[Thảo luận] Rẽ lên cầu Thăng Long bị xxx dừng xe: Dạ vâng, em biết sai rồi!

hochoifriends

Xe đạp
Em hay dùng con suzu cóc 7 chỗ để chở mấy mét dây cáp bằng xe này, em là lái mới nhưng luôn chấp hành đúng luật tham gia giao thông. Tháng trước em đi và chấp hành luật giao thông đầy đủ nhưng vẫn bị mấy chú xxx ở ngã tư Hoàng Diệu và Trần Phú chỉ cạp long và em, lúc đó em chẳng biết nên làm gì, mà cứ ngoan ngoãn làm theo yêu cầu những gì mà mấy chú xxx ở đó bảo, nào là đưa giấy tờ xe, bằng lái,... lúc đó em chỉ biết gọi điện thoại cho người thân thôi.:)]

Nhưng từ hôm đó, em bắt đầu vào Ô Tô Fân này đọc kinh nghiệm các cụ ở đây, chắc vì kinh nghiệm các cụ đã ngấm vào em, và 3h chiều ngày 29/5 em đã cãi chày cái cối với tụi xxx rồi, em đang chấp hành đúng luật giao thông xi nhan, dây bảo hiểm thắt an toàn để lên cầu. em đi từ đường bề đê sông hồng qua làng xuân đỉnh lên đến đoạn gầm cầu thì:
có 2 chú: xxx1 chú này trẻ, xxx2: chú này đứng tuổi
xxx1: tuýt tuýt.... và chỉ cạp long vào em
dân culi: xi nhan rẽ vào lề đường đỗ ngay ngắn và vẫn ngồi trên xe(để lấy điện thoại ấy mà)
xxx1: chào dân culi ở đầu xe
culi: em cũng chào lại nhưng vẫn chưa xuống xe mà ngồi im
xxx1: tiến lại gần em lại chào em lần nữa
culi: tôi đang đi sao đồng chí lại dừng xe tôi vậy
xxx1: yêu cầu anh cho tôi kiểm tra giấy tờ
culi: tôi bị lỗi gì vậy
xxx1: (lên giọng) tôi yêu cầu anh cho tôi kiểm tra giấy tờ
culi: muốn kiểm tra phải cho tôi biết lỗi gì chứ
xxx1: cầm tay vào áo chìa chìa cái áo bảo, chúng tôi mặc quân phục này thì có quyền kiểm tra giấy tờ của anh
culi: nghe thế liền bật điện thoại ghi âm liền
xxx1: kiểm tra xe em thì thấy: a đây rồi tôi thấy anh trở hàng đây nhé

Sau một hồi quanh co và rồi culi đồng ý là sai và xin cái khoản nào và mục nào để xử phạt, thế là chú xxx1 tìm bửu bối mãi ko thấy, rồi lại gọi điện cho người thân để hỏi xem lỗi của em nó ở đâu để đưa cho em xem.
Khổ lỗi 2 chú công an làm việc thì chú xxx1 đang tìm luật giải thích cho em, còn chú xxx2 đang xử phạt mấy bác xe 2b lên cầu, rồi thi thoảng kêu xe máy kìa(ý là bảo chú xxx1 bắt xe lên cầu),chú xxx1 này cứ loay hoay tìm lỗi của em thì làm sao bắt được xe chứ
gần 20 phút rồi, cả cãi chày cãi cối của em và chú xxx1 vẫn chưa giải thích cho em được, thấy ngán ngẩm và để cho chú xxx2 làm việc

chú xxx2 này vừa kinh nghiệm lại giải thích tình cảm, làm em đưa giấy tờ cho chú ấy
và chú xxx2 này thấy từ bi để cho em đi, nhưng chú xxx1 không đồng ý(vì đang tức em ấy mà) nhất định phạt em và nói là tìm cho em lỗi khác để phạt và chú xxx2 đưa giấy tờ của em cho chú xxx1
chú xxx1 lại loay hoay tìm lỗi khác mãi mà không xong, trong lúc chú ấy chưa tìm xong, làm em lại chọn phương án gọi điện thoại cho người thân.
để rồi chú xxx1 trả lại giấy tờ cho em như hất cái gì đó đi mà trong lòng còn nhiều căm phẫn chăng?
vậy là hết gần 40' hai chú xxx1,xxx2 vần em xong chẳng được gì mà lại mất mấy chú xe máy phi lên cầu không bắt được.

em biết là em sai rồi, em gửi lên đây cũng là vì nhờ có các cụ tâm huyết trong diễn đàn này đã làm em có phần nào tự tin khi gặp các chú xxx. văn em lủng củng, chỉ đôi điều chia sẻ, mong các cụ ném đá em nhẹ nhẹ để em đỡ sứt đầu mẻ tai, mong được làm dự bị của dự bị member ô tô fân, như thế còn được đi ọp nai với các cụ được không nhỉ?

đây là phần ghi âm, em đã cắt bớt cái khoản anh xxx1 cứ loay hoay tìm luật làm mất thời gian các cụ nghe:

http://www.mediafire.com/?g98mu8423s6a7dj

Chỉnh sửa cuối:

cartoys

Xe tải
37A Triều Khúc, Thanh Xuân Nam, Thanh Xuân, Hà Nội
Em đọc mãi mà chả hiểu ý cụ chủ thớt việt gì nữa. Cụ nào đọc hiểu biên dịch lại cho nhà cháu với ạ

captivaltz

Xe điện
Líu hiểu khoe cái giề :))

dieu_tbd

Xe buýt
Lần sau gặp những thằng huênh hoang thế cậu chém thật lực vào. Chả có nguyên tắc nào nói cứ công an là đc kiểm tra hết.

