[Funland] Quảng Ninh lấn biến làm khu đô thị triệu đô

type

Xe tăng
Thấy các cụ trên mạng sống quanh đó cmt bảo đây là khu Cẩm Phả cách Hạ Long 40km.

Bình thường ko có ai ra đây ngắm cảnh cả, nên có dự án phát triển là ok....

Các cụ xác minh hộ em thông tin với ạ :D
Đi theo đường bao biển từ cây xăng (hướng từ HL sang CP) tầm chục km là đến dự án. Ngày 2 lần triều lên xuống. Nước lên thì mênh mông đẹp, nước rút thì khoảng 1, 2km từ chân đường bao biển ra đến mép nước là bãi sình, lầy.

tranhien1979

Xe tăng
Vừa rồi, em quay lại Hạ Long sau 8 - 9 năm. Thay đổi quá nhiều: đường xá đẹp hơn sạch sẽ hơn, trước đi đường 18, vừa đi vừa dòm csgt đường hẹp và xấu; giờ đi đường 5B với Bạch Đằng! Qua Tuần Châu thì hoảng luôn vượt quá sức tưởng tượng: trước cột đồng hồ sát biển, giờ chạy tít ra xa. Cả 1 dãy shophouse Sungroup copy khắp nơi vắng vẻ nhạt nhẽo giả cầy chiếm chỗ! Đi qua cầu Bãi Cháy, thấy đường ven biển sạch sẽ chạm được tay vào núi, mấy khu biệt thự Vin hay gì đó hoành tráng thưa thớt thay cho khu phố lờ mờ trước đây. Phải nói là HL thay đổi theo hướng tân cổ điển còn mất đi cái đẹp tự nhiên. Về bãi tắm thì ngon hơn, do cát được trải ra mới hơn, không còn lổn nhổn đá với hà, mà trước đây đi tông cũng thủng chân nữa.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chắc có cơ sở cả chứ không tự dưng doanh nghiệp họ bỏ cả mấy nghìn tỷ ra làm. Em ủng hộ đối đáp điều trần ra môn ra khoai trắng đen minh bạch, xem có phải bọn kền kền chọc ngoáy phá đám thì cho chúng nó đi mọt gông vài đứa cho chừa cái thói mất dạy đi.

Nhớ Quảng Ninh chỉ nhớ vụ gì năm xưa nước mình bị thằng tây liu manh nó lừa nhắn tin bầu chọn kỳ quan thế giới. Đúng là dân non trăm triệu không đứa nào người lớn - Nước mấy nghìn năm vẫn thích làm trẻ con.
Ta nhờ Tây lừa chứ cụ. Thế mới tạo nên được cơn sốt BĐS toàn Quảng Ninh.

Quochuy81

Xì hơi lốp
TP HCM đã dũng cảm từ chối mấy tỉ đô để giữ lại môi trường rừng ngập mặn Cần giờ.
QN có công nghiệp, có than, có cửa khẩu, có du lịch, tầm nhìn đến đâu mà tự chặt chân mình, tự xỏa sổ Kì quan thiên nhiên thế giới?
Xoá sổ thì đã sao, tiền đầy túi tao là được, kkk. Quan nào đó nói chứ kg phải em nói nhé.:D

jickent

Xe máy
C
Thấy các cụ trên mạng sống quanh đó cmt bảo đây là khu Cẩm Phả cách Hạ Long 40km.

Bình thường ko có ai ra đây ngắm cảnh cả, nên có dự án phát triển là ok....

Các cụ xác minh hộ em thông tin với ạ :D
Chính xác cụ nhé, ở QN thì dân ai cũng muốn làm mấy cái dự án này.
Thứ nhất ít ra nó sẽ đẹp hơn chứ k nhem nhuốc lắm.vì QN sát biển chỗ này than nó chảy ra đen ngòm

mmxhung

Xe điện
Không hiểu sao chỗ bãi rác lộ thiên, chất thải đen ngòm, qua phím mấy kẻ nhân danh bảo vệ môi trường lại thành di sản thiên nhiên thế giới nhỉ.

sthd

Xe lăn
Không hiểu sao chỗ bãi rác lộ thiên, chất thải đen ngòm, qua phím mấy kẻ nhân danh bảo vệ môi trường lại thành di sản thiên nhiên thế giới nhỉ.
không có bãi rác nào trên vịnh hết. nói vậy là nói điêu.
rừng ngập mặn cũng là một hệ sinh thái. tự nhiên đã như vậy từ ngàn năm nay.

