[Thảo luận] Quá trình mở khóa xe khi quên chìa khóa trong cốp...

hienmy2010

Xe tải
chúc mừng bác đã mở được cửa xe

minhtuyen

Xe tải
Website
www.BichHa.vn
Em cũng bị 1 lần, bị rơi chìa trong cốp, lúc đầu thợ cũng định mở cửa nhưng đếch mở được, chỉ mở được cốp.

chienthang5678

Xe buýt
e có thằng bạn quên chìa trong xe Daewoo lanos,loay hoay nửa ngày ko làm sao được,cuối cùng gọi thợ đến phá ổ khóa ở tay nắm cửa mới lấy được chìa

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Thế cụ rút đc kinh nghiệm chưa? Nếu chưa thì nhớ xin số đt của bác ấy nhé. Mà tốt nhất là có số đt rồi thì cụ nhớ nó vào trong đầu nhé,chứ cụ lại quên cả đt trong xe nữa thì...>:P
Nhà cháu fun tý rồi té ợ :D

DuyThanhSNG

Xe tăng
Chốt ngang và cửa nổi như xe này thì dễ còn nhiều xe chôt dọc (trơn không đầu loe)không chọc nẹp cạnh đươc thì cũng phải cậy cửa thòng lọng dây khó hơn nhiều.Gặp mấy chú Tây say rượu bên Nga rất thạo cách mở cửa các loại xe.
Gặp thợ chuyên nghiệp thì khóa nào cũng có điểm yếu.Cái này chỉ cần hỏi mấy thợ sửa chữa xe tai nạn là ra nhiều vấn đề.CHo nên ko có gì an toàn cả.

Chỉnh sửa cuối:

Escape6699

Xe hơi
Về việc để quyên chìa khóa trong xe, e nghe có cách mở cửa bằng sóng ĐT di động. Điều này e chưa thử nên ko biết có đúng ko. Có cụ lái xe, do vô ý bỏ quyên chìa khóa trong xe, cụ này gọi điện về bảo người nhà mang chìa khóa dự phòng đến. Người nhà tìm chìa dự phòng rồi gọi điện và bảo cho cụ lái xe là áp ĐT vào gần xe để người nhà bấm mở cửa xe bằng chìa khóa dự phòng. Tín hiệu từ chìa dự phòng được truyền qua sóng ĐT di động và mở được chốt cửa của xe. Các cụ thử một lần xem có đúng ko
mở được. Nhưng đó là xe phantom
xe Ford Escape ghẻ của e cũng mở đc thế này :))

Chỉnh sửa cuối:

VNM

Xe điện
Về việc để quyên chìa khóa trong xe, e nghe có cách mở cửa bằng sóng ĐT di động. Điều này e chưa thử nên ko biết có đúng ko. Có cụ lái xe, do vô ý bỏ quyên chìa khóa trong xe, cụ này gọi điện về bảo người nhà mang chìa khóa dự phòng đến. Người nhà tìm chìa dự phòng rồi gọi điện và bảo cho cụ lái xe là áp ĐT vào gần xe để người nhà bấm mở cửa xe bằng chìa khóa dự phòng. Tín hiệu từ chìa dự phòng được truyền qua sóng ĐT di động và mở được chốt cửa của xe. Các cụ thử một lần xem có đúng ko

xe Ford Escape ghẻ của e cũng mở đc thế này :))
Dragon Phantom :))

bluster

Xe máy
Cũng may là mở được. Em cũng phân vân cái khoản "bồi dưỡng" dành cho pro kia :D

civicfd2

Xe tải
Quả nầy em thấy trên phim Mỹ nhiều dưng mờ ở VN giờ em mới thấy. OK nhưng cờ níp lày mờ lọt vào tay mấy anh đạo chích thì...ôi thôi ngang dậy nó cách mở xe của mình. Híc:'(
Đạo chích thì chả dạy nó cũng biết cụ ạ:D

