Piagio beverly 125 2010 va Sh150i 2010 chọn xe nào

likeforte

Xe tải
Không có tiền, kém hiểu biết về xe cộ thì không nên chơi beverly làm gì, để chơi được dòng piaggio thì cần phải thay đổi suy nghĩ nhiều lắm! Đi xe ga lại còn lo bán lại giữ giá, lại còn tiết kiệm xăng!

mynk

Xe đạp
đi bervely thì không sợ đụng hàng, ít người đi
nhưng SH mình thấy phối màu đẹp

ndk123

Xe hơi
Không có tiền, kém hiểu biết về xe cộ thì không nên chơi beverly làm gì, để chơi được dòng piaggio thì cần phải thay đổi suy nghĩ nhiều lắm! Đi xe ga lại còn lo bán lại giữ giá, lại còn tiết kiệm xăng!
vodaka cụ, cụ nào đi Piaggio mà không hiểu rõ về lịch sử của dòng xe này hay lăn tăn xăng cộ thì mời các cụ qua Honda để làm giá và chạy đỡ tốn ạ ! các cụ k thay đổi suy nghĩ thì k chạy và k có tyeu đc vs Piaggio đâu ạ... cưỡi trên e nó, là " cưỡi lên cả 1 nền văn hóa " đấy ạ

lanhuong1965

Xe điện
vodaka cụ, cụ nào đi Piaggio mà không hiểu rõ về lịch sử của dòng xe này hay lăn tăn xăng cộ thì mời các cụ qua Honda để làm giá và chạy đỡ tốn ạ ! các cụ k thay đổi suy nghĩ thì k chạy và k có tyeu đc vs Piaggio đâu ạ... cưỡi trên e nó, là " cưỡi lên cả 1 nền văn hóa " đấy ạ
Hahaha,chỉ biết thế thôi.Không khen chê gì cả đâu nhé nhá nhỉ!!!
(Piaagio làm cho dân Việt Nam ta thêm nhiều luận đàm quá,trong đó có tui) :)

coneli

Xe tải
e đã lấy beverly rồi và đã có bài cảm nhận nhưng mấy ô dở hơi vào cứ khăng khăng SH là nhất thế là Mod xóa đi của e, thực sự là máy đi cực ngọt và mượt, e thực sự hài lòng, đặc biệt là mấy chú đi SH đi qua rồi còn phải ngoái lại nhìn

simmer

Xe hơi
e đã lấy beverly rồi và đã có bài cảm nhận nhưng mấy ô dở hơi vào cứ khăng khăng SH là nhất thế là Mod xóa đi của e, thực sự là máy đi cực ngọt và mượt, e thực sự hài lòng, đặc biệt là mấy chú đi SH đi qua rồi còn phải ngoái lại nhìn
Cụ ơi em Beverly của cụ ăn bao nhiêu lít xăng 100km hả cụ?

ttn2009

Xe tải
nếu muốn đẳn cấp và chứng minh sự giàu có thì Beverly đi bác. vì nó là xe uống xăng khó ai bằng và bán lại thì mất giá cũng khó xe nào bằng, không biết còn lại 1/2 giá mua nửa không. thậm chí có bác bán lại chỉ hơn con wave chút. trong khi SH 2005 còn hơn 50tr,

hoangvietcuong1

Xe máy
Nói đúng ra thì kể cả gts ie hay beverly(con này em chưa đi nên em không dám nhận xét) đều không có cửa với sh .
Ko cần biết công nghệ gì sất , chỉ biết là sh đi sướng hơn , xăng pháo tốt hơn , ít hỏng hóc hơn nên nó mãi mãi là tiêu chuẩn .
Còn nếu ai thích chèn những công nghệ như khóa từ hay bình xăng to hay gì đó thì xin nói là hơi thừa , tốt nhất không nên nói cho nó buồn , càng chứng tỏ là kém quá phải cùn .
Box này là để ngta vào tư vấn,ai biết ưu điểm của từng xe thì nói ra để mng biết,mỗi ng có 1 quan điểm,ông này có vẻ thik tỏ ra nguy hiểm nhất box này=))

cupheu

Xe tăng
xe này đẹp,Sh giờ nhàm rồi,dáng vẫn như thế,giá như xe beverly của Pi này 150cc thì tốt,đi khoẻ hơn vì xác nó nặng sẵn rồi,đèo 2 thì k biết như nào

naviinfo8888

Xe tải
Beverly đi cụ ơi mới mà nhìn chất phết. SH nhiều như quân nguyên , đi beverly mới độc.

