[Thảo luận] Rẽ từ Trần Duy Hưng sang Hoàng Đạo Thuý: Các cụ chú ý!

Seafood

Xe tải
1/6 là thứ bảy hả bác, e cũng chả bít bác nói lịch dương hay lịch âm vậy, nếu lịch âm thì mới là 1/5 thôi bác ợ, còn 1/6 lịch dương thì là thứ ba bác ợ, còn hôm nay thứ 7, ngày 12/6... Chia bùn cùng bác!!!
Ngày 12/6 kụ ợ.

Mon 29V

Xe điện
Chiều hôm thứ bảy em chở F1 đi học cũng bị xxx chỉ gậy vào mẹt chỗ này, em biết ngay bị lỗi này vì đã đọc đâu đó trên OF rồi. Em giả vờ xi nhan phải rẽ vào lề, lúc đấy đường đông nên xxx cũng ko chặn trước mặt em thế là em té luôn. May quá tiết kiệm được hộp sữa cho F1. EM cũng nhìn thấy mấy bác 4B đã phải đứng đấy giải trình rồi. Mà em thề là cái chỉ dẫn làn xe đấy mờ hết rồi, chả nhìn thấy gì cả.

cuongnm

Xe hơi
Báo cáo các cụ vụ quay đầu sai làn em đã cảnh bảo rồi ạ, em thấy vẫn nhiều cụ đi sai chỗ này lắm.

thanhkung

Xe máy
cảm ơn cụ chủ thớt. nhiều phố ở Hn đã vẽ kiểu này, em nhìn thấy gần đây nhất trên đường Láng hạ các kụ nhé

convoi

Xe buýt
Chia buồn với mợ nhé

son_ktt

Xe hơi
Hôm nay mới đọc bài này. Chiều thứ 7 hôm đó em là người nổ phát pháo đầu tiên của xxx chỗ đấy. Đang tung tăng cùng vợ 2 mới, không để ý bên kia đường xxx đứng nên rẽ luôn (lúc đó đường vắng̀), thấy xxx vẫy gọi em biết ngay chắc xxx chỉ bắt lỗi này. Sau xe em là 1 đôi trai gái, sau đó là 1 đoàn dài nối tiếp nhau bị vẫy vào. Em mất 2 lít, giật giấy tờ của xxx rồi đi, nó còn hỏi đi đâu mà vội thế? Em điên tiết bảo mấy ông về bảo với giao thông công chính ra mà kẻ lại vạch, ô tô người ta đang đi ngoài, tiện cua trái thì rẽ luôn, đi lên trên thì có mà đâm xe máy à? xxx cứng họng, chỉ nói là đã kẻ vạch như thế rồi thì làm thế thôi. pótay!

vietran

Xe ba gác
Bọn GTCC nó cứ vẽ bậy vẽ bạ, thế là thành ra quy định bắt buộc mọi người phải theo, bất biết có hợp lý hay k, người dân có chấp hành được hay k.
Bây giở phải có quy định thằng nào ra quy định vở vỉn thì phải đứng ra để cho dân búng R.Á.I thì mới ổn được.
Mới đây bọn GTCC thừa vôi vẽ vạch liền chằng chịt ở mọi nơi, đường bằng cái mắt muỗi cũng vạch liền. Chắc các cụ í nghĩ thời ông nội các cụ dắt trâu nên như thế là đi tốt rồi.
Chán vãi.

minpuppylove

Xe hơi
Mấy cái chỗ quay đầu chúng nó mở ra khi bịt ngã tư cũng như vậy các cụ chú ý nhé. Em vẽ tạm để các cụ tưởng tượng :D

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Rẽ mấy cái đoạn này còn đỡ, đoạn rẽ chỗ trên cafe Nắng Sài Gòn rẽ sang rất bực mình, rất nhiều xe 2B vô ý thức cứ chạy vào phần đường của ô tô rồi đi vào cái ngách bên cạnh tòa nhà M4.

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Em thấy xxx của mình "đang đói" so với các ngành khác.
Bây giờ xxx nó có thể vịn vào các lỗi sai có thể dù nhỏ nhất để bắt và vòi tiền. có những lỗi chỉ nên nhắc nhở. có những lỗi mà hoàn cảnh đường xá đưa lại bất lợi cho người lái xe thì nên bỏ qua. Cái quan trọng của xxx là xwr lý lỗi mang tính nguy hiểm, quá tốc độ, đi vào đường 1 chiều, vượt ẩu .... hơn là mấy cái lỗi đi sai làn, quên k thắt dây an toàn .... Mà em thấy bọn xxx bầy giờ toàn rình sai làn mới chết !!! Trong khi đó đường xá thì xấu, vạch kẻ không rõ ràng, nhiều biển chỉ báo xung đột nhau, các phuơng tiện khác với ô tô đi láo rất nhiều thì k thấy phạt .

