[Funland] Quá ức chế với TPBANK

Go on

Xe điện
Em có dùng 2 tài khoản ghi nợ nội địa và ghi nợ quốc tế của TPBANK. 1 tuần gần đây liên tục nhân viên của TPBANK gọi điện mời chào làm thẻ tín dụng hạn mức 100tr. Em thì không có nhu cầu làm thẻ tín dụng. Tiền trong thẻ mình có thì cứ tiêu thì sao phải dùng thẻ tín dụng. Khi cần thanh toán quốc tế thì dùng thẻ ghi nợ visa. Rồi phải để ý kẻo lộ thông tin ( vợ em ngâu ngơ đã từng bị mất 4tr vì thẻ tín dụng bị bọn nó mua phần mềm gì đó). Xong để ý ngày trả nợ, rồi xem nó trừ có đúng không... người rảnh không sao chứ em bận tối mặt không muốn phiền phức thêm.
Mời chào thì không vấn đề gì nhưng chỉ 1 lần thôi, thấy người ta từ chối dứt khoát rồi thì đừng làm phiền nữa. Nhưng không liên tục là các cuộc gọi bằng đầu số 028 khác nhau nên cứ chặn cái này họ gọi số khác. Như là đòi nợ xấu luôn. Hết lý lẽ về quyền lợi không được quay ra van xin thiếu KPI. Bên Android có chặn đầu số chứ IOS thì chịu chỉ chặn đúng số

Em có dùng 2 tài khoản ghi nợ nội địa và ghi nợ quốc tế của TPBANK. 1 tuần gần đây liên tục nhân viên của TPBANK gọi điện mời chào làm thẻ tín dụng hạn mức 100tr. Em thì không có nhu cầu làm thẻ tín dụng. Tiền trong thẻ mình có thì cứ tiêu thì sao phải dùng thẻ tín dụng. Khi cần thanh toán quốc tế thì dùng thẻ ghi nợ visa. Rồi phải để ý kẻo lộ thông tin ( vợ em ngâu ngơ đã từng bị mất 4tr vì thẻ tín dụng bị bọn nó mua phần mềm gì đó). Xong để ý ngày trả nợ, rồi xem nó trừ có đúng không... người rảnh không sao chứ em bận tối mặt không muốn phiền phức thêm.
Mời chào thì không vấn đề gì nhưng chỉ 1 lần thôi, thấy người ta từ chối dứt khoát rồi thì đừng làm phiền nữa. Nhưng không liên tục là các cuộc gọi bằng đầu số 028 khác nhau nên cứ chặn cái này họ gọi số khác. Như là đòi nợ xấu luôn. Bên Android có chặn đầu số chứ IOS thì chịu chỉ chặn đúng số
Các bạn nhân viên chịu sức ép doanh số mà cụ, em nghe câu 1,2 là từ chối cho nhanh

maimaubinhyen

Xe tải
Em có lòng thương người, nên ai gọi chào mời dịch vụ, em để cho tự nói tự tắt, hình như KPI cũng tính theo số giây kết nối ;)
Đùa vậy thôi, chứ em thấy ngân hàng nào cũng vậy cụ ạ, em cũng dùng thẻ tín dụng đây, mà còn bị gọi nâng cấp hạn mức, cho rút tiền mặt ls thấp bla bla....lúc bình thường ko sao, chứ lúc đang vội hoặc có việc gấp, thì bực kinh khủng.
Mà em cũng làm dịch vụ khách hàng nên không thể chặn số lạ hoặc ko nghe số lạ được.

Có 1 cách cụ thử xem là gọi lên thẳng tổng đài của Ngân hàng rồi chửi cho 1 phen, vì tổng đài ghi âm hết, tránh cho cụ bị gọi làm phiền. Chỉ sợ bị lộ dữ liệu ở đâu đó thôi rồi có đứa lừa đảo là bên ngân hàng, chứ đúng NV ngân hàng thật thì vẫn xử được. Mà giờ thật giả lẫn lộn :I

thuyphongthanh

Xe lăn
Ngân hàng nào chả thế chứ đâu chỉ TPB.

Lee Saker

Xe điện
Cụ sướng nhỉ, em chả có ai mời làm thẻ 8-|.

DreamingFighter

Xe hơi
Cách đây 1 năm em cũng bị spam nhiều. Nhưng cứ gặp spam là em tắt máy và block luôn (dùng truecaller thì thêm chiêu đổi tên là "lừa đảo" nữa). Thế là phải 2 tháng nay em chưa gặp cuộc gọi spam nào, nhàn phết.

Em có người quen cũng bị spam nhưng thay vì block thì lại đi chửi nhau với bọn nó, đã không được việc lại vác bực vào người. Mệt mỏi lắm, không nên và cũng không cần

Sent from M2007J3SG via OTOFUN

đường Cổ Nhuế, Cổ Nhuế 2, Bắc Từ Liêm, Hà Nội
Mời chào thì không vấn đề gì nhưng chỉ 1 lần thôi, thấy người ta từ chối dứt khoát rồi thì đừng làm phiền nữa. Nhưng không liên tục là các cuộc gọi bằng đầu số 028 khác nhau nên cứ chặn cái này họ gọi số khác. Như là đòi nợ xấu luôn. Hết lý lẽ về quyền lợi không được quay ra van xin thiếu KPI. Bên Android có chặn đầu số chứ IOS thì chịu chỉ chặn đúng số
chung quy là nỗi khổ khi dùng Iphone. ko thể chặn đầu số được

truongvoky1981

Xe buýt
Em cunhx gặp trg hợp như cụ nhưng thật ra chẳng có ngân hàng nào gọi đâu. Toàn bọn lừa đảo 028 nó đóng giả là nv ngân hàng đó cụ. Cụ cứ thử hỏi mã nhân viên với tên xem chúng nó dập máy ko nói thêm tiếng nào đâu

Rosinante

Xe hơi
Đợt e dùng TP xong không biết lộ lọt thông tin ở đâu không. Đang ở HN mà bị quẹt thanh toán tận trong HCM. Từ đó cạch không dám dùng TP nữa...

jaypark

Xe hơi
E còn bị vụ nhân viên VCB ở đường Nguyễn Trãi vụt mất 2 củ. Thủ thuật đếm tiền xong báo thiếu do máy kẹt. Nghĩ lại vẫn cay, giờ chi nhánh đấy nó đóng cửa chuyển chỗ khác rồi, khả năng chắc bịp nhiều quá nên phải bật bãi.

N Luxury

Xe máy
Em cũng bị nhân viên TP mời chào như cụ, dại 1 cái là em bảo để em xem xét, thế là sau đó bị gọi và mời chào liên tục luôn :v