Qua một thời gian dài tìm kiếm cuối cùng em đã kiếm được bà vợ ưng ý Mazda 626 1997

Sondn

Xe tải
Các bác cho em hỏi cái này để làm gì ạ, lâu nay họ không dùng vì bị liệt. em mua về đưa em nó về nguyên bản nên em mua cái khác lắp vào ạ?( các bác xem ảnh )
Nhìn vị trí em nó thì em hiểu thế này: nó có một giắc cắm để cắm dây điện vào đấy, một đầu kê vào cần bướm ga để vị trí garanti. mục đích của nó làkhi tăng ga thì dòng điện sẽ ngắt. khi chưa thay em nó, em thấy dây điện lòng thòng nên em cắm nó vào em nó. khi chạy, em khởi động tăng tốc thì nó ực ực giật giật không tăng tốc được. em xuống rút dây đó ra thì trở lại bình thường.
Em mua cái mới về thay vào, cắm dây điện vào thì chạy ok ngay. em chưa hiểu mục đích của nó để làm gì (chỉ tang ga thì ngắt điện, để vị trí garanti thì đóng điện chỉ như thế thôi)
có bác nào am hiểu thì chỉ cho em với ạ. em thích đưa xe em về nguyên bản.

luuvandung

Xe tăng
Các bác cho em hỏi cái này để làm gì ạ, lâu nay họ không dùng vì bị liệt. em mua về đưa em nó về nguyên bản nên em mua cái khác lắp vào ạ?( các bác xem ảnh )
Nhìn vị trí em nó thì em hiểu thế này: nó có một giắc cắm để cắm dây điện vào đấy, một đầu kê vào cần bướm ga để vị trí garanti. mục đích của nó làkhi tăng ga thì dòng điện sẽ ngắt. khi chưa thay em nó, em thấy dây điện lòng thòng nên em cắm nó vào em nó. khi chạy, em khởi động tăng tốc thì nó ực ực giật giật không tăng tốc được. em xuống rút dây đó ra thì trở lại bình thường.
Em mua cái mới về thay vào, cắm dây điện vào thì chạy ok ngay. em chưa hiểu mục đích của nó để làm gì (chỉ tang ga thì ngắt điện, để vị trí garanti thì đóng điện chỉ như thế thôi)
có bác nào am hiểu thì chỉ cho em với ạ. em thích đưa xe em về nguyên bản.
nó là con cảm biến bác ah, nguyên bản thế này

Sondn

Xe tải
nó là con cảm biến bác ah, nguyên bản thế này
Em nó để làm gì? Tác dụng của nó ra sao ạ?...em đã thay và đưa về nguyên bản mặc dù chẳng hiểu tác dụng của nó. Thấy nó như một con đóng mở mạch điện thôi ạ.

luuvandung

Xe tăng
Em nó để làm gì? Tác dụng của nó ra sao ạ?...em đã thay và đưa về nguyên bản mặc dù chẳng hiểu tác dụng của nó. Thấy nó như một con đóng mở mạch điện thôi ạ.
Cảm biến vị trí bướm ga được lắp trên cổ họng gió. Đây là thiết bị điện tử, bản chất hoạt động như một biến trở để đưa tín hiệu cho ECU biết độ mở họng gió như thế nào để tính toán phun xăng phù hợp.
Vị trí bướm ga được người lái quyết định 80% thông qua pê-đan gắn cảm biến góc đạp chân ga, 20% còn lại chịu sự chi phối của cảm biến này, nếu nó hoạt động tốt sẽ tiết kiệm cho bác khơ khớ xăng ah ;))

Sondn

Xe tải
Cảm biến vị trí bướm ga được lắp trên cổ họng gió. Đây là thiết bị điện tử, bản chất hoạt động như một biến trở để đưa tín hiệu cho ECU biết độ mở họng gió như thế nào để tính toán phun xăng phù hợp.
Vị trí bướm ga được người lái quyết định 80% thông qua pê-đan gắn cảm biến góc đạp chân ga, 20% còn lại chịu sự chi phối của cảm biến này, nếu nó hoạt động tốt sẽ tiết kiệm cho bác khơ khớ xăng ah ;))
Từ khi em lắp thay mới vào thì cảm giác chạy nó vẫn thế.
Qua đây các bác cho em hỏi xe em bị cắt đường ống nóng của máy lạnh rùi. Giờ đưa về nguyên bản thì phải thế nào nhỉ??

luuvandung

Xe tăng
Từ khi em lắp thay mới vào thì cảm giác chạy nó vẫn thế.
Qua đây các bác cho em hỏi xe em bị cắt đường ống nóng của máy lạnh rùi. Giờ đưa về nguyên bản thì phải thế nào nhỉ??
Cái này phải ra gara đấu lại thôi, nhưng theo cháu chẳng cần vì vì ở mình có tuyết đâu mà lo. mua đông khép kính là đã quá ấm rồi, nếu bất điều hòa nóng nữa thì sẽ có hiện tượng trắng kính. vậy nên cũng không hiệu quả mấy đâu. theo cháu cứ để thế đi.

hoangvubg

Xe buýt
Cái này phải ra gara đấu lại thôi, nhưng theo cháu chẳng cần vì vì ở mình có tuyết đâu mà lo. mua đông khép kính là đã quá ấm rồi, nếu bất điều hòa nóng nữa thì sẽ có hiện tượng trắng kính. vậy nên cũng không hiệu quả mấy đâu. theo cháu cứ để thế đi.
K đau cụ ạh! Mùa đôg bật diều hoà chiều ấm thì sao bị trắg kính đc (cụ noi trắg kính em hiểu là hơi nc đọg trắg kính). Đi trời mưa, rét phải có chiều nóg, bật chiều nóg vừa ấm lại vừa thoáng, k bị bốc tụ hơi nước và lovj khog khí.