Cái vụ kẻ vạch làn ở đoạn rẽ quay đầu ở TDH và Hoàng dạo thuy hay như ở các chỗ khác em thấy có vấn đề:

- Xe máy thì đuọc bó vỉa.
- Oto thì đi làn ngoài ở giữa.

Em không hiểu thằng nào kẻ mà ngu con tịnh

- Xe máy thì đuọc bó vỉa- > hóa ra là xe máy quay đầu xe toàn ép ô tô từ lúc rẽ cho lúc đi sang bên kia để đi vào làn của xe máy -> đuơng nhiên là ô tô đi thẳng cũng phải nhường ông xe máy quay đầu tại ngã rẽ đó.
- Oto thì đi làn ngoài ở giữa> khi quay đầu thì đuơng nhien sẽ tạo ra xung đột: ép xe đang đi thẳng để tranh bọn xe máy đang quay đầu ở làn trong. vì ô tô khi qya đầu xong sẽ lại phải đi ra làn ngoài cùng.

Kết luận > mấy thằng kẻ vạch chỉ ngồi bàn giấy và muốn kiếm tiền dễ nhất nên mới nghĩ ra kiểu kẻ vạch ngược đời kiểu này mà thôi. em xin hết. Các bác đóng góp thêm nhé
em cũng bị lỗi ở đây, và cũng nghĩ y như bác vậy.

Nhưng em không bị phạt tiền, chỉ bị nhắc nhở vì đang vội mang đồ ăn ra trường bế giảng cho con. em vẫn cãi với các chú ấy là: ktra xe biển NN thì cháu chịu, chứ bảo cháu sai cháu chả sai cái gì... ( cùn quá), sai làn kiểu này thì em cũng đến ạ.

thảo nào các bác 2b tạt đầu nhà em hồn nhiên thế.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Rẽ mấy cái đoạn này còn đỡ, đoạn rẽ chỗ trên cafe Nắng Sài Gòn rẽ sang rất bực mình, rất nhiều xe 2B vô ý thức cứ chạy vào phần đường của ô tô rồi đi vào cái ngách bên cạnh tòa nhà M4.
Nhà em được cái từ ngày bịt đường là quay đầu rất chuẫn theo vạch cho otô, đúng là điên nhất đoạn Cafe nắng này, 2B đi ngược chiều cứ nhằm mũi xe mình táng vào..

Rẽ ở các đoạn này chuối nhất đấy các cụ ợ. Cháu đã từng bị vịn nhưng cũng cãi thắng xxxx vì vạch kẻ ở đó quá mờ. Dưng mà bọn GTCC kẻ vạch đúng là ngu vãi. Hình như bọn chúng nó câu kết với nhau để kiếm tiền thì đúng hơn là giữ trật tự ATGT. Đúng là chuối cả nải

aotim

Xe container
Người OF
Bọn ngu ra đường thì chịu rồi. Dưng mà các cụ em em vẫn chưa hiểu lắm đây là Trần Duy Hưng hay Hoàng Đạo Thúy ạ. Chứ nếu quay đầu thì em dự là Hoàng Đạo Thúy thì đúng hơn:-q

son_ktt

Xe hơi
Bọn ngu ra đường thì chịu rồi. Dưng mà các cụ em em vẫn chưa hiểu lắm đây là Trần Duy Hưng hay Hoàng Đạo Thúy ạ. Chứ nếu quay đầu thì em dự là Hoàng Đạo Thúy thì đúng hơn:-q
Đây là đường Trần Duy Hưng quay đầu lại để rẽ vào Hoàng Đạo Thuý.

Nganha75

Xe buýt
Nói thật là đoạn Nguyễn Chí Thanh, các cụ đi kiểu gì cũng dính lỗi:

- Trước khi quay đầu thì các cụ phải vào lản rẽ trái, quay đầu.
- Nhưng để quay đầu đúng theo cái làn ô tô thì các cụ lại phải đi thẳng lên 1 tý mới đến làn ô tô, thì kiểu gì cũng Đè Vạch Liền.

Thật là 3 D( *** Đỡ Được).

Mr.Nup

Xe hơi
Công nhận Hà Nội bây giờ nhiều cái mới lạ thật đấy. Em mới đi xa có mấy năm mà không thể tưởng tượng ra được lại có những chuyện như vậy xảy ra ở quê mình. Đọc hết cả cái topic này mới hiểu được tại sao các cụ lại la làng to như thế hợ