Quá thất vọng vì CX-5 xin tư vấn maz 6 all new huhu

campha

Xe buýt
e có xem con mazda 6 của anh.Ko phải là bản nhập hay lắp ráp trong nước vì e chưa ngâm cứu.Nhưng cái vè che bánh xe trong bằng nhựa rẻ tiền ,ọp ẹp chán chết.E xem xe trưng forum ko biết là mới lắp hay ko?chán

scorpjon8x

Xe tải
E vừa ý với CX-5, nếu là sedan e cũng chọn M6, mà e thick CUV hoặc SUV, tầm tiền đó hoặc CX-5 mới hoặc GLK300 cũ, e chọn xe mới :) chân ga e nhẹ, vôlang lúc e mới mua cũng thấy nhỏ, e tự mua da bọc vào vẫn vừa tay hơn và trơn tru lắm, lâu dần sinh quen :D băng ghế sau chưa bao giờ ngồi, còi e ít bấm (e cực ghét bấm còi hihi)

CX5 là compact SUV với tầm giá 1 tỷ thì lấy đâu ra rộng rãi với hoành tráng hả cụ :D may ra có "cảm giác" rộng rãi thôi hihi
Em ko chê , tại cũng đc cầm lái ít xe nhưng em thấy nó thậm chí bí hơn mấy em xe hàn nên mới nói nhưng cảm nhận của bản thân thôi, cơ mà xe nhập nhật nguyên chiếc mà cũng có lỗi à , xe em đi thử ở 68 chân ga siêu cứng , em tưởng con nào cũng thế

Bẩm cụ dòng mazda độ chống ồn và êm ái không bằng dòng cam đâu ạ, cụ mún êm kín bưng thì chuyển qua mec đi ạ, SUV thì chọn GLK300 khoảng 1.4 củ gi đó thui, chúc cụ chon đc xe ưng ý.
Tại em tưởng xe nhạp khẩu nguyên chiếc thì nó cách âm tốt nên mới nghĩ thế ạ , mà 1.4 thì lướt mấy vạn òi hihi em gà xe lắm ko dám mua xe cũ
Lần đầu có thím chê cx5, thưa bác, bác đã chạy fortuner hay crv hay tuc sơn chưa.. Biết cx5 có công nghệ j ko mà chê cái chân ga cứng. Thông minh nó vừa vừa thôi
Có người khen người chê là bình thường thôi mà , em chưa chạy mấy cái xe đấy bao giờ nên cũng ko biết , chỉ thấy thua xe con rx330 của anh rể có tuổi đời 10 năm rồi nên băn khoăn thôi , còn em chê thì ko liên quan đến chuyện ngu hay khôn cả , cụ nguy hiểm hơn em tưởng đấy ạ
em cũng xem Cx5 rồi,chán toàn tập,khoang lái thì ngồi rất chật mặc dù em cao có 1m 68. Ghế sau thì không ngả ra dc kiểu như xe bán tải,thế thì mua bán tải cho song
Nói chung là em cũng thất vọng vì các cụ trên mạng ca ngợi em ý tuyệt đối , trong khi mình lái thử thì chẳng giống những gì đọc đc nên cũng chán luôn

Em cũng xem CX5, đúng là nhìn ngoài ngon, nhẩy lên cầm vô lăng thì thôi rồi, chỗ ngồi chật hơn xe 4 chỗ của em, chán
Ồi ồi, cụ có tiền thì lấy luôn M6 ko phải nghĩ, hôm em xem 1 xe đi trên đường, cảm giác nhìn nó đầm, sang như Bently ấy, trông khác biệt chứ không như Cam
Vâng thế nên em mới tìm mua M6 đây tuy có mấy điểm thua cam nhưng nhà em dùng 2 đời cam rồi muốn thay đổi tí , với lại với cái giá này mua một em nhập khẩu nguyên chiếc là ổn rồi , may maz chưa bị đánh thuế về giá trị thương hiệu chứ nếu ko có khi phải 1,6 tỷ một em M6 2.5 ý hihi , so với ắc khọt 2.4 và cam se nhập thì em M6 giá mềm nhất ạ

phucbonguyen

Xe điện
em cũng xem Cx5 rồi,chán toàn tập,khoang lái thì ngồi rất chật mặc dù em cao có 1m 68. Ghế sau thì không ngả ra dc kiểu như xe bán tải,thế thì mua bán tải cho song
Cụ mới xem mà phán như thánh nhập ý.xe nào chang có ưu và nhựoc điẻm.rr còn có nhựoc điểm nữa là(giá đắt quá) xe cỏ hiii

