Q&A: Sinh viên cơ khí ÔTÔ xin thông tin và trợ giúp

alexlo999

Xe hơi
cần giúm về nghê sửa chửa oto

em không biết post cái này vào đâu nên post vào đây có sai j các bác sửa giúm nhe , thật sự em muốn theo nghề sửa chửa oto không biết đến đâu để xin học , với cho em hỏi theo nghề này có cần điều kiện j không , và học chi phí khoảng bao nhiu và học khoảng bao lâu mình có thể ra nghề các bác , bác nào cho em xin ít chỉ dẩn cám ơn

tranyen168

Đi bộ
Cac bac giup em voi!

Chao cac bac!
Em la lính mới, chưa hiểu gì về xe otô cả. Em dang lam de tai ve xe oto 16 cho cua cac hang Mer,Toyota, Ford. Em co mot so thac mac mong duoc su giup do:
1. Thông thường người mua hay chọn hãng xe Toyota nhung sao giá của hãng này lại thấp hon xe Ford? Cac bac chi dum em yếu tố nào ảnh hưởng đến giá thành của xe?
2. Các loại xe 16 chỗ chạy bằng xăng hoặc dầu hiện nay thì hệ thống phun nhiên liệu đều là trực tiếp và bằng công nghệ EFI hết đúng k ạ?
3. Theo em tim hieu thi hien nay xe 16 cho chi co hang Mer la co su dung cong nghe CDI thoi, con 2 hang kia k co, vay co dung k cac bac?
Mong cac bac chi giao gap dum em, em chan thanh cam on.

guidingstar

Xe tăng
Chao cac bac!
Em la lính mới, chưa hiểu gì về xe otô cả. Em dang lam de tai ve xe oto 16 cho cua cac hang Mer,Toyota, Ford. Em co mot so thac mac mong duoc su giup do:
1. Thông thường người mua hay chọn hãng xe Toyota nhung sao giá của hãng này lại thấp hon xe Ford? Cac bac chi dum em yếu tố nào ảnh hưởng đến giá thành của xe?
2. Các loại xe 16 chỗ chạy bằng xăng hoặc dầu hiện nay thì hệ thống phun nhiên liệu đều là trực tiếp và bằng công nghệ EFI hết đúng k ạ?
3. Theo em tim hieu thi hien nay xe 16 cho chi co hang Mer la co su dung cong nghe CDI thoi, con 2 hang kia k co, vay co dung k cac bac?
Mong cac bac chi giao gap dum em, em chan thanh cam on.
Google cụ nhá!
Góp ý tí nữa là cụ nên tôn trọng sự trong sáng của Tiếng Việt, học dốt viết sai chính tả còn được, chứ viết không dấu nhìn tức mắt lắm!

vlife

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net
Bạn có thể ra ngoài hàng mua một đĩa progeCAD 2007 hoặc 2008, phần mềm này có khả năng convert từ pdf sang dwg.
Để tạo file pdf từ file jpg thì bạn có thể dùng adobe acrobat professional 7.0 hoặc 8.0. Phần mềm này cho phép bạn tạo file pdf từ rất nhiều định dạng khác nhau.
dùng adobe acrobat professional 7.0 hoặc 8.0 convert Jpg sang Pdf ok nhưng gốc của nó vẫn là Jpg làm sao convert qua dwg được [-O<

x-game

Xe đạp
em là SV đang học nghành công nghệ oto chuyên về phần điện đóm,em đang định mua cái laptop để học theo các bác thì em lên mua loại nào cho phù hợp,ông già chỉ cho em mua một cái dưới 20 củ thôi.nản wá

ChiePCW

Xe tăng
em là SV đang học nghành công nghệ oto chuyên về phần điện đóm,em đang định mua cái laptop để học theo các bác thì em lên mua loại nào cho phù hợp,ông già chỉ cho em mua một cái dưới 20 củ thôi.nản wá

Học thì mua cái Compaq CQ40 giá dưới 10 triệu là đủ để cài các phần mềm dùng cho ô tô rồi, chơi game mới cần mạnh.

dencao

Xe buýt
Bác làm cái quả táo mac book pro 13" ý, mình là sinh viên, chưa kiếm được xiền, dùng cái đấy cho nó khiêm tốn, nhã nhặn bác ạ. (:|

newnewnew

Đi bộ
các bác cho em hỏi ngoài nhân gian người ta có kinh nghiệm gì để chia khoang cho xe bồn không ạ, hay là chia đại? Các bác nhẩm giùm em xem khối lượng chassic của 1 chiếc xe 7 tấn nó khoảng bao nhiêu. Đội ơn các bác

haui08

Đi bộ
em đang theo học tại trường ĐHCN hà nội chuyên ngành công nghệ oto.cụ thể là bên phần điện đóm nhưng em chưa có nhjeu tài liệu để nghiên cứu,bác nao có thì cho e xin với ạ.thanks các bác trước nha.Mail của em là Haui.dl1@gmail.com

