[Thảo luận] Ra đường bây giờ em kinh nhất là xe ôtô con tư nhân đi ẩu!

laitaulaixe

Xe tải
Kính các cụ, chạy xe ai ai cũng tâm niệm phải tránh xa bọn hung thần như xe buýt, xe tải, xe rác hoặc các xe lạm dụng đặc quyền như các xe biển có màu ... chứ mấy ai ngại xe con, đặc biệt là xe tư nhân đi ẩu đâu nhưng qua thời gian vài năm gần đây số lượng xe con sở hữu tư nhân tăng nhiều kèm theo tình trạng nhí nhố trong việc đào tạo lái xe sản sinh ra các bác tài siêu nhân có thể gây nguy hiểm cho người đi đường do đó em khuyến cáo các cụ đưa thể loại xe này vào trong danh sách xe có tiềm ẩn yếu tố nguy hiểm cao để nâng cao cảnh giác lái xe khi tham gia giao thông mà gặp kiểu xe này, em xin tạm đưa ra các quan sát về các dấu hiệu của loại xe này hay thể hiện như sau:
- Trong nội thành: chen lấn xô đẩy, pha bật liên tục, hay chèn vào làn 3, làn 4 dẫn đến tắc đường, không có văn hoá nhường nhịn kể cả nhường xe máy, xe thô sơ...
- Đường trường: xe bé nhưng hay chạy tốc độ tối đa cho phép, chạy bám đuôi, vượt bám đuôi, lạng lách chuyển làn khi không đủ khoảng cách an toàn, chạy sau nhưng bật pha liên tục, chạy sau nhưng hối còi đòi vượt mặc dù phía trước không đủ điều kiện tầm nhìn cho phép quan sát), chạy kiểu tranh thủ làn đường, tranh thủ tốc độ bất chấp biển bảo, xe chạy không đạt tốc độ nhưng chiếm dụng làn (riêng vụ chiếm dụng làn này hôm qua em suýt cho một thằng Land 4500 ăn đầu xe tải ở cao tốc Pháp Vân)
Túm lại liệt kê ra rất nhiều thứ và túm lại ra đường em bây giờ kinh nhất xe con biển trắng đấy, các thể loại kia thì kinh sẵn rồi nên luôn cảnh giác các bác ạ :D
Đúng là chịu bác đấy, bác sai rồi. Hầu hết xe biển trắng là xe có ý thức cao hơn đỏ, xanh trong giao thông, bác đừng phê thế tội em và các OFers. Nhưng dù sao, Bác cảnh giác thế là tốt. Trên 4rum này có bác nào đó đã nói câu rất hay "lòng dũng cảm đưa bạn vượt lên phía trước nhưng nỗi sợ haĩ mới đưa bạn về tới đích"

tellme

Xe tăng
Các cụ đào cái thớt này lên làm em cứ tưởng có gì mới.
Em không biết chủ thớt đi xe gì nhưng em xin dũng cảm xác nhận là em đi xe biển trắng, nghĩa là xe tư nhân ấy cụ a.
( Em phải nói rõ thế để cụ ấy hiểu, các cụ khác đừng ném đá em).
Chủ thớt có sợ em không?
À, những người em biết trên OF toàn đi xe biển trắng cụ ạ. Lúc nào các cụ ấy đi xe biển khác thì các cụ ấy lại không phải lái.
Thế nên em nghĩ cụ phải sợ đến 95% OFer ấy nhỉ. Hay là cụ chỉ sợ cái xe thôi?
Nếu sợ cái xe không thôi thì để hôm nào em mang cái ô tô chạy pin của cháu em, em dán cái biển trắng vào, để ở gần nhà cụ cho cụ đi vòng chơi =))

chinhatm

Xe container
Khi đi trên đường, chỉ nhìn vào cái biển mầu trắng, làm sao biết được xe nào là xe tư nhân, xe nào không phải xe tư nhân? Hãy hỏi anh # nhé!

Thich-wagon

Xe buýt
cụ này vơ đũa cả nắm rồi, chắc phải chú thích thêm các loại xe biển trằng trong đó có cụ nhỉ

billnantes

Xe container
xe nào chẳng có lúc chạy ẩu ,thế theo ý cụ là không lên đăng ký tên tư nhân à .