Tưởng nó đe cụ :"kể từ lúc tao mặc cái áo mới này tao chả thấy cái xe nào bị dừng mà k phải nộp phạt cả"!

Matizcoi

Xe cút kít
Chả hiểu cụ muốn khoe cái jì ở đây, có điện thoại người thân trợ giúp chăng, nếu thế quăng số lên cho ae hưởng sái tí.

hoanglee94

Xe tăng
Mà xe rẽ lên cầu thì bị vấn đề gì nhỉ /:) hay cụ lè lưỡi trêu nó nó mới dừng

cháu lên 3

Xe container
văn chương phú lục của cụ đúng là lủng củng khó hiểu :))
cụ sai lè lè rồi còn cãi gì nữa: đưa giấy tờ cho xxx là sai, gọi điện cho người thân lại càng sai
với xxx ở VN thì cứ chiến đấu bằng khả năng của mình thôi :))

cargoman

Xe điện
Tóm lại là chả biết dừng vì lỗi gì, tóm lại là cụ có người thân, tóm lại là cụ không mất tiền chứ gì

dieu_tbd

Xe buýt
Cụ ấy kể lại rằng cụ ấy bị XXX dừng xe mà k rõ lý do. Yêu cầu XXX cho biết mắc lỗi gì thì XXX loay hoay mãi không nói được bị lỗi gì và cuối cùng cụ ấy được đi. E cô đọng lại được như vậy. Truyện cụ không có tình huống kịch tính nên mọi người khó hiểu. Cơ bản là cụ ấy đã tự tin và tranh luận được chứ chưa đến mức nhìn thấy CA không biết mắc lỗi gì cứ kẹp phong bì đôi trăm cho chắc! Hoan nghênh cụ chủ thớt!

lehungacc

Xe buýt
Cụ này đi từ xuân đỉnh lên cầu, đi vào đường rẽ phía dưới gầm cầu để vòng lên, mà đương đấy em thấy biển cấm xe máy và cấm oto tải thì phải. chỉ có xe con được đi thôi. Bác nào hay đi xem có đúng ko, chả nhẽ xxx bắt láo

inochi

Xe điện
Nếu không chứng minh được lỗi đó có trong luật thì cứ chuồn thôi, lằng nhằng làm gì
Bắt lỗi thì phải chuẩn, không chuẩn thì cãi cãi đến cùng

PHC

Xe buýt
Cụ này đi từ xuân đỉnh lên cầu, đi vào đường rẽ phía dưới gầm cầu để vòng lên, mà đương đấy em thấy biển cấm xe máy và cấm oto tải thì phải. chỉ có xe con được đi thôi. Bác nào hay đi xem có đúng ko, chả nhẽ xxx bắt láo
Đọc bài chủ thớt đã không hiểu, đọc bài giải thích của cụ lại càng khó hiểu hơn. Từ Xuân Đỉnh đi lên cầu TL thuận chiều thế còn vào đường rẽ dưới gầm cầu để vòng lên là sao nhỉ?

honam

Xe tải
cụ này ngày xưa chắc ko học môn tiếng việt tập làm văn...đ m hiểu chết liền..

tranhoangminh

Xe container
Chẳng hiểu cụ nói thế nào? ý cụ là cụ này đi từ trong làng xuân đỉnh ra, rồi đi qua ngã tư, rồi mới chạy vòng lên cầu à? theo e hiểu thì cụ này bị bắt ngay chỗ đầu ngã tư, khi rẽ phải từ xuân đỉnh lên cầu, vì ở đây rất hay có xxx đứng, khoảng 2c đứng, e đi qua nhiều nên biết ạ, còn lỗi rẽ từ làng xuân đỉnh ra mà bị bắt thì e không biết lỗi gì? và e nghĩ là xxx nó bắt láo, láo ngay từ cái việc chỉ vào áo bảo có quyền bắt và láo khi dừng xe mà không đưa ra lỗi.

blackpaint

Xe container
Ý cụ í là chả có lỗi gì cũng cạp nong ng ta lại...

henryk

Xe buýt
Cụ ấy kể lại rằng cụ ấy bị XXX dừng xe mà k rõ lý do. Yêu cầu XXX cho biết mắc lỗi gì thì XXX loay hoay mãi không nói được bị lỗi gì và cuối cùng cụ ấy được đi. E cô đọng lại được như vậy. Truyện cụ không có tình huống kịch tính nên mọi người khó hiểu. Cơ bản là cụ ấy đã tự tin và tranh luận được chứ chưa đến mức nhìn thấy CA không biết mắc lỗi gì cứ kẹp phong bì đôi trăm cho chắc! Hoan nghênh cụ chủ thớt!
Voka Cụ !

mai.thanh10

Xe container
Lỗi của cụ chủ đây:
xxx1: kiểm tra xe em thì thấy: a đây rồi tôi thấy anh trở hàng đây nhé
:)) xe tải chở hàng là có lỗi nhá. Lỗi chưa làm luật.

Tribute

Xe container
Đập con muỗi. Chắc cụ chủ hiền quá nên nó bắt nạt, không xác định được lỗi gì mà cũng hành dân, người ta coi như ch.ó là phảix-(. Dù sao cụ chủ cũng còn hơn ối người cứ thấy xxx là run như rẽ rồi kẹp xiền vào giấy tờ.