(PIC)(CLIP) Quá trình độ Galaxy tab 7in lên xe thay màn hình Navi.

xethudo.vn

[Tịch thu bằng lái]
5V-3A e ko thấy bán sẵn, e chỉ thấy 5V 2A thì nhiều, chắc cụ fai nhờ cụ Green chế cho rồi

Vâng chắc chắn rồi cụ, xe em đã chính thức di vào sử dụng sau 1 ngày hì hụi :

Cụ Leson làm ơn cho em hỏi cái hốc cụ mua ở đâu thế và chi phí bao nhiêu ạ? Ở VN thì có thể mua được ở đâu không? Em cám ơn!

banhkemgau

[Tịch thu bằng lái]
rất hay, nhưng về thẩm mỹ thì... cố gắng nâng cao tay nghề cụ ná

Greenwood

Xe buýt
xethudo.vn nói:
Cụ Leson làm ơn cho em hỏi cái hốc cụ mua ở đâu thế và chi phí bao nhiêu ạ? Ở VN thì có thể mua được ở đâu không? Em cám ơn!
Em trả lời hộ leson, cái đấy mua ở hàn xierng, trung quốc cũng có. Ở mình cụ call mấy tay linh kiện độ xe, không có sẵn cũng đặt đc, giá dưới 2tr :)

banhkemgau nói:
rất hay, nhưng về thẩm mỹ thì... cố gắng nâng cao tay nghề cụ ná
Cảm ơn cụ. Cái thẩm mỹ nó khó nói thật, mỗi người thẩm 1 kiểu. Em thì dễ tính, thịt nào cũng ăn đc, vừa mắt là dùng tạm thôi. Có thời gian chắc cũng sẽ cố chỉnh trang chút cho nó ngon ạ.

nguahoangbk

Xe hơi
phục cụ quá

cụ chế quá đỉnh cao

sparkvan

Xe điện
Cụ vào CH Play tìm với từ khoá LLama. Cái này hơi khó config 1 chút voi cụ nào không thạo tiếng anh. Để đơn gian em giai thích thế này. Đầu tiên vào Even để tạo 1 even mới. Có 2 thứ phải quan tâm là Condition (điều kiện, vd sạc) và Action (nhiệm vụ thực hiện vd: tắt nguồn) tức là cụ có thể tạo 1 even mà khi cụ cắm sạc vào thì máy sẽ tự tắt nguồn. Những thứ còn lại cụ tự tìm hiểu nhé.
Cám ơn cụ, e cũng đang vấp mỗi chỗ này

ks.quyet

Xe tải
Đúng cái mình cần. Cảm ơn các cụ

Otarec

Xe hơi
Sau khi vừa lắp vừa chỉnh sửa và test khoảng 3 tháng rồi. Hôm nay em xin mạn phép các cụ post cái việc lắp máy tính bảng galaxy tab 7in lên xe.

............

Việc kết nối âm thanh từ con Tab vào xe làm em mất nửa tháng, chạy đi chạy lại 4,5 nơi làm audio nhưng không ai làm cho em. Đến khi tự đấu được thì bị nhiễu ù ù khi động cơ làm việc, ga to lên tiếng ù to theo, cái này xử lý mất 1 tháng nữa mới xong.

Theo sơ đồ trên, đầu tiên em đấu Audio L,R vào AUX input L,R nhưng không có tiếng ra loa. Nút bấm AUX của em bấm đi bấm lại cũng chỉ hiện 1 chức năng nghe nhạc qua USB. quãng thời gian này xe em hàng ngày được tháo tung đồ ra nghiên cứu. Vấn đề này rất nhiều cửa hàng audio không giải quyết được, họ kết luận xe của em hỏng cái mạch nọ, hỏng cái mạch kia. Sau khi nghiên cứu trên HMA em đấu chân AUX DET vào chân USB D+, thật là thần kì, xe của em có thêm tính năng AUX, khi kích vào nút AUX thì sẽ chuyển giữa 2 tính năng AUX và USB.
Có tiếng rồi, nhưng mà ù ơi là ù, em không chịu được. Lại nghe mấy cụ phán là do dây, thì em ngu mà dùng dây loa chạy dây tín hiệu, thay dây tín hiệu chống nhiễu, cũng không được. Lại nghe phán là do nhiễu đất (Ground), em chế 1 con mạch cách li, tiếng ù mất nhưng volume bị giảm, bass bị mất 1 ít. Chế thêm 1 bộ tụ bù lắp vào ác quy, không quên đấu mát thân xe 5 điểm hay 6 điểm gì đấy, nói chung là ai bảo gì thì làm nấy, vẫn không hiệu quả gì.