phuongbase

Xe tải
xe này đẹp,Sh giờ nhàm rồi,dáng vẫn như thế,giá như xe beverly của Pi này 150cc thì tốt,đi khoẻ hơn vì xác nó nặng sẵn rồi,đèo 2 thì k biết như nào
Beverly 2010 ở Việt Nam chỉ có bản 125 thôi. Tuy cùng dung tích xi lanh 125 như LXie và Li ie nhưng công xuất nó vượt hơn hẳn :11kW(15CV[/B)/9.250rp , với 15 HP thì nó gần bằng con SHi150, do đó theo em thì kẹp 3 chạy vẫn vô tư ạ.

Bài của kụ đây nhưng không có hình :))

Thấy cũng khá nhiều bác quan tâm mà thông tin về e này thì chưa đc nhiều nên e có vài cảm nhận sau 500km.
Đối thủ của e này là SH nên e sẽ so sánh với SH, chỉ để các bác dễ hình dung thôi chứ e ko đưa 2 con này lên bàn cân vì SH e đã đi gần chục con rồi, kể cả 300i
Thiết kế rất cầu kỳ và phức tạp, ko đơn giản là vài miếng nhựa ghép vào, các chi tiết liên quan đến nhau và nếu ví dụ có vấn đề gì thì sẽ khá mệt khi tháo rời các bộ phận ra. Xấu đẹp thì tùy quan điểm mỗi người nhưng cá nhân e thấy rất đẹp, đẹp hơn rất nhiều khi nhìn trực tiếp.
Kích thước thì rất to, hơi cồng kềnh , e thấy nó to hơn SH khá nhiều, yên xe rất êm, ngồi cảm giác rất thoải mái, chiều cao yên thì như SH nhưng yên to nên vẫn phải kiễng khi chống, e cao 1,74m và nặng 70kg ạ, xe nặng và gần như là ko nhấc nổi, mỗi khi quay xe khá vất vả, tuy nhiên ngồi lên xe thì điều khiển rất nhẹ nhàng, xe rất đầm và hầu như ko hề xóc, giảm xóc trước sau điều chỉnh đc 4 nấc, nếu để nấc 4 cả trước sau thì êm dã man, êm đến mức hơi bồng bềnh.
Đồng hồ như ô tô luôn, khi bật chìa khóa kim quay 360 độ rất đẹp, cái này giống 300i, nhưng hơn 300i là có trip, trip B và kim làm nằng chất liệu xuyên sáng. Chìa khóa thì có khi còn to hơn cả ô tô, cốp thì chắc ko chứa nỗi 2 con lợn nhưng khoảng 1,5 con thì chắc chắn. Đèn led trước sau khi đi buổi tối rất ấn tượng, tinh tế chứ ko như xe của SYM đâu ạ.
Động cơ 125 có phun xăng điện tử, tiếng nổ ro ro khi vít ga nghe rất hay chứ ko loẹt xoẹt như các dòng Piaggio khác, thốc ga tiếng máy khá to, nhưng rất đặc trưng chứ ko gây cảm giác thiếu tin cậy như LX. Độ bốc thì ko thốc vọt nhưng ko bao giờ cảm thấy máy bị đuối, ko có một chụt gơn gì khi lên ga hay giảm ga, cái này e đảm bảo là chuẩn hơn SH rất nhiều, máy ko rung tý nào và ko có hiện tượng giật cục lúc đi chậm như SH, ga rất đều ở mọi tốc độ, kể cả lên 80 mà tăng ga xe vẫn có gia tốc như bình thường, phải nói động cơ của con này rất tiên tiến, các đối trọng đc thiết kế rất tốt khiến xe rất mượt và ngọt. Trước khi mua e đã tìm hiểu rất kỹ về con này, và e cũng rất thiếu thiện cảm với những con Beverly đời trước, nhưng đời 2010 thì ko thể chê đc về công nghệ, SHi kể cả 125 hay 150 chỉ có 2 van trên mỗi xupap thôi, con này có tận 4 van nên quá trình đốt và xả rất hiệu quả, động cơ của Beverly 125 cho công suất 15 mã lực, hơn hẳn SH 125i và chỉ kém chút xíu so với SH 150i là 15,5 sức ngựa, nếu cùng dung tích thì SH thật sự KHÔNG CÓ CỬA để so sánh về độ bốc và độ mượt của động cơ. Xăng cộ thì e ko đo vì động cơ tiên tiến như thế thì chắc cũng vừa phải thôi, cũng một phần vì đi mãi chưa hết bình xăng mà đo với chả đếm, đổ đầy bình thì phải 3 loét, bình xăng nó 13l cơ ạ. 
Ưu điểm: độc, đẹp, động cơ tiên tiến. Nhươc: nặng, máy kêu to(riêng cái này e lại thích kêu to hơn chút nữa), khó sửa chữa, phụ tùng đắt và chắc sẽ mất giá hơn khi bán lại.
Hình các bác xem tạm ở link này nhé, máy tính của e đang bị đơ ko up đc