M6 thì khỏi chê rồi ạ,nhưng em thấy CX-5 cũng đâu tệ như các cụ nói?
Về đồ chơi,nội thất em thấy không hề kém các dòng xe khác tầm tiền đấy đâu

BambooTank

Xe đạp
em có được lái thử M6 2.5 rồi nên em xin phép có ý kiến như sau:
_ Vô lăng: khi đánh vô lăng cảm giác không được thật, tức là góc quay của tay khá lớn trong khi xe không chuyển hướng nhiều
_ Ga: ga khá nhẹ ( đối với em thì ổn ) nhưng khi tăng tốc đạp mạnh ga thì xe bị chững lại, có 1 khoảng lặng mà em có cảm giác như xe nó đang " nghĩ " xem tiếp theo nên làm gì ?_?
_ Phanh: em thấy phanh khi nhá chưa được ăn lắm, đặc biệt, điểm này đặc biệt này, do là xe số tự động nên khi ghìm phanh và nhả ra xe sẽ tự động chuyển động tịnh tiến lên phía trước từ từ, nhưng mà với em M6 thì nếu bác đi nhanh rồi phanh gấp, dù xe đã chậm gần như dừng lại nhưng khi bác thả phanh ra xe sẽ bị giật mạnh, lao lên phía trước, còn khi đi chậm mà bác phanh xong thả ra thì đôi lúc xe nằm im " không cảm xúc " luôn ?_?
_ Loa: không hay như kỳ vọng, chất âm hơi tối và trường âm hẹp.
trên đây là cảm nhận cá nhân của em về M6, hy vọng sẽ hữu ích cho bác chủ topic, có điều với tầm giá bác đưa ra em nghĩ em này là tốt nhất rồi, vì ... em order rồi, cũng đang nằm thở chờ em ấy về :P

nvgroup

Xe tải
Cụ thử Renault Koleos 2014 xem.. Giá là 1,4 tỉ, đang khuyến mãi dịp kỷ niệm 115 năm thành lập Renault, khuyến mãi khủng lắm.. còn khoảng hơn 1,3 tỏi 1 chút thôi cụ a... Xe này chạy hay lắm, hơn CX5 rất rất nhiều, cụ sang chạy thử xem.. Em vừa đặt cọc tuần trước, cuối tuần này rước em nó về. Kiểu dáng xe cũng đẹp, chạy rất đầm (CX5 không bao giờ có cửa so với em này).. Là người tiêu dùng (ko phải SALE nhé), em khuyên cụ nên thử để có lựa chọn tốt nhất.:D.. Xe này gầm khá cao (cao hơn CX5) nên chạy rất thoáng, tầm nhìn tốt..
Một vài hình ảnh em iu em sắp cưới về để cụ xem.. dáng dấp ổn phết.:D.

Tí nội y:D:D:D.

Con Koleos của cụ em nhìn bảng taplo không đẹp lắm nhỉ. Với cả hình như Renault xuống giá kinh lắm đúng không cụ

Tourcare

Xe tăng
Trước tiên phải hỏi bác đang đi xe gì? cảm nhận lái của bác như kiểu bác đang chạy X5 hoặc ML class ;))
Em cũng chạy rất, rất nhiều loại xe, Cx5 là cái xe em ưng nhất trong tầm tiền, nếu để cảm giác lái, độ vọt, option nó chỉ kém GLK 1 tí. Còn độ rộng rãi thì rộng hơn GLK.
Về khoang lái cảm giác chật vì ghế của Cx5 nó làm bó sát người, theo dáng thể thao. Chứ nói chật hay không phải tính tổng thể tích khoang hành lý bao nhiêu lít, khoang lái bao nhiêu lít để so với cái khác. Thể tích nó bé hơn Crv 1 chút, còn lại to hơn nhiều xe cùng phân khúc ;)
Mà cụ chủ đang chê Cx5 chật bác trên lại giới thiệu Koloeo thì còn bé nữa ;))

Moilaixe

Xe tải
Cụ thử Renault Koleos 2014 xem.. Giá là 1,4 tỉ, đang khuyến mãi dịp kỷ niệm 115 năm thành lập Renault, khuyến mãi khủng lắm.. còn khoảng hơn 1,3 tỏi 1 chút thôi cụ a... Xe này chạy hay lắm, hơn CX5 rất rất nhiều, cụ sang chạy thử xem.. Em vừa đặt cọc tuần trước, cuối tuần này rước em nó về. Kiểu dáng xe cũng đẹp, chạy rất đầm (CX5 không bao giờ có cửa so với em này).. Là người tiêu dùng (ko phải SALE nhé), em khuyên cụ nên thử để có lựa chọn tốt nhất.:D.. Xe này gầm khá cao (cao hơn CX5) nên chạy rất thoáng, tầm nhìn tốt..
Một vài hình ảnh em iu em sắp cưới về để cụ xem.. dáng dấp ổn phết.:D.
Em chạy thử cả hai xe thì thấy ngồi CX5 còn cao hơn cả Koleos cụ ạ,ở CX5 là vành 19 inch còn Koleos là vành 18inch mà, khoảng sáng gầm xe của 2 xe gần tương đương nhau, Koleos 206, cX5 210. Độ đầm thì Koleos hơn, êm hơn, không có độ trễ như CX5, động cơ 2.5 so với 2.0 ở CX5. Nhưng ngược lại CX5 tiết kiệm xăng hơn hẳn.