Quảng ninh còn rất nhiều đất phía trong đường bao biển. sao không xây nhà trong đó mà cứ lấp vịnh?

mb.vaynganhang

Xe tăng
đọc mấy ảnh chụp facebook có comment đại loại: dân QN, HL còn chưa lên tiếng thì ko khiến mấy người ở tỉnh thành khác lên tiếng, v.v! em đọc như này thì thấy hơi cấn cấn

Quần thể Vịnh Hạ Long, ko phải do người dân, cụ thể là người dân QN, HL tạo nên, cái này là tạo hóa, hiện được công nhận là di sản thiên nhiên, và sẽ có những quy định cụ thể liên quan đến bảo tồn (quy định của VN và của quốc tế). Nôm na, chưa biết các bạn ở đó làm đúng hay sai, nhưng đừng coi là của riêng của tỉnh các bạn/nhà các bạn

phucphat86

Xe hơi
không có bãi rác nào trên vịnh hết. nói vậy là nói điêu.
rừng ngập mặn cũng là một hệ sinh thái. tự nhiên đã như vậy từ ngàn năm nay.

Quảng ninh còn rất nhiều đất phía trong đường bao biển. sao không xây nhà trong đó mà cứ lấp vịnh?
Đúng vậy rừng ngập mặn nó ko thể đẹp và sạch sẽ được nó là quần thể bùn, cây ngập mặn và dưới đó là hàng loạt động thực vật bồi tụ lên khu vực di sản thiên nhiên thế giới. QN đã xâm phạm nhiều đến các khu vực này rồi giờ lại thêm cái khu đô thị hoành tráng mà em tin sau này sẽ được quảng cáo là du thuyên giữa kì quan đây rồi nó sẽ xả thải rồi tác động thế nào đến cả một quần thể lớn như vậy, trong khi phía trong còn rất nhiều dư địa phát triển nhưng phải ra đây nó mới có view biển.

Quê bầm

Xe điện

sthd

Xe lăn
Đúng vậy rừng ngập mặn nó ko thể đẹp và sạch sẽ được nó là quần thể bùn, cây ngập mặn và dưới đó là hàng loạt động thực vật bồi tụ lên khu vực di sản thiên nhiên thế giới. QN đã xâm phạm nhiều đến các khu vực này rồi giờ lại thêm cái khu đô thị hoành tráng mà em tin sau này sẽ được quảng cáo là du thuyên giữa kì quan đây rồi nó sẽ xả thải rồi tác động thế nào đến cả một quần thể lớn như vậy, trong khi phía trong còn rất nhiều dư địa phát triển nhưng phải ra đây nó mới có view biển.
thế là chỉ vì cái view mà chấp nhận lấp vịnh?
view cho vài người, rồi mất vịnh thì sinh kế của hàng ngàn người, danh thắng của đất nước sẽ thế nào?
mỗi năm QN có 15tr khách quốc tế đến. chặt chém nham nhở, liệu còn ai đến? thiệt hại bao nhiêu?
UNESCO hủy danh hiệu Kì quan thiên nhiên thì đất nước thiệt hại bao nhiêu?

sthd

Xe lăn

Báo chí rùm beng là khẩn ngay
ông bố kí cấp phép, thu tiền, bắt ông con đi xử lý!

sthd

Xe lăn
các tỉnh Thanh hóa, Nghệ an, Hà tĩnh, Bình định, Nha trang... đều đang bỏ tiền ra mua lại công trình án ngữ mặt biển.
riêng QN tiếp tục cho lấp biển, che kín mặt tiền

