[CCCĐ] Phú Quốc - Car by ferry to island

chuotlang

Xe lừa
Cụ chụp đẹp quá! e góp ít ảnh chụp thử xem ip x có hơn con 6s cũ ko mà ko biết chụp nên vẫn thấy xấu như vậy

Làm chai bia ngắm hoàng hôn (ngắm gái là chủ yếu :)) ) ở Rori Bar

Hàm Ninh đẹp mà bẩn kinh khủng, chỗ nào cũng có rác
Ảnh dưới e chụp ngay cạnh cầu tàu khách du lịch cả tây cả ta đều ngó xuống r lắc đầu ngán ngẩm!

Em dự là cụ dán cái j bảo vệ Camera chứ ảnh mặt trời cái bóng Flare đó bị ảnh hưởng vệt dài, và nếu đã dán thì chất lượng bị giảm đấy

Nhiều người dán mặt tràn Cam trước X chụp như 5 luôn chứ ko đc 6 hihi vì miếng dán ko tốt

Chỉnh sửa cuối:

getz7337

Xe máy
Ảnh cụ chụp đẹp quá.
Cụ Chuột có thể chia sẻ một số cài đặt, cách thức chụp và xử lý ảnh cơ bản khi chụp bằng IP để có bức ảnh đẹp bằng 1 phần của cụ cho em và các cụ chưa có kiến thức chụp ảnh được không. Nhà em có 7+ và X, em muốn chụp phong cảnh và chụp người kết hợp phong cảnh. Cảm ơn cụ nhiều.

Seafood

Xe tải
Cụ Chuột này đi đâu cũng thấy gái đẹp, số sướng thế chứ.

myki

Xe hơi

Rồi thì các quán nổi tiếng mua Tết đều phải xếp hàng, muốn có chỗ chắc là ra chợ đêm mà cũng đông nghẹt người
Đi ở chợ đêm mà dân Hanoi chào hỏi nhau suốt, đi phải gặp đến 5-7 hội quen, cảm giác như đi Chùa Hương​
Các chuyến đi của cụ hay quá, cám ơn cụ cho em du lịch qua màn ảnh nhỏ.
Em không có ý gì nhưng cụ có nét giống Vũ Nhôm, không biết có họ hang gì không?

manchester6868

Xe tăng
Đọc câu chuyện của Cụ lại thèm đc quay lại Hà Tiên & Phú Quốc theo cách ntn. Ảnh cụ chụp bằng táo mà chất thật

Lam_Tuong

Xe hơi
Em dự là cụ dán cái j bảo vệ Camera chứ ảnh mặt trời cái bóng Flare đó bị ảnh hưởng vệt dài, và nếu đã dán thì chất lượng bị giảm đấy

Nhiều người dán mặt tràn Cam trước X chụp như 5 luôn chứ ko đc 6 hihi vì miếng dán ko tốt
Vâng chắc đủng rồi cụ ạ, e lột sạch ra rồi

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hem, file Heic vs PS express trên IP thui, 1 preset nhà em tự edit set sẵn apply cho các ảnh
Chuyện hay, ảnh đẹp quá cụ chủ!
Trong PS Express, làm sao để chọn nhiều ảnh cùng 1 lúc được cụ nhỉ?

Archer

Xe điện

Uả sao lái đến Hà Tiên rồi mà bác để xe đó làm j ko cho xe qua?
Ông Lang Ghành Dầu đều là những nơi ngắm hoàng hôn nổi tiếng, nơi thì đẹp kiểu bãi đá rêu, nơi đẹp kiểu cây dừa ... nhưng hôm sau em đi Ông Lang vào giữa trưa và ngắm HH lại ở bài Trường hehe
Em ra PQ có bạn cho mượn xe nên để xe lại Hà Tiên phi tàu cao tốc ra cho nhanh. Sợ bà xã với sắp nhỏ yếu sóng nhưng hóa ra bố chúng nó lo hơi bị thừa ;) Suốt thời gian tàu chạy ra đảo là chúng nó quậy ở trên deck.

Bãi Ông Lang khi hoàng hôn xuống

Chỉnh sửa cuối:

RX470_HN

Xe tăng

Trốn Tết chỉ có vậy thôi, mùng 3 mới bắt đầu check các thông tin mua vé phà, book KS ngay tại sân bay ...​
Ảnh của cụ chụp đẹp quá. Bài nào cũng chất
Cụ cho hỏi cụ dùng máy gì thế

chuotlang

Xe lừa
Ảnh cụ chụp đẹp quá.
Cụ Chuột có thể chia sẻ một số cài đặt, cách thức chụp và xử lý ảnh cơ bản khi chụp bằng IP để có bức ảnh đẹp bằng 1 phần của cụ cho em và các cụ chưa có kiến thức chụp ảnh được không. Nhà em có 7+ và X, em muốn chụp phong cảnh và chụp người kết hợp phong cảnh. Cảm ơn cụ nhiều.
7+ muốn đẹp cụ phải chụp bằng Raw rồi edit export ra, chứ Heic của 7 thì y chang JPG chả có tác dụng gì đâu.
8 vs X thì Raw>Heic>Jpg mà muốn ít noise nhất thì là Heic, cho nên Apple nó ngầm định là Heic và HDR auto rồi.
Muốn edit ảnh ngon nhất thì cụ cứ chơi dòng họ nhà Adobe vì nó ít vỡ ảnh nhất và Pro nhất, em thì thích PS Express hơn vì nó edit được cả Raw và nắn thẳng cực tốt, scale ko bị mất chi tiết mấy.
Chip CPU của 7 trở lên là dùng đc Adobe rồi cụ cứ yên tâm, còn ra được ảnh như em thì con X nó làm trong 2s là xong vì chip A11 nó nhanh như điện :)