ks.tranminhquan

Xe đạp
chao em
anh cung la sinh vien dai hoc giao thong van tai, anh ra truong duoc 6 nam roi. va chi di lam ve nganh o to. nếu chú có một file ảnh như chú nói, muốn cho vào cad thì thực tế trong Cad không thể chuyển đổi được. Tuy nhiên vẫn có thể dùng cad để chèn ảnh đó vào và vẽ lại. Ngày trước khi vẽ truyền lực chính anh đều chền vào và vẽ lại vì không có kích thước cụ thể. nếu có file ảnh thì em làm như sau: mở cad ra, chọn insert - raster Image-chọn ảnh-ok và chọn vị trí trên bản vẽ cad, sau đó vẽ tất cả các đường nét. khi xong thì bấm ra ngoài file ảnh và chọn delete thì ảnh sẽ mất và mình save lại theo ý minh.
có gì thì alô anh sẽ trợ giúp nhé

Chỉnh sửa cuối:

domino_js

Xe tăng
Toàn tiếng anh thế mới khổ chớ.Dù thế nào cũng cảm ơn các anh nha...Tiện thể em cũng hỏi luôn.Vấn đề là như thế này :Em có 1 bản vẽ ở dạng phai ảnh em muốn cho nó vào autocad để chỉnh sửa thì em muốn biến phai ảnh đó thành phai Cad thì có được không?.Em nghe nói phải tích hợp với Cad một phần mềm nào đó nữa.Có bác nào biết thì bày dùm em cái nữa.Em cảm ơn nhiều nhiều...
File ảnh (JPG....) thì khác hoàn toàn file card (.dwg) Về bản chất file ảnh là 1 file scan các điểm mà thành còn file .dwg là tổ hợp các vector (lệnh) nên zoom ko bao h vỡ hình....cái này....theo ngu ý của em là chưa phần mềm nào chuyển định dạng đc vì không có cơ sở thực thi. Chỉ có cách là coppy ra xong cùng card vẽ đè thôi. Cái quan trọng là chú này lười.
Chịu khó lên chú ah, học cái đó ra mà card còn vẽ ko thạo thì làm ở mô???

domino_js

Xe tăng

ceo.dung

Xe hơi
Em thấy là lạ!
Tại sao hồi em học không biết j về cái này nhỉ?
Em cũng vừa ở đấy ra mà!:D

seab

Xe đạp
File ảnh (JPG....) thì khác hoàn toàn file card (.dwg) Về bản chất file ảnh là 1 file scan các điểm mà thành còn file .dwg là tổ hợp các vector (lệnh) nên zoom ko bao h vỡ hình....cái này....theo ngu ý của em là chưa phần mềm nào chuyển định dạng đc vì không có cơ sở thực thi. Chỉ có cách là coppy ra xong cùng card vẽ đè thôi. Cái quan trọng là chú này lười.
Chịu khó lên chú ah, học cái đó ra mà card còn vẽ ko thạo thì làm ở mô???
Em nhất trí với bác chuyện JPG to DWG trong CAD, Còn đối với Solid thì hình như em có đọc ở blog nào đó của thèng Ấn nói về cách phóng ảnh ra vật thể 3D ( chả nhớ có cx ko )

Chịu khó lên chú, làm vài cái đồ án thì vẽ thông ngay ý mà. Nhưng lười vẽ thì 10 cái chả thông. hì hì

daudoc

Xe buýt
Nếu bác chạy xe diesel bị hết nhiên liệu dọc đường. Phải kéo xe về cây xăng thì bác sẽ hiểu tại sao xe quân sự lại thường dùng đ/cơ xăng. Ngay cái xe tăng to thế, công suất đ/cơ lớn thế mà cũng phải dùng đ/cơ xăng.

Mỗi đ/cơ có ưu và khuyết điểm riêng. Tùy theo môi trường làm việc và mục đích sử dụng mà nên dùng loại nào cho phù hợp, mang lại lợi ích kinh tế cao. Thời nay mà dùng xe tải chạy xăng thì làm sao cạnh tranh được với xe diesel đây.
XE tăng có cả xăng lẫn diesel bác nhá , T54,T55 chạy diesel cả đới:)>-!

=>>>>>tran^^!

Xe đạp
em cũng vẽ cad thường xuyên nhưng chưa bao giờ đưa file ảnh và cad cả, nên điều này chắc là ko thể như bác domino đã trình bày. Chính vì vậy bác nên tự cày thui

nanggio2010

Xe đạp
BÁC nào có làm đồ án về hệ thống phanh tang trống rùi hộ em với
Em mới làm chẳng biết làm ra sao
Ai làm rùi có tài liệu gửi hộ em vào mail của em nhé
phangiatuyen1504@gmail.com
Thanks

quang_dl4

Đi bộ
hjk
co bac nao gjup em voi ko
cho em hoi la hệ thống lái trên camry 2.4 dung hệ thống nào