[Thảo luận] [Pic] 10/01/2012 - Getz uỵch nhau với Forte ở Nguyễn K. Toàn - Dương Q. Hàm

Getz30S

Xe máy
Các cụ quá vội vàng khi quy kết ông Forte sai. Nhỡ đâu Forte đi qua ngã tư bị ông Getz không làm chủ tốc độ húc ngang xe, làm cho phần đuôi xe văng đi nên trông như đi ngược đường thì sao. Chưa chắc Forte đã có lỗi còn Getz thì chắc chắn mắc lỗi thiếu quan sát và không làm chủ tốc độ.

vihali

Xe container
Các cụ có lẽ hiểu sai về cái ABS, nó chống bó cứng chứ không có tác dụng rút ngắn khoảng cách phanh.

quynhanh

Xe hơi
Khổ thân chú forte ! Đâm thế này méo khung rồi !

cupidangel3112

Xe tải
Nhưng mà chắc do bác gets phóng nhanh ý chứ, vệt phanh dài thế kia cơ mà?

IZZ

Xe tăng
Các cụ có lẽ hiểu sai về cái ABS, nó chống bó cứng chứ không có tác dụng rút ngắn khoảng cách phanh.
Em thì lại nghĩ khác, chống bó cứng/rê bánh cũng có tác dụng làm giảm khoảng cách sau khi phanh.

Loong Phoong

Xe điện
tết nhất đến nơi rồi, ẩu là hỏng ngay

Mraaa

Xe tăng
đi nhanh quá phanh ko kịp, dưng mà có a bờ sờ thì cũng đỡ hơn đấy
Theo những gì em hiểu về ABS thì nếu có ABS trong trường hợp này sẽ bị năng hơn.

ABS cơ bản nó giúp cho xe được phanh và chuyển động tiếp theo phương dọc theo xe. Nếu không có ABS, khi chạy tốc độ cao, các cụ phanh gấp thì sẽ xảy ra trường hợp xe sẽ bị rê đi và có nguy cơ lật xe rất cao.

Khi bị lật xe thì thiệt hại cho người ngồi trong xe là rất lớn, còn nếu xe tiếp tục chuyển động thẳng và xảy ra va chạm thì ít nhất người ngồi trong xe vẫn an toàn hơn.

nuocloc

Xe đạp
Tết nhất đến nơi nên thấy ai cũng vội, nhanh được tý nhưng có khả năng mất xe đi chơi tết.

niceshot

Xe container
Sao Getz đâm ngang sườn Forte mà lại bị lõm giữa đầu thế nhỉ? Hay là đâm vào mũi Forte trước rồi mới trượt sang sườn và dũi vào cửa lái?

MsLove

Xe tăng
Bác Forte đi sai lè ra rồi, mà sao bác Getz lấn nhiều vào trong chỗ quay đầu thế nhỉ? Hình như cả 2 đều cố vượt mặt cắt đầu nhau thì phải, thế là xong, may ra vẫn còn kịp có xe đi Tết :D
Em cũng thấy như cụ. Vô lý ở chỗ sao ông Getz lấn vào trong nhiều thế nhỉ?

Liệu có trường hợp nào xe Getz đâm về phần trước bên lái của K.Forte rồi đẩy dê đ ít của K.F sang một góc không :-s?

Phichzin

Xe buýt
SAo các bác ấy cứ muốn nhanh dc mấy giây thế nhỉ, rồi lại về trà đá thuốc lào chứ có việc quái j đâu

coixay

Xe buýt
copy&paste: Hai hộp Sâm "hôn nhau" giữa đường

Xin lỗi, Mod xóa giúp, vì có cụ post bài này rồi: http://www.otofun.net/threads/316947-tranh-thu-nhanh-them-may-giay-hau-qua-ngay/page4

Theo các cụ thì xe nào sai? Getz đi thẳng, còn Forte rẽ trái -> Forte sai?

Hai xế hộp "hôn nhau" giữa đường

(PL&XH) - Khoảng 7g15 ngày 10/1, tại ngã ba Nguyễn Khánh Toàn – Nghĩa Đô đã xảy ra một vụ tai nạn giao thông hi hữu, chủ nhân chiếc xế hộp đứng thẫn thờ xót xa vì chiếc xe bị hư hỏng nặng.

Sau khi xảy ra va chạm hai bên xuống xe tranh cãi đúng sai nảy lửa, làm cho giao thông bị tác nghẽn khá lâu.

Người phụ nữ điều khiển xe thẫn thờ xót xa chiếc xe

Tại hiện trường xe ô tô BKS 30L-4350 đâm bẹp rúm cánh cửa bên trái xe KIA BKS 30Y-6244, kính bảo vệ của xe bị rơi vương vãi trên mặt đường.

Kính bảo vệ của xe bị rơi vương vãi đầy mặt đường.

Cả hai chiếc xe đều bị hư hỏng nặng

Một người dân chứng kiến vụ việc cho biết, xe KIA BKS 30Y-6244 đang di chuyển từ Nghĩa Đô đến ngã ba, tài xế đã chuyển hướng đi sang đường Nguyễn Khánh Toàn. Đến giữa đường, đoạn giao cắt phân chia làn đường Nguyễn Khánh Toàn thì bất ngờ xe ôtô BKS 30L-4350 đang đi với tốc độ khá nhanh, không phanh kịp nên xảy ra va chạm.

Hai xế hộp "hôn nhau".

Theo quan sát của PV thì cả hai chiếc xe đều không bật đèn tín hiệu xin chuyển làn đường nên khi xảy ra va chạm thì cả hai bên không chịu nhận phần sai về mình, làm cho cuộc tranh cãi đúng sai một hồi lâu.

Không tự giải quyết được, chủ nhân các xe đành "nhờ" cảnh sát giao thông giải quyết.

Đức Hùng QK

Chỉnh sửa cuối:

scorp

Xe buýt
Công nhận là Getz còi nhà em trông thế mà đầu cứng phết, làm cụ Phót bẹp dúm dó cái cửa, may là LX ko vấn đề giề

tahnhbill84

Xe hơi
Em đề nghị các cụ chuyển hết sang thớt cụ # để tập trung tư tưởng nhé! Liên quan đến túi tiền anh em!

zerogravitation

Xe buýt
1 bác nữa trên OF tác nghiệp nè:

http://www.otofun.net/threads/317232-copy-paste-hai-hop-sam-hon-nhau-giua-duong

Vụ này Getz cg sai vì k làm chủ tốc độ. Đâm em Forte văng cả mít ra thế kia cơ mà. Còn Forte thì chắc là sang đường cắt với NKT k quan sát, hoặc cố lấn (nghĩ rằng xe khác sẽ phải phanh & tránh mình). Nói chung cả 2 đều củ đậu. Âu cg là 1 bài học cho các bác tài lái xe với tư tưởng "cứ chèn vào đầu nó là nó fải tránh". Gặp trường hợp ng ta k tránh dc thì ra dư lày đây.

K biết mợ chủ xe trong ảnh ở link là lái Forte hay Getz. Nếu là lái Forte thì hơi bị mạu, số sàn hẳn hoi