[Thảo luận] [Pic] 12/11/2011 - Altis nát bét như sắt vụn, mà túi khí không nổ ở Hoàng Diệu

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
TOY nó bền từ cái túi khí trở đi :))

IZZ

Xe tăng
Báo cáo bác em là người lái em Altis lúc đấy ợ. Cảm giác văng đi và lọt vào giữa khe của cột điện và cột đèn thoát chết trong gang tấc.. Quả là nguy hiểm ạ... Lúc ấy ông tải benz vượt đèn đỏ lại cướp đường 1 xe 3 chân tàu nên đâm sầm vào em.. :(( khóc
Chúc mừng bác đã tai qua nạn khỏi, nhà bác phúc thật lớn.
Ngoài bị choáng ra bác có bị sứt sát chấn thương gì không?

Hỏi nhỏ bác 1 câu, sau vụ này bác thấy xe Altis nói riêng và Toy nói chung như thế nào?
Bác có định mua Camry/Lexus cho lần lên đời kế tiếp không?

balutran

Xe tải
nhìn cái xe thảm quá nhỉ. có thể kiện toyota về cái túi khí đc

Apple_black91

Xe buýt
Số nhà 28/119 Ngách 50 ngõ 310 Đường Nghi Tàm ạ :)
Website
www.thanhcun.com
túi khi chỉ nổ khi bị đâm trực diện tức là hướng chuyển động của xe phải vuông góc với vật bị đâm, các trường hợp khác túi khí xe ko bung, kể cả trường hợp rúc gầm xe tải, đâm chéo hoặc ngang thi cũng ko bung đâu cụ ạ, em đọc các này trong hướng dẫn sử dụng của NSX đấy, chắc trường hợp này là như vậy
Tức theo ý cụ là muốn túi khí nổ thì cố mà đâm thẳng đúng k cụ:)).Kiểu muốn sống thì phải đâm thẳng k đc đâm xiên đâm vẹo cụ nhở

bangpt

Xe tải
Mua xe toy phải chú ý học cách đâm theo cách của toi thì túi khí mới nổ>

thanhtoyota

Xe hơi
Va chạm mạnh như vậy mà túi khí không bung, hay túi khí hoặc cảm biến bị cắt mất khi lắp ráp rồi? TOY LDVN thật đáng sợ!
không phải đâu cụ ạ.. có nhiều trường hợp đâm mà không nổ túi khí là lực đâm và cảm biến, phần trước bị lát là do xe TOY có thiết kế khung xe Goa rất ổn,có những vùng phía trước và phía sau có thể có rụm để hấp thu xung lực và thanh rằng cứng cáp giúp hành khách an toàn hơn..
Em nói thật đối với thói quen đi xe oto ko chịu thắt dây an toàn như đa số các bác xế thì túi khí nhiều khi sẽ làm chấn thương nặng hơn..túi khí chỉ có hiệu quả tốt khi thắt dây an toàn thôi ợ..

nguyenducduy

Xe điện
Chắc lát luôn cả hệ thống kích hoạt túi khí, mà có thế toy mới thu hồi hàng nghìn xe để sửa chứ

Mazda_TayBac

Xe buýt
theo các kụ thì em này có về với Thái Nguyên không? Chú CA kia về ăn mừng là cái chắc, không có cái cột điện kia thì chú ấy sẽ là "cái cột điện" để chặn xe này lại thôi

Mazda_TayBac

Xe buýt
Không biết bao nhiêu vụ TOY không bung "bong bóng" ra rồi mà có thấy TGĐ TOY VN phải điều trần trước Quốc Hội gì đâu các kụ nhẩy? Cục đăng kiểm cũng chả thấy ý kiến giề. Hội bảo vệ người tiêu dùng không vào cuộc. ==> Lẽ nào dân ta đâm dân ta chịu???????