[Funland] Quá đáng tiếc cho thương hiệu Bamboo Airways của a Quyết

kenzzz

Xe buýt
Chả tin.
Ví dụ Thâm quyến đi Bắc Kinh, cụ chọn bay hay đi bullet train?
E đã bảo tq nó tính cờ 100 năm mà cụ , máy bay phụ thuộc xăng , vận chuyển hàng nặng ko đc , logistics sẽ đắt , phí vận hành cao , tq nó ko phải cường quốc dầu mỏ nên bị cấm vận dầu nó sẽ ko sản xuất hàng hóa đc , nhưng mà vận tải dùng điện thì nó tự lực tự cường được , ko phụ bố con thằng nào

Chứ còn tiện thì máy bay sẽ tiện rồi nhưng 100 năm nữa khi thế giới hết xăng hoặc giá tăng cao thì khỏi phải dùng máy bay

butchikim

Xe ba gác

Dịch vụ tốt so với mức giá vé (lỗ hay lãi chả phải việc của cháu) 8->

Chun SUV

Xe buýt
Đó là việc của Doanh nghiệp, họ có chiến lược kinh doanh riêng dù lỗ hay lãi là việc của họ, nhưng người tiêu dùng được hưởng cái gì hay cái đó
3 người tiêu dùng đc hưởng lợi thì 97 thằng người tiêu dùng khác bị úp bô, tan cửa nát nhà. Vấn đề là ko có 97 thằng ấy thì 3 thằng kia có mứt mà đc đi máy bay thơm với rẻ.
Chưa tính vĩ mô mấy trăm triệu thằng còn lại bị ảnh hưởng bởi những đại án kinh tế kiểu này.
Bơm thêm i ốt trước khi mở thớt đi cụ

Mandalord

Xe điện
Đi máy bay giờ chán quá, từ Dịch vụ đến Giá cả. Dịch vụ thì đi xuống nhưng Giá cả thì tăng lên trời. Từ ngày có thương hiệu bay của a Quyết cứ nghĩ độc quyền sẽ bớt lại, giá cả rẻ hơn, dịch vụ nâng cao lên, nhưng giờ lại quay về máng lợn thật. A Quyết sai đến đâu có pháp luật xử lý, nhưng quá đáng tiếc thương hiệu Bamboo nói riêng và FLC nói chung phải ko các cụ.
Bamboo là cố tình hạ giá thấp lấy hình ảnh, buộc các hãng khác phải cạnh tranh. Việc này không bền, Bamboo sập tiệm, giá cả về lâu về dài sẽ về mức thoả đáng như hiện tại. Việc tương tự đã diễn ra ở thị trường taxi (Grab) và đang diễn ra ở thị trường TMĐT (Shopee Tiki Tiktok...)

vovan3455

Xe tăng
Giống như mấy hãng thuốc đánh răng, dầu gội đầu hồi mới vào VN.
Đúng vậy.
Không chỉ hàng không mà hàng nào cũng vậy cả.
Để thực hiện chiến lược chiếm lĩnh thị trường, tăng cường hiện diện thương hiệu và tạo thói quen tiêu dùng, hầu hết các hãng, các nhãn hàng cũng đều phải qua giai đoạn này cả.

Garrard_1967

Xe tải
Ơ, e tưởng dân tình chuyển hết sang đi tàu hoả rồi mà nhể? Hôm có a gì khuyên thế còn gì ;))

.Bo My

Xe container
Em mới đi nội địa Mỹ đây, máy bay có cũ, tiếp viên có già nhưng các thứ khác thì sai bét.
Tùy chính sách hãng thôi, tuy nhiên cũng đáng để học tập, cho máy bay cất cánh đi lên độ dốc cao để tiết kiệm xăng, VN nghèo mà cứ chảnh làm gì! :D

diboduoimua

Xe tăng
Châu Âu cũng thế. Tiếp viên AirFrance định nhờ cái gì mà ái ngại.
Nhìn thì tuổi cỡ mẹ mình rồi.
Nghề tiếp viên HK ko được coi trọng ở Châu Âu nên tiếp viên toàn ông bà già chứ ko có hot girl với hot boy như ở xứ mình. Với họ cũng tính toán triệt để, tàu bay mới ưu tiên cho các đường bay xa, bay gần giữa các nước Châu âu toàn máy bay cũ mèm.

