Quyết điịnh nâng cấp cặp đèn mới cho em Civic cũ.

phuonglnh 04

Xe đạp
Tổng thiệt hại bao nhiêu xèng vậy cụ ? Em cũng định thẫm mỹ cặp mắt cho V2 nhà em, nhưng ít xèng nên phải ngâm cứu.

Chỉnh sửa cuối:

kompessor

Xe tải
muốn trở về nguyên bản được k cụ ledtech ởi

vnt8226

Xe tải

cắt này nhìn gần không sao, nhưng nhìn xa chút là thấy vấn đề ạ
tổng có 21 củ mà sao bọn Honda không cho thành 1 option nhỉ, em nghĩ nhiều cụ sẵn sàng tăng tiền để trông civic hoành hơn altis

meomeo128

Xe tải
đẹp nhưng đắt cụ ạ.

trananhtuan23

Xe máy
Thực ra chỉ cần 15 củ là có bộ bi Q5 và balas Denso loại xịn rồi. Ở đây em thích thêm cặp bi và dải led khối nó mới đội lên thế ạ.

trananhtuan23

Xe máy

tổng có 21 củ mà sao bọn Honda không cho thành 1 option nhỉ, em nghĩ nhiều cụ sẵn sàng tăng tiền để trông civic hoành hơn altis
Đường cắt ánh sáng quan trọng là gần chứ cụ vì gặp xe ngược chiều đường cắt chuẩn sẽ ko làm tài bị loá mắt.

oto-fun

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng vợ cụ có mắt đẹp..

HAICON

Xe điện
Đường cắt ánh sáng quan trọng là gần chứ cụ vì gặp xe ngược chiều đường cắt chuẩn sẽ ko làm tài bị loá mắt.
Đường cắt chuẩn là 2 bên phải đều nhau, còn lóa mắt xe ngược chiều là cao hay thấp cụ ạ. 2 cái này phải đi đôi với nhau thì mới chuẩn.

Dominico

Xe buýt

Bi ngoài cùng bên trái bị nghiêng nên đường cắt bị vếch xuống bên trái, hơn nữa 4 bi của bác đều nằm cao độ như nhau sao bác ko nhờ Ledtech để 4 đường cut off nó trùng nhau luôn. Em thấy thêm cả tâm sáng (hot spot) có vẻ không chuẩn, quả bên trái thì tâm sáng lệch sang phải, quả bên phải thì tâm lệch sang trái, bác nhờ Ledtech chỉnh lại xem sao.
Món đèn đóm này độ xong lúc nào cũng muốn nhìn đường cutoff, nhiều lúc còn dí sát mít xe trước xem cutoff của mình thế nào :D

dinhngan

Xe tăng
Cụ đầu tư thế, cháu thay có đôi bóng tăng sáng hết hơn triệu mà xót hết ruột,

FLAGSHIP

Xe hơi
Chăm sóc vợ 2 ngon lành, cưỡi cho sướng

cocolee7433

Xe tải
Đẹp! Nhìn oách hơn hẳn!

tlockts

Xe hơi
CỤ này giống nhà cháu, từ hồi lấy xe năm 2010 đến giờ chưa chăm bẵm cho vợ 2 được thêm cái gì cũng thấy tủi thân nhưng thấy hơn 20 củ thì cũng hết tủi thân luôn hihi. Chúc mừng cụ chủ có mắt mới rất long lanh
Cụ đầu tư thế, cháu thay có đôi bóng tăng sáng hết hơn triệu mà xót hết ruột,

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Cảm ơn các cụ đã góp ý, cháu xin có chút ý kiến thế này ạ.
- Bi ngoài cùng bên trái có đường cắt hơi chéo lên, cái này có thể chỉnh lại được đơn giản thôi, không phải đặt lại bi. Lúc nào rảnh cụ chủ qua bên cháu chỉnh nhé.
- 4 bi đều nằm ở độ cao như nhau, nhưng do bi bên pha và bi bên cos là 2 loại khác nhau nên khoảng cách giữa đường cắt trên và đường cắt dưới không bằng nhau. Do đó nếu chỉnh đường cắt trên bằng nhau thì hơi lệch 1 chút ở đường cắt dưới và ngược lại.
Về tâm ánh sáng thì không lệch các cụ ạ. Do góc chụp nên nhìn thấy ánh sáng khác nhau 1 chút.
Hơn nữa đi trên đường, theo cháu cái quan trọng nhất là nhìn được xa, nhìn được rộng, nhìn được rõ chứ khi đi trên đường có ai nhìn đường cắt ánh sáng đâu đúng không các cụ?