Cuối cùng phát hiện ra là dây mát của AUDIO output từ Tab ra em đấu vào thân xe, mát INPUT em lấy từ vỏ đài - có cụ nào đấy làm audio dạy em thế mà.
Em đấu trực tiếp dây mát của AUDIO output vào AUX REF thì ngon luôn, tiếng chuẩn không cần chỉnh nữa. Đúng là vấn đề đơn giản nhưng bị chủ nghĩa kinh nghiệm giản đơn làm cho phức tạp lên, mất bao nhiêu thời gian.
Em vứt bỏ con mạch cách li. Vẫn giữ lại bộ tụ bù với đống dây nối mát thân xe - 2 cái này có thời gian em sẽ post bài, tự làm tiết kiệm đc ối tiền, giải quyết đc vài vấn đề nho nhỏ khác trên xe đấy ạ.
Cụ Greenwood giải ngố cho em phần bôi đỏ với ạ

- "đấu chân AUX DET vào chân USB D+" tức là phải thêm một cái dây lấy từ bên ngoài xe để kết nối 2 cổng này lại vào với nhau? Mục đích để khi ấn nút AUX trên xe nó sẽ đưa ra 2 options cho phép lựa chọn giữa Thiết bị cắm cổng AUX và thiết bị cắm cổng USB?

- "dây mát của AUDIO output" dòng trên và dòng dưới là một, hay là 2 dây khác nhau? Nếu là một thì có nghĩa là dây này phải đấu đồng thời đến cổng AUX REF và đến thân xe?

Cám ơn cụ đã tận tình giải đáp ạ!

Greenwood

Xe buýt
Otarec nói:
Cụ Greenwood giải ngố cho em phần bôi đỏ với ạ

- "đấu chân AUX DET vào chân USB D+" tức là phải thêm một cái dây lấy từ bên ngoài xe để kết nối 2 cổng này lại vào với nhau? Mục đích để khi ấn nút AUX trên xe nó sẽ đưa ra 2 options cho phép lựa chọn giữa Thiết bị cắm cổng AUX và thiết bị cắm cổng USB?

- "dây mát của AUDIO output" dòng trên và dòng dưới là một, hay là 2 dây khác nhau? Nếu là một thì có nghĩa là dây này phải đấu đồng thời đến cổng AUX REF và đến thân xe?

Cám ơn cụ đã tận tình giải đáp ạ!
1./ em dùng 1 đoạn dây ngắn cắm vào phía sau của socket cắm phía sau đầu đĩa, sơ đồ chân cắm google là ra. Tất cả xe huyndai/kia có lẽ đều như của em, nếu con nào không thấy có aux function thì đều làm như thế đc.
AUX DET: aux detection
USB D+ : là đường điện 5v thôi mà, em nghĩ là đấu dây điện khác 5v vào aux det cũng đc. Bây giờ nếu em không cắm usb vào thì cũng không chọn sd đc ngõ vào aux

Trước khi đấu 2 cái chân này xem em chỉ nghe đc usb, bấm đủ kiểu cả ngày, có cắm dây aux vào hay không cũng không hiện " aux connected" ra. Em xem sơ đồ điện đài của santafe thấy 2 cái chân đấy nó dính vào nhau, em đấu theo thôi.

2./ AUX REF là dây mát của tín hiệu audio, trước em đấu vào thân xe thì bị ù, sau bỏ chỉ đấu vào vỏ chống nhiễu của dây rca từ nguồn phát.
Em cũng chưa dí đồng hồ vào đo xem aux ref nó mặc nhiên có đấu thẳng vào mát tổng không. Em chỉ thử, test rồi lại test thử nghe ngon đóng vào luôn thôi, hưởng thụ thành quả, 1 năm rồi em vẫn chưa cậy ra lần nào.

Chỉnh sửa cuối:

luugutv1

Xe tăng
Ngon!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

lynnhung11

Xe tải
Cụ gỗ xanh và nhiều cụ trên OF mềnh giỏi thật

loveWagon

Xe đạp
Chào các fan độ tablet 7inch cho xe hơi
sau khi đọc thớt này em máu quá, muốn độ 1 em google nexus 7inch cho em KIA RAY.
Hình em nó như sau :

Bên Korea có bán mặt dưỡng này, đây là e Kia Ray đc độ bên Korea, em load xuống cho các bác xem, Về mặt dưỡng này thì Em đã order rồi. Nên ko còn gì là phức tạp

Chủ yếu vấn đề tiếp theo là như thế nào để câu em nó vào đầu CD này đây.

mặt sau :

Em cần các Cụ tư vấn giúp em, vì trong SG ít có hội độ tablet 7inch này.