mabu44

Xe tăng
Bamboo là cố tình hạ giá thấp lấy hình ảnh, buộc các hãng khác phải cạnh tranh. Việc này không bền, Bamboo sập tiệm, giá cả về lâu về dài sẽ về mức thoả đáng như hiện tại. Việc tương tự đã diễn ra ở thị trường taxi (Grab) và đang diễn ra ở thị trường TMĐT (Shopee Tiki Tiktok...)
Cụ nói giá vé bây giờ là thỏa đáng thì em thấy ko hợp lý lắm, với em là cao. Trước nhiều hãng bay thì nhiều sự lựa chọn, họ phải giảm giá, dân tình đi lại nhiều thì du lịch và làm ăn, kết nối các dịch vụ khác phát triển theo. Giờ bay HN-SG toàn 3.5t cho 1 lượt thì rõ ràng là cao và dân tình sẽ hạn chế bay hơn chứ. Nói đâu xa, trước kia ko có anh Vịt làm block 6s thì anh Vina với anh Mobi cứ giã 3k/1p thì cụ bảo dân tình ko thiệt thòi à. Em ủng hộ nhiều sự lựa chọn, tránh độc quyền thì mới phát triển đc. Nói vậy lại quay sang anh SJC, bảo sao nó cứ tận trên tầng thượng 1 cách yên tâm vì là nó có bảo kê rồi =)) =))

View attachment 8520712
View attachment 8520715

Dịch vụ tốt so với mức giá vé (lỗ hay lãi chả phải việc của cháu) 8->
Suất ăn hạng thương gia hiện nay ko ngon bằng suất ăn Economy VNaiiline 20 năm trước theo cảm nhận của em ạ, xưa đi VND có bia rượu vang, sữa tươi, nước quả, cơm mì bò gà, giò chả, xôi... to tổ chảng mỗi cái vé xưa nó chát. Em nhớ lương em phải mấy tháng lương mới bằng 1 chiều vé HN- SG

Tony_Le

Xe container
Này thì sai này.

Cái dưới là đút vừa vali loại xách tay quốc tế lẫn VN.
Ướm lên trên thì trật lất, xùy tiền nhá!
Sân bay quốc tế Dallas Fort Worth, cửa đi nội địa hãng ...

View attachment 8520690
Thì nội địa cũng có this có that. Em bay United Airline từ Los về San Francisco thấy vali size Cabin cho mang lên bình thường.

butchikim

Xe ba gác
Suất ăn hạng thương gia hiện nay ko ngon bằng suất ăn Economy VNaiiline 20 năm trước theo cảm nhận của em ạ, xưa đi VND có bia rượu vang, sữa tươi, nước quả, cơm mì bò gà, giò chả, xôi... to tổ chảng mỗi cái vé xưa nó chát. Em nhớ lương em phải mấy tháng lương mới bằng 1 chiều vé HN- SG
Xưa đói nữa chứ, ăn gì chả ngon =))

Giờ cụ bỏ mấy tháng lương thuê luôn cả chuyến nhỉ 8->

Xưa đói nữa chứ, ăn gì chả ngon =))

Giờ cụ bỏ mấy tháng lương thuê luôn cả chuyến nhỉ 8->
Thời ấy lương em có 5-600k gì đó thôi, mua cái thẻ Vinaphone chỗ đầu Phương Mai mệnh giá 500k thì chiết khấu còn 475k gọi dè xẻn mãi, còn vé máy bay hình như cỡ 3-4 triệu một chiều, có lần em ngồi tàu từ HN vào SG giá vé cũng 4-500k gì đó mà vào đến nơi thấy người vẫn dậm giật theo nhịp quay của trục khuỷu bánh xe nện vào đường ray-D

hiepchiken82

Xe tăng
ơ cụ thắng đặng dạo này lại thấy mở fb rồi, sau một hồi choảng nhau với cụ mango thì các cụ lại bắt tay nhau giảng hòa đúng ko các cụ

butchikim

Xe ba gác
ơ cụ thắng đặng dạo này lại thấy mở fb rồi, sau một hồi choảng nhau với cụ mango thì các cụ lại bắt tay nhau giảng hòa đúng ko các cụ
Chắc phối hợp gom mớ STB giá đẹp :-" 8->

XSim

Xe container
Cụ nói giá vé bây giờ là thỏa đáng thì em thấy ko hợp lý lắm, với em là cao. Trước nhiều hãng bay thì nhiều sự lựa chọn, họ phải giảm giá, dân tình đi lại nhiều thì du lịch và làm ăn, kết nối các dịch vụ khác phát triển theo. Giờ bay HN-SG toàn 3.5t cho 1 lượt thì rõ ràng là cao và dân tình sẽ hạn chế bay hơn chứ. Nói đâu xa, trước kia ko có anh Vịt làm block 6s thì anh Vina với anh Mobi cứ giã 3k/1p thì cụ bảo dân tình ko thiệt thòi à. Em ủng hộ nhiều sự lựa chọn, tránh độc quyền thì mới phát triển đc. Nói vậy lại quay sang anh SJC, bảo sao nó cứ tận trên tầng thượng 1 cách yên tâm vì là nó có bảo kê rồi =)) =))
Em vừa search thì giá vé HN-SG bay ngay ngày mai, giá dưới 2tr đầy ra, làm gì có chuyện toàn 3.5tr.

Em bay HN-SG kha khá lần rồi, toàn gần ngày mới mua, chưa bao giờ mua giá trên 2tr/ lượt cả, tất nhiên em tiết kiệm nên bay VJ thôi.