VuaBanRe.vn

Xe hơi
dẫu sao cũng là văn hóa đi xe của 1 nhóm có nhận thức văn hóa kém, xã hội nó đào tạo ra thì phải chấp nhận thôi - NHưng nói thật bọn xe 16 chỗ trở lên nó chạy trong số rất mất dạy- những cụ chạy thuê, chạy khoán theo KM cũng ùa theo. Thôi thì cứ thấy nó thì tránh ra, mình chẳng xấu

Kính các cụ, chạy xe ai ai cũng tâm niệm phải tránh xa bọn hung thần như xe buýt, xe tải, xe rác hoặc các xe lạm dụng đặc quyền như các xe biển có màu ... chứ mấy ai ngại xe con, đặc biệt là xe tư nhân đi ẩu đâu nhưng qua thời gian vài năm gần đây số lượng xe con sở hữu tư nhân tăng nhiều kèm theo tình trạng nhí nhố trong việc đào tạo lái xe sản sinh ra các bác tài siêu nhân có thể gây nguy hiểm cho người đi đường do đó em khuyến cáo các cụ đưa thể loại xe này vào trong danh sách xe có tiềm ẩn yếu tố nguy hiểm cao để nâng cao cảnh giác lái xe khi tham gia giao thông mà gặp kiểu xe này, em xin tạm đưa ra các quan sát về các dấu hiệu của loại xe này hay thể hiện như sau:
- Trong nội thành: chen lấn xô đẩy, pha bật liên tục, hay chèn vào làn 3, làn 4 dẫn đến tắc đường, không có văn hoá nhường nhịn kể cả nhường xe máy, xe thô sơ...
- Đường trường: xe bé nhưng hay chạy tốc độ tối đa cho phép, chạy bám đuôi, vượt bám đuôi, lạng lách chuyển làn khi không đủ khoảng cách an toàn, chạy sau nhưng bật pha liên tục, chạy sau nhưng hối còi đòi vượt mặc dù phía trước không đủ điều kiện tầm nhìn cho phép quan sát), chạy kiểu tranh thủ làn đường, tranh thủ tốc độ bất chấp biển bảo, xe chạy không đạt tốc độ nhưng chiếm dụng làn (riêng vụ chiếm dụng làn này hôm qua em suýt cho một thằng Land 4500 ăn đầu xe tải ở cao tốc Pháp Vân)
Túm lại liệt kê ra rất nhiều thứ và túm lại ra đường em bây giờ kinh nhất xe con biển trắng đấy, các thể loại kia thì kinh sẵn rồi nên luôn cảnh giác các bác ạ :D

Kiamoning19

Đi bộ
Đi sau các bác lái chuẩn về đến nhà vẫn còn cảm giác thích lái xe, thỉnh thoảng gặp vài pha ức chê không phân biệt biển như là không nhường đường, tạt ẩu và cả ngược chiều nữa !

soul 9133

Xe tăng
Em thường xuyên đi tối nhưng sợ nhất là các cụ tài chạy ngược chiều bật pha liên tục mình đá pha nhưng không có tác dụng. Bám đuôi nhưng cũng pha, cói inh ỏi mặc cho đằng trước có đông hay không

1.6gli

Xe container
Xe tải loại trung quốc ra đường thì cũng chả khác gì chạy ẩu, xe độ an toàn kém, trở quá tải, lái mới...chả khác công nông đầu ngang ngày xưa. Em kinh bọn này nhất.

xe than

Xe tăng
Sợ thì ở nhà với vợ,chắc lái mới chê bai tất cả các loại biển,chắc đi biển vàng hả?

HKN

Xe hơi
cũng tùy người thôi cụ, k nên đánh đồng tất cả như thế

rgvmen

Xe container
À em đã sợ các loại xe đầu gấu rồi, giờ sợ thêm các bác tư nhân cẩu thả, nhiều bác cứ mắng em xơi xơi thế, em cũng mới hơn chục năm cầm lái thôi nhưng ngồi cạnh tài thì khá lâu rồi, quan sát cũng được kha khá tình huống nên đúc rút chia sẻ với các bác vậy thôi mà cũng bị mắng, huhu :(

Chỉnh sửa cuối:

xe365vn

Xe container
Thế hoá ra xe công đi ngon hả cụ chủ :D

nguyen_x

Xe tải
có điều kiện thì các cụ làm 1 con...xe tăng mà chạy cho an tâm
chả sợ bố con thằng nào

anhtho

Xe ngựa
Cụ kinh xe biển trắng, và cũng kinh nốt các thể loại kia (xanh đỏ..), thế thì cụ chỉ có nước đi xe bus hoặc taxi thôi à.
Mà cụ lái cũng lâu, làm sao phải sợ các thể loại xe đến như vậy ?