Just.a.second

Xe buýt
Thế cụ rút đc kinh nghiệm chưa? Nếu chưa thì nhớ xin số đt của bác ấy nhé. Mà tốt nhất là có số đt rồi thì cụ nhớ nó vào trong đầu nhé,chứ cụ lại quên cả đt trong xe nữa thì...>:P
Nhà cháu fun tý rồi té ợ :D
Chuyển qua xe dùng smart key, chẳng bao giờ lo cái vụ quên chìa nữa :D

ToiyeuVND

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.thegioidaunhot.vn
Cách này xem phim Mẽo quãng năm 200x ( x= đeck nhớ ) em đã thấy rồi, quan trọng là phải thực hành nhều để có kĩ năng ( hê hê em nghĩ thế ) Từ ngày mua xe mới em làm thêm quả chìa mỏng phôi thép kẹp trong ví cho iên tâm các cụ ạ.

Suzz

Xe điện
Người OF
Ấn tưỡng vãi mía với kụ này, xuất sắc quá

HatDua

Xe máy
Kinh nghiệm đây rồi ... học ngay thôi!

ninhcd

Xe tăng
Vụ quên chìa khóa trong xe e nghĩ đã lái thì chắc ko ít cụ cũng từng có lần bị, trên e thấy các cụ đưa ra nhiều phương pháp như phá khóa, giấu chìa sơ kua, mở = sóng đt,... nhưng e nghĩ chỉ cần mấy cách đơn giản như sau:
1. Bị ở gần nhà: gọi người nhà mang chìa sơ kua ra (cái này e bị 1 lần);
2. Xa nhà trong khu đông dân cư: Gọi thợ khóa (cái này e cũng bị 1 lần - 50k);
3. Xa nhà ở nơi vắng vẻ: Trước khi đi xa e cứ cẩn thận cầm thêm cái chìa sơ kua, đi đông thì bảo 1 thằng bạn nào đó cầm, mỗi người 1 chìa, nhậu nhẹt nếu có rơi cũng chỉ mất 1 còn 1. Nếu ko chuẩn bị cầm chìa sơ kua đi thì làm nửa hòn gạch cho nó nhanh (trước đó nên chụp vài cái ảnh nguyên trạng của xe, gọi mua bảo hiểm thân vỏ - nếu là xe chưa mua BH - thế là ổn.

Doang

Xe tải
Mở bằng thọng lọng em mới xem clip thật trên tivi. Còn mở bằng dây thép thì em cũng đc chứng thợ khóa mở ở cty em, mất không quá 5 phút

ducmanh

Xe điện
Chốt ngang thì mở kiểu này, chốt dọc thì thọc thẳng cạnh nẹp.
Em nói mấy lần chên OF rồi nhiều cụ toàn ném đá là xạo, cho nên đồ có giá em ít khi để trên xe.
Chốt dọc em toàn dùng dây giầy, hoặc nhặt cái dây nilon buộc hàng mở thôi, em bị mấy phát rồi, giờ đầy kinh nghiệm mở chốt dọc.:)
Nói tóm lại là cứ có cái dây mềm là mở được.

KIST

Xe tải
Em mới bị tình huống thế này: Em đưa thằng F1 = 3 tuổi đi chơi, khi về đến nhà em mở cửa lái xong đi ra rồi đóng lại để bế nó vào nhà. Thế là nó ở trong xe ấn nút khóa tổng. Xong. Em lại phải ú ở, ra hiệu cho nó ấn cái nút mở khóa. Nó cứ tưởng mình đùa nó, ở trong xe nó cứ nhăn răng ra cười, chạy hết ghế này sang ghế kia. Mãi đến chục phút chơi chán, nó mới bấm nút mở khóa tổng. Em cũng vãi luyện với nó. Chỉ sợ ở trong xe lâu bị thiếu không khí. Chìa khóa cửa nhà thì vẫn để trong xe nên không lấy chìa khóa sơ cua được.

Từ đấy đến giờ em chỉ dám đóng hé cửa lái trước khi đưa nó ra thui. =))
Nhóc nó không bấm thì đến phút 90 bác làm cho viên gạch vào kính (chọn mảng kính nào nhỏ nhất ấy, gần góc chữ A chẳng hạn) là xong thôi. Mạng người hơn hay thay cái kính đắt hơn!