1. Chế nguồn điện để cấp google nexus 7inch
2. Làm sao để kết nối với CD trên và cho ra được âm thanh nghe như các cụ.
3. Nếu tăng giãm âm thanh trên volang thì tablet của mình có dùng được ko, vì em thấy các diễn đàn nước ngoài họ làm đc.
4. Có cụ nào giúp em chế chọn bộ trên, em thanh toán và ship vào trong SG dùm em
5. Làm sao để chép nhạc, film cho google nexus, mình chừa dây USB ra ngoài hay ntn...
....
Nói chung là mong các cụ giúp em, vì em là dân amatua lém, ít có dùng điện bao giờ, thấy ae độ ham quá nên muốn chơi thử.
Vã lại em rất thích google nexus lên chơi luôn.
Xe em cũng giống như KIA Forte, có camera trên gương rồi, nên ko cần google nexus là màng hình de, chủ yếu dẫn đường, online, nghe nhạc... cho em và F1.

em thích độ lâu rồi, nay có thớt này quá hay luôn
Thanks All,

Mong tin các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Greenwood

Xe buýt
Em cần các Cụ tư vấn giúp em, vì trong SG ít có hội độ tablet 7inch này.

1. Chế nguồn điện để cấp google nexus 7inch
2. Làm sao để kết nối với CD trên và cho ra được âm thanh nghe như các cụ.
3. Nếu tăng giãm âm thanh trên volang thì tablet của mình có dùng được ko, vì em thấy các diễn đàn nước ngoài họ làm đc.
4. Có cụ nào giúp em chế chọn bộ trên, em thanh toán và ship vào trong SG dùm em
5. Làm sao để chép nhạc, film cho google nexus, mình chừa dây USB ra ngoài hay ntn...
....
Nói chung là mong các cụ giúp em, vì em là dân amatua lém, ít có dùng điện bao giờ, thấy ae độ ham quá nên muốn chơi thử.
Vã lại em rất thích google nexus lên chơi luôn.

Thanks All,

Mong tin các cụ.
1./ http://www.otofun.net/threads/367651-diy-che-sac-cho-dien-thoai-ipad-galaxy-tab-5v-3a-dung-tren-4-banh?highlight=

Cụ nghiên cứu thớt này và google thêm chút là ra cách làm. Vật liệu ở xì gòn em nghe đồn là ở Nhât Tảo cái gì cũng có. Thú thực em chỉ đi loanh quanh Q10 mấy lần nhưng chưa vào chợ này bao giờ. Nhưng cụ cứ đi mua khỏng 200k tiền đồ là đủ làm chục cái nguồn rồi.
Đồ nghề em thấy trên hình của cụ có đủ cả thiếc mỏ hàn rồi còn gì.

2+3./Con KIA RAY của cụ em search thử google không thấy sơ đồ, cụ nghiên cứu tiếp, tìm sơ đồ hoặc ra thợ đài đấu cho sợi dây 1 đầu 3.5, 1 đầu vào ngõ AUX của đài, chắc mất tầm 50-100k là ngon thôi. Mà làm sợi dây dài dài đi lòng vòng cắm vào lỗ AUX sẵn có của xe là đơn giản nhất. :)

Khi chuyển tiếng ngõ AUX thì cụ chỉnh volume trên vô lăng ngon, chỉ là chọn bài, next bài phải cao siêu 1 tí là dùng cảm ứng thôi

4./ Em có làm qua cái này, nhưng cũng là tự làm, lên điện là mừng, có tiếng là xong, cho lên cũng không dám làm nguồn cho cụ vì nhỡ cháy xe thì tội em to lắm

Đấu AUX người ta chỉ tuốt vỏ 2 sợi dây ra câu thêm vào thôi, không cần chế cháo nhiều jack lọ kia như cái hình của cụ đâu.

5. Vụ copy nhạc thì em toàn giật cả mảng ra đem lên phòng copy cho nó thoải mái, còn để ở xe thì em dùng wifi, 3G để download nhạc thôi, dùng nhaccuatui downloader down 1 buổi chật ổ luôn.

