Qua miền Tây Bắc...

buonnon

Xe buýt
Tuần trước em đi hết các huyện của Sơn la, ấn tượng nhất là Sốp cộp(một huyện mới tách từ huyện Sông Mã). Giáp biên giới với Lào, mọi cái đều đơn sơ. Ấn tượng nhất là tháp Lào, cụ Quang làm chuyến phóng sự về vùng đất này đê, nhiều cái mới cho ae trên ọp phết cụ ạ.
Sông mã thì năm ngoái e quá ấn tượng nhưng mà là ấn tượng ko vui, chả biết con xe của e có cái gì nhạy cảm mà ăn ngay 1 tin báo bẩn làm mấy chú phụ trách ma túy mất hơn tiếng đông hồ lục tung cả xe e ra để tìm lại còn đòi cậy cả cái trần xe e ra nữa chứ, lúc dừng xe thì súng súng ống ống gê hết cả người. Chán

tudcmo

Xe điện
So với ngày xưa thì bây giờ đỡ hơn nhiều cụ ạ . Trước kia toàn đi bộ leo núi xuyên rừng thôi , năm 2008 đi phía tây nam Lào mới khổ cụ à .
Nghề của cụ cũng lâng lâng thật đấy! Nhưng khá vất vả phải không?

traicanloc

Xe tải
Cụ làm cháu nhớ Tây Bắc quá! Đã 4 năm rồi chưa quay lại

tuannbb

Xe điện
Cụ Quang và cụ Thái là em ngưỡng mộ lắm đấy, cả hai cụ đều phong độ, rất "lính tráng" và vui tính, một cụ lái xe giỏi, một cụ chụp ảnh đẹp :))

Thái Phượt

Xe tăng
Tớ vẫn âm thầm dõi theo bước chân của Lão nhưng ko dám Còm vì ảnh chụp bằng bao diêm ko đẹp ,bức nào hoi ấn tượng một tý thì lại có cái Mẹt của Tớ nên thôi .Ở độ tuổi của chúng mình còn đủ khỏe ,đủ tiền để đi chơi đây đó là tột đỉnh của sung sướng rồi Cụ nhỉ .Ngày mai ko biết thế nào đâu ,tận hưởng Cụ nhé

giangsuki

Xe ngựa
Tớ vẫn âm thầm dõi theo bước chân của Lão nhưng ko dám Còm vì ảnh chụp bằng bao diêm ko đẹp ,bức nào hoi ấn tượng một tý thì lại có cái Mẹt của Tớ nên thôi .Ở độ tuổi của chúng mình còn đủ khỏe ,đủ tiền để đi chơi đây đó là tột đỉnh của sung sướng rồi Cụ nhỉ .Ngày mai ko biết thế nào đâu ,tận hưởng Cụ nhé
EM nghĩ lão cứ chia sẻ đi chứ, chứ để so sánh ảnh thì có lẽ chả mấy người dám up nữa mất

Thái Phượt

Xe tăng
Em vẫn biết cụ ra vào... theo dõi. Được thế là em tự hào lắm rồi! Cảm ơn cụ! Cụ còn nợ em một cái click kết bạn ở Facebook đấy nhé!
A A Thế Á ! Bên FB Nick của Cụ là gì ? .Được Cụ nhận làm Bạn là Vinh Hạnh lắm ,có nhẽ đâu Mình dám lờ đi .Có gì ko phải Cụ bỏ quá nhé Mình sẽ xem lại ngay & luôn

Thái Phượt

Xe tăng
Ké với Cụ Quang một tấm ảnh " Tên ********* Cuối Cùng ở ĐBP " .Việt Nam do nghèo và Tầm trí tuệ thấp nên ĂN Sẵn vào Di Tích ,mấy cái hầm Đờ Cát hay A1 nằm ngay Đại Lộ trung tâm làm giảm đi ý nghĩa cũng như vẻ hào hùng của chiến trận .Sao ko tách riêng thành khu lưu niệm ,đặt ra như thế lại vấp phải 2 chữ muôn thuở ...Tiền Đâu

thanhnam1107

Xe hơi
Đến ngã ba Minh Thắng, em mới thấy cái biển chỉ đường đi Pá Uân - 40 km... Sao lúc trước không nhìn thấy nhỉ???

Lúc này vì quá căng thẳng, chả ai nghĩ đến ăn uống gì cả, chạy tuốt đến Tt Quỳnh Nhai. Đoạn này đường khá tốt... cho đến lúc qua hẳn cầu Pá Uôn. Lúc này, khi biết chắc chắn là đi đúng đường... cả đoàn mới dừng lại tìm chỗ ăn nghỉ

Đây là nhà hàng ngay lối rẽ vào Tt Quỳnh Nhai, trên QL 279

Nhà hành Dũng Thúy. cơ quan cháu toàn đặt cơm ở đây.

Hi. Nhờ cụ mà cháu lại được du lịch qua màn hình. Cảnh đẹp quá.

buonnon

Xe buýt
Đang tìm nguồn cung và nguồn cầu cụ ạ.
Nguồn cung thì e biết là từ Lào hay vùng Tam giác vàng còn nguồn cầu thì chắc chắn tìm ở 1 số vũ trường quán ba là thấy nhưng lá gan e nhỏ xíu bằng ngón tay út xiền vốn ko có vả lại đời hẩm hiu của e dựa cây cả đời rồi nay ko muốn dựa cột nữa _ hì hì

phacthaihi

Xe máy
Hóng tiếp, mấy hôm nay bận ko vào ủng hộ cụ chủ đc :)

thanhnam1107

Xe hơi
Nhà hàng này em vào hoàn toàn tình cờ, cụ ạ! Tuy vậy, nhà hàng có thực phẩm tươi, cá sông Đà - cá măng thì phải, gà... ngon hết ý (hay vì nhà em đói, mệt). Cái món cuối cùng cũng rất... ngon - món "thanh toán". Chưa đến 80 ngàn/người!

Lúc đó có một chuyện em vẫn nhớ: có hai chàng đi xe máy đến bán cái đầu bò rừng - hai cái sừng chuốt sáng choang, trông như bằng nhựa - được nhà hàng mua và treo ngay ở gian ngoài. Tiền nong thanh toán xong thì cũng vừa lúc đó có hai CA vào nói chuyện gì đó với 2 chàng... sau đó họ cùng đi. Các cụ trong đoàn lại đoán già đoán non: Bắt bọn buôn động vật hoang dã !!! Em bảo: Chắc CA cũng mua nên họ ra đi mà chẳng có ầm ỹ gì!!!
Đúng rồi cụ, ăn uống hợp khẩu vị. Cá sông bơi ngoe nguẩy cụ thích ăn con nào thì chọn, rồi ăn món gì thì bảo nhà hàng chế biến. nhìn chung ở huyện lỵ này e thấy cũng chỉ có quán đấy ăn được, mấy quán dân tộc phía đầu huyện e ăn thấy không hợp vị lắm. Còn vụ ca kia thì chắc ca mua đó cụ ah. chứ bắt thì nhiều ban bệ lắm, mà phải thu cái sừng kia ngay.