đường link: http://www.otosaigon.com/forum/Cảm-nhận-Beverly-2010-m3133176.aspx

atdp

Xe hơi
Bevely 125 đi nếu bạn cao to đen hôi. Về chất lượng thì hơn hẳn những dòng piaggio khác. Quan trọng là bạn muốn phá cách không thôi.

lanhuong1965

Xe điện
Bevely 125 đi nếu bạn cao to đen hôi. Về chất lượng thì hơn hẳn những dòng piaggio khác. Quan trọng là bạn muốn phá cách không thôi.
"đen hôi" thì thường phải tính toán coi xem mua dồi chạy bán lại có lỗ lã nhiều ít như nào.Mua dồi chạy có hao xăng hay không.Mua dồi đi chảnh mà nhiều khi còn xem kết hợp chở cám heo,chở cỏ cho bò,chở hàng chạy mánh có được hay không...
Nói chung "đen hôi" thì tính toán nhiều lắm!!!
Vì sao vậy???Vì đã là "đen hôi" thì cũng vừa chen qua được cái cửa đủ ăn,có tí dư để...Nên chưa quên được thời kỳ thiếu ăn...nên quán tính toan tính vẫn còn!!!Chẳng nhẽ như tất tật ở trên là TRẮNG THƠM á???(Đối nghịch của "đen hôi" đấy!!!)

Em khí không phải hỏi các bác vài câu:
1-Beverly125 có chở cỏ,chở cám,chở hàng chạy mánh bao chồng bao được không???
2-Beverly125 mà mua rồi thì bán lỗ là cái chắc,khỏi phải tính xem mua rồi chạy bán lỗ bao nhiêu!!!
3-Beverly125 là hàng của Pi,mua nó chạy thì đừng nhìn coi hao xăng như nào!!!
4-Với 1+2+3 thì "den hôi" có chịu mua Beverly125 không???

Em lại lan man bành lựng chả da cái gì dồi.Các bác bỏ quá cho em nhá.

=)) =)) =))

trungnh0501

Đi bộ
beverly 2010

minh cung thich muon doi gio voi beverly 2010, thay bai nay cua Bac..minh thay yen tam hon..he he. Chu truoc day thay moi nguoi keu di Be chan lam..ko kung voi gia tien..lam minh lung lay, dinh lua xe khac. Gio chi cho xien ve la...

skimmed_milk

Xe máy
em thấy chiếc này bác nào máu vác về thì đúng là ôm vào một cục nợ, bỏ thì thương mà vương thì tội. tuy nhiên chả thể phủ nhận là nhìn rất đẹp và cao cấp

tuan_85

Xe hơi
thớt này lại nhiều gạch đá đây =))

lanhuong1965

Xe điện
em thấy chiếc này bác nào máu vác về thì đúng là ôm vào một cục nợ, bỏ thì thương mà vương thì tội. tuy nhiên chả thể phủ nhận là nhìn rất đẹp và cao cấp
Em chưa mua & tất nhiên chưa có dịp chạy beverly 125 2010 lẫn Sh150i 2010 nên không dám bình lựng mạnh như bác.
Còn bác bình như trên thì chắc chắn đã sở hữu cả 2 con xế trên rồi nhỉ???!!!(Vì em thấy bác ghi : em thấy chiếc này... nên không biết bác nói chiếc nào.Thôi thì gom cả 2 vào cho tiện)
Ý kiến của bác làm em thấy hình như cả 2 con trên đều cực kỳ nguy hiểm!!!