Chúc cụ hoàn thành kế hoạnh thành công. Nếu cần trợ giúp gì từ xa, em sẽ cố giúp đỡ.

demon3660

Xe hơi
Công nhận các cụ lọ mọ làm giỏi thật, tự chế có cái sướng riêng của nó

loveWagon

Xe đạp
1./ http://www.otofun.net/threads/367651-diy-che-sac-cho-dien-thoai-ipad-galaxy-tab-5v-3a-dung-tren-4-banh?highlight=

Cụ nghiên cứu thớt này và google thêm chút là ra cách làm. Vật liệu ở xì gòn em nghe đồn là ở Nhât Tảo cái gì cũng có. Thú thực em chỉ đi loanh quanh Q10 mấy lần nhưng chưa vào chợ này bao giờ. Nhưng cụ cứ đi mua khỏng 200k tiền đồ là đủ làm chục cái nguồn rồi.
Đồ nghề em thấy trên hình của cụ có đủ cả thiếc mỏ hàn rồi còn gì.

2+3./Con KIA RAY của cụ em search thử google không thấy sơ đồ, cụ nghiên cứu tiếp, tìm sơ đồ hoặc ra thợ đài đấu cho sợi dây 1 đầu 3.5, 1 đầu vào ngõ AUX của đài, chắc mất tầm 50-100k là ngon thôi. Mà làm sợi dây dài dài đi lòng vòng cắm vào lỗ AUX sẵn có của xe là đơn giản nhất. :)

Khi chuyển tiếng ngõ AUX thì cụ chỉnh volume trên vô lăng ngon, chỉ là chọn bài, next bài phải cao siêu 1 tí là dùng cảm ứng thôi

4./ Em có làm qua cái này, nhưng cũng là tự làm, lên điện là mừng, có tiếng là xong, cho lên cũng không dám làm nguồn cho cụ vì nhỡ cháy xe thì tội em to lắm

Đấu AUX người ta chỉ tuốt vỏ 2 sợi dây ra câu thêm vào thôi, không cần chế cháo nhiều jack lọ kia như cái hình của cụ đâu.

5. Vụ copy nhạc thì em toàn giật cả mảng ra đem lên phòng copy cho nó thoải mái, còn để ở xe thì em dùng wifi, 3G để download nhạc thôi, dùng nhaccuatui downloader down 1 buổi chật ổ luôn.

Chúc cụ hoàn thành kế hoạnh thành công. Nếu cần trợ giúp gì từ xa, em sẽ cố giúp đỡ.
Thanks cụ,

Trước giờ em chưa đụng đến dây điện bao giờ nên cũng ko biết làm sao nữa. Để em nghiên cứu tiếp.
Cụ PM vho em số cầm chân nhé.
Thanks

loveWagon

Xe đạp
Ah, còn cái dụ chế nút on/ of nữa cụ.
E ko biết xe cụ thế nào, ko lẽ mình nổ máy là tự động nó bật lên hay có nút on/of gì ko, phiền cụ tư vấn nốt
Thnaks

Greenwood

Xe buýt
loveWagon nói:
Ah, còn cái dụ chế nút on/ of nữa cụ.
E ko biết xe cụ thế nào, ko lẽ mình nổ máy là tự động nó bật lên hay có nút on/of gì ko, phiền cụ tư vấn nốt
Thnaks
Nút on/off em khoan 1 cái lỗ, kiếm cái gì đèm đẹp nhét vào thôi. Đấy là nút cứng. Còn để khi nổ máy nó tự bật lên khi máy để standby thì dễ rồi. Để nó power on từ trạng thái tắt hoàn toàn thì phải hack 1 tí trong file hệ thống của androi, samsung thì dễ, nexus 7 em chưa thử. Tí em google giúp cụ xem sao. Chắc keyword là : nexus 7 power on when pluged

lamgico

Xe buýt
Nút on/off em khoan 1 cái lỗ, kiếm cái gì đèm đẹp nhét vào thôi. Đấy là nút cứng. Còn để khi nổ máy nó tự bật lên khi máy để standby thì dễ rồi. Để nó power on từ trạng thái tắt hoàn toàn thì phải hack 1 tí trong file hệ thống của androi, samsung thì dễ, nexus 7 em chưa thử. Tí em google giúp cụ xem sao. Chắc keyword là : nexus 7 power on when pluged
Hôm nào Cụ Gỗ Xanh rảnh Cụ giúp em chiến con Captiva nhé :D Em cũng đang máu lắm rồi!

01299801990

Xe hơi
chất ..................................................,.