem của Nga rất ngon.

• Vodka
Reactions: XPQ

Jamebonds

Xe container
Bất hạnh.
Cả 2 con người.
Ko bất hạnh lắm đâu, nhiều gia đình có người thân đột quỵ mà.
Nhà bác này mặt đường 2 ô tô tránh nhau, cạnh Đài THVN, mở quán Nga khá đông khách, đồ ăn khá ngon và thú vị. 2 con gái trong SG cũng mở quán Nga, con trai thì học ở Canada.
1 gia đình khá thành đạt chứ ko phải là bất hạnh bác ạ

Jamebonds

Xe container
Hôm đến quán e có nghe bài này khá hay

LoveMy

Xe tải
Bác này có vợ Tây quá tuyệt vời...

Các anh em trai trẻ VN cố mà kiếm các em nữ Ucraina mà cưới làm vợ. Giờ thu nhập dân VN ta tương đương dân Ucraina rồi nên chắc cũng không khó nhỉ :)
Một tình thương chung thuỷ rất cao đẹp, thiêng liêng và hiếm có như vậy mà cụ thớt viết giọng văn cợt nhả nhỉ, hay tôi hơi nhậy cảm nên đọc cảm giác như vậy.

Kuu

Xe lăn
Đọc bài báo này mới biết chị ấy chỉ hơn mình mấy tuổi mà trông già quá. Nhìn chị ấy ở quán trông gần bằng tuổi bà ngoại nhà mình chắc là quá vất vả. Chị phục vụ rất nhiệt tình, chụp hộ mấy cái ảnh mà xem lại chị ấy bắt mình phải cười tươi hơn để chị bấm lại. Hết dịch nhà mình lại đến ủng hộ tiếp. Món bắp cải cuốn thịt hấp, bánh crepe nhân thịt, kem của Nga rất ngon.
Kuu cũng sẽ đến quán ăn ủng hộ chị ấy.

Cùng tầm tuổi thì người Tây họ thường trông già hơn mình, cộng với cuộc sống vất vả về thể chất và tinh thần nên nhìn càng già hơn nữa.
Vì tình yêu mà rời bỏ gia đình, rời bỏ đất nước mình để theo người yêu đến một đất nước khi đó rất nghèo và rất xa xôi, không biết bao giờ mới lại có điều kiện về thăm lại nơi chôn nhau cắt rốn, thăm lại người thân...
Kuu rất cảm phục tình yêu và sự dũng cảm của chị ấy.

Người ta vẫn bảo rằng ông trời có mắt - nhưng trường hợp này là không đúng. Anh chị ấy đã không gặp may mắn. Và như một lẽ tự nhiên, trong tất cả các bi kịch của gia đình thì người phụ nữ luôn thiệt thòi nhất...
Thương quá Bông ạh...:(

114hangbong

Xe lăn
Kuu cũng sẽ đến quán ăn ủng hộ chị ấy.

Cùng tầm tuổi thì người Tây họ thường trông già hơn mình, cộng với cuộc sống vất vả về thể chất và tinh thần nên nhìn càng già hơn nữa.
Vì tình yêu mà rời bỏ gia đình, rời bỏ đất nước mình để theo người yêu đến một đất nước khi đó rất nghèo và rất xa xôi, không biết bao giờ mới lại có điều kiện về thăm lại nơi chôn nhau cắt rốn, thăm lại người thân...
Kuu rất cảm phục tình yêu và sự dũng cảm của chị ấy.

Người ta vẫn bảo rằng ông trời có mắt - nhưng trường hợp này là không đúng. Anh chị ấy đã không gặp may mắn. Và như một lẽ tự nhiên, trong tất cả các bi kịch của gia đình thì người phụ nữ luôn thiệt thòi nhất...
Thương quá Bông ạh...:(
Kuu phải tra số điện thoại để đặt trước không thì không có chỗ đâu. Quán nhỏ kê vài bộ bàn ghế nên không đón nhiều khách được.

Kuu

Xe lăn

mtdx

Xe hơi
Em đã đến quán này. Cảm giác ngon, độc và lạ vì em chưa đến CCCP bao giờ

xe Tầu

Xe buýt
Người quen bên nhà em, đợt rồi chú Thắng nằm Bạch Mai tưởng ko qua đc, vợ chồng con gái từ HCM về đầy đủ rồi nhưng vẫn may vượt qua đc.

harman_kardon

Xe điện
Vâng, cái món cả ngâm dầu này cũng khó ăn đối với người nào chưa từng sống ở bển. Kể cả món trứng cá đen nổi tiếng mà ko biết cách ăn thì cảm nhận chả có gì ngon cả:)
Trứng cá đen này em thua, không cách nào nuốt đc. 1 lát bánh mỳ trắng, phết bơ đường và trứng cá. mặc dù biết nó đắt hơn vàng. đến 30 năm trc em ở vùng sản xuất nó, cứ đến mùa này là nó sản sinh ra những loại côn trùng bay thành từng đám mây tý hon, nó cắn đốt gây ngứa rát lắm. Nhưng cá At thì em nghiện nặng.
Thời đó rẻ bèo bọt, ai cũng có thể mua ăn đc.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Phụ nữ Việt Nam mình cũng rất tuyệt vời mà các Cụ@};-@};-@};-

leequangmtd

Xe máy
Ở đâu cũng có người như vậy mà cụ. Nhưng người phụ nữ trên đúng là tuyệt vời

HD67

Xe buýt
-Đc đây bác: Nhà hàng CCCP, chủ là chị Svietlana Nguyễn, 103 Tập thể Mác-Lê nin, ngõ 84 Ngọc Khánh, Ba Đình, HN. Đt 0772283339. Lưu ý là Sveta chỉ nói đc tiếng Nga, ko nói đc tiếng Việt và tiếng Anh.
Sẽ qua ủng hộ chị.

L.C.D

Xe container
Em ăn quán bác gái này rùi, món Nga thì cá nhân em ko thích lắm nhưng thấy quán đông thì em đoán là nhiều ng yêu món Nga tín nhiệm quán này. Bác í có nhiều đơn hàng bánh nên bánh để đầy các kệ các bàn, hỏi thì bác bảo có khách đặt rồi, ko bán. Đọc bài báo về bác chăm chồng, em thấy cảm phục lắm. Mong là quán bác luôn đông khách để bác có thu nhập tốt trang trải cho việc chữa bệnh cho chồng. Chúc bác luôn khoẻ nữa ạ.