[Funland] Quang Hải và Hà nội FC chính thức chấm dứt hợp đồng. Tương lai trời Âu ?

Phỡn

Xe tăng
QH lứa 9x thể lực vẫn là điểm yếu chứ không được như silun hay cankute, không biết trụ được không.
Khả năng thích nghi nữa.
Còn tư duy và kỹ thuật thì quá ổn rồi.

lookyoung

Xe tăng
Thể hình QH so với bọn Tây bé quá, nhất là mấy ông đen. Khéo mấy thì khéo cũng phải cải thiện sức bền không ngoặt ngoặt mấy quả là hết sức, qua rồi chúng nó vẫn bám theo.

Một cái quan trọng nữa là cũng phải chịu khó hoà nhập với đồng đội nữa. Cái này hơi khó vì tiếng Pháp QH chắc đang zero, nhưng nếu cố và có trợ giúp thì vẫn thoải mái.

Elun Mosk

Xe hơi
Chiều cao cân nặng chỉ là 1 yếu tố.
Quan trọng thể hiện trên sân thế nào.
Messi cao 1m69 nặng 67kg là ví dụ.
QH thua có 1 phân và kém 4 cân.

AnhhoangSu

Xe điện

AnhhoangSu

Xe điện
Chiều cao cân nặng chỉ là 1 yếu tố.
Quan trọng thể hiện trên sân thế nào.
Messi cao 1m69 nặng 67kg là ví dụ.
QH thua có 1 phân và kém 4 cân.
Chiều cao + cân nặng nó đều là những yếu tố q.trọng ảnh hưởng trực tiếp đến sự thể hiện trên sân đó cụ.
Vừa yếu vừa bé hơn chúng nó cả tấc thì khó mà thể hiện nổi cái j.

Elun Mosk

Xe hơi
Chiều cao + cân nặng nó đều là những yếu tố q.trọng ảnh hưởng trực tiếp đến sự thể hiện trên sân đó cụ.
Vừa yếu vừa bé hơn chúng nó cả tấc thì khó mà thể hiện nổi cái j.
Tôi có nói là yếu tố đó không quan trọng đâu cụ ? Tôi nói nó chỉ là 1 yếu tố.
Tôi cũng đâu phủ nhận cái này : "Vừa yếu vừa bé hơn chúng nó cả tấc thì khó mà thể hiện nổi cái j. ".
Cụ có chắc chắn là QH sẽ không thành công với chỉ số cao nặng như thế không ?
Còn tôi thì không biết.

gis123

Xe điện
Em biết viết thế thể nào cũng có cụ nhảy vào :). Em nhận em sai, mỗi tội em nhắc lại là QH được ra sân từ đầu tầm 30% số trận của mùa giải đã là thành công rồi. Và được như thế thì cũng là tốt, chẳng có ảnh hưởng gì đến tâm lý với cả phong độ cả.
Xưa đến h Hải dớ cũng chỉ đá căng tầm 20 trận/năm là cùng thôi, nên trước mắt cũng đc 30% thôi.
Ko biết có thay đổi cách đi lạch bạch trên sân không nữa.

nidea

Xe tăng
Xưa đến h Hải dớ cũng chỉ đá căng tầm 20 trận/năm là cùng thôi, nên trước mắt cũng đc 30% thôi.
Cụ ngáo à? Cụ biết năm 2019 cháu nó đá hơn 60 trận ko?

nidea

Xe tăng
E nói đá căng chứ vào sân nói làm gì. Ko chỉ riêng Hải, cầu thủ VN cũng ko ai cày tưng bừng 50 trận/mùa như Tây đc.
Đá căng là đá như nào hả cụ? Hải nó đá hàng công, trong số các cầu thủ trên hàng công nó thuộc dạng chạy nhiều nhất. Cụ chắc fan Ngoại hạng mới thấy cầu thủ chạy tưng bừng chứ Serie A hay La Liga lấy đâu ra?

gis123

Xe điện
Đá căng là đá như nào hả cụ? Hải nó đá hàng công, trong số các cầu thủ trên hàng công nó thuộc dạng chạy nhiều nhất. Cụ chắc fan Ngoại hạng mới thấy cầu thủ chạy tưng bừng chứ Serie A hay La Liga lấy đâu ra?
Đá căng là đá với cường độ, quyết tâm cao. Hải e thấy chỉ năm 2008 là có thể lực và cống hiến tốt nhất. Sau đó thì giữ chân cẳng nhiêù. Nên nhiều chuyên gia thấy tiếc Hải kô xuất ngoại ngay từ khi đó, ở lại đúng là ko phát triển thêm đc mấy, chưa nói mai một phần nào.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Năm 2019 Quang Hải đá gần 60 trận đấy cụ ạ.

namphong12

Xe container
Quang Hải luôn là cầu thủ thì đấu nhiều nhất. Và luôn là cầu thủ bị kèm rát nhất, bị phạm lỗi nhiều nhất. Cũng giống như Messi. QH lại ít bị chấn thương nhất. Tất cả ở Vị trí tiền vệ tấn công. Và khả năng đỡ bóng bước 1. Tức là QH luôn nhanh hơn đối thủ 1 nhịp. Khi QH nhận bóng cũng là lúc đối thủ lao vào tranh chấp. Nhưng chỉ 1 cái chạm chân không phải để khống chế quả bóng mà đẩy quả bóng ra hướng có lợi cho mình hoặc đường chuyền tiếp theo cho đồng đội đồng thời loại luôn đối thủ. Và kịp thu chân lại khi đối thủ lao vào tránh va chạm trực tiếp.

Hieumos

Xe container
Lạ là các bàn thắng đẹp của Hải toàn khi đá đội tuyển. Đá Vleague chẳng được bàn nào.
Thế thì cụ ít xem V League rồi, nhiều bàn thắng xứng đáng đưa vào sách giáo khoa đấy.

Clip tổng hợp mới đến năm 2019. Bàn thắng ở phút 4.56, em xem đi xem lại vẫn thấy đã mắt.

Chỉnh sửa cuối:

maycatcnc

Xe hơi
Website
hancatemc.com
Đá căng nghĩa là trận nào cũng phải di chuyển liên tục, đá hết sức mình như là 1 trận chung kết. Serie A hay La Liga tuy nhịp độ nhiều trận đấu nó ko nhanh như Ngoại hạng anh, nhưng tốc độ trận đấu của nó cũng cao hơn nhiều so với võ lích đấy cụ.
Trận hôm trước vừa căng sức, trận sau lại tiếp tục đá như vậy, thậm chí cả mùa giải phải đá như thế, nó khác xa với việc đá ở võ lích hay ĐTQG ở VN là cường độ căng thẳng nó ko diễn ra liên tục. Ko quen là dễ bị ngợp lắm.
Em nghĩ là cửa này hơi khó rồi, mặc dù QH nó nói là xác định phải làm lại từ đầu, nhưng ko hề dễ dàng thế đâu, vì bản thân đã quen với việc là cầu thủ quan trọng trong đội hình ra sân rồi thì sẽ khó chấp nhận việc phải ngồi dự bị. Còn cả áp lực nếu đc vào sân thi đấu thì phải thể hiện bản thân nữa.