Tất cả những vấn đề về đèn bên cháu làm, nếu cụ chủ chưa vừa ý có thể mang qua bên cháu chỉnh lại đến khi nào cụ vừa ý thì thôi.
Cảm ơn các cụ đã ủng hộ.

Dominico

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã góp ý, cháu xin có chút ý kiến thế này ạ.
- Bi ngoài cùng bên trái có đường cắt hơi chéo lên, cái này có thể chỉnh lại được đơn giản thôi, không phải đặt lại bi. Lúc nào rảnh cụ chủ qua bên cháu chỉnh nhé.
- 4 bi đều nằm ở độ cao như nhau, nhưng do bi bên pha và bi bên cos là 2 loại khác nhau nên khoảng cách giữa đường cắt trên và đường cắt dưới không bằng nhau. Do đó nếu chỉnh đường cắt trên bằng nhau thì hơi lệch 1 chút ở đường cắt dưới và ngược lại.
Về tâm ánh sáng thì không lệch các cụ ạ. Do góc chụp nên nhìn thấy ánh sáng khác nhau 1 chút.
Hơn nữa đi trên đường, theo cháu cái quan trọng nhất là nhìn được xa, nhìn được rộng, nhìn được rõ chứ khi đi trên đường có ai nhìn đường cắt ánh sáng đâu đúng không các cụ?

Tất cả những vấn đề về đèn bên cháu làm, nếu cụ chủ chưa vừa ý có thể mang qua bên cháu chỉnh lại đến khi nào cụ vừa ý thì thôi.
Cảm ơn các cụ đã ủng hộ.
Tâm sáng e vẫn thấy lệch bác ạ, chụp kiểu gì thì chụp nó vẫn phải vào vào tâm đường cutoff, cái này e nghĩ chỉnh lại chân bóng là ổn. Còn người khác thế nào e ko biết, chứ độ đèn xong e quan niệm đường cắt mới quan trọng, còn độ sáng tất nhiên phải ngon rồi. Mà e chơi với ai độ đèn thì đều muốn như e, chỉnh làm sao đường cắt phải sắc, phải có ánh xanh mới thỏa mãn :D

mamoi77

Xe hơi
Ở ĐN không có chổ nào độ tin tưởng & pro để Em ngóng. :(

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Tâm sáng e vẫn thấy lệch bác ạ, chụp kiểu gì thì chụp nó vẫn phải vào vào tâm đường cutoff, cái này e nghĩ chỉnh lại chân bóng là ổn. Còn người khác thế nào e ko biết, chứ độ đèn xong e quan niệm đường cắt mới quan trọng, còn độ sáng tất nhiên phải ngon rồi. Mà e chơi với ai độ đèn thì đều muốn như e, chỉnh làm sao đường cắt phải sắc, phải có ánh xanh mới thỏa mãn :D
Vâng, như cháu đã nói, nếu có bất kỳ vấn đề nào về đèn do bên cháu làm mà chưa vừa ý dù là nhỏ nhất, khách hàng có quyền mang đến nhà cháu chỉnh lại cho vừa ý thì thôi. Phương châm làm việc bên cháu là làm hài lòng khách hàng.

Dominico

Xe buýt
Vâng, như cháu đã nói, nếu có bất kỳ vấn đề nào về đèn do bên cháu làm mà chưa vừa ý dù là nhỏ nhất, khách hàng có quyền mang đến nhà cháu chỉnh lại cho vừa ý thì thôi. Phương châm làm việc bên cháu là làm hài lòng khách hàng.
Hehe e biết là bên cụ lúc nào cũng support tốt mà, nhưng e vào comment với bác chủ topic để bác ý biết để lúc nào qua chỉnh thì làm 1 lần hết luôn cho đẹp thôi, vì không phải ai độ đèn cũng nghiên cứu nhiều để chỉnh, hơn nữa bác cứ đưa mấy anh em kỹ thuật đọc những comment của mọi ng thì về sau làm càng ngày càng hoàn hảo :D

vi-vinaconex

Xe hơi
bác nên cho em nó đi thẩm mỹ càng sớm càng tốt