Ha_bot

Xe đạp
Chúc mừng cụ nhé, em nó nhìn vẫn nét nhỉ :)

maivanrau

Xe tăng
Em đam mê xe từ nhỏ, giờ về già mới có tiền cưới V2, nhưng chỉ đủ lúa để cưới vợ già thôi các bác ạ. hành trình của em cưới vợ cũng lắm gian nan. em xin khoe với các bác, mong các bác chỉ giáo tận tình để em chăm sóc Bà vợ thương yêu một cách chu đáo ....
Em đang tính về spa cho bà ấy. Ở đà nẵng có chỗ nào chuyên về dòng này không ạ? em ở Đà Nẵng.
ơ..! em chèn ảnh không được.
Cụ rước được Em này đẹp, chất , máy rất sáng sủa mà rẻ. màu xe cũng nhã chúc mừng Cụ.

hoangvubg

Xe buýt
Chuc mừng cac cụ đã tim đc xe ưng y,em cung đang ôm em mazda 323 (1999), qua ok lanh lặn cac cụ ah.

luuvandung

Xe tăng
E mới rước 1 con về chạy ổn quá mọi thứ đều ok nhưng dạo này chạy hơi ra khói nếu đi nhanh có thể do ăn dầu không biết sửa chữa có tốn kém k ợ, cụ luuvandung tư vấn em với!!!
ăn dầu hay không thì bác phải kiểm tra như sau :
1. *** bô xả có xuất hiện dầu ướt không. nếu xe còn tốt thì chỉ có mạt đen khô.
2. mầu khói: khói mầu gì ? đen - hoặc xanh đen đều không ổn. còn nếu nhiều khói trắng, có mùi xăng sống là do tỉ lệ pha chộn không chuẩn cần chỉnh lại, nếu khói trắng nhưng không có mùi xăng sống là do bô xả bị ẩm, lọc bô bị bẩn, rửa xe để nước vào ống bô.
3. tháo buzi ra, xem mầu đầu buzi, nếu có dấu hiệu nhớt, hặc mạt đen ướt bám nhiều thì chính xác ăn dầu.
nếu mức độ ăn dầu không lớn thì có thể để đi tiếp nhưng cần thường xuyên vệ sinh buzi nhất là trước nhưng chuyến đi xa để tránh nằm đường, nếu ăn nhiều thì phải bổ máy, lưu ý việc ăn dầu nhiều khi chỉ đơn giản là do xéc măng dầu mòn hỏng, chưa chắc pít tông và xi lanh hỏng nên quá trình bổ máy phải kiểm tra thật kỹ thợ, không thay thế những thư chứ cần tháy, nếu chỉ hỏng xéc măng dầu thì chi phí chủ yếu là công thợ, trường hợp xấu nhất phải làm lại máy thì chi phí có thể tới 10-12tr. chúc bác may mắn, khi đi mua xe cái này bác phải kiểm tra kĩ vì sữa chữa mất nhiều tiền và thời gian.

Ha_bot

Xe đạp
Chúc mừng cụ nhé, em nó nhìn vẫn còn căng lắm :D

Sondn

Xe tải
Thank các cụ ạ. Xe em vẫn luôn chăm sóc kỹ và chạy tốt. Em muốn thay cặp láp ngoài vì dạo này khi bắt đầu khởi hành hoặc đánh lái thì em nó có tiếng kêu lục cục ở hai bánh trước ạ. Không biết cặp láp giờ bao nhiêu các cụ nhỉ?

huyhien

Xe buýt
Chúc mừng cụ đã cưới được vợ 2 vừa ý

Sondn

Xe tải
Hôm nay đi thay tiếp cặp láp ngoài các bác ạ. Hàng NKN xịn Made in Japan, không phải hàng L.t.D. giá1700k/cặp. Tiền công và vật tư dầu mỡ 400k. Tổng cộng : 2100k.

datt37

Xe đạp
Hôm nay đi thay tiếp cặp láp ngoài các bác ạ. Hàng NKN xịn Made in Japan, không phải hàng L.t.D. giá1700k/cặp. Tiền công và vật tư dầu mỡ 400k. Tổng cộng : 2100k.
Em cũng đang kiếm một con đây, sau thời gian sử dụng bác cho một vài cảm nhận với.

Sondn

Xe tải
Em cũng đang kiếm một con đây, sau thời gian sử dụng bác cho một vài cảm nhận với.
Em lấy được 3 tháng rùi. Theo đánh giá của em là: xăng ăn đường trường 7,2 lit. Đường hỗn hợp thành phố 8.5 lít. Máy bốc đi đằm. Đồ thay nhiều rẻ cái gì cũng có.
Xe em đang có một bệnh duy nhất là khi đi tốc độ khoảng 20-30km thỉnh thoảng bị giật nhẹ một cái như thiếu xăng ấy rồi hết. Nói chung đi quen em cảm thấy bình thường. Thương em nó vô cùng.

Phuongtrinh82

Xe hơi
Cụ cho vài cảm nhận thực tế đi cụ êi

datt37

Xe đạp
Em lấy được 3 tháng rùi. Theo đánh giá của em là: xăng ăn đường trường 7,2 lit. Đường hỗn hợp thành phố 8.5 lít. Máy bốc đi đằm. Đồ thay nhiều rẻ cái gì cũng có.
Xe em đang có một bệnh duy nhất là khi đi tốc độ khoảng 20-30km thỉnh thoảng bị giật nhẹ một cái như thiếu xăng ấy rồi hết. Nói chung đi quen em cảm thấy bình thường. Thương em nó vô cùng.
Bác bán xe rồi ah, sao lại bán vậy bác