Hungluxgen7suv

Xe tải
Tầm tiền của bác sao ko cưới em luxgen của đài loan về.Đảm bảo bác ko có gì để hối hận.Em cũng đang chạy em này,các loại cùng dòng như fortuner,santafee,sorento....chẳng có cửa mà so với em này về mọi thứ.May ra hơn được cái thương hiệu.Bác mà ko quan tâm đến thương hiệu và giá trị bán lại thì nên múc em này.Nếu bác mua xe là để phục vụ mình thì em này là chuẩn nhất,ngon,bổ,rẻ.Có hẳn 1 thớt trong mục các hãng xe khác nói về luxgen đó bác.Bác thử tham khảo xem.
Link đây bác nhé:
http://www.otofun.net/threads/554718-diem-danh-cac-bac-di-luxgen-do-deo-bao-duong-sua-chua-vao-day

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Xe container

vua in

Xe tải
Nguyễn Trãi Xóm, Thanh Xuân Thôn, Hà Nội Xã
Trong tầm tiền đó, phân khúc đó cụ chủ nên xem yếu điểm nó có nhiều hơn ưu điểm ko, nếu ưu điểm nhiều hơn thì quất thôi, mỗi người 1 cảm nhận thì phải, riêng e rất kết chân ga CX5 ( đầm và cho cảm giác rất thật ). M6 2.5 hơn Cam 2.5Q về cảm giác lái, âm thanh và cách âm, em chỉ có đánh giá vậy, còn những thứ khác để các cụ bổ sung.

hello475767

Xe hơi
cụ chủ hình như chỉ đi nhưng xe dòng toyota thôi thì phai. e khuyên cụ nên đi thử xe đức nữa rồi hãng chê chân ga cua Cx5... CỨNG

nvgroup

Xe tải
Con Koleos của cụ em nhìn bảng taplo không đẹp lắm nhỉ. Với cả hình như Renault xuống giá kinh lắm đúng không cụ
Theo kiểu người việt ta thì ưa hình thức, phải nhiều nút, có màn hình.:D:D:.. Nhưng mà cụ ơi, nhìn phải đơn giản, càng đơn giản càng đẹp, ít bụi, ít hỏng vặt. Nhưng thưa cụ là nó đầy đủ tiện nghi nhé, ko thiếu bất cứ thứ gì.:D:D:D.
Trước tiên phải hỏi bác đang đi xe gì? cảm nhận lái của bác như kiểu bác đang chạy X5 hoặc ML class ;))
Em cũng chạy rất, rất nhiều loại xe, Cx5 là cái xe em ưng nhất trong tầm tiền, nếu để cảm giác lái, độ vọt, option nó chỉ kém GLK 1 tí. Còn độ rộng rãi thì rộng hơn GLK.
Về khoang lái cảm giác chật vì ghế của Cx5 nó làm bó sát người, theo dáng thể thao. Chứ nói chật hay không phải tính tổng thể tích khoang hành lý bao nhiêu lít, khoang lái bao nhiêu lít để so với cái khác. Thể tích nó bé hơn Crv 1 chút, còn lại to hơn nhiều xe cùng phân khúc ;)
Mà cụ chủ đang chê Cx5 chật bác trên lại giới thiệu Koloeo thì còn bé nữa ;))
Xin lỗi cụ đi a... Koleos ko hề bé đâu.. Cụ thử so thông số kỹ thuật đi ợ.. Còn riêng quả cốp sau của xe thì đừng hỏi.:D:D:D>

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Đang tìm hiểu về CX-5 thì đọc được bài này của của làm giảm 50% ham muốn ...

tuqua

Xe tải
Em thấy chủ thơt chém ầm ầm bên GLK rồi sang bên này thì cái gì chả chê , tiền nào của ấy thôi

Viet.vuh

Xe tải
Cụ có thể tham khảo Nissan Teana mới hoặc đợi thêm vài tháng nữa có C Class 2014 thì tuyệt vời.

mr.voquangminh

Xe buýt
làm con Bim F30 mà đi! xe châu á chỉ được thế thôi cụ ợ