Xe nội lước

Xe container
2000 trở về trước bãi rất dài từ chân cầu BC ra tận khu bến Tàu du lịch, dốc thật nhưng nó sạch, có đợt em công tác hơn tháng dưới đó ngày nào cũng ra bơi, có hàng dừa mát mẻ và có mấy quán bia mở neo Anchor ngồi thú phết, chân đôi là đường và xuống biển luôn giờ thì đi khướt mới ra bãi tắm
Em đọc lại hiểu là 2000 năm trước. Nghĩa là năm 23 sau CN ..đang ngẫm nghĩ chả nhẽ có ma vào ộp.. cướp quyền điều khiển cpu của cụ ..he he

VuNgoanMuc

Xe điện
Quần thể Vịnh Hạ Long, ko phải do người dân, cụ thể là người dân QN, HL tạo nên, cái này là tạo hóa, hiện được công nhận là di sản thiên nhiên, và sẽ có những quy định cụ thể liên quan đến bảo tồn (quy định của VN và của quốc tế). Nôm na, chưa biết các bạn ở đó làm đúng hay sai, nhưng đừng coi là của riêng của tỉnh các bạn/nhà các bạn
Tư duy lấy làm của riêng đó nên mới sinh ra chuyện Hạ Long và Cát Bà không kết nối được với nhau vì ông HP với QN ông nào cũng muốn giữ miếng ăn của mình trong khi di sản thiên nhiên thì đáng ra phải của cả nước :D..

sthd

Xe lăn

một góc nhìn Hạ Long

phucphat86

Xe hơi
thế là chỉ vì cái view mà chấp nhận lấp vịnh?
view cho vài người, rồi mất vịnh thì sinh kế của hàng ngàn người, danh thắng của đất nước sẽ thế nào?
mỗi năm QN có 15tr khách quốc tế đến. chặt chém nham nhở, liệu còn ai đến? thiệt hại bao nhiêu?
UNESCO hủy danh hiệu Kì quan thiên nhiên thì đất nước thiệt hại bao nhiêu?
Vịnh Hạ Long, vịnh Bái Tử Long, vịnh Lan Hạ, quần đảo Cát bà nó là một thể thống nhất giờ đang bị cắt lẻ ra do quản lý hành chính dẫn tới bị xâm phạm rất nhiều, cái này nếu về lầu về dài cần phải có một cơ quan quản lý cấp nhà nước phụ trách khu vực này thì mới bảo tồn và phát triển bền vững được.

langtoilangtoi

Xe điện
báo cáo cụ, em năm đi chơi Hạ Long chục lần thôi. Không ở đấy. chơi từ thời phố Vườn đào, Hoàng gia, cột đồng hồ, đến giờ là vinpearl đảo rều, bè vân đồn, sân golf tuần châu...
và rất thất vọng. rất tiếc cái cảnh bao la hùng vĩ xưa của Hạ Long.
tư duy nhiệm kì, chộp giật nó vậy
E nghe 1 bạn Nhật bảo đến HN rất mê vì ẩm thực, văn hóa các cái... Nhưng ổng cũng tiếc vì HN giờ khác xưa nhiều quá, hồi trước bao nhiêu là xe đạp, cuộc sống êm đềm. Tiếc phết cụ nhỉ.

Quê bầm

Xe điện
E nghe 1 bạn Nhật bảo đến HN rất mê vì ẩm thực, văn hóa các cái... Nhưng ổng cũng tiếc vì HN giờ khác xưa nhiều quá, hồi trước bao nhiêu là xe đạp, cuộc sống êm đềm. Tiếc phết cụ nhỉ.
Em chả biết em đềm thế nào chứ năm 1999 em dính quả tắc đường chỗ cây xăng Trường CHinh, tòa Atemis bjo đến gần 2 tiếng trời nắng nóng rát chiều hè, nản quá em đội xe đạp lên đầu để thoát ra khỏi đám tắc, đi qua được ngã tư Khổ dưới 30p là em mừng húm, thêm quả tắc bùng binh Kim Liên Lê Duẩn....