datnscc

Xe hơi
7+ muốn đẹp cụ phải chụp bằng Raw rồi edit export ra, chứ Heic của 7 thì y chang JPG chả có tác dụng gì đâu.
8 vs X thì Raw>Heic>Jpg mà muốn ít noise nhất thì là Heic, cho nên Apple nó ngầm định là Heic và HDR auto rồi.
Muốn edit ảnh ngon nhất thì cụ cứ chơi dòng họ nhà Adobe vì nó ít vỡ ảnh nhất và Pro nhất, em thì thích PS Express hơn vì nó edit được cả Raw và nắn thẳng cực tốt, scale ko bị mất chi tiết mấy.
Chip CPU của 7 trở lên là dùng đc Adobe rồi cụ cứ yên tâm, còn ra được ảnh như em thì con X nó làm trong 2s là xong vì chip A11 nó nhanh như điện :)
Nhiếp ảnh gia Chuotlang có khác. Cám ơn cụ

chuotlang

Xe lừa
Chuyện hay, ảnh đẹp quá cụ chủ!
Trong PS Express, làm sao để chọn nhiều ảnh cùng 1 lúc được cụ nhỉ?
Hehe cụ định ngâm máy trong chậu nước mà edit à, PS Express hay LR Mobile gì cũng phải làm từng cái, CPU nhanh mất 1-2s mỗi ảnh thôi mà, mất công Save và Open cái khác thôi.
Mà không đeo ốp lưng cho Phone thì làm 15 cái liền là tay muốn bỏng đấy, cụ định Apply cho cả Folder thì ko cho vào chậu nước ngâm là Phone nó nổ ngay :)

chuotlang

Xe lừa
Các chuyến đi của cụ hay quá, cám ơn cụ cho em du lịch qua màn ảnh nhỏ.
Em không có ý gì nhưng cụ có nét giống Vũ Nhôm, không biết có họ hang gì không?
Người ta là Vũ Nhôm còn em là Vú Nhựa
Người ta tôm hùm còn em tép riu
Chả có liên quan hay họ hàng j đâu cụ ơi hihi

getz7337

Xe máy
Cảm ơn cụ chuột nhưng chắc em phải châm cứu thêm vì không có kiến thức về ảnh nên đọc chưa hiểu được.

chuotlang

Xe lừa

Em ra PQ có bạn cho mượn xe nên để xe lại Hà Tiên phi tàu cao tốc ra cho nhanh. Sợ bà xã với sắp nhỏ yếu sóng nhưng hóa ra bố chúng nó lo hơi bị thừa ;) Suốt thời gian tàu chạy ra đảo là chúng nó quậy ở trên deck.
Em thích lôi xe ra để discovery mấy cung đường xấu của PQ trc khi đảo được phủ đường nhựa 100%, vả lại muốn khám phá xuyên rừng nguyên sinh tắm nude dưới suối nên mới lôi xe ra hehe. Em xem mấy báo có cái ảnh nước xanh lét với những cầu gỗ chạy cong chữ S hoặc cầu treo lênh đênh mà em cứ liên tưởng đến Cửu Trại Câu hay Nepal

Archer

Xe điện

Em thích lôi xe ra để discovery mấy cung đường xấu của PQ trc khi đảo được phủ đường nhựa 100%, vả lại muốn khám phá xuyên rừng nguyên sinh tắm nude dưới suối nên mới lôi xe ra hehe. Em xem mấy báo có cái ảnh nước xanh lét với những cầu gỗ chạy cong chữ S hoặc cầu treo lênh đênh mà em cứ liên tưởng đến Cửu Trại Câu hay Nepal
Kỳ này em đi cùng vợ con chứ không đi với mấy thằng bạn xấu, lại mục đích relax là chính nên ko mang xe ra đảo cày. Chỉ một buổi chiều cả nhà cày xe đạp trong rừng là thấy phê cả chấy rồi. Bọn nhỏ thích mê tơi, nhất là ông út được bố đèo ;)
Thú thật là không kịp thấy có con yêu tinh nào tắm nude dưới suối như bác CL đề lô cả ;))

kunbo

Xe tải
... nên ảnh hưởng của sóng khá ít
Dĩ nhiên nó cũng đi chậm hơn​
Ảnh hưởng của sóng ít hơn thì ít bị lực cản của sóng chứ cụ. Như vậy, tàu/phà có khả năng đi nhanh hơn. Với lại con tàu/phà này em thấy nó có thiết kế mũi khí động học.
Em không hiểu sao lại đi chậm hơn?

chuotlang

Xe lừa

Chào buổi sáng 1 ngày mới, chuẩn bị xuống ăn sáng​